ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

กำลังจะไปอยู่เชียงของ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> เชียงของ เมืองเล็ก ๆ น่าอยู่น่าเที่ยวชายแดน ติดแม่น้ำโขงและกำลังจะเจริญอย่างรวดเร็วเมื่อสะพานเสร็จ
ความเห็นทั้งหมด: 15
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 2,494
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

เมื่อ: 21 ก.ค. 2554 เวลา 12:13 น.

พอดีต้องไปทำงานที่เชียงของ  ระยะยาวเหมือนกัน เลยอยากหาที่พักเป็นรายเดือน ใครพอแนะนำได้บ้างครับ  อยากได้แบบ มี ฟอนิเจอร์ครบ แอร์ น้ำอุ่น ใครพอแนะนำด้วยนะครับ ขอราคาด้วยครับ ขอบพระคุณมากๆ

คนมีคม 87

ข้าพเจ้า เป็นคนหนึ่งที่มีศรัทธาต่อการใช้ชีวิตกลางแจ้ง โดยเหตุที่ว่า มันเป็นการศึกษาและอบรมให้คนหนุ่มของเรา รู้จักค่าของชีวิตที่มั่นคงแข็งแรงทั้งกายและใจ ชีวิตป่าทำให้ความสำนึกถึงการเสียสละภราดรภาพและความเป็นไท อย่างชีวิตอื่นยากจะให้ได้

ครู มาลัย ชูพินิจ
ต้องการติดต่อกดที่ชื่อครับ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

ป่าสีน้ำเงิน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 22 ก.ค. 2554 เวลา 22:05 น.

ใครพอรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ

คนมีคม 87

ข้าพเจ้า เป็นคนหนึ่งที่มีศรัทธาต่อการใช้ชีวิตกลางแจ้ง โดยเหตุที่ว่า มันเป็นการศึกษาและอบรมให้คนหนุ่มของเรา รู้จักค่าของชีวิตที่มั่นคงแข็งแรงทั้งกายและใจ ชีวิตป่าทำให้ความสำนึกถึงการเสียสละภราดรภาพและความเป็นไท อย่างชีวิตอื่นยากจะให้ได้

Back to Top

scroll
จำนวนโพสต์: 40
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 24 ก.ค. 2554 เวลา 19:56 น.

รอซักครู่ครับ เดี๋ยวก้อมีน่าๆเข้ามาให้ข้อมูล

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 24 ก.ค. 2554 เวลา 20:09 น.

ขอบคุณครับ รออยู่เหมือนกัน

คนมีคม 87

Back to Top

ics418
จำนวนโพสต์: 602
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 25 ก.ค. 2554 เวลา 06:01 น.

น่าจะมีสักแห่งที่เหมาะและถูกใจ  หากเป็นผมจะไปดูสถานที่จริงให้เห็นกับตาก่อนตัดสินใจ

อาจจะเป็นแถวตลาด สถานีขนส่ง หรือ ถนนเส้นที่จะไปท่าเรือบั๊ค

บ้านเช่า  ห้องเช่า  เกสเฮ้าส์  โรงแรม   ไม่เกิน ก.พ.2555 ผมจะขี่มอเตอร์ไซด์ไปที่นั่นอีกครับ

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=5&topic_no=238919&topic_id=242121

**จะไปสร้างสะพานหรือ**

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 25 ก.ค. 2554 เวลา 06:22 น. โดย ics418

Back to Top
ics418@yahoo.com

ฟ้าอุ้มเมฆ2008
จำนวนโพสต์: 463
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 25 ก.ค. 2554 เวลา 09:12 น.

ลองไป " สวัสดี โฮมสเตย์ " ดูนะคะ 

081 565 9362 ติดต่อพี่ชาลี  http://www.swd-homestay.com/ มีWifiให้เล่นด้วย

หรือ " บ้านพักผ่อน " ติดต่อพี่สายฝนค่ะ 053 655092

ลองดูนะคะ เจ้าของน่ารักทั้งสองที่ค่ะ วิวสวยทั้งคู่และเงียบสงบทั้งคู่ค่ะ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 25 ก.ค. 2554 เวลา 16:49 น.

อ้างถึงความเห็น 4 : ics418 @ 25 ก.ค. 2554 เวลา 06:01 น.

น่าจะมีสักแห่งที่เหมาะและถูกใจ  หากเป็นผมจะไปดูสถานที่จริงให้เห็นกับตาก่อนตัดสินใจ

อาจจะเป็นแถวตลาด สถานีขนส่ง หรือ ถนนเส้นที่จะไปท่าเรือบั๊ค

บ้านเช่า  ห้องเช่า  เกสเฮ้าส์  โรงแรม   ไม่เกิน ก.พ.2555 ผมจะขี่มอเตอร์ไซด์ไปที่นั่นอีกครับ

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=5&topic_no=238919&topic_id=242121

**จะไปสร้างสะพานหรือ**

ไปสร้าง ระบบประปาครับ

คนมีคม 87

Back to Top

Disney
จำนวนโพสต์: 159
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 30 ก.ค. 2554 เวลา 13:50 น.

รอคำตอบอยู่ ที่พักที่เป็นรายเดือน ,, เชียงของ หรือ แม่สาย

อาจจะต้องย้ายไปอยู่ที่นั่นเหมือนกัน

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 30 ก.ค. 2554 เวลา 19:15 น.

เดี่ยวไปดูให้ รอไม่ไว้5555 อาทิตย์หน้าต้องไปดูหน้างาน

คนมีคม 87

Back to Top

Guest_สายน้ำของ
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 2 ส.ค. 2554 เวลา 19:30 น.

ที่นี่คะ  มีทั้งห้องแอร์ น้ำอุ่น เฟอร์ฯครบ  ลองโทรติดต่อดูนะคะ

เพราะห้องเขาไมต่อยจะว่างเลย ที่พักสำหรับคนทำงาน ไม่รับวัยรุ่นกริ๊ดกร๊าด

"สายสุณีย์อพาร์ทเมนท์"  081-0242301

Back to Top

AUSTIN
จำนวนโพสต์: 133
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 5 ส.ค. 2554 เวลา 06:25 น.

ทำไมไม่ไปพักที่ บ้านพัก ของประปาล่ะคับ อยู่ริมโขงด้วยนะ น่าอยู่มาก

รักการเดินทาง  ค้นหาความจริง

Back to Top
phichet13@hotmail.com

Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 5 ส.ค. 2554 เวลา 23:24 น.

ผมเป็นผู้รับเหมา ครับเค้าไม่ยอม555

คนมีคม 87

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 5 ส.ค. 2554 เวลา 23:26 น.

อ้างถึงความเห็น 9 : Guest_สายน้ำของ @ 2 ส.ค. 2554 เวลา 19:30 น.

ที่นี่คะ  มีทั้งห้องแอร์ น้ำอุ่น เฟอร์ฯครบ  ลองโทรติดต่อดูนะคะ

เพราะห้องเขาไมต่อยจะว่างเลย ที่พักสำหรับคนทำงาน ไม่รับวัยรุ่นกริ๊ดกร๊าด

"สายสุณีย์อพาร์ทเมนท์"  081-0242301

ขอบคุณครับ

คนมีคม 87

Back to Top

Guest_บ้านอิงธรรมชาติ
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 6 ส.ค. 2554 เวลา 12:19 น.

สวัสดีครับ ขอตอบกระทู้ที่7 ของคุณ Disney:- มีบ้านพักริมน้ำคำ วิวดอยพระขี่ม้าบิณฑบาตร
อยู่ระหว่างดอยแม่สอลงกับดอยตุง พื้นที่ร่มเย็นวิวธรรมชาติรวมมีไม้ดอกไม้ผลในบริเวณ
ราคาไม่แพงคุยกันได้  สอบถามข้อมมูลเพิ่มเติมได้ที่เบอร์ 084-654-7977,02-468-0881

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 10 ส.ค. 2554 เวลา 23:34 น.

เชียร์กระทู้คุณ Mitakaด้วยคนค่ะ 
แถมน้องหมาน่ารักให้อีกตัวเป็นเพื่อนแก้เหงาด้วยใช่ไหมค่ะพี่ฉาย 
หมิ่นหม้อน่ารักมากๆค่ะ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 1 ก.ย. 2554 เวลา 09:01 น.

อ้าวเกิดอะไรขึ้นคะพี่ฉาย  ไม่ได้แวะมา แห้วอะไรอย่างไงเอ่ย 

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 15
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย