ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

สรุปค่าใช้จ่าย ส-อ. 7-8 ก.ค นี้ ชวนเพื่อนๆ ไปเดินป่า+ล่องเรือยาง ไปน้ำตกป่งป๊ง (หารเฉลี่ย 100%)
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> รวมทริปหารเฉลี่ย ที่จัดโดยพี่น้อง ทีเคที ทุกคนต้องแชร์ทุกอย่างเท่ากัน คนเห็นแก่ตัวไม่ควรไปนะครับ
ความเห็นทั้งหมด: 67
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 2 หน้า
9 7 [ 1 ] 2 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 1,301
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 12:34 น.

ทริปนี้ไม่มีอะไรมาก แค่อยากไปเที่ยวป่าหน้าฝนสักทริป  มองที่ไหนก็ไปมาหมดแล้ว  เหลือน้ำตกป่งป๊งนี่แหละ  ยังไม่เคยไป ได้ยินชื่อมานานแล้ว แต่ยังไม่เคยไปสักที  เห็นบรรยากาศที่เพื่อนๆ ไปมาแล้วหนุกหนานมากมาย เลยอยากไปลองสักที......ดีเดย์ ส-อ.ที่ 7-8 ก.ค นี้  เพื่อนๆ คนไหนว่างก็อยากชวนไปหนุกหนานด้วยกันครับ

เพื่อนๆ ลองตามลิงค์เข้าไปชมบรรยากาศสนุกๆ กับรูปงามๆ ได้ตามนี้ครับ  ช่วงนี้ระดับน้ำกำลังดี น่าลองเรือยางมากๆ

http://www.oknation.net/blog/ChMinivet/2009/07/25/entry-1

http://touronthai.com/gallery/placeview.php?place_id=19006004

http://www.pixpros.net/forums/showthread.php?t=36818

ขอบคุณเจ้าของเวปและกระทู้ที่นำมาแปะลิงค์ และภาพงามๆ ทุกๆ ท่าน มา ณ โอกาสนี้ครับ

++++++++++++++++++++++++++++++

รายละเอียดทริปคร่าวๆ  

ไปจำนวน 10 คน ด้วยรถตู้ Toyota commuter คันใหญ่ 

-6 ก.ค > ออกเดินทางสัก 4-5 ทุ่ม  นัดเจอกันที่ Big C สะพานควาย  ไปถึงคงสักตี 4 นอนในรถเอาแรงแถวๆ ตลาดสังขละ 

-7 ก.ค > แวะซื้อของสดไปทำกินกันสัก 2 มื้อ  ช่วงเช้าถ้ามีเวลาก็แวะไปใส่บาตรที่สะพานไม้มอญกันก่อน   ถ้าไม่ทันก็แวะขากลับ  ต่อจากนั้นไปจุดนัดพบคนนำทางที่หมู่บ้านกระเหรี่ยงกองม่องทะ  เตรียมสัมภาระ (แพ็คกันน้ำ) ลงเรือหางยาวทวนแม่น้ำรันตีขึ้นไปประมาณ 5-6 กิโล ถึงจะเริ่มเดินที่ผาบ่ง เอาของขึ้นบ่าเริ่มเดินเท้า ผ่านป่า ขึ้นเขา ลงห้วย (น้ำเชี่ยว) ไปอีกประมาณ 5 กม. เดินเร็วถึงเร็ว เดินช้าถึงช้า โดยเราจะเดินเรื่อยๆ ไปพร้อมๆ กัน ตามกำลังขาของคนที่เดินช้าที่สุด คงไปถึงจุดพักค้างคืนสัก 4 โมงเย็น ทุกคนช่วยกันเตรียมที่พัก อาหารมื้อค่ำกัน  หากไปถึงเร็ว เราจะเดินเข้าไปที่น้ำตกป่งป๊ง ซึ่งจะอยู่ห่างจากจุดพักไปอีกประมาณเกือบๆ กิโล  ค่ำๆ นั่งกินข้าวที่เราช่วยๆ กันปรุงแต่งตามฝีมือที่พอจะมีอยู่บ้าง พร้อมนั่งคุยเสวนาแลกเปลี่ยนประสบการณ์ทำความรู้จักกันให้มากขึ้น

-8 ก.ค ตื่นเช้า ถ้าเมื่อวานเข้าน้ำตกไม่ทัน  เช้านี้ก็ไปน้ำตกกันก่อน สายๆ เก็บสัมภาระเตรียมเดินทางกลับ โดยขากลับเราจะล่องเรือยางกลับ (เช็คระดับน้ำกับทางโน่นแล้ว น้ำกำลังดีเลยช่วงนี้)  คงใช้เวลาเดินไปจุดล่องเรื่อยางและล่องกลับพอๆ กับขามา กว่าจะถึงหมู่บ้านก็คงจะบ่ายแก่ๆ อาบน้ำเตรียมตัวกลับบ้าน  ขากลับมีเวลาก็แวะตามจุดน่าสนใจบ้างหากเวลาเอื้ออำนวย  ถึงกรุงเทพประมาณเที่ยงคืน ไปทำงานต่อทันแน่นอน

การเตรียมความพร้อม

>>> ตอนนี้ได้ติดต่อทุกอย่างไว้พร้อมแล้วทั้งคนนำทาง ลูกหาบ เรือหางยาว เรือยาง และอื่นๆ

>>> อุปกรณ์กองกลางมีเกือบครบแล้ว ถ้าใครมีหม้อสนาม เพิ่มอีก 1 กับตะเกียงแก๊ส (หรือจานบิน) เพิ่มอีกสัก 1-2 ดวง จะดีมาก

>>> การนอน  ใครจะนอน เปล-เต็นท์-ปลาทู แล้วแต่ถนัด (แนะนำนอนปลาทูในเปลมุงน่าจะสะดวกที่สุด สัมภาระจะได้น้อย (จ้างลูกหาบแบก)  เรามีฟรายชีทใหญ่ 6*8 ม. ไปกางเตี้ยๆ เวลานอน หลบฝนได้ดีระดับหนึ่งแน่ๆ)

>>> อาหารการกิน – เที่ยงแรกซื้อข้าวเหนียวหมูปิ้งไปกินกลางทาง  + มื้อเย็นกับเช้ากลางป่าทำกินเอง + ห่อกับข้าวไปกินมื้อเที่ยงกลางทางวันกลับ  ที่เหลือแวะกินรายทาง

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 11 ก.ค. 2555 เวลา 14:08 น. โดย K.Pong

K.pong
Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

K.Pong
Rank:

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 12:37 น.

งบประมาณคร่าวๆ สำหรับทริปน้ำตกป่งป๊ง 2 วัน 1 คืน

คิดที่ 10 คน ค่าลูกหาบ คนละ 300/วัน : 2 คน 2 วัน                    = 1,200
คนนำทาง คนละ 350/วัน : 1 คน 2 วัน                    = 700  
รถ 4x4  ไปกลับ 2 เที่ยว ๆ 600                             = 1,200
เรือหางยาว @ 500 x 4 ลำ ขาไ                             = 2,000  (นั่งลำละ 4 คน + คนทาง ลูกหาบ สัมภาระ)
เรือยาง 2 ลำ ล่อง ขากลับเพื่อความหนุกหนาน          = 4,000
ค่ารถตู้ 3 วันๆ คิดที่ 1800                                                      = 5,400 (ถึงหลังเที่ยงคืนเก็บเพิ่ม)
ค่าน้ำมันรถตู้ ระยะทางประมาณ  700  โล ตีสัก  10 โล/ลิตร    = 2,800
ค่าของกองกลาง + อาหารทุกมื้อ ตีเผื่อๆ ไว้ก่อน                     = 3,500

รวมค่าใช้จ่ายทั้งทริป        20,800 บาท

>>> รวมทุกอย่างประมาณ 2,000-2,100  บาท (แพงนิดเพราะเราเลือกล่องเรือยางกลับ)  งบเหลือคืน ไม่พอเก็บเพิ่มจนพอ  ไม่ไปหาคนเสียบแทนไม่ได้ขอยึดมัดจำ หาคนเสียบได้คืนให้แน่นอน ตามสไตล์หารเฉลี่ย 100%

ปล...สำหรับสมาชิกที่สนใจร่วมทริป  เพื่อป้องกันคนชักเข้าชักออก (โดนประจำ) ขอมัดจำความชัวร์สัก 700 บาท อีกอาทิตย์กว่าๆ เดี๋ยวหาคนเสียไม่ทัน จะได้ไม่เป็นภาระของคนที่เหลือครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 28 มิ.ย. 2555 เวลา 17:39 น. โดย K.Pong

K.pong
Back to Top

ตะวันไร้แสง
จำนวนโพสต์: 83
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 13:22 น.

ตกรถ ทริป เขาช้างเผือก ไป แล้วหนหนึ่ง ใน ปีนี้..คราวนี้..ทริป..น้ำตกป่งป๊ง..ก็อยากไป.. ..........

..งั้น จอง..ไว้ 2 ที่..ครับ...

แล้วโอนมัดจำภายในวันไหนครับ..

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 28 มิ.ย. 2555 เวลา 13:25 น. โดย ตะวันไร้แสง

Back to Top

แอล
จำนวนโพสต์: 4,517
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:27 น.

มาตอบแทน K pong ขอโทษ สำหรับคุณตะวันไร้แสงด้วยค่ะ พอดี ได้สมาชิกมา 1 ที่แล้ว เลยว่างแค่ ที่เดียวค่ะ

http://ellepanta.multiply.com เป็นเพียงบันทึกการเดินทางเล็ก ๆ ของคนชอบเดินทาง

Back to Top

dora304
จำนวนโพสต์: 175
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:53 น.

สรุปว่า ยังไงกันครับ อยากไปด้วย 2 คน ผมเห็นหัวกระทู้ K Pong และกระทู้คุณตะวัน และอยู่ๆ กระทู้สุดท้าย คุณแอล มาตอบแทนคุณ Pong ว่าขาดแค่คนเดียว งง ถ้ายังไม่เต็ม ขอไปด้วยสองคน นะครับติดต่อ มาที่ 087-353-0585

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:54 น.

สรุปว่า ยังไงกันครับ อยากไปด้วย 2 คน ผมเห็นหัวกระทู้ K Pong และกระทู้คุณตะวัน และอยู่ๆ กระทู้สุดท้าย คุณแอล มาตอบแทนคุณ Pong ว่าขาดแค่คนเดียว งง ถ้ายังไม่เต็ม ขอไปด้วยสองคน นะครับติดต่อ มาที่ 087-353-0585

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:54 น.

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:54 น.

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:55 น.

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:55 น.

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:55 น.

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:55 น.

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:56 น.

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:57 น.

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:57 น.

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:58 น.

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:58 น.

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 17 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:58 น.

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:58 น.

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:59 น.

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 20 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:59 น.

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 21 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:59 น.

Back to Top

นายเตร็ดเตร่
จำนวนโพสต์: 6,047
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 22 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 15:05 น.

อย่าลืมรถโฟวิว มารับเข้าไปที่หมู่บ้านด้วยนะครับ รถตู้เข้าไม่ได้ ปล.พึ่งกลับมา  กำลังจะไปอีกพรุ่งนี้ มีไรฝากความไปไหม

http://dome20.multiply.com     

สะพายเป้....เท่ห์ทั่วไทย

Back to Top
dome_e20@hotmail.com

แอล
จำนวนโพสต์: 4,517
Rank:

ความคิดเห็นที่ 23 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 15:21 น.

ตอนนี้ว่างรับสมาชิกเพิ่มได้แค่คนเดียวค่ะ

ขอบคุณจ๊ะโดม เดี๋ยวคิดก่อน ว่าจะฝากถามรัยดี

http://ellepanta.multiply.com เป็นเพียงบันทึกการเดินทางเล็ก ๆ ของคนชอบเดินทาง

Back to Top

ตะวันไร้แสง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 24 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 16:13 น.

พี่ pong ..ครับ..รถตู้ Toyota commuter คันใหญ่  10 ที่นั่ง เป็นข้างหน้า 1 ที่

แล้วข้างหน้าตรงกลาง น่าจะพอนั่งได้ อีก 1 ที่ ...งั้น..ข้างหน้า นั่ง 2 ที่ พอจะได้มั้ยครับ

ถ้า..ไม่ได้จริงๆ ผม คงต้องจับไม้สั้น ไม้ยาว กับ เพื่อนแล้วสิ

Back to Top

K.Pong
Rank:

ความคิดเห็นที่ 25 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 16:30 น.

อ้างถึงความเห็น 24 : ตะวันไร้แสง @ 28 มิ.ย. 2555 เวลา 16:13 น.

พี่ pong ..ครับ..รถตู้ Toyota commuter คันใหญ่  10 ที่นั่ง เป็นข้างหน้า 1 ที่

แล้วข้างหน้าตรงกลาง น่าจะพอนั่งได้ อีก 1 ที่ ...งั้น..ข้างหน้า นั่ง 2 ที่ พอจะได้มั้ยครับ

ถ้า..ไม่ได้จริงๆ ผม คงต้องจับไม้สั้น ไม้ยาว กับ เพื่อนแล้วสิ

K.ตะวันไร้แสง - มีถอนตัวไปคนนึงพอดี  สรุปคุณกะเพื่อนไม่ต้องจับไม้สั้นไม้ยาวแล้วละ  ได้สิทธิ์ไปทั้ง 2 คน ครบ 10 คนพอดี  ไว้จะ PM เบอร์โอนมัดจำไปให้นะครับ

K.pong
Back to Top

K.Pong
Rank:

ความคิดเห็นที่ 26 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 16:35 น.

อ้างถึงความเห็น 4 : dora304 @ 28 มิ.ย. 2555 เวลา 14:53 น.

คุณ Dora304 ต้องขออภัยด้วยที่ทำให้สับสน ตอนตั้งทู้ลืมอัพจำนวนคน ตอนนั้นขาดอยู่แค่ 2 คน คุณตะวันกะเพื่อนมาก่อนครบ 10 พอดี  ไว้โอกาสหน้าคงได้ร่วมทริปกันครับ

K.pong
Back to Top

Mr.OB1
[ TrekkingThai.Com Founder ]
จำนวนโพสต์: 7,950
Rank:
ลูกหาบแห่งโชโมลังมา ผู้คุ้มกฎ

ความคิดเห็นที่ 27 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 16:44 น.

ลงรายละเอียดค่าใช้จ่ายให้ชัดเจน ด้วยครับ ตอนนี้ไม่ชัดเจน - ทั้งนี้ขอให้ผู้ที่ไปขอให้ร่วมคิด ร่วมเดินทาง บริหารเงินกองกลางให้โปร่งใสที่สุด เพื่อทั้งแบ่งเบาภาระผู้จัดและลดปัญหาหลังการเดินทางด้วยครับ 

มิตรภาพ ความฝัน วันแรมทาง .

Back to Top
เทรคกิ้งไทย..มิตรภาพ..ความฝัน..วันแรมทาง

K.Pong
Rank:

ความคิดเห็นที่ 28 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 16:58 น.

อ้างถึงความเห็น 27 : Mr.OB1 @ 28 มิ.ย. 2555 เวลา 16:44 น.
ลงรายละเอียดค่าใช้จ่ายให้ชัดเจน ด้วยครับ ตอนนี้ไม่ชัดเจน - ทั้งนี้ขอให้ผู้ที่ไปขอให้ร่วมคิด ร่วมเดินทาง บริหารเงินกองกลางให้โปร่งใสที่สุด เพื่อทั้งแบ่งเบาภาระผู้จัดและลดปัญหาหลังการเดินทางด้วยครับ 
ขออภัยเดี๋ยวจัดให้ครับคุณ OB1.......แต่คงคร่าวๆ นะครับ

K.pong
Back to Top

sonar999
จำนวนโพสต์: 79
Rank:

ความคิดเห็นที่ 29 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 17:38 น.

สนใจค๊าบ... ขอเกาะล้อไปด้วยคน

ว่าแต่ผมมาทันมั้ยเนี่ย??

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 28 มิ.ย. 2555 เวลา 17:40 น. โดย sonar999

Back to Top

จอห์นมหาชัย
จำนวนโพสต์: 4,119
Rank:

ความคิดเห็นที่ 32 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 18:15 น.

เนื่องจาก จขกท. ไม่สะดวกจะเข้ามาเช็คกระทู้ตลอดเวลา  ผมขอทำหน้าที่อัพเดทความคืบหน้าทริปนี้ต่อก่อนนะครับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++

ทริปนี้มีเพื่อนๆ สนใจเยอะ แต่เนื่องจากเราห่างหายจากการออกทริปเดินป่าไปซะนาน  เหมือนเริ่มต้นหัดเที่ยวใหม่  กลัวจะเกิดความบกพร่องในด้านอุปกรณ์ดำรงค์ชีวิต อาจไม่สะดวกกับเพื่อนใหม่ที่จะร่วมทริปด้วย  ทริปนี้เรารับได้แค่ 10 คนจริงๆ ขออภัยเพื่อนๆ ที่สนใจทุกคนด้วยครับ

Update รายชื่อผู้ร่วมทริปนี้ เต็ม 10 แล้วครับ ช่วยยืนยันความชัวร์โดยการโอนมันจำโดยการโอนเงิน 700 บาท ภายในวันเสาร์นี้นะครับ

1.K.Pong จขกท. (โอนแล้ว)

2.แอล (โอนแล้ว)

3.เพื่อนแอล (ยืนยันแล้ว รอโอน)

4.นู๋ตั้ม (โอนแล้ว)

5.โอ๋ (โอนแล้ว)

6.อัครินทร์ (โอนแล้ว)

7.เพื่อนอัครินทร์ (ยืนยันแล้ว รอโอน)

8.จอห์นมหาชัย (โอนแล้ว)

9.ตะวันไร้แสง 1 (โอนแล้ว)

10.ตะวันไร้แสง 2 (โอนแล้ว)

โอนมัดจำมา 8  คนแล้วคร๊าบ...ที่เหลือช่วยยืนยันเบื้องต้นภายในพรุ่งนี้อีกที...มีเพื่อนๆ รอเสียบอยู่นะครับ

....ขออภัยเพื่อนๆ ที่มาทีหลังด้วย ไว้โอกาสหน้าเจอกันครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 30 มิ.ย. 2555 เวลา 08:23 น. โดย จอห์นมหาชัย

...ไม่ชอบตามใคร   ชอบตามแต่ใจตัวเอง...
Back to Top
kamjohn_samati@hotmail.com

otto63
จำนวนโพสต์: 343
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 33 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 20:03 น.

ถ้าใครพร้อหาผู้ร่วมทริปก้อไปได้อีกกลุ่มนะครับแล้วนัดหมายกับกลุ่มคุณพง

Back to Top

จอห์นมหาชัย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 34 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 23:13 น.

K.pong  แจ้งว่าได้ส่งหมายเลขโอนเงินไปให้ทุกคนทาง PM แล้วนะครับ โอนแล้วโทรแจ้งด้วย 

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เนื่องจากมีเพื่อนๆ รอเสียบอยู่หลายคน   ดังนั้นขอให้เพื่อนๆ ที่ลงชื่อไว้แล้ว แต่ยังไม่โอนเงิน ช่วยยืนยันเบื้องต้นอีกครั้งว่าไปชัวร์ ภายในวันพรุ่งนี้นะครับ 

...ไม่ชอบตามใคร   ชอบตามแต่ใจตัวเอง...
Back to Top

จอห์นมหาชัย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 35 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 23:18 น.

อ้างถึงความเห็น 22 : นายเตร็ดเตร่ @ 28 มิ.ย. 2555 เวลา 15:05 น.

อย่าลืมรถโฟวิว มารับเข้าไปที่หมู่บ้านด้วยนะครับ รถตู้เข้าไม่ได้ ปล.พึ่งกลับมา  กำลังจะไปอีกพรุ่งนี้ มีไรฝากความไปไหม

โดม...ขอบคุณมาก  ขอเช็คข้อมูลกับเพื่อนที่ติดต่อกับทางโน่นอีกที  แล้วจะโทรไปขอคำแนะนำเด้อ

ถามนิดละกัน...ตอนนี้ที่โน่นฝนตกเยอะแล้วระดับน้ำในรันตีและตามเส้นทางเดินมากน้อยแค่ไหนครับ

Back to Top

จอห์นมหาชัย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 36 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 23:46 น.

อัพเดทอุปกรณ์กองกลางที่จำเป็นต้องใช้  ที่ยังขาดรบกวนช่วยๆ กันหาด้วยครับ

1.เตาแก๊ส 2 หัว (มี 3 เกินแล้ว)

2.ตะเกียงแก๊ส หรือจานบิน 3 ดวง (มีแล้ว 2) ขาด 1

3.หม้อสนาม 2 ลูก มีแล้ว 1 ขาด 1

4.ฟรายชีทใหญ่ 1 ผืน มีแล้ว

5.กราวด์ชีทปูนั่ง 2 ผืน มีแล้ว 1 ขาด 1

6.อุปกรณ์การนอน ใครถนัดนอนอะไรเตรียมกันไปนะครับ ใครนอนเต้นท์ช่วยแจ้งด้วย (ส่วนใหญ่นอนเปล + ปลาทู)

7.มีดทำครัว 3 เล่ม ยังไม่มี ขาด 3

8.อื่นๆ ยังนึกไม่ออกจะมาบอกอีกทีครับ.....

อะไรขาดใครพอจะมีหรือหายืมใครได้ก็ช่วยๆ กันนะครับ....อีกอาทิตย์กว่าๆ ก็จะได้ร่วมหนุกหนานกันแล้ว....แชร์เงิน แชร์ความรู้สึกร่วมกันครับ.......

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 28 มิ.ย. 2555 เวลา 23:47 น. โดย จอห์นมหาชัย

Back to Top

จอห์นมหาชัย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 37 || โพสต์เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555 เวลา 23:47 น.

อ้างถึงความเห็น 33 : otto63 @ 28 มิ.ย. 2555 เวลา 20:03 น.
ถ้าใครพร้อหาผู้ร่วมทริปก้อไปได้อีกกลุ่มนะครับแล้วนัดหมายกับกลุ่มคุณพง

แล้วเจอกันครับ.....

Back to Top

K.Pong
Rank:

ความคิดเห็นที่ 38 || โพสต์เมื่อ: 29 มิ.ย. 2555 เวลา 08:06 น.

ขอบคุณจอห์น มหาชัย  มากมายครับบบบ   .... ตื่นเต้นไม่ได้เดินป่านานมาก  ขออภัยในความผิดพลาดนะคร๊าบบบบบบ   ทุกคนแล้วเจอกันคร๊าบ   

รบกวนคุณโดม   ถ้าเข้าไป  โทรบอกแอลด้วยนะ  น้ำมาก น้ำ น้อย  กิกิ 

K.pong
Back to Top

otto63
Rank:

ความคิดเห็นที่ 39 || โพสต์เมื่อ: 29 มิ.ย. 2555 เวลา 11:22 น.

Back to Top

ตะวันไร้แสง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 40 || โพสต์เมื่อ: 29 มิ.ย. 2555 เวลา 14:39 น.

หม้อสนาม มีอยู่ 2 ลูก

ฟรายชีท 4x3 มีอยู่ 1 ผืน

กราวด์ชีทปูพื้น 3x2 มีอยู่ 1 ผืน

จะให้เอาอะไรไปแจ้งด้วยนะครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 29 มิ.ย. 2555 เวลา 14:43 น. โดย ตะวันไร้แสง

Back to Top

Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 41 || โพสต์เมื่อ: 29 มิ.ย. 2555 เวลา 14:48 น.

เอามาบิ้วเพิ่มเติมครับ..

http://www.saphipae.com/webboard/index.php?topic=236.0

Back to Top

จอห์นมหาชัย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 42 || โพสต์เมื่อ: 29 มิ.ย. 2555 เวลา 15:06 น.

อ้างถึงความเห็น 40 : ตะวันไร้แสง @ 29 มิ.ย. 2555 เวลา 14:39 น.

หม้อสนาม มีอยู่ 2 ลูก

ฟรายชีท 4x3 มีอยู่ 1 ผืน

กราวด์ชีทปูพื้น 3x2 มีอยู่ 1 ผืน

จะให้เอาอะไรไปแจ้งด้วยนะครับ

เอาหม้อสนาม 1 ลูก กับกราวด์ชีทไปเป็นกองกลางละกันครับ  อย่างอื่นน่าจะมีครบแล้ว  ไว้จะอัพเดทเรื่อยๆ ครับ

Back to Top

จอห์นมหาชัย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 43 || โพสต์เมื่อ: 29 มิ.ย. 2555 เวลา 15:13 น.

อ้างถึงความเห็น 41 : นายเตร็ดเตร่ @ 29 มิ.ย. 2555 เวลา 14:48 น.

เอามาบิ้วเพิ่มเติมครับ..

http://www.saphipae.com/webboard/index.php?topic=236.0

ขอบคุณมากที่มาช่วยบิ้วครับโดม......

คืนนี้เดินทางปลอดภัยนะครับ  แล้วจะโทรไปถามข้อมูลเด้อ

Back to Top

dora304
Rank:

ความคิดเห็นที่ 44 || โพสต์เมื่อ: 29 มิ.ย. 2555 เวลา 16:36 น.

กระทู้คำถามของผม ยิงมาถามครั้งเดียว ทำไหม โชว์ ตั้ง หลายกระทู้  งง

Back to Top

K.Pong
Rank:

ความคิดเห็นที่ 45 || โพสต์เมื่อ: 30 มิ.ย. 2555 เวลา 08:11 น.

อ้างถึงความเห็น 44 : dora304 @ 29 มิ.ย. 2555 เวลา 16:36 น.
กระทู้คำถามของผม ยิงมาถามครั้งเดียว ทำไหม โชว์ ตั้ง หลายกระทู้  งง
  คงสงสัยมากนะคร๊าฟฟฟฟ 

K.pong
Back to Top

จอห์นมหาชัย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 46 || โพสต์เมื่อ: 1 ก.ค. 2555 เวลา 21:19 น.

โอนเงินมัดจำกันครบทุกคนแล้ว  ตอนนี้เหลือแค่รอวันไปแล้วครับ

คงต้องลุ้นกันนิดนึงว่าเราจะได้ไปป่งป๊งกันด้วยวิธีไหน เพราะแหล่งข่าวแจ้งมาว่าทางแถบโน่นฝนเริ่มเยอะ ไม่รู้ เจ้า "ด็อกซูหริ” (DOKSURI)"  จะส่งผลกระทบกับทริปเราไม่น๊า  ไม่ก็ต้องย่ำต๊อกกันตั้งแต่หมู่บ้านถึงป่งป๊งกันบ้างละ 

Back to Top

K.Pong
Rank:

ความคิดเห็นที่ 47 || โพสต์เมื่อ: 2 ก.ค. 2555 เวลา 08:27 น.

แล้วเจอกันคราฟฟฟฟฟ

ธรรมดา กลุ่มเราไปไหนมันจะแล้ง และโชคนำเสมอนะจ๊ะ  

K.pong
Back to Top

Sasa-g
จำนวนโพสต์: 214
Rank:

ความคิดเห็นที่ 48 || โพสต์เมื่อ: 2 ก.ค. 2555 เวลา 13:00 น.

เพิ่งกลับมาเมื่อวาน น้ำกำลังเยอะ สนุกมากเลยค่ะ

image by free.in.th
Back to Top

K.Pong
Rank:

ความคิดเห็นที่ 49 || โพสต์เมื่อ: 3 ก.ค. 2555 เวลา 08:19 น.

อ้างถึงความเห็น 48 : Sasa-g @ 2 ก.ค. 2555 เวลา 13:00 น.
เพิ่งกลับมาเมื่อวาน น้ำกำลังเยอะ สนุกมากเลยค่ะ
คงสนุกแน่ๆๆ  เย่ เย่ 

K.pong
Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 50 || โพสต์เมื่อ: 3 ก.ค. 2555 เวลา 12:27 น.

สมาชิคที่ไปต้องดูแลตัวเองได้ระดับหนึ่งด้วยนะครับ.....

Back to Top

otto63
Rank:

ความคิดเห็นที่ 51 || โพสต์เมื่อ: 3 ก.ค. 2555 เวลา 13:09 น.

อ้างถึงความเห็น 48 : Sasa-g @ 2 ก.ค. 2555 เวลา 13:00 น.
ไปมาได้ล่องแพยางด้วยไหมนะ อันนี้น่าลองมากกก

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 52 || โพสต์เมื่อ: 3 ก.ค. 2555 เวลา 13:57 น.

อ้างถึงความเห็น 51 : otto63 @ 3 ก.ค. 2555 เวลา 13:09 น.
ไปมาได้ล่องแพยางด้วยไหมนะ อันนี้น่าลองมากกก
ส่วนตัวแล้วแพยางไม่มันส์ครับ แก่งไม่น่าสนใจเคยลองแล้วจะหลับ เลยใช้ชูชีพตัวเดียวล่องมามันส์กสว่าเยอะ  อีกครั้งใช้ห่วงยางก็สนุกไปอีกแบบ  555

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 67
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 2 หน้า
9 7 [ 1 ] 2 8 :