ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ขอคำแนะนำ ทริป ---- เชียงของ ห้วยทราย ปากแบง หลวงพระบาง วังเวียง เวียงจันทน์ หนองคาย
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> เชียงของ เมืองเล็ก ๆ น่าอยู่น่าเที่ยวชายแดน ติดแม่น้ำโขงและกำลังจะเจริญอย่างรวดเร็วเมื่อสะพานเสร็จ
ความเห็นทั้งหมด: 1
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
Guest_minicookiespost
แขกรับเชิญ
เมื่อ: 9 มี.ค. 2555 เวลา 14:05 น.

สวัสดีค่ะ พี่ ๆ เพื่อน  ๆบอร์ดเชียงของ ตั้งใจว่าจะไปเดือนมิถุนายนนี้ (เตรียมหาข้อมูลล่วงหน้านานมากกกกกกก)

ฝากดูทริปให้ด้วยค่ะ ตกหล่นประการได มีตรงไหนควรระวัง

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

เย็นวันที่ พฤหัส ที่ 14 มิ.ย. – เช้าวันที่ 20 มิ.ย. 55

เชียงของ ห้วยทราย ปากแบง หลวงพระบาง วังเวียง เวียงจันทน์ หนองคาย

พฤหัส เย็น 14 มิ.ย. ////// ออกเดินทาง โดยรถ กทม. – เชียงของ (670 B.)

ศุกร์ 15 มิ.ย. ////// ข้ามแดนไปฝั่งห้วยทราย บ่อแก้ว ประเทศลาว นั่งเรือไปเมืองปากแบง (100,000 K.)>>>>>>>>>>>>>>> พักค้างคืนที่เมืองปากแบง (GuestHouse ราคาห้องละประมาณ 300-400 บาท)

เสาร์ 16 มิ.ย. ////// นั่งเรือจากปากแบงไปหลวงพระบาง (100,000 K.)>>>>>>>>>>>>>>> พักหลวงพระบาง (GuestHouse ราคาห้องละประมาณ 300-400 บาท)

อาทิตย์ 17 มิ.ย. ////// เที่ยวหลวงพระบาง>>>>>>>>>>>>>>> พักหลวงพระบาง (GuestHouse ราคาห้องละประมาณ 300-400 บาท)

จันทร์ 18 JUNE ////// เดินทางจากหลวงพระบางไปวังเวียง (90,000 K.)>>>>>>>>>>>>>>> พักวังเวียง (GuestHouse ราคาห้องละประมาณ 300-400 บาท)

อังคาร 19 June ///// เดินทางจากวังเวียงไปนครหลวงเวียงจันทน์ (50,000 k.)///////////////////// เวียงจันทน์ ไป หนองคาย (55 บาท)///////////////////// หนองคาย – กทม. (525 บาท)

พุธเช้า ///////////////>>>>>>> หมอชิต บ้านใครบ้านมัน #########################################################

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

Guest_teawmun
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 10 มี.ค. 2555 เวลา 13:48 น.

โดยรวมผมว่าเวลาโอเคนะครับ ส่วนตัวผมหากคุณว่างอีกซักวัน ผมอยากให้ลองเที่ยวเชียงรายซักวัน หากมีเวลาครับ แล้วไปพักที่ห้วยทราย จะบอกสวยไม่แพ้วังเวียงเลยครับ

ยังไงลองไปรีวิว ที่ผมเขียนไว้ได้นะครับ

เชียงราย มีเวลาเรือไปหลวงพระบางด้วยครับ

http://teawmun.wordpress.com/2012/03/08/chiang_rai/ 

อันนี้หลวงพระบางวังเวียงครับ

http://teawmun.wordpress.com/2012/01/11/laos_north/

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 1
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย