ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

มีดเหน็บ ช่างจี บ้านหนองสอ กาฬสินธ์
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> สำหรับพูดคุย แลกเปลี่ยนในสังคมคนรัก มีดเดินป่า และ มีดอีเหน็บ ไทย
ความเห็นทั้งหมด: 4
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 29
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554 เวลา 12:48 น.

พอดีอยากได้มีดเหน็บ ช่างจี ไว้ครอบครองใช้งานซักเล่ม แต่ไม่ค่อยมีความรู้ทางด้านมีดเลย เพราะไม่ค่อยถูกกับของมีคมเท่าไหร่ แต่ชอบงานศิลปะบนตัวมีดและฝักมากกว่า ก้อเลยอยากทราบราคาที่แท้จริงของมีดพวกนี้ครับ บางเจ้าขายราคาเกือบ 2000 บางเจ้าขายไม่ถึง 1000 ก้อเลยสับสนว่าจริงๆๆมันราคามาจากที่ทำมีดเท่าไหร่แน่ ผมเองก้อเข้าใจว่าขายของมันต้องมีกำไร แต่ ก้อเลยอยากทราบเป็นความรู้นะครับ  บางอันมันก้อสวยจริงๆๆสมราคา ออกแบบสวย ฝักสวย  รบกวนผู้รู้ทุกท่านนะครับ

คนไม่มีคม : /

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

naainamo
จำนวนโพสต์: 48
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554 เวลา 19:47 น.

ถ้าช่างมีชื่อเสียง คนต้องการเยอะ ราคาก็จะสูงหน่อย

สำหรับงานของช่างจี สวย คุณภาพเหล็กก็ใช้ได้ ราคาก็อยู่ในเกณฑ์ พันต้น ต้น

ส่วนราคาที่แท้จริง อย่าไปใส่ใจเลยครับ การค้า ก็คือการค้า  ถูกใจก็ซื้อหา ไม่ถูกใจก็ปล่อยผ่าน

ยินดีต้อนรับ สู่ชมรมคนรักมีดอีกคนนะครับ

Back to Top

yotin46
จำนวนโพสต์: 154
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554 เวลา 21:16 น.

ผมซื้อจากเวปนี้เมื่อประมาณ สอง  สาม ปีที่แล้ว 650. บาท คับ

Back to Top
yo-navy@hotmail.com

penn965
จำนวนโพสต์: 782
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554 เวลา 21:29 น.

เคยเห็นมีกระทู้ทดสอบในนี้ครับ 

ลองเข้าไปดู

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=75&topic_no=131332&topic_id=132965

Back to Top

หนุ่มอุบลฯ69
จำนวนโพสต์: 50
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2554 เวลา 17:28 น.

ขอราคาด้วย...อยากได้อ่ะคับ..

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 4
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :