ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

นั่งเรือไปหลวงพระบางช่วงเดือนก.ค. จะอันตรายไหมคะ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> เชียงของ เมืองเล็ก ๆ น่าอยู่น่าเที่ยวชายแดน ติดแม่น้ำโขงและกำลังจะเจริญอย่างรวดเร็วเมื่อสะพานเสร็จ
ความเห็นทั้งหมด: 3
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
แขกรับเชิญ
เมื่อ: 14 พ.ค. 2555 เวลา 10:22 น.

ถ้าจะนั่งเรือจากเชียงของไปหลวงพระบาง ช่วงเดือนก.ค.จะอันตรายไหมคะ เรือช้า
และตอนี้เรือช้าราคาเท่าไหร่คะ ไปหลวงพระบาง
อยากลองนั่งเรือไปหลวงพระบางค่ะ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

เสือเกรียง
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 1,078
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 16 พ.ค. 2555 เวลา 07:23 น.

เรือช้า มีล่องทุกวันครับ
ปลอดภัยทุกฤดูกาล เพราาะไม่มีข่าวเรื่องอุบัติเหตุ
ราคาเรือตอนนี้ ซื้อที่สมาคมเรือฝั่งลาว
หมายถึงตรงท่าเรือใหญ่เลยนะครับ ประมาณไม่เกิน 900 บาท
+ ค่าเรือข้ามฝาก 40 บาท  + ค่ารถจาก ด่านตม.ลาว ไป ท่าเรืออีกประมาณ 30 - 40 บาท ครับ

เรือที่จอดอยู่ในท่าจะปลอดภัยที่สุด

แต่.....เรือไม่ได้สร้างมาเพื่อให้จอดอยู่ในท่า

Back to Top

Guest_bb
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 16 พ.ค. 2555 เวลา 17:25 น.

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ จะไปก็หวั่น ๆ เหมือนกันเพราะแถวนั้นไม่เคยไป

ไปเล่าให้ใครฟังว่าจะเดินทางไปหลวงพระบางทางเรือ สักครั้งหนึ่งในชีวิต

บางคนก็ทักว่าน้ำโขงอันตราย

บางคนก็บอกว่าระวังโจรปล้นเรือ

เลยนึกหวั่นใจ

แต่ได้รับคำตอบจากนักเดินทางผู้มีประสบการณ์แบบนี้ก็โล่งอกค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Back to Top

เสือเกรียง
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 1,078
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 18 พ.ค. 2555 เวลา 09:53 น.

โจรปล้นเรือ เส้นนี้ไม่มีครับ
จะมีก็แต่ช่วงจีน ลงมา ถึงเชียงแสนครับ
เป็นเรือสินค้าส่วนใหญ่
แม่น้ำโขงผ่านหลายประเทศ จึงมีปัญหาเยอะครับ
อีกอย่างเป็นเส้นทางขนยาเสพติดด้วย
แต่เส้นทางเรือ จากเชียงของ - ห้วยทราย-ปากแบ่ง-หลวงพระบาง ไม่มีปัญหาครับ

เรือที่จอดอยู่ในท่าจะปลอดภัยที่สุด

แต่.....เรือไม่ได้สร้างมาเพื่อให้จอดอยู่ในท่า

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 3
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย