ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

บอร์ดนี้ปิดแล้ว เปลี่ยนเป็น forum.trekkingthai.com แล้วครับ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ซื้อขาย เครื่องมือช่าง อุปกรณ์ช่าง อุปกรณ์ช่างไม้ อุปกรณ์ช่างไฟฟ้า ที่นี่มีลูกค้ารอท่านอยู่
ความเห็นทั้งหมด: 0
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ TrekkingThai.Com Founder ]
จำนวนโพสต์: 7,986
Rank:
ลูกหาบแห่งโชโมลังมา ผู้คุ้มกฎ

เมื่อ: 30 ต.ค. 2560 เวลา 13:27 น.

1. เข้า http://forum.trekkingthai.com หรือกดเข้าจากหน้าแรกของเว็บได้แล้วครับ 
กดลิ้งค์แล้วไม่ไป ให้ก๊อปปี้ไปแปะแทน 
2. กด เข้าสู่ระบบ  อย่าเพิ่มใส่ชื่อของตนเองเข้าไปแบบปกติ ต้องกดตั้งต้นใหม่โดย  / หรือจะสมัครใหม่ก็ได้ 
ถ้าสมัครแล้วเจอว่า อีเมล์นี้มีผู้ใช้แล้ว ให้ไป เลือก กด ลืมรหัสผ่านแทน เพื่อตั้งต้นใหม่ ใช้ชื่อลอกอินเดิม 

3. กด ลืมรหัสผ่าน ระบบจะส่งไปให้ที่อีเมล์ของท่าน 
    ถ้าลืมอีเมล์ ช่วยไม่ได้ครับ สมัครเลย
    ถ้าได้รับแล้ว เป็นตัวเลข ไม่ตรงกับลอกอินเดิมที่เคยเป็น ไม่เป็นไร อย่าตกใจ  (มาจากตอนย้ายมีรหัสภาษาพิเศษที่แตกต่าง)
    ก็ดำเนินการไปแล้วเปลี่ยนไปชื่อเองเป็นชื่อเก่าได้นะครับ   หลังเข้าลอกอินแล้ว 
     ขั้นตอนนี้ หลายท่านมักสับสน ที่พบมากคือรหัสภาษาผิดตอนต้น 
     ถ้าติดขัด โดยใส่หมดแล้วทำไม่ได้ ให้ส่งอีเมล์ด้วยอีเมล์เดียวกับที่ใช้สมัคร มาให้เรา ทางเราจะแก้ให้จนเข้าได้ แต่ต้องเป็นอีเมล์เดียวกันเป๊ะๆ นะครับ เพื่อยืนยันตัวตน แบบส่ง @yahoo มาให้แก้ @hotmail อันนี้เราไม่ทำให้นะครับ 
4 ลอกอินเข้าไปใหม่ครับ ใส่ชื่อลอกอินและอีเมล์ที่สมัคร 
 5 เช็คอีเมล์จะมีการให้กดยืนยัน+มีรหัสใหม่ของบอร์ดใหม่ส่งไปหา
6 ทดลองใช้ตามสะดวก / ถ้าลืมก็ตั้งชื่อใหม่กันนะครับ
7 ทางเราจะเริ่มเตรียมคู่มือการใช้ + รับฟังฟีดแบ๊ค 
8 บอร์ดใหม่นี้จะมีขีดความสามารถุรองรับคนเยอะ ๆได้ดีกว่าเดิมมากครับ 
เพื่อเตรียมเปลี่ยนระบบไประบบใหม่ต่อไปนะครับ ซึ่งจะเร็ว เชื่อมโยงโซเชียล และอื่นๆมากมายครับ 

ตอนนี้ย้ายกันไปจำนวนมากแล้ว / อัพเดต 30 ตค 2560 

มิตรภาพ ความฝัน วันแรมทาง .

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

ความเห็นทั้งหมด: 0
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :