ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ซื้อตั๋วรถไฟไปเลาไก เข้าซาปา
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ข้อมูลท่องเที่ยว ประเทศเวียดนาม - ฮานอย เว้ ฮอยอัน โฮจิมินท์
ความเห็นทั้งหมด: 3
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 17
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

เมื่อ: 25 พ.ย. 2550 เวลา 00:14 น.

สวัสดีค่ะ

เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่นะคะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

เพราะรู้แล้วว่า ชีวิตคือการเดินทาง พักนี้ซักรู้สึกว่า เดินทางบ่อยมาก ทั้งในประเทศกับนอกประเทศ

ทริปเวียดนาม ฮานอย ซาปา ฮาลอง เป็นครั้งแรกที่เข้าเวียดนามค่ะ

มีำคำถามอยู่ว่า 

ซื้อตั๋วรถไฟที่ไหนดีค่ะ   เสริช์ทั้งในนี้กับพันทิปแล้ว ไม่ค่อยมีข้อมูลตรงนี้นัก  มีแต่บอกว่า

- ซื้อผ่านเอเยนต์ซี่ ..(ไม่ทราบว่า ซื้อกับเจ้าไหนดีค่ะ)

- ซื้อที่สถานีรถไฟเลย  ได้มาว่า  มีโอกาสได้ที่นั่งแย่สูง หรือไม่ นั่งแยกที่กันเลย ไม่ทราบว่า จริงหรือเปล่า

เลยอยากทราบว่า ซื้อยังไงดีล่ะคะ 

เพิ่งไปสอบถามกับ เอเยนต์ชี่เจ้าหนึ่ง แล้ว ได้แต่ราคาขาไปอย่างเดียว  ยังไม่ได้ราคาไปกลับเลย

แล้วก็เอเยนต์เขาต้องการให้โอนเงินมาก่อนแล้วจะจองตั๋วไว้ให้  

แต่เราไม่ค่อยไว้ใจเลยไม่อยากซื้อกับเขา

เลยอยากมาขอคำแนะนำการซื้อตั๋วรถไฟค่ะ

เราไปกันสามคน  อยากนอนตู้  Ratraco Express   ตู้ 4 เตียง 

ขาไปวันที่ 27 นี้  ขากลับวันที่ 29 นี้ค่ะ  (เดือนพ.ย.)

ไม่อยากโอนเงินไปก่อน กลัวโดนโกงง่ะ 

เราสามารถหาตั๋วได้ที่สถานีรถไฟได้เลยหรือเปล่าคะ 

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete
kiddsonpin12@yahoo.com

NY_pin
จำนวนโพสต์: 17
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 25 พ.ย. 2550 เวลา 17:58 น.

แวะมาอัพเดทค่ะ

ได้ตั๋วเรียบร้อยแล้วค่ะ  

ตกลงกันผ่านเมล์ ค่ะ 

ขอบคุณมากค่ะ แม้ว่าไม่มีใครช่วยมาตอบก็เถอะ  ไม่เป็นไร 

Back to Top
kiddsonpin12@yahoo.com

t_warin
จำนวนโพสต์: 14
Rank:

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 26 พ.ย. 2550 เวลา 21:57 น.

มาเก็บข้อมูลค่ะ จะไปเหมือนกันวันที่ 17-25 มกราคม 51 กลับมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ

Back to Top

dudewzaa
จำนวนโพสต์: 65
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 4 ธ.ค. 2550 เวลา 12:45 น.

แวะเข้ามาเก็บข้อมูลเหมือนกานค่ะ

แล้วตกลงซื้อกับเอเย่นรึป่าวค่ะ แล้วตกลงราคากันเท่าไหร่หรอ

Back to Top
p_thongorn@hotmail.com

ความเห็นทั้งหมด: 3
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย