ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

สอบถามหน่อยค่ะ จากเชียงราย ไปน้าตกภูซาง เกษตรดอยผาหม่น ภูชี้ฟ้าดอยผาตั้ง
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> เชียงของ เมืองเล็ก ๆ น่าอยู่น่าเที่ยวชายแดน ติดแม่น้ำโขงและกำลังจะเจริญอย่างรวดเร็วเมื่อสะพานเสร็จ
ความเห็นทั้งหมด: 3
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
แขกรับเชิญ
เมื่อ: 27 ก.พ. 2551 เวลา 14:19 น.

มีโปรแกรมจะไปเชียงราย ค่ะ แต่จะไม่ไปนอนที่ภูชี้ฟ้าค่ะ อยากนอนในเมือง เลยอยากถามท่านผู้รู้ค่ะว่า

จากเชียงราย ไปน้ำตกภูซาง ประมาณกี่กิโลค่ะ

ระยะทางจาก น้ำตกภูซาง ไปเกษตรดอยผาหม่น กี่กิโลค่ะ

คือจะไป น้ำตกภูซาง ดอยผาหม่น ดอยผาตั้ง แล้วกลับตัวเมืองเชียงราย ระยะทางแต่ละที่ไกลกันมากมั้ยค่ะ

แล้วระหว่างทางที่ไป มีที่อื่นให้แวะเที่ยวบ้างมั้ยค่ะ

ขอทราบเส้นทางการเดินทางด้วยค่ะ ว่าไปทางไหนจะสะดวก และประหยัดเวลาที่สุดค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

คนเชียงของ
ระดับสมาชิก:
[ ผู้ดูแลบอร์ดเชียงของ ]
จำนวนโพสต์: 335
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 28 ก.พ. 2551 เวลา 06:01 น.

หารูปแผนที่มาจากคุณพิช  คุณก้อยลองศึกษาดูครับ

Back to Top

Guest_ก้อย
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 3 มี.ค. 2551 เวลา 18:18 น.

ขอบคุณค่ะแผนที่ช่วยได้มากเลยค่ะ

แต่อยากจะทราบอีกนิดนึงค่ะว่า ระยะทางจากเชียงราย ไปเชียงคำ เป็นทางภูเขา คดเคี้ยว หรือว่าทางราบ และลาดยาง ค่ะจะได้ประเมินเวลาได้ถูกค่ะ

Back to Top

ลาวัลย์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 4,538
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 3 มี.ค. 2551 เวลา 20:59 น.

ถือวิสาสะ...ขอตอบแทนละนะจากเชียงรายมาเชียงคำประมาณ97กม.
จากเชียงคำไปน้ำตกภูซาง 24 กม.
ทางลาดยางตลอดทางราบตลอด คดเคี้ยวช่วงเชียงเคียนไม่มากนัก
ขับรถใช้เวลาไม่น่าเกินชั่วโมงครึ่งในความเร็วพอประมาณไม่ซิ่งมากนัก
ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคร้าบ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 6 มี.ค. 2551 เวลา 13:05 น. โดย ลาวัลย์

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 3
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย