ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ผมหาเครื่องมือวัดระดับความสูงจากระดับน้ำทะเลครับ

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ประกาศ ซื้อ - ขาย อุปกรณ์เดินป่า แค้มปิ้ง Tactical อุปกรณ์ทหาร ที่นี่มีผู้อ่านมากสุดของไทย
ความเห็นทั้งหมด: 14
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 516
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

เมื่อ: 3 เม.ย 2553 เวลา 09:19 น.

หาซื้อเครื่องมือวัดระดับความสูงจากระดับน้ำทะเลครับ ไม่ทราบหาซื้อได้ที่ไหน ขอเป็นของใหม่ก่อนนะครับ รบกวนชี้เป้าให้ด้วย หรือถ้าใครมีมือสองก็ รบกวนลงรูปพร้อมรายละเอียดให้ด้วยนะครับ 

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

somchailin
จำนวนโพสต์: 1,425
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย 2553 เวลา 09:31 น.

นาฬิกา CASIO ตระกูล Protrek หรือ TISSOT ตระกูล T-Touch เป็นไงครับ น่าจะใช้ได้นะครับ ...

คบคนเช่นไร คล้ายคนเช่นนั้น   

Back to Top
somchailin@yahoo.com

จั๊กก่า
จำนวนโพสต์: 866
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย 2553 เวลา 11:32 น.

แนะนำ Garmin eTrex VISTA ครับ

Back to Top

popmaitai
จำนวนโพสต์: 251
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย 2553 เวลา 11:33 น.

เชียร์ Vic ครับ เล่มนี้พอได้ไหม

http://www.smartknives.com/Victorinox-Knives/Victorinox-Altimeter.htm

Back to Top
popmaitai@hotmail.com

chanhobby
จำนวนโพสต์: 417
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย 2553 เวลา 11:35 น.

CASIO ตระกูล Protrek ผมใช้อยู่ ผมว่าเรื่องวัดความสูง มันคงเชื่อถือไรมากไม่ได้ครับ ผมใช้ตอนนั่งรถลงเขาในลาว ความสูงลดลงจากจุดที่ดูครั้งสุดท้ายมากโข ตัวเลขที่ Protrek ยังไม่ขยับเลยครับ แสดงผลช้า ส่วนตัวผมคิดว่ามันคงเชื่อไรมากไม่ได้ครับ ในคู่มือของ CASIO ก็มีบอกไว้ว่า ห้ามเอาไปใช้อ้างอิงกับกิจกรรมที่ต้องการความเที่ยงตรงสูงเพื่อความปลอดภัยชองชีวิตและทรัพย์สิน เช่น การบิน (ที่ใช้ร่ม) การโดดร่ม

แต่ Protrek ที่ผมใช้อยู่ ตัววัดอุณหภูมิ ผมว่าค่อนข้างใช้ได้ดีเลยครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 3 เม.ย 2553 เวลา 11:39 น. โดย chanhobby

Back to Top

foxthree
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย 2553 เวลา 12:06 น.

ยังหาอยู่นะครับแบบนาฬิกาคงไม่เหมาะกับการใช้งาน อยากได้แบบที่เที่ยงตรงหน่อยครับ 

Back to Top

kaitook
จำนวนโพสต์: 992
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย 2553 เวลา 12:07 น.

ลองบอก ความต้องการใช้งานก่อนครับ พอดีงานที่ทำ ต้องใช้เครื่องมือพวกนี้อยู่บ้าง ถ้าบอก ความต้องการว่าจะใช้ทำอะไร ความถูกต้อง ระดับ เป็น mm cm หรือ m จะแนะนำให้ได้ครับ

Back to Top

popmaitai
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย 2553 เวลา 14:04 น.

เอาอีกสักแบบ...อันนี้เที่ยงตรงแน่ครับ ตอนเรียนก็ใช้แบบนี้

ขำ ขำครับน้า คลายร้อน

Back to Top
popmaitai@hotmail.com

foxthree
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย 2553 เวลา 14:55 น.

ใช้แค่หลักเป็นเมตรก็พอครับ .... 

Back to Top

pichai.kh
จำนวนโพสต์: 843
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 4 เม.ย 2553 เวลา 10:26 น.

ลองดู พวก suunto ตระกูล vector ก็ โอเคนะครับ

Back to Top
pichai.kh@hotmail.com

angkoonrat
Rank:

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 4 เม.ย 2553 เวลา 10:34 น.

เครื่องวัดความสูงที่ค่อนข้างเที่ยงตรง เท่าที่เคยใช้ ก็คือเครื่องวัดความสูงซึ่งเป็นอุปกรณ์ในการโดดร่มแบบดิ่งพสุธา ผมยังไม่เห็นมีขายในประเทศไทย จะมีก็แถวอเมริกา หรือออสเตรเลีย ร้านที่ขายอุปกรณ์ร่ม หรือไม่ก็ไปดูตามร้านขายของเก่าที่ถอดเครื่องวัดความสูงออกมาจากเครื่องบินหรือเฮลิคอปเตอร์ แต่ที่แน่ๆราคาไม่แพงมากก็เครื่องวัดความสูงที่ติดมากับรถมิตซูฯสตาดา ตามร้านขายอะไหล่มือสองครับ

Back to Top

popcop
จำนวนโพสต์: 2,881
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 5 เม.ย 2553 เวลา 13:36 น.

ถ้าอยากได้แบบนักโดดร่มใช้ก็พอติดต่อได้ครับ เคยมีพี่ๆ นักโดดประกาศขายเหมือนกันถ้าสนใจจะสอบถามให้ครับ

หรือลอง ถามจ่าMAX ร่มบินก็ได้ครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 5 เม.ย 2553 เวลา 13:38 น. โดย popcop

ปายไม่เคยไป
Back to Top
popcop765@hotmail.com

popcop
จำนวนโพสต์: 2,881
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 5 เม.ย 2553 เวลา 13:50 น.

อ้างถึงความเห็น 8 : foxthree @ 3 เม.ย 2553 เวลา 14:55 น.
ใช้แค่หลักเป็นเมตรก็พอครับ .... 
แต่ของนักโดดมันแสดงผลเป็น ฟุต นี่นางั้นคงจะใช้ไม่ได้แล้วล่ะ

ปายไม่เคยไป
Back to Top
popcop765@hotmail.com

foxthree
Rank:

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 6 เม.ย 2553 เวลา 08:10 น.

ขอบคุณทุกท่านเลยครับ เอา gps มาใช้งานครับ ชัวร์แน่นอน 

Back to Top

กล้วยป่า
จำนวนโพสต์: 4,270
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 6 เม.ย 2553 เวลา 09:32 น.

อ้างถึงความเห็น 13 : foxthree @ 6 เม.ย 2553 เวลา 08:10 น.
ขอบคุณทุกท่านเลยครับ เอา gps มาใช้งานครับ ชัวร์แน่นอน 
เห็นด้วยครับ

"SI VIS PASEM PARABELLUM"

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 14
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :