ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

จันทร์เอ๋ยจันทร์เจ้า
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> แชท กลอน กลอนรัก กลอนอกหัก เหงา เศร้า ดีใจ จะเขียนบทกวี ที่นี่เรารับดูแลหัวใจของคุณ
ความเห็นทั้งหมด: 7
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 138
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

เมื่อ: 15 ส.ค. 2555 เวลา 20:51 น.

จันทร์เอ๋ยจันทร์เจ้า                  ในใจเราความเหงาเข้าแทรกแซง

ขอให้จันทร์ช่วยเปล่งสำแดง        สร้างแรงแฝงให้ช่วยคลายเหงา

ขอให้จันทร์เจ้าช่วยส่งความหวัง  และพลังมิให้เรานั้นเศร้า

หากคำขอจันทร์ไม่สูญเปล่า        เรา ไม่เหงาและเศร้าใจเอย

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

เดียวจัง
จำนวนโพสต์: 3,510
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 16 ส.ค. 2555 เวลา 05:39 น.

ภาพสวย คำไพเราะค่ะ

ส่วนเรา เห็นจันทร์เป็นหลับทุกทีไปค่ะ

It is fun to be in the same decade with you...

[ หน่วยดูแลหัวใจ หมายเลข  ]

นางเอกประปราย นางร้ายถาวร

mmatuu@hotmail.com

Back to Top
mmatuu@hotmail.com mmatuu@hotmail.com

คมขวาน
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 16 ส.ค. 2555 เวลา 19:56 น.

ขอบคุณครับ 
พอดีช่วงนี้เป็นจังหวัด  ขนาดแค่จังหวัดป่วยมาอาทิตย์นึงแล้ว
เป็นหวัดนะ อยู่คนเดียวๆเหงาๆ ไม่รู้จะทำอะไร  ได้แต่ร้องเพลงน้องพลับ
"ใครๆก็ไม่รักผม"

Back to Top

iamtukkata
จำนวนโพสต์: 2
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 23 ส.ค. 2555 เวลา 18:45 น.

กลอนเพราะจัง ทำให้นึกถึง เพลง "ขอจันทร์" ที่เราชอบค่ะ

Back to Top

คมขวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 23 ส.ค. 2555 เวลา 20:17 น.

กลอนดอกสร้อย ทุกคนจะคุ้นเคย ตอนเด็กในบท แมวเอ๋ย แมวเหมียว และ
เด็กเอ๋ย เด็กน้อย  เป็นบทกลอนสั้นๆจบใน2บท
คนเขียนอารมณ์เหงา ที่ขี้เกียจเขียนยาวๆ กลัวไม่มีคนอ่านนะครับ

Back to Top

กรีนปี๊ด
จำนวนโพสต์: 794
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 23 ส.ค. 2555 เวลา 22:44 น.

ขนาดเป็นหวัดยังแต่งได้ไพเราะ หายหวัดไวๆนะคับ

หน่วยดูแลหัวใจ หมายเลข10(หล่อ ...เสร็จแล้วรอตกแต่ง)

สุดท้ายที่ปลายทาง  คือปล่อยวางในทุกสิ่ง

Back to Top
sysns@hotmail.com ---- sysns@hotmail.com

Black Sword
จำนวนโพสต์: 202
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 23 ส.ค. 2555 เวลา 23:19 น.

เพราะมากครับผม อยากขอจันทร์ให้ถึงเสาร์เร็วๆ ทุกสัปดาห์จะได้ถึงวันหยุดไวๆ 

Back to Top
ninemuu@hotmail.com muu_2519@hotmail.com,ninemuu@hotmail.com

คมขวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 24 ส.ค. 2555 เวลา 19:25 น.

ขอบคุณครับ ที่สมาชิกเป็นห่วง ไปหาหมอแล้ว 2ครั้ง ใกล้หายแล้ว

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 7
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :