ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ไปเชียงของมาแล้วครับ ก็อยากฝากรูปให้ดูบ้างครับ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> เชียงของ เมืองเล็ก ๆ น่าอยู่น่าเที่ยวชายแดน ติดแม่น้ำโขงและกำลังจะเจริญอย่างรวดเร็วเมื่อสะพานเสร็จ
ความเห็นทั้งหมด: 9
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 58
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

เมื่อ: 11 มิ.ย. 2554 เวลา 10:19 น.

ที่ผ่านมาบังเอิญได้ไปเชียงของแบบกระทันหัน เลยไม่ได้พกกล้องถ่ายรูปไป ก็ได้แต่ใช้กล้องมือถือถ่ายภาพออกมาให้ดู พอกล้อมกแล้มได้นะครับ เดี๋ยวนี้ เชียงของเปลี่ยนไปเยอะมากครับ ไม่ได้ไปมาซะหลายปี

สถานที่ที่ผมไปอยู่ก็แถว บ้านตอง ต.ครึ่ง ผมว่านะ ที่บ้านตอง ดูดูไปแล้ว ยังมีหมู่บ้านที่ยังปลูกแบบอยู่กันห่างๆ ถ้าเป็นแถว ศรีดอนชัย เดี๋ยวนี้ แออัดกันมากครับ จะว่าไปแล้วผมก็เขย ศรีชัยมงคลครับ ผมอยู่ที่ บ้านตอง บางวันนะครับ ผมกับแฟน ยังขึ้นไปหาเห็ด
มารับประทาน ขึ้นไปบนดอยจิ้ง ขึ้นเขาลูกนี้ไป เขาอีกลูกหนึ่ง กลับลงมาเมื่อยขามาก แต่สนุกมากนะครับ ผมเพึ่งมากรุงเทพ เมื่อวันที่ 9 มิย. 54 นี้ มาเพื่อสูดไอพิษ จากท่อไอเสีย แต่วันพฤหัส ที่ 16 มิย. นี้ก็จะขึ้นไปอีก คิดว่าคราวนี้น่ะจะมีภาพดีดี มาฝากให้ชมกันครับ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

ปลากระป๋อง
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 11 มิ.ย. 2554 เวลา 10:23 น.

วัดตองถ่ายจากริมถนน 

Back to Top

ปลากระป๋อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 11 มิ.ย. 2554 เวลา 10:28 น.

แสงยามเช้าหลังบ้านราว 05.30 น.

Back to Top

ปลากระป๋อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 11 มิ.ย. 2554 เวลา 10:31 น.

หลังบ้านวันฟ้าใส 

Back to Top

ปลากระป๋อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 11 มิ.ย. 2554 เวลา 10:35 น.

รุ้งกินน้ำ เมื่อหลังฝนตก 

Back to Top

ปลากระป๋อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 11 มิ.ย. 2554 เวลา 10:37 น.

อีกมุมของ รุ้งกินน้ำ

Back to Top

AUSTIN
จำนวนโพสต์: 133
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 14 มิ.ย. 2554 เวลา 15:18 น.

ขออีกซิคับ จะได้ หายคิดถึง บ้าง

รักการเดินทาง  ค้นหาความจริง

Back to Top
phichet13@hotmail.com

ลุงสมพล
จำนวนโพสต์: 22
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554 เวลา 23:04 น.

..... เยี่ยมครับ สวยครับ ........

ออกกำลังกายเสียวันนี้ ดีกว่ารอให้หมอสั่ง

Back to Top

ไปไหนไปกัน
จำนวนโพสต์: 203
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 20 มิ.ย. 2554 เวลา 23:01 น.

..ย่อภาพหน่อยก็ดีนะขอรับ..แฮ่ะๆๆๆ..

Back to Top

scroll
จำนวนโพสต์: 40
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 24 ก.ค. 2554 เวลา 20:01 น.

ถ่ายมาดูอีกนะครับ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 9
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย