ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ระดับน้ำแม่โขง
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> เชียงของ เมืองเล็ก ๆ น่าอยู่น่าเที่ยวชายแดน ติดแม่น้ำโขงและกำลังจะเจริญอย่างรวดเร็วเมื่อสะพานเสร็จ
ความเห็นทั้งหมด: 2
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 15
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

เมื่อ: 7 ต.ค. 2555 เวลา 03:55 น.

ดีใจได้เที่ยวเชียงของ นอนไม่หลับค่ะ

อากาศที่เชียงของฝนตกมากมั้ยคะ และระดับน้ำที่แม่โขงเป็นอย่างไร ข้ามไปฝั่งลาวได้มั้ยคะ

รถจากห้วยทรายไปเชียงรุ้ง ออกกี่โมงราคาเท่าไหร่ มีกี่เที่ยว วิ่งกี่ชม.คะ  ถ้ามารถทัวร์จากกทม. มาทันมั้ยคะ จะไป18-19 ตค.นี้ค่ะ

รถทัวร์บริษัทไหนปลอดภัยคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ยังไม่เคยมาเชียงของค่ะ

ขอบคุณนะคะ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

คนเชียงของ
[ ผู้ดูแลบอร์ดเชียงของ ]
จำนวนโพสต์: 339
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 7 ต.ค. 2555 เวลา 16:02 น.

ฝนที่เชียงของหยุดมาหลายวันแล้ว ระดับน้ำโขงเป็นปกติ

รถห้วยทราย-เชียงรุ้ง(จีน) ออกเช้า 8.30 น. ที่ท่ารถใหม่เมืองห้วยทราย

ถ้ามารถทัวร์กรุงเทพฯ-เชียงของ ส่วนใหญ่รถทัวร์จะเข้าราว 7.00 - 8.00 น.

ต้องเผื่อเวลานั่งเรือข้ามฝั่งและรถสองแถวไปท่ารถลาวอีก ยังไม่รวมเวลาพิธีการตรวจคนเข้าเมืองฝั่งไทยและลาว

โอกาสไม่ทันรถเที่ยวเช้าเป็นไปได้สูงครับ และรถไปเชียงรุ้งมีวันละ 1 เที่ยวเท่านั้น

แต่จะมีรถเที่ยว 10.30 น. วิ่งห้วยทราย-คุนหมิง(จีน) คันเป็นรถนอนวีไอพี ผ่าน เมืองเชียงรุ้ง ด้วย

คิดว่า ถ้าไม่ทันเที่ยวตรงเชียงรุ้ง ไปสายคุนหมิงเที่ยว 10 โมงครึ่งเป็นไปได้สุด

ดูตารางเดินรถเพิ่มเติมที่

ราคารถทัวร์ รถโดยสาร รถสองแถว รถสามล้อ และเรือข้ามฟาก เรือไปหลวงพระบาง รถโดยสารไปเมืองเชียงรุ้ง คุนหมิง(จีน) เดียนเบียนฟู(เวียตนาม)

โชคดีครับ

Back to Top

thip&thai
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 15
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 7 ต.ค. 2555 เวลา 19:40 น.

ขอบคุณมากๆค่ะ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 2
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย