ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

สอบถามข้อมูลที่พักสำหรับการสัมมนาครับ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> แนะนำที่พัก สอบถามการเดินทาง แลกเปลี่ยนภาพ ข้อมูลท่องเที่ยวเกาะเสม็ด
ความเห็นทั้งหมด: 4
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
แขกรับเชิญ
เมื่อ: 9 ส.ค. 2550 เวลา 13:42 น.

รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับว่าบนเกาะเสม็ด มีที่พักสำหรับกรุ๊ปสัมมนา ประมาณ  60 คน ไหมครับ

ถ้าเป็นส่วนตัวหน่อยก็ดีครับ เพราะเกรงว่าเสียงจะดังรบกวนเค้า ( มีปาร์ตี้ด้วยครับ เครื่องดื่ม+คาราโอเกะ )

ถ้าเป็นรีสอร์ทเล็กๆ จะเหมาสถานที่ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

por
ระดับสมาชิก:
[ ขาประจำบอร์ดอุปกรณ์ ]
จำนวนโพสต์: 774
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 9 ส.ค. 2550 เวลา 14:03 น.

60 คน ลองเช็คบ้านพักของอุทยานแห่งชาติเขาแหลมหญ้าเกาะเสม็ดดูครับ

บนเกาะมีค่ายพักแรมอยู่แถวๆ อ่าวพร้าว  (โซน3) แต่ไม่ติดทะเล ส่วนตัวพอสมควร

สามารถจองใน web ได้เลย

http://www.dnp.go.th

แต่โดยส่วนตัว ไม่แนะนำให้จัดสัมมนาที่เกาะเสม็ดครับ ค่าใช้จ่ายแพงมาก

น่าจะจัดแถวๆ แหลมแม่พิมพ์มีเยอะเลยรีสอร์ตที่รับจัดสัมมนา ติดหาดด้วย

ค่าใช้จ่ายจะถูกลงกว่าครึ่ง

Back to Top

มาเยือน
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 9 ส.ค. 2550 เวลา 14:30 น.

ขอบคุณครับ คุณ por

สมาชิกอยากไปเกาะเสม็ดน่ะครับ เพราแถวระยอง บ้านเพ แหลมแม่พิมพ์ เคยจัดไปแล้ว ส่วนงบผมก็กะไว้แล้วว่าต้องแพง แต่เจ้านายบอกไม่เป็นไร เพราะมีงบของบริษัทฯให้ อิ..อิ.. ( แบบนี้ชอบ )

บ้านพักของอุทยานฯ สะดวกไหมครับ คือกลัวเรื่องกฏระเบียบ ข้อห้ามต่างๆ ฯลฯ..

เพราะมีพวกดื่ม ร้องเพลง เสียงดัง  ( วัยหนุ่ม ฉะ-กัน ทั้งนั้น )

เคยเหมาสถานที่ รู้สึกกจะชื่ออมรพันธ์ รีสอร์ท แถวบ้านเพ ห้องพักติดชายหาด  สถานที่ใช้ได้เลยครับ

คืออยากได้สถานที่คล้ายแบบนี้อีกอะครับ

Back to Top

por
[ ขาประจำบอร์ดอุปกรณ์ ]
จำนวนโพสต์: 774
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 10 ส.ค. 2550 เวลา 07:28 น.

บ้านพักอุทยานที่แนะนำไปเป็นเขตค่ายเยาวชน ซึ่งต้องห่างไกลกับจุดอื่นๆ เป็นส่วนตัวมากครับ ถึงจะทำกิจกรรมค่ายเยาวชนได้ แต่มีข้อเสียคือไม่ติดชายหาด อยู่บนหน้าผาเห็นวิว  สำหรับเรื่องเสียงไม่ต้องเป็นห่วง เพราะไม่มีใครอยู่แถวนั่นอยู่แล้วใช้เสียงเต็มที่ได้เลย แต่สิ่งอำนวยความสะดวกอื่นๆ ต้องถามทางอุทยานอีกทีว่าเขาสะดวกจัดให้หรือเปล่าแต่ส่วนใหญ่ไม่มีปัญหาเพราะที่นั้นใช้รับรองแขกที่มาจากกรมอุทยานเป็นประจำเกือบทุกเดือน

เบอร์โทรอุทยาน 0 3865 3034

เวปไซด์อุทยาน http://www.dnp.go.th/parkreserve/asp/style1/default.asp?npid=205&lg=1

Back to Top

สมจิต
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 432
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 8 ธ.ค. 2550 เวลา 01:18 น.

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 4
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย