ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ตอนนี้อยู่ที่ เชียงของแล้ว
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> เชียงของ เมืองเล็ก ๆ น่าอยู่น่าเที่ยวชายแดน ติดแม่น้ำโขงและกำลังจะเจริญอย่างรวดเร็วเมื่อสะพานเสร็จ
ความเห็นทั้งหมด: 7
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 58
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

เมื่อ: 20 ก.ค. 2554 เวลา 10:31 น.

ตอนนี้ยังไม่มีรูปภาพมาฝาก เพื่อนสมาชิกนะครับ คือ ยังติดภารกิจ ดูแลแม่ซึ่งป่วยอยู่ ผมขึ้นไปที่ โรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราห์เมื่อวันที่ 6 กค. ( หลังวันเลือกตั้งในกรุงเทพ และ วันชาติอเมริกา ) ไปพัก กิน นอน อยู่ในโรงพยาบาล ประมาณ 10 วัน แม่ซึ่งเป็นแผล กดทับ 3 ตำแหน่ง บริเวณ กระดูกเชิงกลาง ใหญ่ขนาดเท่าฝ่ามือ และ บริเวณสโพกซ้าย และ ขวา

ซึ่งในขณะนี้ได้มาพักรักษาตัวอยู่ที่ รพ. สมเด็จพระยุพราช อ.เฃียงของ ซึ่งเจ้าหน้าที่ คุณหมอ และ พยาบาลที่นี่ทุกท่าน ใจดีมาก  มได้ใช้ internet ของทางโรงพยาบาลซึ่งเจ้าหน้าที่ก็ให้ใช้ได้FREE โดยไม่คิดมูลค่า รอบรอบโรงพยาบาลก็ร่มรื่น บรรยากาศประมาณ รีสอรท์ ได้เลย ห้องน้ำก็สะดวก สะอาด มีอาหารให้ 3 มื้อ มีเจ้าหน้าที่มาฉีดยาให้ free อีกต่างหาก และโดยเฉพาะคำพูดคำจา ของเจ้าหน้าที่ที่นี่ แต่ละท่านพูดจาไพเราะ เสนาะหู ไมีเหมือนทางกรุงเทพ ยังกับว่าเป็น สนามรบซะงั้น ถ้าเพื่อนเพื่อนสมาชิก เกิดป่วย หรือ อยาก แอดมิด ที่ดรงพยาบาลนี้ ท่านก็จะได้ประสพการณ์แบบใหม่นะ

คงต้องขออภัยด้วยที่ไม่สามารถ อัพโหลด รุปภาพไปให้ดูได้เพราะเป็นเครื่องของทางโรงพยาบาลนะครับ ไว้คราวหน้าจะหาวิธีแชร์ภาพไปให้ดูนะครับ วันนี้ขอแค่นี้ก่อนนะครับ ไว้เจอกันคราวหน้านะครับ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

ics418
จำนวนโพสต์: 602
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 22 ก.ค. 2554 เวลา 19:53 น.

ให้คุณแม่หายไว ๆ ครับ

Back to Top
ics418@yahoo.com

scroll
จำนวนโพสต์: 40
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 24 ก.ค. 2554 เวลา 19:57 น.

อากาศดีไหมครับ

Back to Top

ปลากระป๋อง
จำนวนโพสต์: 58
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 3 ส.ค. 2554 เวลา 01:56 น.

ขอขอบคุณ คุณ ics418 ที่เป็นกำลังใจให้ผมนะครับ อากาศก็ดี นะครับ สบายๆ ไม่ร้อน ไม่หนาวครับ

Back to Top

AUSTIN
จำนวนโพสต์: 133
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 5 ส.ค. 2554 เวลา 06:26 น.

ระวัง ไม่อยากกลับนะ  ผมเตือนก่อน 5 5 5

รักการเดินทาง  ค้นหาความจริง

Back to Top
phichet13@hotmail.com

ฟ้าอุ้มเมฆ2008
จำนวนโพสต์: 463
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 10 ส.ค. 2554 เวลา 23:37 น.

Back to Top

Disney
จำนวนโพสต์: 159
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 2 ก.ย. 2554 เวลา 00:00 น.

Back to Top

ลุงหมัก
จำนวนโพสต์: 4
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 18 ก.ย. 2554 เวลา 21:29 น.

ที่เชียงของก็มีหมอจอมลุยคือท่านอาคมอยู่ด้วยอาครับ ไม่สบายปรึกษาท่านได้

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 7
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย