ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

บันไดขึ้นดอยธาตุ สร้างแล้วครับ และ ภาพกลุ่มเมฆก่อนฝนตก
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> เชียงของ เมืองเล็ก ๆ น่าอยู่น่าเที่ยวชายแดน ติดแม่น้ำโขงและกำลังจะเจริญอย่างรวดเร็วเมื่อสะพานเสร็จ
ความเห็นทั้งหมด: 12
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 58
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

เมื่อ: 3 ส.ค. 2554 เวลา 02:24 น.

ขณะนี้ผมอยู่ที่กรุงเทพ เพึ่งมาถึงเมื่อเช้านี้ ผมให้ภรรยาผมให้ช่วยเฝ้าแม่ ตอนนี้ คุณแม่ผมอยู่ที่ รพ.สมเด็จพระยุพราช เขียงของ และ ในวันพฤหัสที่ 4 สิงหาคม นี้ผมก็จะกลับไปที่เชียงของอีกครับ กับ รถสมบัติทัวร์ เป็นแบบ VIP 24 ที่นั่ง สบายครับ 

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

ปลากระป๋อง
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 3 ส.ค. 2554 เวลา 02:31 น.

ขอโทษนะครับที่บอกไปว่า องค์พระจะเสร็จในวันที่ 9 กค. เอาเข้าจริงยังไม่เสร็จ เพราะว่า สลา(ช่าง) บอกว่าเหมาสร้างพระ ขาดทุน นี่ก็จะขอค่าแรงเพื่ม และก็ ช่วงไหล่ ข้อศอก องค์พระ มีสนิมไหลออกมา ก็เชิญทัศนารูปกันไปก่อนนะครับ

Back to Top

ปลากระป๋อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 3 ส.ค. 2554 เวลา 02:34 น.

ที่เห็น ตรงกลาง สลา ผู้รับเหมา อีกคน จะทำบันไดขึ้นองค์พระ ครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 3 ส.ค. 2554 เวลา 02:34 น. โดย ปลากระป๋อง

Back to Top

ปลากระป๋อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 3 ส.ค. 2554 เวลา 02:39 น.

ขอนำภาพเก่า มาฉายซ้ำให้ดูอีกครั้งนะครับ นี้เป็นคันดิน ก่อนที่จะทำขั้นบันได จากข้างบน ลง ข้างล่าง ภาพนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 28 มิถุนายน 54

Back to Top

ปลากระป๋อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 3 ส.ค. 2554 เวลา 02:42 น.

ส่วนภาพนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 31 กรกฎาคม 54 ที่มุมเดียวกัน แต่ภาพดู สลัวไปนิด เพราะว่ามีเมฆฝนตรับ

Back to Top

ปลากระป๋อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 3 ส.ค. 2554 เวลา 02:47 น.

ลองทายเล่นๆ ดูนะครับ ว่าบันไดมีกี่ขั้น ผมนับมาแล้ว เลขสวยซะด้วย นี้ก็กะว่าจะนำตัวเลขไปซื้อหวย ไม่ต้องขูด อีกต่างหาก ( ล้อเล่นนะครับ ) 

Back to Top

ปลากระป๋อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 3 ส.ค. 2554 เวลา 02:51 น.

ภาพนี้ผมถ่ายบนรถ สมบัติทัวร์ จาก เชียงของประมาณเวลา 15.50 น.เพื่อกลับมาที่ กรุงเทพ รู้สึกว่าจะเป็นที่ ต. สถาน  

Back to Top

ปลากระป๋อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 3 ส.ค. 2554 เวลา 02:53 น.

ภาพนี้ เป็นช่วงก่อนถึงโรงไฟฟ้า 

Back to Top

ปลากระป๋อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 3 ส.ค. 2554 เวลา 02:54 น.

ส่วนภาพนี้ รถวิ่งมาถึง โรงไฟฟ้า อ.เชียงของ ครับ

Back to Top

ปลากระป๋อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 3 ส.ค. 2554 เวลา 02:56 น.

เลยโรงไฟฟ้ามาแล้วครับ

Back to Top

ปลากระป๋อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 3 ส.ค. 2554 เวลา 02:58 น.

ช่วงนี้น่าจะเป็นแถวๆ ไซโล ศรีดอนชัย

Back to Top

ปลากระป๋อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 3 ส.ค. 2554 เวลา 03:01 น.

ถ่ายด้วยกล้อง SANYO - X1400 ขณะรถวิ่งประมาณ 40 กม. ต่อ ชั่วโมง

Back to Top

ปลากระป๋อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 3 ส.ค. 2554 เวลา 03:08 น.

แถมท้ายนะครับ สำหรับ คนที่เที่ยวจนหมดตัว หรือ ข้ามไปเล่น คาสิโน ที่ประเทศเพื่อนบ้าน แล้วไม่มีสตางค์ติดกระเป๋า ที่นี่ครับ ที่พึ่งทางใจ ครับ ??????? 

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 12
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย