ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ขอเชิญเพื่อนๆร่วมอนุโมทนาบุญ สร้างพระไตรปิฎกถวายวัดกันครับ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> แชท กลอน กลอนรัก กลอนอกหัก เหงา เศร้า ดีใจ จะเขียนบทกวี ที่นี่เรารับดูแลหัวใจของคุณ
ความเห็นทั้งหมด: 13
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ ขาประจำบอร์ดดูแลหัวใจ ]
จำนวนโพสต์: 741
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553 เวลา 11:25 น.

เนื่องด้วยกระผมและครอบครัว มีความประสงค์จะสร้างพระไตรปิฎก ฉบับมหามกุฏราชวิทยาลัย(91เล่ม) พร้อมตู้
ถวายพระอาจารย์อิทธิธโร ภิกขุ วัดป่าธาราสวรรค์ หมู่ 3 บ้านถ้ำพริก ต.บ้านแยง อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120

จึงถือโอกาสนี้บอกบุญมายังเพื่อนๆ ได้มีส่วนร่วมอนุโมทนา บุญในครั้งนี้ด้วยครับ ส่วนๆเพื่อนๆ ที่มีความประสงค์
ที่จะร่วมบริจาคเงินเพื่ออานิสงค์ที่ยิ่งขึ้นไป ก็ขอเชิญโอนเงินเข้าบัญชี(ตามข้างล่างนี้) ภายในวันพุธที่ 30 มิถุนายน 2553 นะครับ
หลังจากรวบรวมเงินเรียบร้อยแล้วก็จะติดต่อส่งมอบพระไตรปิฎก ให้กับพระอาจารย์ ภายในต้นเดือน กรกฎาคม 2553 นี้นะครับ
หลังส่งมอบแล้วจะแจ้งให้เพื่อนๆทราบต่อไปครับ

ชื่อบัญชี คุณปรีดา เพชรทอง
ธนาคารกสิกรไทย/ย่อยทุ่งครุ เลขที่บัญชี 756-2-38015-3
ธนาคารนครหลวงไทย /สำนักสวนมะลิ เลขที่บัญชี 101-2-84477-4
หลังจากโอนเงินแล้วกรุณาแจ้งยอดโอนทางเมล์ หรือทางโทร.ก็ได้ครับ

เบอร์ติดต่อผม ปรีดา/ลุงตุ้ม 081-4445954

เมล์ preeda_ksp@hotmail.com

ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้ากับเพื่อนๆ ในครั้งนี้ด้วยครับ
"อิจฉิตัง ปัตถิตัง ตุมหัง ขิปปะเมวะ สะมิชฌะตุ"
คำแปล "ขอ ความปรารถนาอันพึงใจที่ท่านตั้งใจแล้ว จงสำเร็จโดยพลัน"

อานิสงค์จากการสร้างพระไตรปิฎก และร่วม อนุโมทนา
ลองคลิกอ่านดูข่างล่างนี้นะครับ ว่ามีอานิสงค์มากสักเพียงใด

http://84000.org/anisong/28.html

http://www.84000.org/tipitaka/book/nana.php?q=28

http://www.siamsouth.com/smf/index.php?topic=577.0

วัดป่าธาราสวรรค์ เป็นวัดที่ผมกับเพื่อนๆไปปฏิบัติธรรมกันบ่อย แนวเจโตวิมุติ ปัญญาวิมุติ ฌานสมาบัติ 8

ถ้าเพื่อนๆสนใจก็ไปปฏิบัติกันได้นะครับ ติดต่อมาทางผมก็ได้ครับ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete
preeda_ksp@hotmail.com

ลุงตุ้ม
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553 เวลา 11:39 น.

กลุ่มเพื่อนๆที่ไปปฏิบัติธรรมกันตามสถานที่ต่างๆ ล่าสุดเมื่อเดือนที่แล้วที่วัดป่าถาวรนิมิต นครนายก

25-27 มิ.ย.53 นี้ ไปวัดมเหยงคณ์ อยุธยา  ใครสนใจก็ไปเจอกันที่วัดเลยนะครับ

ส่วนอาทิตย์ถัดไป อาจไปวัดป่าถาวรนิมิต อีกรอบ

หลังจากทัวร์มาทั่วทิศแล้ว ก็หันมาทัวร์ธรรมะบ้างก็ดีเหมือนกันนะครับ จติใจผ่อนคลาย อะไรๆก็ดีขึ้น

Back to Top

ลุงตุ้ม
Rank:

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553 เวลา 11:48 น.

ไปนั่งภาวนากันบนโลงศพเลย จิตใจสงบ เป็นสมาธิ ดีมากเลย กลางวันนั่งรอบนึง

กลางคืนก็ไปนั่งกันอีกรอบนึง บรรยากาศ ความวังเวง ต่างกันมาก ได้เห็นถึงความกลัว

ความฟุ้งซ่าน ของจิตใจชัดเจนมากเลย 

แต่ได้แง่คิด ได้ธรรมะเยอะเลย ทำให้รู้ว่า ตายแล้วเอาอะไรไปไม่ได้เลยจริงๆ

Back to Top

~~piggy~~
[ ผู้ช่วยดูแลบอร์ดอาหาร ]
จำนวนโพสต์: 4,996
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553 เวลา 08:50 น.

อนุโมทนา...สาธุ

ขออานิสงค์นี้ช่วยดลบันดาลให้ลุงตุ้มถึงนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ 

" จงดีให้มากว่าที่ร้าย  และอภัยให้มากกว่าที่ชัง " 
Back to Top

ผู้ชายสีน้ำทะเล
[ ดูแลบอร์ดปันรักให้น้อง ]
จำนวนโพสต์: 6,051
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553 เวลา 13:58 น.

ลุงตุ้มครับ ผมอยากจะไปด้วยคนครับ ขอว่างๆก่อนนะครับ. ขออนุโมทนา สาธุด้วยนะครับ

ขอบคุณผองเพื่อน พี่ๆน้องๆ หัวใจดีๆทุกๆหัวใจด้วยนะครับ ที่ร่วมแบ่งปันเสียงหัวเราะทุกกิจกรรม ด้วยกันในงานปันรักให้น้อง ครั้งที่ 9. หากผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ มุมเพ้อตรงนี้ครับ คราวหน้าจะทำอีก อะเจ้ยยย ไม่ใช่ อิอิอิ. ขอบคุณทุกๆหัวใจครับที่เอ่ยไม่หมด.ขอบคุณ และขอบคุณครับ.

Back to Top
elec47@hotmail.com elec47@hotmail.com

ชาวประมง
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 1,221
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 25 มิ.ย. 2553 เวลา 00:11 น.

ความงามความจริงความตาย...

ง่ายดายความคิดฟุ้งซ่าน...

ท่องโลกท่องใจอีกนาน...

สังขารเที่ยงแท้ไม่มี...

โลกที่น่าอยู่คือโลกที่มีเงาต้นไม้คุ้มกะลาหัว

Back to Top

ชาวประมง
จำนวนโพสต์: 1,221
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 25 มิ.ย. 2553 เวลา 00:14 น.

ขออนุโมทนาด้วยครับ...

โลกที่น่าอยู่คือโลกที่มีเงาต้นไม้คุ้มกะลาหัว

Back to Top

anusorn2005
[ สมาชิกตลอดชีพ TKT ]
จำนวนโพสต์: 1,291
Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 25 มิ.ย. 2553 เวลา 12:06 น.

ขออนุโมธนาสาธุ ครับ

โอนเงิน ที่อยู่จัดส่งสินค้า คลิกเลยจ้า  ผมจองรายการสินค้าของท่านไหนแล้ว รบกวนยืนยันทางPMด้วยนะครับ 

Back to Top
anusorn_pay@hotmail.com anusorn_pay@hotmail.com www.trekkingthai.com

เดีย หนามเป้า
[ ผู้ดูแลบอร์ดดูแลหัวใจ ]
จำนวนโพสต์: 7,172
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 1 ก.ค. 2553 เวลา 14:12 น.

.

ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ

.

หัวหน้าหน่วยดูแลหัวใจ หมายเลข 1

Back to Top
diatv5@hotmail.com diatv5@hotmail.com

ลุงตุ้ม
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2553 เวลา 16:06 น.

สาธุ..กับทุกคนครับ

Back to Top

Eng_matalic
จำนวนโพสต์: 160
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 18 ส.ค. 2553 เวลา 12:47 น.

มีแต่คนใจบุญทั้งนั้นเลย  สาธุด้วยคนค่ะ

" เมื่อหัวใจออกเดินทาง  ก็สามารถเดินไปข้างหน้าได้ "

อย่างคนที่หัวใจแข็งแรง

Back to Top
to_love_plus@hotmail.com p_leonidas@windowslive.com

Loongduang
จำนวนโพสต์: 112
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 21 ส.ค. 2553 เวลา 21:19 น.

อันเมตตาปราณีที่หยิบยื่น ทั่วโลกชื่นรสเหลือเมื่อถวิล

ใสสอาดแสนหวานซาบซ่านจินต์ คงเคยชินยินคำน้ำใจเอย

Back to Top
pduang_01@sanppk.com

cvncvneo11
จำนวนโพสต์: 10
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 25 ต.ค. 2553 เวลา 20:30 น.

กัหว.บัวกนำหรหาไก่.รัก.Love.....ปำหรฟนไดก...

.............อัดรกำรหานพ.......555+ ไทอรำหกีพรำก???????

Back to Top

cvncvneo11
จำนวนโพสต์: 10
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 26 ต.ค. 2553 เวลา 17:01 น.

ทำ  ?  อยุ่ อะ  นาย   แปป  นะ นาย  โง่  วะ   55555555+  โทร.0580012803

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 13
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :