ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

เดินทาง 8-11 ธ.ค 49 เดินทาง 7 คนค่ะ จองตั๋วไป-กลับ 770 บ. แอร์เมืองเลย ป.1
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> เที่ยวภูกระดึง รูปภูกระดึง ภูกระดึง ปฐมบทของนักเดินทาง รวมข้อมูลแนะนำการเที่ยว
ความเห็นทั้งหมด: 7
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
แขกรับเชิญ
เมื่อ: 10 พ.ย. 2549 เวลา 21:30 น.

เดินทาง 8-11 ธ.ค 49 เดินทาง 7 คนค่ะ จองตั๋วไป-กลับ 770 บ. แอร์เมืองเลย ป.1 เค้าให้เราโทร.จองวันกลับเองที่จ.เลย บอกว่าไม่มีการ Online ข้ามจังหวัด. และจองเองที่ร้านเจ๊กิมด้วย  ถามเค้าว่าจะเจอรถเสริมเปล่า เค้าบอกไม่เจอ เราใจไม่ค่อยดีเลย กลัวเจอแบบเพื่อนๆจัง แต่ทัวร์อื่นๆไม่เห็นมีใครแสดงความคิดเห็นเลย. ทัวร์อื่นมีใครตอบได้บ้างค่ะ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

สุระง้วง
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิก ]
จำนวนโพสต์: 4,867
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 10 พ.ย. 2549 เวลา 22:00 น.

ปกติผมก็ใช้บริการของแอร์เมืองเลยครับ แต่แนะนำอยู่อย่างหนึ่งน๊ะครับ ว่าถ้าคุณ thuyas   เดินทางไปภูกระดึงช่วงวันหยุดยาวๆ เช่น 5ธค. และ 10ธค. และช่วงปีใหม่ หลังจากลงรถแล้วที่ร้านเจ้กิม ควรรีบลงชื่อและจำนวนคนและเที่ยวรถที่ต้องการเดินทางกลับก่อนเลย เพราะทางร้านเจ้กิมเค้าจะได้แจ้งให้บริษัทเดินรถได้จัดรถเตรียมให้พอกับจำนวนนักท่องเที่ยว ที่มีจำนวนมาก

และที่คุณ thuyas  ถามว่ามีโอกาสโดนรถเสริมมั๊ย ก็ไม่มันใจถ้าคุณจองตั้งแต่ต้นๆ ก็อาจจะไม่โดนรถเสริม แต่โดยปรกติเค้าจะเตรียมรถเปล่ามารับผู้โดยสารที่ผานกเค้าเลย เพราะจำนวนผู้โดยสารที่ขึ้นจากผ่านกเค้าสูงกว่าผู้โดยสารที่ขึ้นจาก จ.เลย โดยเฉพาะช่วงเวนลาที่ผมกล่าวมาแล้ว 

แล้วผมอยากแนะนำเรื่องการส่งของให้ลูกหาบ ควรแบ่งซักสองส่วน คือที่ติดตัวสำคัญมาคือเสื้อหนาว เพราะมีโอกาสสูงที่ของจากลูกหาบอาจไปถึงช้ากว่าคุณ  thuyas    เพราะช่วงเทศกาลนักท่องเที่ยวเยอะ ลูกหาบอาจต้องส่งของ 2 เที่ยวถ้าคุณสามารถส่งของให้ลูกหาบได้ทันเที่ยวแรกก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าต้องใช้บริการของลูกหาบในเที่ยวที่ 2 โอกาสเป็นไปได้สูงที่ของจะไปถึงมือคุณที่ศูนรย์บริการวังกวางอาจช้ากว่า 18:00 บางที่ถึง 22:00 เลย ดังนั้นคุณอาจโดนอากาศที่หนาวเหน็บเล่นงานเอาได้ เพราะช่วงที่คุณ thuyas จะขึ้นไปนั้นตอนเย็นๆ อากาศอาจลดลง ไม่น่าเกิน 15-18 บางที่อาจเป็น เลขตัวเดียวได้เลย

ยังไงก็เที่ยวให้สนุก ฝากถ่ายรูปมาแปะบนบอร์ดหน่อยน๊ะครับ  และที่สำคัญช่วยรักษาธรรมชาติด้วยน๊ะครับ เพื่อรุ่นหลังด้วย

Back to Top

รวัฒน
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 11 พ.ย. 2549 เวลา 12:22 น.

ถ้าไปช่วงหยุดยาวแบบนี้ ขากลับเสนอให้มีม้าเร็วสักคนเพื่อลงมาคอนเฟิร์มตั๋วที่ร้านเจ๊กิม

มิฉะนั้น เจอรถเสริมแน่นอน ชัวร์ ลองหาอาสาสมัครเพื่อนๆสักคน 2 คน ให้ลงมาก่อน ส่วนคนอื่นๆก็ค่อยๆลงมา จะได้กลับแบบสบายไร้กังวล เพราะผมก็ทำแบบนี้

Back to Top

Guest_thunyas
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 11 พ.ย. 2549 เวลา 15:19 น.

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ เดี๋ยวลงมาจะเล่าให้ฟังค่ะ+พร้อมรูปถ่ายจ้า....

Back to Top

หวายหวาน
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 20
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 13 พ.ย. 2549 เวลา 11:23 น.

จะรอดูรูปนะคะ นี่คงจะเป็นของฝากอย่างเดียวที่พอจะนำมาฝากแบ่งปันความสุขกันได้ อยากเห็นเมเปิลแดงจังคุณคะthunyas       

Back to Top

nujoom
จำนวนโพสต์: 1,159
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 13 พ.ย. 2549 เวลา 12:42 น.

ไปช่วงเดียวกันเลยค่ะ
เราไปกันประมาณ 1 รถตู้

....เราก็กลัวเรื่องรถเสริมเหมือนกับเจ้าของกระทู้ เลยตัดปัญหาโดยการเช่ารถ

Back to Top
pretty_joom@hotmail.com

นายเก่ง
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 1 ธ.ค. 2549 เวลา 14:03 น.

ผมว่าคุณน่าจะเดินทางกลับทางขอนแก่นดีกว่านะครับ ค่ารถจากผานกเค้าไปภูกระดึงไปขอนแก่นประมาณ90กว่าบาทครับเพราะผมเดินทางจากขอนแก่นไปเมืองเลยราคา137 บาท  พอคุณเดินทางด้วยแอร์เมืองเลยไปถึงภูกระดึงแล้ว คุณสามารถโทรจองตั๋วรถที่ขอนแก่นได้เลยครับ ทั้งชาญทัวร์และนครชัยแอร์ส่วนขอนแก่นทัวร์กับบริษัทอื่นๆไม่มั่นใจว่าโทรจองได้หรือเปล่า ผมแนะนำว่าจองชาญทัวร์ดีกว่าครับเพราะรถ2ชั้นรถใหม่ครับเบาะ3แถวเบาะนวดหลังไฟฟ้าที่สำคัญนะครับราคา ป.1 ครับถูกกว่านครชัยแอร์แต่รถและเบาะสุดยอดกว่าครับ หรือตอนนี้คุณจองของแอร์เมืองเลยแล้ว คุณลองคืนตั๋วก็ได้นะครับแล้วจองตั๋วของชาญทัวร์เที่ยว ขอนแก่น-กรุงเทพฯ  ที่ช่องขายตั๋วกรุงเทพฯเลยครับ เอาซักเที่ยว3-4 ทุ่มก็ได้นะครับ กะว่าลงจากภูกระดึงมาถึงข้างล่างซัก บ่าย 2-3โมง แล้วต่อรถเข้าขอนแก่นประมาณ 3 ชั่วโมงครับ มาถึงบขส. ขอนแก่นก็นั่งรถสามล้อไปที่ บขส ปรับอากาศ ครับหรือถ้ามาถึงก่อน 2 ทุ่มนะครับสามารถนั่งรถสายที่มีบริการทั่วไปที่ขอนแก่นได้ครับมาลงที่ ปรับอากาศ ราคา 8 บาท/คนครับ สายที่ผ่านปรับอากาศนะครับ(รถสองแถวเล็ก) มีสาย 9,8,11นะครับบอกคนขับเขาครับว่าลงที่ปรับอากาศในกรณีที่เราไม่รู้ทาง หรือว่าเราสามารถกดออดได้ครับ ผมไม่ชอบแอร์เมืองเลยอยู่อย่างนึงครับการบริการและรถเก่าครับบางคันช่วงล่างเป็นแหนบครับนั่งไม่สบาย จะไปเที่ยวทั้งทีเราต้องไปแบบสนุกๆนะครับจะได้ประทับใจ ยังไงๆก็ขอให้คุณเที่ยวด้วยความสนุกสนาน และประทับใจนะครับชาวอิสานยินดีต้อนรับทุกคนครับ

Back to Top

thunyas
จำนวนโพสต์: 5
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 2 ธ.ค. 2549 เวลา 01:39 น.

อ้างถึงความเห็น 6 : นายเก่ง @ 1 ธ.ค. 2549 เวลา 14:03 น.
ผมว่าคุณน่าจะเดินทางกลับทางขอนแก่นดีกว่านะครับ ค่ารถจากผานกเค้าไปภูกระดึงไปขอนแก่นประมาณ90กว่าบาทครับเพราะผมเดินทางจากขอนแก่นไปเมืองเลยราคา137 บาท  พอคุณเดินทางด้วยแอร์เมืองเลยไปถึงภูกระดึงแล้ว คุณสามารถโทรจองตั๋วรถที่ขอนแก่นได้เลยครับ ทั้งชาญทัวร์และนครชัยแอร์ส่วนขอนแก่นทัวร์กับบริษัทอื่นๆไม่มั่นใจว่าโทรจองได้หรือเปล่า ผมแนะนำว่าจองชาญทัวร์ดีกว่าครับเพราะรถ2ชั้นรถใหม่ครับเบาะ3แถวเบาะนวดหลังไฟฟ้าที่สำคัญนะครับราคา ป.1 ครับถูกกว่านครชัยแอร์แต่รถและเบาะสุดยอดกว่าครับ หรือตอนนี้คุณจองของแอร์เมืองเลยแล้ว คุณลองคืนตั๋วก็ได้นะครับแล้วจองตั๋วของชาญทัวร์เที่ยว ขอนแก่น-กรุงเทพฯ  ที่ช่องขายตั๋วกรุงเทพฯเลยครับ เอาซักเที่ยว3-4 ทุ่มก็ได้นะครับ กะว่าลงจากภูกระดึงมาถึงข้างล่างซัก บ่าย 2-3โมง แล้วต่อรถเข้าขอนแก่นประมาณ 3 ชั่วโมงครับ มาถึงบขส. ขอนแก่นก็นั่งรถสามล้อไปที่ บขส ปรับอากาศ ครับหรือถ้ามาถึงก่อน 2 ทุ่มนะครับสามารถนั่งรถสายที่มีบริการทั่วไปที่ขอนแก่นได้ครับมาลงที่ ปรับอากาศ ราคา 8 บาท/คนครับ สายที่ผ่านปรับอากาศนะครับ(รถสองแถวเล็ก) มีสาย 9,8,11นะครับบอกคนขับเขาครับว่าลงที่ปรับอากาศในกรณีที่เราไม่รู้ทาง หรือว่าเราสามารถกดออดได้ครับ ผมไม่ชอบแอร์เมืองเลยอยู่อย่างนึงครับการบริการและรถเก่าครับบางคันช่วงล่างเป็นแหนบครับนั่งไม่สบาย จะไปเที่ยวทั้งทีเราต้องไปแบบสนุกๆนะครับจะได้ประทับใจ ยังไงๆก็ขอให้คุณเที่ยวด้วยความสนุกสนาน และประทับใจนะครับชาวอิสานยินดีต้อนรับทุกคนครับ

เสียดายจัง เพิ่งมาเจอเพื่อนๆแนะนำเรื่องรถทัวร์ หลังจากจองรถไปแล้ว เศร้าเค้าตีตั๋วไป-กลับ ในใบเดียวกันเลย เกรงว่า ถ้าคืนตั๋วแล้วจะมีปัญหา เอาใว้โอกาสหน้าจะทำตามคำแนะนำนะคะ เดี๋ยวจะกลับมาเล่าให้ฟัง ตอนนี้สวดมนต์ ขอให้เจอรถทัวร์ที่ไม่มีปัญหา สาธุ สาธุ  อยากให้มีใครมาจัดการให้เป็นระเบียบหน่อยนะ เรื่องรถทัวร์เนี่ย

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 7
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :