ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ราคารถทัวร์ รถโดยสาร รถสองแถว รถสามล้อ และเรือข้ามฟาก เรือไปหลวงพระบาง รถโดยสารไปเมืองเชียงรุ้ง คุนหมิง(จีน) เดียนเบียนฟู(เวียตนาม)
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> เชียงของ เมืองเล็ก ๆ น่าอยู่น่าเที่ยวชายแดน ติดแม่น้ำโขงและกำลังจะเจริญอย่างรวดเร็วเมื่อสะพานเสร็จ
ความเห็นทั้งหมด: 82
กำลังแสดงหน้าที่ 2 / 2 หน้า
9 7 1 [ 2 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ ผู้ดูแลบอร์ดเชียงของ ]
จำนวนโพสต์: 339
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

เมื่อ: 5 ก.ค. 2551 เวลา 15:15 น.

พยายามนำเรื่องการเดินทางเรื่องรถ เรื่องเรือ ที่ออกจาก เมืองเชียงของ ที่จะพยายามนำข้อมูลมาใส่ไว้ เผื่อเพื่อนๆเอามาใช้ง่ายๆ

เริ่มที่รถประจำทางสายสถานีขนส่งเชียงของ - เชียงราย มี 3 สายนะครับ

สายแรก สายเชียงของ - อ.เทิง - เชียงราย วิ่ง 3 ชั่วโมง ราคาปรับใหม่ 88 บาท

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 2 ต.ค. 2555 เวลา 15:13 น. โดย คนเชียงของ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 55 || โพสต์เมื่อ: 22 ก.ค. 2553 เวลา 18:08 น.

อ้างถึงความเห็น 54 : Olebirdy @ 22 ก.ค. 2553 เวลา 08:39 น.

มีแต่รถเชียงใหม่-เชียงของ ออกจากเชียงใหม่และเชียงของวันละ 3 เที่ยว

มีเช้า 6 โมง 9 โมงและ 11โมง  เที่ยว 9 โมง จะเป็นรถแอร์

ผมจะออกจากเชียงใหม่ ไป เชียงของ เพื่อนั่งเรือเร็ว

- ออกรถรอบแรก ถึงกี่โมงครับ และทันเรือเร็วไหม

รถเมล์เชียงใหม่เที่ยวเช้า 6 โมงถึงเชียงของราว เที่ยงวัน

ฟันธงไม่ทันเรือเร็วประจำทางครับ

Back to Top

chalermphun
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 4
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 56 || โพสต์เมื่อ: 31 ส.ค. 2553 เวลา 20:53 น.

มีรถจากเวียงจันไปคุนหมิงไหมคับ

ถ้ามีแล้วขึ้นที่ไหนอย่างไร ราคาเท่ารัยคับ

Back to Top

pungpung
จำนวนโพสต์: 62
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 57 || โพสต์เมื่อ: 16 ต.ค. 2553 เวลา 23:30 น.

หนาวนี้ต้องเชียงของ

-
Back to Top

Guest_eiuham
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 58 || โพสต์เมื่อ: 11 พ.ย. 2553 เวลา 11:58 น.

อีกไม่กี่วันนี้  จะต้องไปลำปางโดยรถส่วนตัว(จาก กทม)   อยากไปหลวงพระบางต่อค่ะแต่จะไม่เอารถเข้าลาว

ไม่ทราบว่าควรเข้าทางน่าน หรือทางเชียงรายดีค่ะ  มีรถเหมาสำหรับการเดินทาไปทม  ห้วยโกนหรือห้วยทราย

ไหมคะ  หรือมีแต่ต้องนั่งเรือไปเท่าน้น  มีรถตู้เหมาจากห้วยโก๋นไปหลวงพระบางไหมค่ะ ติดต่อที่ไหนค่ะ  ประมาณเท่าไรด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Back to Top

ลุงวัช
จำนวนโพสต์: 3
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 59 || โพสต์เมื่อ: 18 พ.ย. 2553 เวลา 11:04 น.

สวัสดีครับ ผมมีพาสสปอร์ตอยากไปเที่ยวเชียงรุ้งถ้าไปทางเชียงของไปเองต้องทำขั้นตอนอย่างไรบ้างครับช่วยกรุณาบอกให้ทราบหน่อยครับ

Back to Top

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 60 || โพสต์เมื่อ: 21 พ.ย. 2553 เวลา 06:13 น.

อ้างถึงความเห็น 58 : Guest_eiuham @ 11 พ.ย. 2553 เวลา 11:58 น.

อีกไม่กี่วันนี้  จะต้องไปลำปางโดยรถส่วนตัว(จาก กทม)   อยากไปหลวงพระบางต่อค่ะแต่จะไม่เอารถเข้าลาว

ไม่ทราบว่าควรเข้าทางน่าน หรือทางเชียงรายดีค่ะ  มีรถเหมาสำหรับการเดินทาไปทม  ห้วยโกนหรือห้วยทราย

ไหมคะ  หรือมีแต่ต้องนั่งเรือไปเท่าน้น  มีรถตู้เหมาจากห้วยโก๋นไปหลวงพระบางไหมค่ะ ติดต่อที่ไหนค่ะ  ประมาณเท่าไรด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เดี๋ยวนี้ ไปหลวงพระบางไปได้ทั้งสองทาง

ไปทางเชียงของ ข้ามฝั่งห้วยทราย ลาว แล้วต่อรถโดยสารมีออกทุกวัน 9.00-11.00 น. หรือจะนั่งเรือช้า(2วัน)หรือเรือเร็ว(1วัน) หรือเช่ารถตู้เหมา ติดต่อ คุณทอง 081 0274081(เบอร์ไทย) ถ้านั่งรถก็ราวๆ 10 ชั่วโมง

ส่วนไปทางน่าน ขับรถจากน่านไปห้วยโก๋น อำเภอเฉลิมพระเกียรติ ราว 3 ชั่วโมง มีรถตู้เช่าจากด่านห้วยโก๋นข้ามด่านเมืองเงิน ไปปากแบง และต่อรถจากปากแบง ไปอุดมชัยและหลวงพระบาง หรือต่อเรือไปหลวงพระบาง

Back to Top

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 61 || โพสต์เมื่อ: 21 พ.ย. 2553 เวลา 06:19 น.

อ้างถึงความเห็น 59 : ลุงวัช @ 18 พ.ย. 2553 เวลา 11:04 น.
สวัสดีครับ ผมมีพาสสปอร์ตอยากไปเที่ยวเชียงรุ้งถ้าไปทางเชียงของไปเองต้องทำขั้นตอนอย่างไรบ้างครับช่วยกรุณาบอกให้ทราบหน่อยครับ

เอาพาสปอร์ทและรูป 1 ใบไปทำวีซ่าจีนที่สถานฑูตจีนที่เชียงใหม่หรือที่กรุงเทพฯ หรือจะใช้บริการจากบริษัททัวร์ทำให้ก็ได้ ค่าวีซ่า 1,000 บาท  จากนั้นก็สามารถเข้าจีนได้โดยสะดวกครับ

มีอีกวิธีถ้าไปแค่ เชียงรุ้ง ก็เอาพาสปอร์ทไปทำที่ชายแดนจีนบ่อหาน เข้าทำวีซ่าให้เฉพาะสิบสองปันนา ค่าใช้จ่ายราวๆ 180 หยวน แต่ใช้ข้ามเมืองไปเมืองอื่นในจีนไม่ได้

Back to Top

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 62 || โพสต์เมื่อ: 21 พ.ย. 2553 เวลา 06:23 น.

อ้างถึงความเห็น 56 : chalermphun @ 31 ส.ค. 2553 เวลา 20:53 น.

มีรถจากเวียงจันไปคุนหมิงไหมคับ

ถ้ามีแล้วขึ้นที่ไหนอย่างไร ราคาเท่ารัยคับ

ขออภัยไม่ทันเห็นคำถามนี้

รถประจำทางเวียงจันท์-คุนหมิง มีออกจากท่ารถที่เวียงจันท์ทุกวัน

เป็นรถปรับอากาศแบบมีเตียงนอน 2 ชั้น วิ่งจากเวียงจันท์ ผ่านหลวงพระบาง - อุดมชัย -บ่อเตน -เชียงรุ้ง -ซือเหมา-คุนหมิง

ราคาจดไว้ที่ไหน หาไม่เจอแล้วล่ะ ไว้ถามมาฝากอีกที

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 21 พ.ย. 2553 เวลา 06:24 น. โดย คนเชียงของ

Back to Top

ดาหลาเดหลี
จำนวนโพสต์: 16
Rank:

ความคิดเห็นที่ 63 || โพสต์เมื่อ: 21 ธ.ค. 2553 เวลา 15:16 น.

เชียงของมีอะไรให้ดูชมบ้างคะ อยากไปแค่เชียงของ ไม่อยากข้ามไปลาว อยากไปอยู่หลายๆ วัน มีที่พักแบบไม่แพงมากมั้ยคะ ประเภทเกสต์เฮาส์อ่ะค่ะ

ทั้งๆ ที่รู้ ว่าไกล จะไป แม้ไกลกว่านั้น
กี่เดือนกี่ปี กี่วัน คืบคลาน พ้นผ่านเพื่อเธอ
เพื่อวันที่หวัง ยังรอ ต่อไป ด้วยใจมั่นคง หลงคอยแล
แม้คืนวันไกลห่าง ไม่จืดจางร้างลา
แม้เวลาร่วงเลย อยู่เป็นนิรันดร์
Back to Top

ชายในสายหมอก
จำนวนโพสต์: 642
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 64 || โพสต์เมื่อ: 21 ธ.ค. 2553 เวลา 22:13 น.

มีที่พักแบบไม่แพงมากมั้ยคะ ประเภทเกสต์เฮาส์อ่ะค่ะ

มี มากมายเลยครับ ที่เคยนอนถูกสุด 80 บาท ต่อ คืนครับ

Back to Top

ดาหลาเดหลี
จำนวนโพสต์: 16
Rank:

ความคิดเห็นที่ 65 || โพสต์เมื่อ: 1 ก.พ. 2554 เวลา 13:24 น.

ขอบคุณคุณชายในสายหมอกนะคะ

ได้ไปนอนเชียงของมา 4 คืนช่วงหลังปีใหม่ สงบดี ชอบค่ะ ได้อยู่แบบเงียบๆ คนเดียว ไม่มีเรื่องให้ต้องคิด เหมือนได้ชาร์ตพลังเต็มที่

ที่ไม่ชอบอยู่อย่างนึงคือ อากาศไม่ค่อยดี มีกลิ่นควันรถทั้งวัน แม้กระทั่งในซอย นอกนั้นชอบค่ะ ยังคงความเรียบง่าย สงบอยู่มาก ยิ่งถนนเลียบชายโขง ยิ่งเงียบ สงบ

ถ้ามีโอกาส คงจะไปอีกค่ะ

ทั้งๆ ที่รู้ ว่าไกล จะไป แม้ไกลกว่านั้น
กี่เดือนกี่ปี กี่วัน คืบคลาน พ้นผ่านเพื่อเธอ
เพื่อวันที่หวัง ยังรอ ต่อไป ด้วยใจมั่นคง หลงคอยแล
แม้คืนวันไกลห่าง ไม่จืดจางร้างลา
แม้เวลาร่วงเลย อยู่เป็นนิรันดร์
Back to Top

Guest_เมย์
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 66 || โพสต์เมื่อ: 9 ส.ค. 2554 เวลา 14:09 น.

Back to Top

Guest_เมย์
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 67 || โพสต์เมื่อ: 9 ส.ค. 2554 เวลา 14:09 น.

Back to Top

Benbenz
จำนวนโพสต์: 2
Rank:

ความคิดเห็นที่ 68 || โพสต์เมื่อ: 23 พ.ย. 2554 เวลา 10:12 น.

ขอแนะนำให้เพื่อนๆๆ มาก่อนสักหนึ่งวัน

มาเที่ยวเชียงของ ตอนกลางคืน มีถนนคนดิน

มีร้านอาหารบรรยากาศดีๆๆ ริมนำโขง

ค่าโรงแรมก็ไม่แพง400-800 บาท ติดแม่น้ำโขงเลยครับ

ลองมาเที่ยวเชียงของดูแล้วจะตดใจนะจะบอกให้

เบนซ์ น้ำม้าเชียงของ

Back to Top

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 69 || โพสต์เมื่อ: 16 ก.พ. 2555 เวลา 10:52 น.

เปิดวิ่งแล้วครับ รถทัวร์นอนพิเศษเส้นทาง ห้วยทราย-เชียงรุ่ง-คุนหมิง

ราคาค่าตั๋ว 1,680 บาท ออกทุกวัน 9.30 น.ที่ฝั่งเมืองห้วยทรายตรงข้ามเมืองเชียงของ

ถึงคุนหมิงประมาณ 5 โมงเย็นอีกวัน

จองตั๋วและรายละเอียดสอบถามได้ที่  โทรฯ  083 5671008

Back to Top

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 70 || โพสต์เมื่อ: 16 ก.พ. 2555 เวลา 12:37 น.

เปิดแล้วรถทัวร์พิเศษไทย-ลาวภาคเหนือ

วิ่งเชียงใหม่-เชียงราย-เชียงของ-ห้วยทราย-หลวงน้ำทา-หลวงพระบาง

ออก 9 โมง ที่เชียงใหม่
ถึงเชียงของ ประมาณ 3 - 4 โมงเย็น
ผ่านการข้ามแดน ประมาณ 1-2 ชั่วโมง
เดินทางจากห้วยทราย ประมาณ 17.00 น. - 18.00 น.
ถึงหลวงพระบางอย่างเร็วสุด ประมาณ 6 โมงเช้า ก่อน 9 โมง
ขึ้นอยู่กับสภาพถนน ใน สปป.ลาวครับ

Back to Top

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 72 || โพสต์เมื่อ: 16 ก.พ. 2555 เวลา 12:50 น.

เวลาถึงบ่อแก้ว และค่าโดยสาร ซื้อตั๋วได้ที่สำนักงานบริษัท บขส.ทุกที่.

Back to Top

ics418
จำนวนโพสต์: 602
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 73 || โพสต์เมื่อ: 22 ก.พ. 2555 เวลา 19:50 น.

ราคารถและเรือที่ฝั่งห้วยทรายเมื่อ 8 กพ.55 ครับ

Back to Top
ics418@yahoo.com

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 74 || โพสต์เมื่อ: 24 พ.ค. 2555 เวลา 07:03 น.

ตารางเวลาและค่าโดยสารรถเชียงใหม่-เชียงของ-หลวงพระบาง

Back to Top

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 75 || โพสต์เมื่อ: 24 พ.ค. 2555 เวลา 07:06 น.

Back to Top

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 76 || โพสต์เมื่อ: 2 ต.ค. 2555 เวลา 12:47 น.

คิวรถเมืองห้วยทราย แขวงบ่อแก้ว เปิดสถานที่ใหม่แล้วตังแต่ 1 กันยายน 2555  ห่างจากตัวเมืองห้วยทรายราว 4 กิโลเมตร สำหรับรถโดยสารระหว่างประเทศ และ รถบัสภายในประเทศลาว

Back to Top

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 77 || โพสต์เมื่อ: 2 ต.ค. 2555 เวลา 12:49 น.

ตารางเดินรถจากห้วยทรายไปเมืองต่างๆในลาว พร้อมราคาค่าโดยสาร

Back to Top

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 78 || โพสต์เมื่อ: 2 ต.ค. 2555 เวลา 12:52 น.

ตารางเดินรถจากเมืองห้วยทราย แขวงบ่อแก้ว ไป เชียงรุ้ง คุนหมิง (จีน)   เดียนเบียนฟู (เวียตนาม)  เชียงใหม่ (ไทย)

Back to Top

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 79 || โพสต์เมื่อ: 2 ต.ค. 2555 เวลา 12:55 น.

รถนอน วีไอพี ไป เชียงรุ้ง และคุนหมิง จีน

Back to Top

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 80 || โพสต์เมื่อ: 2 ต.ค. 2555 เวลา 12:56 น.

อาคารรถโดยสาร

Back to Top

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 81 || โพสต์เมื่อ: 2 ต.ค. 2555 เวลา 12:58 น.

แขวงบ่อแก้ว ยินดีต้อนรับ

Back to Top

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 82 || โพสต์เมื่อ: 2 ต.ค. 2555 เวลา 13:01 น.

ราคาค่าโดยสารไปเมืองต่างๆ

Back to Top

Guest_alex
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 83 || โพสต์เมื่อ: 2 พ.ย. 2555 เวลา 22:10 น.

ขอความอนุเคราะห์ครับ..เนื่องจากวันวันจัทร์ที่26 พ.ย.55กระผมและคณะประมาณ130คนจะไปทอดกระฐินที่วัดร่องห้า อ.เชียงของ โดยในคืนวันที่25 พ.ย.55 จะพักที่โรงแรมtทิคการ์เด็นและโรงแรมเชียงของตามกำหนดการถวายกฐินเสร็จประมาณ11.09 น.ของวันที่26พ.ย.55เสร็จแล้วรับประทานอาหาร-กลับ กทม. ส่วนตัวผมและเพื่อนๆหลายคนจะลางาน2-3วันอยู่เที่ยวต่อหลายกลุ่มโดยแยกย้ายกันไปตามใจฝัน จึงมีคำถามว่า

1.ถ้าผมอยากไปเที่ยวหลวงพระบาง ควรจะไปทางเรือหรือรถดี เที่ยวเวลาใดจะเหมาะ ขั้นตอนทางเอกสารจะยุ่งยากหรือไม่ผมมีPassportไปด้วย กลับเครื่องจากหลวงพระบาง

2.ถ้าผมไม่ไปหลวงพระบางแต่จะเที่ยวบริเวณใกล้เคียงโดยในคืนวันที่ 26-27 พ.ย.55ผมค้างคืนที่ห้วยทราย มีที่พักและแหล่งท่องเที่ยวใดบ้าง  กลับเครื่องจากเชียงรายเที่ยวสุดท้าย

ขอบคุณมากๆสำหรับทุกคำตอบครับ

Back to Top

ปิยะชาติ
จำนวนโพสต์: 118
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 84 || โพสต์เมื่อ: 30 พ.ย. 2555 เวลา 20:29 น.

ทำงานหล่ะปวดหัววววว...ออกทัวร์ซิสู้ตายยยยย.....

Back to Top
bundarika39@hotmail.com bundarika39@hotmail.com

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 85 || โพสต์เมื่อ: 29 ม.ค. 2557 เวลา 07:43 น.

ภายหลังสะพานแม่น้ำโขงแห่งที่4ที่เชียงของเปิดเมื่อธันวาคม 2556 นักท่องเที่ยวต้องมาข้ามไปลาวที่ด่านสะพานใหม่เท่านั้น

ดังนั้น นักท่องเที่ยวที่จะข้ามฝั่งไปเมืองห้วยทรายต้องต่อรถข้ามไปมีค่าโดยสารดังนี้ครับ

1.ค่ารถสามล้อจากตลาดเชียงของ ไป ด่านตม.สะพาน เหมาคันละ 200 บาท นั่งได้ 4 คน ราคาต่อรองได้

2. ค่ารถบัสข้ามสะพาน 25 บาท/คน

3. ค่ารถต่อจากสะพานฝั่งลาวไปท่ารถเมล์สายเหนือ,ท่าเรือช้า. 60 บาท/คน

Back to Top

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 86 || โพสต์เมื่อ: 13 พ.ค. 2557 เวลา 20:05 น.

เปิดแล้วเที่ยวบิน ดอนเมือง-เชียงของโดยสายการบินนกแอร์ เริ่มตั้งแต่วันที่ 29 พค.57 เป็นต้นไป

Back to Top

คนเชียงของ
Rank:

ความคิดเห็นที่ 87 || โพสต์เมื่อ: 13 พ.ค. 2557 เวลา 20:09 น.

ตารางและเวลาเดินทาง เที่ยวบินดอนเมือง-เชียงของ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 82
กำลังแสดงหน้าที่ 2 / 2 หน้า
9 7 1 [ 2 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย