ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

กลุ้มใจเรื่องการขอวีซ่าไปประเทศอังกฤษ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> กระดานนี้ เน้นการแนะนำ อุปกรณ์ เทคนิค คู่มือเดินทาง เพื่อเดินทางไปต่างประเทศสำหรับแบคแพคเกอร์
ความเห็นทั้งหมด: 13
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
แขกรับเชิญ
เมื่อ: 9 พ.ค. 2551 เวลา 15:36 น.

การขอวีซ่าไปประเทศอังกฤษต้องทำยังไงบ้างคะ มีคนรู้จักอยู่ที่โน่นเป็นคนอังกฤษแต่ไม่ได้ทำงานแล้วเค้าจะออกหนังสือรับรองให้ได้มั้ยคะ แล้วจะใช้สเตดเม้นของคุณแม่ต้องมีเงินประมาณเท่าไหร่คะคือแบบว่าเป็นคนไม่มีงานทำเหมือนกัน อ๋อแล้วไม่เคยเดินทางไปต่างประเทศเลย  การขอวีซ่าจะลำบากมั้ยค่ะ มีเปอร์เซนต์จะผ่านมั้ย แล้วถ้าให้บริษัทที่รับยื่นวีซ่าทำให้จะดีกว่ามั้ยคะ

ขอร้องเถอะค่ะตอบให้หน่อย ปวดหัวมาหลายวันแล้ว

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

จิ๊บจ๊อย
ระดับสมาชิก:
[ ผู้ดูแลบอร์ดอุปกรณ์ ตปท. ]
จำนวนโพสต์: 4,460
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 9 พ.ค. 2551 เวลา 16:13 น.

ไม่ทราบว่าจะไปทำอะไรที่อังกฤษครับ แล้วจะอยู่นานแค่ไหนครับ ขอข้อมูลเพิ่่มเติมนิดนะครับ

บอร์ดอุปกรณ์และเทคนิคท่องเที่ยวต่างประเทศ (คลิ๊กเลย)

ไขปัญหาข้อสงสัยเกี่ยวกับเครื่องมืออุปกรณ์และการเตรียมตัวให้พร้อมสำหรับการเดินทางทั่วโลก ในบอร์ดฯยังมีเพื่อนๆใน TKT ทั้งที่เป็นผู้อยู่ในธุรกิจท่องเที่ยว ไกด์ แอร์โฮสเตส นักเรียนต่างแดน นักเดินทางผู้มีประสบการณ์ ฯลฯ จะมาช่วยร่วมกันตอบคำถามการเดินทางให้กับคุณเพื่อความมั่นใจโลกกว้าง

ไม่มี สิ่งใดในโลกที่ดีที่สุด ดีที่สุด คือการเลือกสิ่งที่เหมาะกับเรา.

Back to Top
ไม่มี jibjoy_entertainment@hotmail http://rantee.muyacom.com/

Guest_แทน
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 9 พ.ค. 2551 เวลา 17:46 น.

ไปเที่ยวค่ะ

Back to Top

Guest_แทน
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 9 พ.ค. 2551 เวลา 17:49 น.

อยู่ประมาณ 2-3เดือน หรือถ้าอยู่มากกว่านั้นได้ก้อต่อจาอยู่คะ

Back to Top

จิ๊บจ๊อย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 10 พ.ค. 2551 เวลา 10:11 น.

1.มีคนรู้จักอยู่ที่โน่นเป็นคนอังกฤษแต่ไม่ได้ทำงานแล้วเค้าจะออกหนังสือรับรองให้ได้มั้ยคะ

-ได้ครับ แต่น้ำหนักจะมากน้อยเท่าไรขึ้นอยู่กับการพิจารณาของสถานทูตนะครับ

2.แล้วจะใช้สเตดเม้นของคุณแม่ต้องมีเงินประมาณเท่าไหร่คะคือแบบว่าเป็นคนไม่มีงานทำเหมือนกัน
-ปริมาณเงินไม่ใช่ประเด็นในการอนุมัติวีซ่าท่องเที่ยวครับ เค้าต้องการดูกระแสเงินเข้าออกมากกว่าเงินนิ่งๆ ถ้าคุณบรรลุนิติภาวะ หรือทำงานแล้ว สเตทเมนต์คุณแม่ก็ไม่ควรใช้แล้วครับ

3.อ๋อแล้วไม่เคยเดินทางไปต่างประเทศเลย  การขอวีซ่าจะลำบากมั้ยค่ะ
-ก็เป็นอีกประเด็นที่น่าวิตกครับ 

4.มีเปอร์เซนต์จะผ่านมั้ย
-ไม่มีใครตอบได้นอกจากทางกงศุลครับ ท่าเรามีเจตนาดี มีความพร้อมที่จะไปเที่ยวจริงๆ มีฐานะการเงิน การงาน ที่จะมีเงินใช้จ่ายเที่ยวได้สบายๆ ก็ไม่น่าจะมีปัญหาครับ ที่เค้าวิตกกันก็คือมีเงินน้อยๆแล้วหนีไปทำงาน หนีไปพึ่งพิงคนที่นั่น แล้วไม่ยอมกลับ อันนี้แหละปัญหาที่จะไม่ผ่าน

5.แล้วถ้าให้บริษัทที่รับยื่นวีซ่าทำให้จะดีกว่ามั้ยคะ
-ถ้าจะอยู่ยาวๆคงต้องยื่นเองครับ

6.ขอร้องเถอะค่ะตอบให้หน่อย ปวดหัวมาหลายวันแล้ว
-อายุเท่าไรครับ ทำงานประจำอะไร เรียบจบระดับไหนครับ ไปกับใคร กี่คน พักที่ไหน มีความจำเป็นอะไรในการเที่ยวยาวนานขนาดนั้น มีเงินสำหรับทริปนี้เท่าไร จะไปเที่ยวที่ไหนบ้าง วางแผนที่พักยังไง ไปกี่เมือง สถานที่ท่องเที่ยวที่ต้องการไปในแต่ละเมืองมีอะไรบ้าง วางแผนการเดินทางอย่างไร ภาษาอังกฤษคุณชำนาญแค่ไหน คุณเคยเดินทางไปต่างประเทศไหม แล้วการที่คุณไปรู้จักคนที่อังกฤษได้อย่างไร จะแน่ใจอย่างไรว่าคุณไปเที่ยวจริงๆ ไม่ได้จะไปพึ่งพาคนที่อังกฤษคนนั้น คนๆนั้นที่อังกฤษมีฐานะเชื่อถือได้แค่ไหน ประวัติส่วนตัวคุณดีแค่ไหน ไหนลองเล่่าแผนการเดินทางตลอดระยะเวลาที่อยู หรือขอดูแพลนการบ้านท่องเที่ยวคุณหน่อย

ผมไม่ได้อยากถามคุณนะครับ แต่คำตอบเหล่านี้คุณต้องหาคำตอบไว้ได้เลยครับ โดนถามแน่

ถ้าจะไปทำงาน หรือไปพักพิงกับคนที่นั่นระยะยาว หรือวัตถุประสงค์ใดๆก็ตามที่ไม่ตรงกับสาเหตุที่ระบุประเภทวีซ่า อย่าทำนะครับ คุณจะมีปัญหาการเดินทางออกนอกประเทศไปชั่วชีวิต

บอร์ดอุปกรณ์และเทคนิคท่องเที่ยวต่างประเทศ (คลิ๊กเลย)

ไขปัญหาข้อสงสัยเกี่ยวกับเครื่องมืออุปกรณ์และการเตรียมตัวให้พร้อมสำหรับการเดินทางทั่วโลก ในบอร์ดฯยังมีเพื่อนๆใน TKT ทั้งที่เป็นผู้อยู่ในธุรกิจท่องเที่ยว ไกด์ แอร์โฮสเตส นักเรียนต่างแดน นักเดินทางผู้มีประสบการณ์ ฯลฯ จะมาช่วยร่วมกันตอบคำถามการเดินทางให้กับคุณเพื่อความมั่นใจโลกกว้าง

ไม่มี สิ่งใดในโลกที่ดีที่สุด ดีที่สุด คือการเลือกสิ่งที่เหมาะกับเรา.

Back to Top
ไม่มี jibjoy_entertainment@hotmail http://rantee.muyacom.com/

Guiderod
[ สมาชิกกลุ่มแสงไฟ ]
จำนวนโพสต์: 309
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 10 พ.ค. 2551 เวลา 11:40 น.

จะบอกว่า ผู้ดูแล บอร์ดท่านนี้ (จิ๊บจ๊อย) เป็นเจ้าหน้าที่ สถานทูต มาหลายประเทศแล้ว  

ผมเสริมนิดนะครับว่า "ความน่าเชื่อถือ เป็นสิ่งที่ทาง สถานทูต เขาพิจาราณาอันดับแรกๆ" หลักฐาน เอกสารต่างๆ เป็นเรื่องรองครับ

ตอนผมไป ตั๋วเดินทาง ยังไม่มีเลย

ขออนุญาต จขกท ครับ
*** ผู้ดูแลบอร์ด สบายดี นะครับ ไม่ได้เจอกัน นาน...นะ ***

Back to Top

Guest_แทน
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 10 พ.ค. 2551 เวลา 11:55 น.

ไม่มีงานทำค่ะ อยู่กะคุณแม่เฉยๆ แต่ทริปนี้คุณแม่เปนคนออกค่าใช้จ่ายให้ทั้งหมด เดินทางไปคนเดียว ไปพักบ้านเพื่อนที่worrington เรียนจบปริญญาตรี ม.กรุงเทพ ภาษาอังกฤษอยู่ในระดับดี สื่อสารเข้าใจและรู้เรื่อง ถ้าเราบอกว่าไปสิบวันจาง่ายกว่ามั้ย..

Back to Top

DDRIII
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 217
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 13 พ.ค. 2551 เวลา 10:00 น.

ก็ให้ที่บ้านรับรองได้ครับ ไม่มีปัญหา เงินต้องมีพอที่จะใช้จ่ายครับ

อย่าลืมทำประกันด้วยนะครับ fast lane ก็ได้ครับ ทุนประกัน 2 ล้านครับทาง EU กำหนดครับ

Back to Top
Thamasart_b@yahoo.com

จิ๊บจ๊อย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 13 พ.ค. 2551 เวลา 18:21 น.

จบสถาบันเดียวกับผมเลย ถ้าต้องการคำแนะนำเพิ่มหลังไมค์นะครับ Msn อยู่ด้านล่าง

Back to Top

จิ๊บจ๊อย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 13 พ.ค. 2551 เวลา 18:29 น.

สบายดีครับพี่ไกด์รอด ผมบินออกจากโอซาก้าแต่เช้า หาไข่ปลาแซลมอนไม่เจอครับ ที่สนามบินคันไซ มีแต่ไข่ปลาเมนทาโกะหรืออะไรนี่ล่ะ แพงหูฉี่เลย เลยไม่ได้ซื้อมาครับ

Back to Top

เก๋น้อยกลอยใจ
จำนวนโพสต์: 1,484
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 13 พ.ค. 2551 เวลา 19:00 น.

ทำไมพี่ไกล์ได้ไข่ปลาแซลม่อน แล้วของฉันถึงได้ไข่น้อยกลอยใจอ่ะ จ๊อยใจร้ายยยยยยยยยยยยยยย

Back to Top
sendittokae@hotmail.com

Guest_สัญ
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 18 พ.ค. 2551 เวลา 20:44 น.

กรณีคุณไม่มีงานทำ ก็อย่าหวังเลยคับ  ว่าจะได้ไป  คนทีทำงานมั่นคง มีเงินในบํญชี หลักร้อย หลักพัน ยังผ่านฉลุยเลย  

คุณต้องถามก่อนคับ  คนทีอยู่อังกฤษของคุณ ยังไม่ทำงาน แล้วเขาจะเอาหลักประกันอะไรมาให้ทางสถานทูตเชื่อได้ว่า  สามารถ รับรองคุณได้  อันนี้คิดเอาเองนะคับ  

อีกอย่าง คุณเอง อยู่ เมืองไทย ก็น่าจะมีงานทำ  หรือไม่ทำงานก็น่าจะเรียน แต่นี่ ไม่ได้เรียน ไม่ได้ทำงาน แล้วยังจะไปอีก  ให้คุณแม่คุณไปขอนะผ่านนะ  แต่คุณไม่ผ่านนะคับ  ผมว่าคุณคิดจะไปโดด อยู่ที่นั้นมากกว่า  เอาให้พร้อมกว่านี้นะ แล้วค่อยขอ ค่าวีซ่า  3700  แต่ถ้ารวย อยากวัดก็ไปวัดคับ ได้ไม่ได้อีกเรืองหนึ่ง  น้องผม ทำงาน สองหมืนบาท มีเงินติดหลักพัน   ไปขอ ก็ผ่านสบายๆๆๆๆๆ  ให้ตามปกติ หกเดือน

Back to Top

Guest_sunny
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 6 มิ.ย. 2551 เวลา 10:15 น.

ถ้าไปรับมรดกบ้านที่อังกฤษทำไงคับ คือแม่แต่งงานกะฟรั่ง คุณแม่จะโอนบ้านให้คับแระผมเคยไปอยู่มา 3 เดือนแร้ว ต้องทำไงมั่งคับ พี่ จิ๊บจ๊อย

Back to Top

Tikky_Chiang Mai26
จำนวนโพสต์: 1
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 23 มิ.ย. 2551 เวลา 17:04 น.

ต้องเตรียมเอกสารหรือหนังสือรับรองอะไรบ้างค่ะ ประเภทวีซ่าท่องเที่ยว (ไปเยี่ยมบ้านแฟนที่ Cambridge)

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 13
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :