ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

เบื่อและเซ็ง...งาน
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> แชท กลอน กลอนรัก กลอนอกหัก เหงา เศร้า ดีใจ จะเขียนบทกวี ที่นี่เรารับดูแลหัวใจของคุณ
ความเห็นทั้งหมด: 11
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 143
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

เมื่อ: 22 มี.ค. 2555 เวลา 12:42 น.

อาจจะมี ... เซ็งไปบ้าง...ในบางครั้ง
อาจจะมี ...เบื่อกันบ้าง.... ในบางหน
อาจจะมี ...เหม็นขี้หน้า...กับบางคน
พยายามทน ทำงานไป เพราะได้ตังค์
ที่เกิดมาทุกท่านหวังก้าวหน้า
หากไร้เถาเภาเครือเพียงแค่ฝัน
มานะและฝันคู่เราทุกเชื่อวัน
ความมุ่งมั่นจะสร้างฝันนั้นเป็นจริง

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

คมขวาน
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2555 เวลา 12:45 น.

เซ็ง.....โว้ย!

Back to Top

ผู้หญิงของกาลเวล า
จำนวนโพสต์: 223
Rank:

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 23 มี.ค. 2555 เวลา 10:00 น.

เข้ามาให้กำลังใจคนเซ็ง 555

Back to Top

คมขวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 23 มี.ค. 2555 เวลา 16:06 น.

ขอขอบคุณไมตรีของหมู่มิตร ที่ช่วยคิดเสริมแรงใจสร้างแรงฝัน อุปสรรคผ่านเข้ามาให้ฝ่าฟัน ให้ชีวันผันไปไกลได้ใหญ่จริง

Back to Top

ผู้หญิงของกาลเวล า
จำนวนโพสต์: 223
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 25 มี.ค. 2555 เวลา 13:38 น.

อ้างถึงความเห็น 3 : คมขวาน @ 23 มี.ค. 2555 เวลา 16:06 น.
ขอขอบคุณไมตรีของหมู่มิตร ที่ช่วยคิดเสริมแรงใจสร้างแรงฝัน อุปสรรคผ่านเข้ามาให้ฝ่าฟัน ให้ชีวันผันไปไกลได้ใหญ่จริง
ช่วงนี้คนน้อย ทำใจค่ะทำใจ อากาศร้อน อย่าร้อนตาม

Back to Top

มดตัวน้อยตัวนิด
จำนวนโพสต์: 1,396
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 27 มี.ค. 2555 เวลา 16:32 น.

เซ็งด้วยคน เบื่อฟ้า เบื่อฝน เบื่อคน เบื่องาน

I'm bored to death !!!!!!!!!!!!!!

ทำงานหนัก เงินเดือนน้อย ไปเที่ยวนอก 

Koh Lan        Tasmania in my hands    

Bali - Jakarta - Princess Life    Bangkok - Relaxing weekend      Phuket - fight with FLU 

Back to Top

piyatummo
จำนวนโพสต์: 916
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 29 มี.ค. 2555 เวลา 21:00 น.

วันหนึ่งผมทำงานสิบหกชั่วโมง นอนเจ็ดชั่วโมงว่างโดยรวมหนึ่งชั่วโมง เป็นหน้าที่หัวหน้าครอบครัวเหนื่อยใด้แต่ท้อไม่ใด้ครับ งานคือเงิน... เงินคืองาน... บันดาลสุข

นำ้เน่าขังท่อข้างถนน มันย่อมเป็นเมฆฝนบนฟ้า 

ถึงเดือนดาวอยู่คู่ฟ้าก็ดี วาระหนึ่งจะเป็นผีพุ่งใต้

Back to Top
piyatummo2515@hotmail.com piyatummo2515@hotmail.com

กรีนปี๊ด
จำนวนโพสต์: 797
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2555 เวลา 06:37 น.

เหนื่อยนักจงหยุดพัก พักผ่อนให้สบาย สมองโล่งว่างผ่อนคลาย ทิ้งทุกๆอย่างไว้ข้างหลังก่อน ไปเที่ยวผ่อนคลาย อย่าแบกภาระอะไรไปเที่ยวด้วย จะเที่ยวไม่สนุก  คิดจะไปเที่ยวแล้วอย่าเที่ยวแบบกั๊กๆ จงไปเที่ยวแบบปลดปล่อยให้สุดเหวี่ยง ผมน้อมนำคำสั่งสอนมาจาก หลวงพ่อชา สุภัทโท ท่านกล่าวสอนชาวต่างชาติคนนึงไว้ว่า "หากคุณจะกวาดจงทำมันให้ถึงที่สุด" ถ้าอยากรู้เรื่องราวลองหาอ่านจากเนตดูนะคับ ขอให้โชคดีในหน้าที่การงาน สู้ๆคับป๋ม

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 4 เม.ย 2555 เวลา 06:44 น. โดย กรีนปี๊ด

หน่วยดูแลหัวใจ หมายเลข10(หล่อ ...เสร็จแล้วรอตกแต่ง)

สุดท้ายที่ปลายทาง  คือปล่อยวางในทุกสิ่ง

Back to Top
sysns@hotmail.com ---- sysns@hotmail.com

Guest_ธารริน๒๒
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 1 เม.ย 2555 เวลา 23:36 น.

เชื่อมั่นในสิ่งที่ถูกต้อง เดินหน้าอย่างท้าทาย อย่าหวั่นเกรงใดๆ เป็นกำลังใจให้ครับ

Back to Top

navyblue69
จำนวนโพสต์: 1,303
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 10 เม.ย 2555 เวลา 17:41 น.

เป็นกำลังใจให้ครับ

Back to Top
lhothong@hotmail.com

choo15
จำนวนโพสต์: 1,221
Rank:

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 11 เม.ย 2555 เวลา 21:57 น.

ทุกที่มีความเบื่อและเช็งครับหนีไปก็เจอที่อื่นอีก เรียนรู้ที่จะอยู่กับมัน เป็นกำลังใจให้ครับ

Back to Top

ชีวิตดีดี
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 17 เม.ย 2555 เวลา 17:21 น.

ใจเย็นครับชีวิตดีๆหาได้ไม่อยากครับ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 11
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :