ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ร่วมเชียร์พี่อ๊อด อนุศักดิ์ จงยินดี T4 ไปเอเวอร์เรสต์ อีกครั้ง เมษายน 2552
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ขอชวนผู้รักการปีนเขาสูงของโลกในเมืองไทย มารวมกันเพื่อสร้างคนรุ่นใหม่ต่อไปนะครับ
ความเห็นทั้งหมด: 19
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ TrekkingThai.Com Founder ]
จำนวนโพสต์: 7,974
Rank:
ลูกหาบแห่งโชโมลังมา ผู้คุ้มกฎ

เมื่อ: 1 มี.ค. 2551 เวลา 09:29 น.

พี่อ๊อด T4 ตั้งใจอย่างยิ่ง ที่จะจะปีนเอเวอร์เรสต์อีกครั้งในช่วง เมษายน 2552  ใกล้เคียงกับที่ทีมเวียดนามจะปีนขึ้นครับ

ขอเชิญร่วมเชียร์และเป็นกำลังใจให้เขาอีกครั้ง ครั้งนี้ ทุบกระปุก + อาศัยเพื่อน ๆ พี่ที่รักในสิ่งเดียวกันร่วมผลักดันครับ
ในงานท่องเที่ยว 28-2 มีค พี่เขาไปด้วยนะครับ เหลืออีก 2 วันอ่ะ แต่หลังงานก็เชียร์กันได้เลย ๆๆๆๆๆ

ที่บูธ 294 โซน C แพนนาลีฮอลล์  และพูดคุยบนเวที

main stage วันที่ 1 มค. เวลา 16.15 - 17.15 น.

และมีทัวร์พิเศษไป EBC ร่วมเชียร์พี่เขาได้ด้วยครับ

และช่วงนี้เป็นช่วงเตรียมกำลังใจและกำลังทุนไปลุย มีทริปไป EBC ร่วมด้วยนะครับ ช่วง พค เลยครับ สมัครไปได้เลยจ้า

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 10 มี.ค. 2551 เวลา 16:34 น. โดย Mr.OB1

มิตรภาพ ความฝัน วันแรมทาง .

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 1 มี.ค. 2551 เวลา 09:51 น.

โครงการสานฝันคนไทยไปยอด Everest

ประเทศในแถบเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ มี 3 ประเทศที่พิชิตยอดเอเวอเรสต์ได้สำเร็จ นั่นคือ สิงคโปร์ มาเลเซีย
ฟิลิปปินส์  และในปลายเดือนมีนาคม 2551 นี้ ประเทศเวียดนามก็เตรียมส่งนักปีนเขาไปพิชิตอีกประเทศหนี่ง  โดยประกาศ
เป็นวาระแห่งชาติด้วย    
ในฐานะที่เป็นคนไทยและมีความฝันอันยิ่งใหญ่ จึงเกิดความรู้สึกว่า ชาติไทยของเราน่าจะมีตัวแทนของคนไทยสักคนได้ปีนยอดเขาสูงสุดของโลกให้สำเร็จ เพื่อเป็นสิ่งหนึ่งที่บ่งบอกว่าศักยภาพของคนในประเทศไทยของเราก็ไม่ยิ่งหย่อนไปกว่าชาติใด  พร้อมกับชูพระบรมฉายาลักษณ์ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และปักธงชาติไทยไว้เหนือยอดเขา ให้เป็นประวัติศาสตร์แก่ชาติและประวัติศาสตร์โลกว่า คนไทยก็สามารถปีนเขาไปพิชิตยอดเขาเอเวอเรสต์ได้สำเร็จเหมือนกัน
นั่นคือความฝัน เป็นฝันสูง ฝันไกล และต้องก้าวไปให้ถึง
ระยะเวลาปฏิบัติการ    เดินทางในเดือนเมษายน 2552   โดยใช้เวลาปีนเขาพิชิตยอดเอเวอเรสต์ 65 วัน
ค่าใช้จ่ายในการปีนเขาพิชิตยอดเอเวอเรสต์ 1.9 ล้านบาทต่อคน  เป็นค่าใช้จ่ายที่สูงมาก
คุณมีส่วนร่วมกับโครงการนี้ได้อย่างไร
1.   ท่องเที่ยวไปกับทริป Everest Base Camp ของเราโดย Trek บนเส้นทางสายคลาสสิคและธรรมชาติสวยงาม Lukla-
Numche Bazar-Thengboche-Dingboche-Lobuche-Kalapatthar-Everest Base Camp  เดินทางวันที่ 25 เมย. - 11 พค. 51   ค่าทริปคนละ 74,900 บาท โดยร่วมเดินทางไปกับ อ๊อด T4  นักเดินทางผู้มีประสบการณ์โชกโชนในเทือกเขาหิมาลัย
2.   ซื้อภาพสวย ๆ ในงานนี้ในชุดเลียบหิมาลัยไว้เป็นที่ระลึก
     โดยรายได้ทั้งหมดตามข้างต้นนี้นำสมทบเข้าโครงการสานฝันคนไทยไปยอดเอเวอเรสต์
3.   บริจาคเงินสมทบเข้าโครงการสานฝันคนไทยไปยอดเอเวอเรสต์
                    หากท่านสนใจที่จะมีส่วนร่วมในโครงการสานฝันคนไทยไปยอดเอเวอเรสต์ กรุณาติดต่อที่ 
คุณอนุศักดิ์  จงยินดี (อ๊อด T4) โทร. 081-8033070, 085-9688809   Email :  anusakjong@gmail.com

Back to Top

ไ_อ้คล้าว
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 12,341
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 1 มี.ค. 2551 เวลา 10:29 น.

สู้ๆๆๆ ครับ

ติดตามการเดินทางของไอ้คล้าวได้ที่
 facebook   ไอ้คล้าวผจญภัย

ผมไม่ได้ทำงานที่ TKT ตั้งแต่ มีค 2553 แล้วนะครับ มีอะไรติดต่อที่ สำนักงานได้เลยครับ
เพราะผมไม่รู้เรื่อง
ตอนนี้ผมอยู่อุบล แวะมาทักทายได้ครับ ผมอยู่แถวๆ ตลาดวารินชำราบ
Back to Top
liverpool_0503@hotmail.com liverpool_0503@hotmail.com

jellybobo
[ Power Member ]
จำนวนโพสต์: 908
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 5 มี.ค. 2551 เวลา 23:34 น.

โอ้ ผมไปแถวนั้นท้ายเมษา แบบนี้ก็ได้เจอพี่เค้าที่นั้นซิ เย่ๆ

กระพรุนลอยฟ้า คนบ้าตกสวรรค์

http://jellybobo.multiply.com

http://jellybobo.diaryis.com

Back to Top

ผิงดาว
จำนวนโพสต์: 1,646
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 5 มี.ค. 2551 เวลา 23:41 น.

surprise!!! จังคะ ไปช่วงเดียวกันเลยคะ แล้วหนูกะเพื่อนๆ จะไปเป็นกองเชียร์ ที่ base camp เลย นะคะ

Back to Top
kanittha3@hotmail.com

บุ้งกี๋
[ สมาชิก L.A.S.W.A.T ]
จำนวนโพสต์: 1,158
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 6 มี.ค. 2551 เวลา 11:51 น.

...พี่อ๊อดสู้ๆ พี่อ๊อดสู้ตาย พี่อ๊อดไว้ลาย สู้ตาย สู้ๆ ...

Back to Top
natiya_h@hotmail.com

ก้องครับ
จำนวนโพสต์: 4,712
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 6 มี.ค. 2551 เวลา 15:29 น.

ทำให้สำเร็จนะครับจะติดตามเรื่องราวการขึ้นเอฟเวอร์เรสตลอดไปครับ

https://www.facebook.com/kongvoi

Back to Top

กระต่ายป่าไทย
[ ผู้ดูแลบอร์ด TWS ]
จำนวนโพสต์: 21,040
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 6 มี.ค. 2551 เวลา 17:14 น.

เดินทาง เมษายน 2552 ปีหน้าเหรอพี่ต้า (คห.1)

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 6 มี.ค. 2551 เวลา 17:15 น. โดย กระต่ายป่าไทย

Back to Top

สิ่งดีๆที่หายไป
จำนวนโพสต์: 3,159
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 6 มี.ค. 2551 เวลา 18:48 น.

Back to Top
xms303@hotmail.com

Nont-
จำนวนโพสต์: 230
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 6 มี.ค. 2551 เวลา 19:54 น.

มาเชียร์ครับ

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 7 มี.ค. 2551 เวลา 07:38 น.

รู้สึกจะปีหน้าน่ะครับ น่าจะจับคู่ไปกับพี่หมออาคมเป็นบัดดี้กันได้เลย แต่ปีนี้ไป EBC ก่อนครับ

Back to Top

Oat..ซ่าส์
[ ทีมงานทริปนรกหารเฉลี่ย ]
จำนวนโพสต์: 1,997
Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 7 มี.ค. 2551 เวลา 08:51 น.

ดีใจครับ ที่ยังมีคนร่วมฝันอยู่ .... ตามไปแน่ครับ......

www.nakderntang.com บ้านใหม่ของนักเดินทาง ค้นหา สอบถาม ข้อมูลท่องเที่ยว หรือ ดูรูปสวยๆ ของเพื่อนๆ กันได้เลยนะครับ มองหาทัวร์ ที่แปลกใหม่ และ ราคาคุ้มค่า ก็ได้เลยครับ

089-6367666  ใครอยากเจอโทรมา   อยากคุย ก็ แอด มาเลย oat_nakderntang@hotmail.com

Back to Top
oat_nakderntang@hotmail.com

YingSroy
จำนวนโพสต์: 1,129
Rank:

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 7 มี.ค. 2551 เวลา 12:46 น.

เข้ามาให้กำลังใจคุณอ๊อดค่ะ มั่นใจมากว่าต้องสำเร็จ

Back to Top

tuman47
จำนวนโพสต์: 3,213
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 10 มี.ค. 2551 เวลา 17:17 น.

อยากไปมั่งจัง...

หน่วยดูแลหัวใจ No.47           TKt FC No.47        SARABURI FC #47

พี่น้องมาร่วมกัน ทำลายล้างสิ่งไม่ดีทั้งหลาย

เพื่อมวลมนุษย์ชาติ ป่ะล่ะ......

www.tuman47.multiply.com

Back to Top
tuman5@hotmail.com tuman5@hotmail.com www.tuman47.multiply.com

ป้าตา
จำนวนโพสต์: 1,418
Rank:

ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 11 มี.ค. 2551 เวลา 10:24 น.

สู้ ๆ ๆ จ้า

Back to Top
kapra_pata@hotmail.com kapra_pata@hotmail.com

Guest_fonka
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 17 มี.ค. 2551 เวลา 22:51 น.

ขึนยอดคงไม่ไหว

แต่จะไปเชียร์ที่ base camp นะคะ

ไป EBC ช่วงเดียวกันเลย

สู้ๆ

Back to Top

Okka
จำนวนโพสต์: 19
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 24 มี.ค. 2551 เวลา 11:56 น.

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ  ยังไงก้อทำให้สำเร็จนะค่ะ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ  ค่ะ

Back to Top

thayutk
จำนวนโพสต์: 564
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 17 || โพสต์เมื่อ: 24 มี.ค. 2551 เวลา 15:02 น.

ขอให้ฝันที่มีอยู่ เป็นความจริง และประสบความสำเร็จครับ เป็นกำลังใจด้วยอีกคนนึงนะครับ

คนมีคม 275

Back to Top
thayutk@gmail.com

ติงลี่..
[ ครูอาสา บ้านนอกดอทคอม ]
จำนวนโพสต์: 551
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 22 เม.ย. 2551 เวลา 04:36 น.

ขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจ นะครับ .. สู้ๆ ครับ

+++++++++++++++++++++++
ติงลี่..
ขอให้รอยยิ้ม และเสียงหัวเราะจงสถิตแก่ท่าน
คุณๆ ว่ามั้ย .. ทุกวันนี้ที่เราได้มาเจอได้มาคุย ได้มารู้จักได้มาเป็นเพื่อนกัน
"มันไม่ใช่เรื่องบังเอิญ" แคร์กันและกันให้มากๆ นะครับ ^^
Back to Top

popcop
จำนวนโพสต์: 1,728
Rank:

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 8 ก.ย. 2551 เวลา 19:46 น.

สู้ สู้ นะครับ  แต่ผมคงต้องฝันไปพลางๆ ก่อน

ปายไม่เคยไป
Back to Top
popcop765@hotmail.com

ความเห็นทั้งหมด: 19
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย