ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

แนะนำสปอร์ตไลต์มือถือราคาไม่แพงทีครับ เอาไว้ตรวจบ่อบำบัดน้ำเสีย
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> อุปกรณ์เดินป่า Gear Forum ถาม-ตอบได้ทุกอุปกรณ์เดินป่า
ความเห็นทั้งหมด: 5
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 41
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

เมื่อ: 8 พ.ค. 2550 เวลา 01:05 น.

ช่วงนี้ฝนตกบ่อยๆแล้วครับ บางทีต้องตรวจพื้นที่รอบๆโรงงานและบ่อบำบัดน้ำเสียตอนฝนตกอยู่ตลอด ไอ้เห่าชุมซะด้วยสิครับ เลยอยากได้สปอร์ตไลท์มือถือมาใช้ให้อุ่นใจซักตัว แต่ยังไม่มีความรู้เลยครับ

เห็นที่ขายอยู่ที่ร้านพี่สะมะและบิ๊กซี 600 กว่าบาทพอใช้ได้ดีมั้ยครับ และใช้แบ็ตแบบไหนเปิดได้นานแค่ไหนอ่ะครับและเมื่อเทียบกับไฟฉาย Superfire Xenon 9V นี่เป็นยังไงครับ ถ้ามันสูสีกับ Superfire Xenon ที่มีอยู่เดิมอาจจะไม่ต้องซื้อใหม่ครับ

คงต้องเน้นว่าราคาไม่แพงมากอ่ะครับ เพราะคงซื้อใช้เอง ขี้เกียจทำเรื่องเบิก มันนานกว่าจะได้ ขอบคุณครับ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

กฤษณ์
[ สมาชิกกลุ่มแสงไฟ ]
จำนวนโพสต์: 7,314
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 8 พ.ค. 2550 เวลา 09:03 น.

Superfire Xenon 9V ที่ใช้อยู่ความสว่างน่าจะมากพอนะครับ แสงสีเหลืองใช้งานง่ายดีด้วยครับ

แต่ต้องการระยะเวลาใช้งานประมาณกี่นาทีครับ

Mr. Old_Glock

Back to Top
songkrit.p@gmail.com

TodToh2
จำนวนโพสต์: 205
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 8 พ.ค. 2550 เวลา 09:23 น.

ลองดูสปอตไลท์มือถือที่ร้านอมรดูครับ มีหลายแบบ ราคาไม่เกินพัน

Back to Top

sukum
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 8 พ.ค. 2550 เวลา 09:31 น.

อ้างถึงความเห็น 1 : กฤษณ์ @ 8 พ.ค. 2550 เวลา 09:03 น.

Superfire Xenon 9V ที่ใช้อยู่ความสว่างน่าจะมากพอนะครับ แสงสีเหลืองใช้งานง่ายดีด้วยครับ

แต่ต้องการระยะเวลาใช้งานประมาณกี่นาทีครับ

แต่ละครั้งประมาณ 30 นาที ไม่เกิน 45 นาทีครับคุณกฤษณ์

ปล. Superfire Xenon 9 V. นี่มันร้อนขนาดว่าแตะโคมแทบจะไม่ได้เลยครับเวลาใช้นานๆ

Back to Top

กฤษณ์
[ สมาชิกกลุ่มแสงไฟ ]
จำนวนโพสต์: 7,314
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 8 พ.ค. 2550 เวลา 13:18 น.

งั้นผมแนะนำให้ใช้โคม Cree R123a*2 ที่ใส่แทนของเดิมได้เลยครับ ใช้ได้ประมาณ 60 นาทีครับ ความสว่างใช้ได้เลย ใช้นานๆ อุ่นๆ หน่อยครับ  ลองโทรหาพี่สมเกียรติดูครับ

ใช้ไฟฉายเดิมๆ มาแปลงโคมจะได้ไม่ต้องซื้อใหม่ แถมขนาดยังเล็กเหมาะแก่การพกพาครับ

Mr. Old_Glock

Back to Top
songkrit.p@gmail.com

sukum
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 14 พ.ค. 2550 เวลา 09:53 น.

ไปยืมสปอตไลท์มือถือเขามาลองแล้วครับ มันดีกว่า Superfire Xenon ตัวเก่าผมแต่มันส่องไกลๆได้คมกว่าเฉยๆ แต่ดูจากขนาด น้ำหนัก ความสว่างแล้วผมว่าใช้ Superfire ตัวเก่าดีกว่าครับ คล่องกว่าเยอะ

ปล.สปอตไลท์มือถือที่ยืมมาเป็นฮาโลเจนครับ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 5
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :