ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

มาสร้างสรรค์กันดีกว่า เอ้า Glow in the dark keychain
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> อุปกรณ์เดินป่า Gear Forum ถาม-ตอบได้ทุกอุปกรณ์เดินป่า
ความเห็นทั้งหมด: 14
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 3,243
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

เมื่อ: 1 ธ.ค. 2549 เวลา 22:10 น.

มาช่วยทำบรรยากาศสร้างสรรค์กันหน่อย
มีผงเรืองแสงอยู่แล้ว เอาอุปกรณ์ใกล้ตัวมาทำครับ

อันบนเอามาจากเข็มป้อนยาลูก
อันกลางเดิมเป็นพวงกุญแจลดไฟฟ้าสถิตย์ที่ประตูรถ ได้มาจากญี่ปุ่น(แพงด้วย  )
อันล่างสุด ปลอกใส่เข็มฉีดยา จิ๊กมาจากพยาบาลตอนพาลูกไปหาหมอ

ติดตามความเคลื่อนไหวของกลุ่มสัมมากรMTB ได้ที่นี่ครับ

สัมมากรMTB

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

ตู่
Rank:

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 1 ธ.ค. 2549 เวลา 22:16 น.

อันแรกเข็มฉีดยา ดูดepoxyใสขึ้นมาสักหน่อย ใช้Duro 5 นาที ไม่ต้องรอนาน
เสร็จแล้วก็เติมผงเรืองแสงลงไป เคาะสักหน่อยให้แน่น เติมให้เกือบเต็ม
ก้านฉีดก็ตัดก้านออกสักหน่อย กดลงไปพอแน่น แล้วก็หยอด epoxy ปิด (เดิมทีจะให้เหลือก้านทั้งหมดเลย แต่ยาวไปหน่อย เลยตัดซะ)
เจาะรูยึดพวงกุญแจสักหน่อย เก๋ดี

ติดตามความเคลื่อนไหวของกลุ่มสัมมากรMTB ได้ที่นี่ครับ

สัมมากรMTB

Back to Top

ตู่
Rank:

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 1 ธ.ค. 2549 เวลา 22:22 น.

อันกลางก็รื้อเครื่องในออก เอาผงเรืองแสงใส่ ไม่ลืมepoxy ปิดหัวท้าย จบ

อันล่างสุด เอาคืมดึงส่วนที่เป็นเข็มทิ้งไปก่อน เอาผงเรืองแสงใส่ลงในปลอก ค่อยๆบรรจงหยอดepoxy ลงไป กะให้พอดีกัลตัวพลาสติกล๊อค(ที่เคยเป็นตัวยึดเข็ม) แล้วก็เอาพลาสติกที่เคยยึดเข็มมาใส่เข้าที่เดิม ใส่epoxy สักหน่อยรอบๆรอยประกบกันรั่ว แล้วก็เจาะรูร้อยพวงกุญแจ เนียน

ตัวนี้ลืมเคาะ ทำให้epoxy ไม่เต็มมีช่องว่างเล็กน้อย

สัมมากรMTB

Back to Top

Nont
จำนวนโพสต์: 338
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 1 ธ.ค. 2549 เวลา 22:26 น.

เพิ่งรู้ว่าชอบเล่นเข็มฉีดยา

Back to Top

ตู่
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 1 ธ.ค. 2549 เวลา 22:26 น.

เวลาปิดไฟแล้วมันสวยแบบเนี๊ยะ

(ต้องชาร์จแสงไฟสักหน่อยก่อน)

อยากได้ Tritium แต่แพงจัง (เรืองแสงตลอดเวลา ตลอด 10 ปี)

สัมมากรMTB

Back to Top

oFFwEEkEnD
จำนวนโพสต์: 360
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 1 ธ.ค. 2549 เวลา 22:28 น.

อิอิแจ่มดีครับพี่เดี๋ยวลองทำมั่งดีกว่าว่าอต่อยากเก็นตอนปิดไฟด้วยอะครับ

Back to Top
slipknot_master13@hotmail.com

ตู่
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 1 ธ.ค. 2549 เวลา 22:29 น.

อ้างถึงความเห็น 3 : Nont @ 1 ธ.ค. 2549 เวลา 22:26 น.
 เพิ่งรู้ว่าชอบเล่นเข็มฉีดยา

อยากได้มาทำเป็นพวงกุญแจอันเล็กๆอะครับ มองไปมองมาก็เจอพยาบาล เอ้ย เข็มป้อนยาลูกนี่แหละ เลยจัดการ ... ซะ

สัมมากรMTB

Back to Top

dog walker
จำนวนโพสต์: 935
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 2 ธ.ค. 2549 เวลา 21:22 น.

เคบลองทำแย้วคร้าบ แต่ปรากฎว่านั่งทับแตก 555 เศ้ราเสียดายผง  เลยคิดว่าจะทำโดยเอา แท่ง อะครีลิคใสๆ จะได้แข็งๆมากลึง เห็นราคาแล้วหนาวเลยง่าแท่งนึงล่อไปหลายร้อยครับ ตอนนี้เอาผงใส่ขวดสีน้ำ+ใส่โซเว้น เขย่า(ไม่ต้องกินนะครับ) ทุกวันก่อนนอน 555   ฝันดีๆ

Back to Top

ตู่
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 3 ธ.ค. 2549 เวลา 18:42 น.

ไฟฉายในมือนี่รุ่นได๋ขอรับ ยังกะดาบเลเซอร์

สัมมากรMTB

Back to Top

sukum
จำนวนโพสต์: 41
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 4 ธ.ค. 2549 เวลา 02:21 น.

ผงเรื่องแสงและสติกเกอร์เรืองแสงมีขายที่ไหนครับ อยากได้มาติดด้ามไฟฉาย

Back to Top

กฤษณ์
[ สมาชิกกลุ่มแสงไฟ ]
จำนวนโพสต์: 7,312
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 5 ธ.ค. 2549 เวลา 12:05 น.

ผมเคยเห้นคุณ dussy ขายในหน้าซื้อขายครับ รู้สึกว่าคุณตู่ก็จะซื้อจากที่นั่นเหมือนกันครับ

Mr. Old_Glock

Back to Top
songkrit.p@gmail.com

ตู่
Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 5 ธ.ค. 2549 เวลา 17:13 น.

ช่ายเลย
แต่มีแค่สีเดียวครับ ไม่รู้ตอนนี้มีสีอื่นหรือยัง

ถ้าต้องการสีอื่น เช่นสีแดง น้ำเงิน ต้องสั่งจากต่างประเทศมั้งครับ

สัมมากรMTB

Back to Top

dog walker
จำนวนโพสต์: 935
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 8 ธ.ค. 2549 เวลา 10:12 น.

อ้างถึงความเห็น 11 : ตู่ @ 5 ธ.ค. 2549 เวลา 17:13 น.

ช่ายเลย
แต่มีแค่สีเดียวครับ ไม่รู้ตอนนี้มีสีอื่นหรือยัง

ถ้าต้องการสีอื่น เช่นสีแดง น้ำเงิน ต้องสั่งจากต่างประเทศมั้งครับ

ตอนนู้น ผมไปเอามาจาก uranthech ก็มีแต่สีเขียว อะคร้าบ ผมอยากได้สีน้ำเงินเจงๆๆ 

Back to Top

ตู่
Rank:

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 8 ธ.ค. 2549 เวลา 11:43 น.

อ้างถึงความเห็น 12 : dog walker @ 8 ธ.ค. 2549 เวลา 10:12 น.
ตอนนู้น ผมไปเอามาจาก uranthech ก็มีแต่สีเขียว อะคร้าบ ผมอยากได้สีน้ำเงินเจงๆๆ 

urbantech กับ คุณ Dussy นี่ที่เดียวกันครับ

สัมมากรMTB

Back to Top

Guest_art
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 4 เม.ย. 2550 เวลา 21:09 น.

ผมก็เคยคิดจะทำเหมือนกันคับ แต่ผมว่าจะใช้พลาสติกติดเลี่ยมพระอ่ะคับ แต่ที่เค้าใช้เลี่ยมตะกรุดคับเป็นทรงกระบอกคับ ที่คิดจะทำเนี๊ยะไปเห็นเค้าขายมาราคา เราสู้ไม่ไหวคับไม่ค่อยมีเงิน ก็กะว่าจะหาอะไรมาทำอยู่เหมือนกัน

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 14
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :