ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

รีวิวค่าใช้จ่ายหาดวงเดือน และ ภาพสวยๆเล็กๆน้อยๆ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> แนะนำที่พัก สอบถามการเดินทาง แลกเปลี่ยนภาพ ข้อมูลท่องเที่ยวเกาะเสม็ด
ความเห็นทั้งหมด: 25
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 539
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

เมื่อ: 12 มิ.ย. 2551 เวลา 11:52 น.

ทรีปนี้เป็นการเที่ยวครังแรกของผมและก็ได้ Trekkingthai.com เป็นฐานข้อมูลในการเที่ยวทรีปนี้ครับ

ทรีปนี้ออกจากกรุงเทพถึงท่าเรือนวลทิพน์ประมาณ 10.00 ใช้เวลาจากท่าเรือนวลทิพย์ไปยังเกาะเสม็ดโดยปกติประมาณ 45 นาที

โดยจะมีเรืออกทุกชัวโมง ค่าโดยสาร จากท่าเรือนวลทิพย์ ถึง หาดวงเดือน ไปกลับ 120 บาท

โดยที่หน้าตั๋วจะไม่ระบุเทียว วัน เวลา จะกลับเที่ยวไหนก็ได้ ในการเดินทางเรือจะส่งณ.ท่าเรือหน้าด่านก่อน และ ไปส่งณ.หาดวงเดือนครับ

หาดวงเดือนจะไม่มีท่าเรื่อ ในการขึ้นหาดจะมีเรือเล็กเข้ามารับที่เรือโดยมีค้าใช้จ่ายคนละ 10 บาทครับ

พอขึ้นหาดแล้ว จะมีเจ้าหน้าที่ของกรมอุทยานป่าไม้เก็บค่าขึ้นเกาะคนละ 20 บาทครับ

หลังจากนั้นเข้าที่พักครับ เที่ยวครั่งนี้พักที่ซีฮอสครับค่าใช้จ่ายห้องละ 1,000 บาท ค่ามัดจำกุญแจ 200 บาท

ที่พักถือว่าใช้ได้ครับ แอร์,ที่วี,ตู้เย็น,เครื่องทำน้ำอุ่น,ผ้าเช็ดตัว 2 ผื้น (ในการจองห้องพักทุกที่ณ.หาดวงเดือนแนะนำให้จองล่วงหน้า2สัปดาห์ครับ)

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete
kasiti_cks@hotmail.com

EMT Firerescue
Rank:

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 12 มิ.ย. 2551 เวลา 12:10 น.

หลังจากเก็บของ และ เข้าที่พักเรียบร้อยแล้วก็ดินหาร้านอาหารมื้อเที่ยงบนหาดวงเดือน

ก็มานั่นที่ร้าน PJ. House หลายๆกระทู้ที่อ่านมาบอกร้านนี้อาหารไม่อร่อย และ ราคาแพง

ตอนไปเที่ยวก็ลืมอ่านรีวิวเรื่องร้านอาหารริมหาดวงเดือน สำหรับผมร้านนี้เข้าก็ใจดีครับ

ผมซื้อเหล้า,โซดา,น้ำเปล่า,น้ำอัดลมจากท่าเรือไปทานที่ร้านเข้าก็ไม่ชาทร์ค่าเหล้า อาจมีแซวเล็กน้อย

ราคาอาหารถ้าเทียบกับร้านอื่นอากจะแพงแต่แพ่งกว่าไม่มากครับรับได้ทรีปนี้ไป 5 คน

ทานอาหารมื้อใหญ่ๆ 2 มื้อ บ่าย และ เย็น รวมทั่งหมด 2,600 บาท 

อาหารร้านนี้ถือว่าอร่อยมากๆ ราคาอาหารของร้านPJ. Houseเท่าที่จำได้ประมาณนี้ครับ

น้ำ(มิกเซอร์ทุกอย่าง) 30 บาท , อาหารจานเดียว 60-80 บาท , กับข้าวทัวไป 100-120 บาท

กับข้าวทัวไปทะเล 150 บาท

ภาพบรรยากาศในช่วงค่ำครับ 

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 12 มิ.ย. 2551 เวลา 12:11 น. โดย EMT Firerescue

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 12 มิ.ย. 2551 เวลา 12:10 น.

ภาพบรรยากาศในช่วงค่ำครับ 

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 12 มิ.ย. 2551 เวลา 12:42 น.

ไปเที่ยวนี้เนื่องผมเองแขนเจ็บเนื่องเนื่องจากประสบอุบัติขณะอยู่บนรถพยาบาล

เลยไม่ได้เล่นกิจกรรมทางน้ำทุกประเภทเลยครับ แต่ได้จดค่าใช้จ่ายต่างๆประมาณนี้ครับ

ดำน้ำ 3 เกาะแวะชมกระชังปลา พร้อมอาหารแบบบุฟเฟ่ 1 มื้อ 350 - 400 / 1 ท่าน

เจ็ทสกี 30 นาที 1200 บาท

เรื่อกล้วย 30 นาที่ 800 บาท

รถมอเตอไซยด์ 350 - 400 / วัน

รถกระบะรับจ้างนั่งประมาณ 26-18 คน 250 / เที่ยว

แนะนำถ้าไปกันหลายๆคนแน่ะนำหาดวงเดือนเหมาะสมสุดๆครับเพราะมีเรือลงถึงหน้าหาดไม่ต้อง

ไปต่อรถให้เหนื่อยเลยครับ บนหาดวงเดือนมีร้านมินิมาทร์ 2 ร้านครับคือ 108 ช๊อป และ ซีฮอสมินิมาทร์

ถ้าไปกันหลายๆคนแนะนำให้ซื้อของใช้ และ เครื่องดื่มจากท่าเรือบ้านเพครับ ของบนเกาะจะมีราคาแพง

มากกว่าพอสมครวครับ

ที่สำคัญในตอนกลางคืนระหว่างเดินเข้าที่พักคืนยุงตัวใหญ่ และ กัดเจ็บมากๆ

มาดูบรรยากาศทั่วไปริมหาดในช่วงเวลากลางคืนกันต่อเลยครับ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 12 มิ.ย. 2551 เวลา 12:44 น.

บรรยากาศทั่วไปริมหาดในช่วงเวลากลางคืนครับ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 12 มิ.ย. 2551 เวลา 12:46 น.

บรรยากาศทั่วไปริมหาดในช่วงเวลากลางคืนครับ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 12 มิ.ย. 2551 เวลา 12:47 น.

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 12 มิ.ย. 2551 เวลา 12:59 น.

เนื่องจากทรีปนี้มีเวลาแค่ 2 วัน 1 คืน วันเสาร์,วันอาทิตย์ ผมจึงใช้เวลาอยู่ที่หาดวงเดือนถึงตอนเย็น

โดยที่เรือเที่ยวสุดท้ายที่จะออกจาดหาดวงเดือนคือ 16.00 น. ครับ

และที่สำคัญถ้าหลังจากเที่ยงไปแล้วนักท่องเที่ยวคนไทยจะน้อยมากๆเพราะหลายคนจะเดินทางกลับ

ในเวลานี้เป็นส่วนใหญ่ ทำให้หาดวงเดือนเงียบไปถนัดตา เหมื่อนเป็นหาดส่วนตัวของผม

และ เพื่อนๆเลยครับ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 12 มิ.ย. 2551 เวลา 13:03 น.

ภาพบรรยากาศเวลา 13.00 ในวันอาทิตย์ก่อนกลับครับ 

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 12 มิ.ย. 2551 เวลา 13:04 น.

ภาพบรรยากาศเวลา 13.00 ในวันอาทิตย์ก่อนกลับครับ 

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 12 มิ.ย. 2551 เวลา 13:07 น.

กระโดดข้ามภาพไปตอนกลางวันซะงั้นมาชมภาพบรรยาการในตอนกลางคืน

ริมหาดวงเดือนกันต่อเลยครับ ร้านอาหารริมหาด ริมทะเลจริงๆ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 12 มิ.ย. 2551 เวลา 13:08 น.

ภาพบรรยาการในตอนกลางคืน

ริมหาดวงเดือนกันต่อเลยครับ ร้านอาหารริมหาด ริมทะเลจริงๆ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 12 มิ.ย. 2551 เวลา 13:10 น.

รักเกาะเสม็ด รักหาดวงเดือน เจอกันใหม่คร่าวหน้าที่วงเดือนวิลล่าครับ.....

Back to Top

su_gusses
จำนวนโพสต์: 64
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 12 มิ.ย. 2551 เวลา 22:13 น.

อยากไปอีกอ่ะ

เสม็ด สำหรับคนที่ไม่เคยไปแต่อยากจะไป ดูซะ .......อิอิ

Back to Top
-

Guest_ประสบการตรง
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551 เวลา 09:51 น.

กระทู้นี้เจ้าของร้าน P.J. HOUSE เข้ามาตั้งกระทู้เองหรือเปล่า เท่าที่เคยไปทานที่ร้านนี้มาไม่เห็นว่ามีอะไรตรงกันกับที่กระทู้นี้บอกเลย ที่บอกว่าอาหารทะเลทั่วไปราคาอยู่ที่ 150 ขอยืนยันเลยครับว่าไม่จริงอย่างทีโพสไว้ในกระทู้ครับ  ที่เคยไปทานที่ร้านนี้มาแค่สั่งปลาหมึกย่างเน่าๆตัวเล็กๆ(ขอย้ำครับเล็กๆเน่าๆตัวเดียว)  350 บาท ครับพี่น้อง (ร้านอื่นอยู่ที่ 150-180)แล้วในภาพที่ 4-7 ก็ไม่ใช่ภาพของร้าน P.J. HOUSE ครับพี่น้องแต่เป็นร้านอาหารที่อยู่ติดกันครับ (จำได้)  ไม่อยากให้เพื่อนๆที่จะไปเที่ยวเสม็ดต้องมาเสียความรู้สึกเพราะร้านอาหารห่วยๆแบบนี้ครับ

Back to Top

Guest_บี
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551 เวลา 10:03 น.

เห็นด้วยกับคุณประสบการณ์ตรง เราไปทานที่ร้านนี้มาเหมือนกันเสียความรู้สึกสุดๆคะ

Back to Top

Guest_โดน
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551 เวลา 11:20 น.

เคยโดนร้านนี้แล้วเหมือนกัน   จะไม่เข้าอีกแล้ว(ถ้าได้ไปเที่ยวอีกครั้ง) 

Back to Top

Guest_ด้วยคน
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 17 || โพสต์เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551 เวลา 12:02 น.

ขอเตือนเพื่อนๆเรื่องร้าน   P.J. House  อีกคนเคยไปทานที่ร้านนี้มาเหมือนกันรู้สึกเสียดายเงินมากๆเลย

Back to Top

hoo_me
จำนวนโพสต์: 37
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551 เวลา 12:14 น.

งงดีคะ ตกลงใช่ร้าน P.J. HOUSE  หรือเปล่าเนี่ยยยย... อย่างไรเจ้าของกระทู้เข้ามาชี้แจงด้วยนะคะ เพื่อน ๆ จะได้ไม่เข้าใจผิดอ่ะ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 13 มิ.ย. 2551 เวลา 12:23 น. โดย hoo_me

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551 เวลา 15:56 น.

ตอนแรกที่เห็นกระทู้มีคนเข้ามาตอบ หรือ มาอ่านบ้างก็รู้สึกดีใจ

แต่พออ่านหลายๆความคิดเห็นก็รู้รู้สึกเสียความรู้สึกนิดหน่อย.....แต่ไม่เป็นไรครับเข้าใจ

เพราะว่าผมเองก็ถือเป็นน้องใหม่ที่จะทำการรีการท่องเที่ยว และ เดินทางในครังนี้เป็นครังแรก

บางข้อความอาจจะมองได้ว่าผมเองเขียนเชีย หรือ มีส่วนได้ส่วนเสียหรือเปล่า

ตรงนี้ผมยืนยันดัวเกีตรและศักศรีของความเป็นลูกผู้ชายผมเองไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร

กับทางร้านP.J. HOUSE อย่างแน่นอนครับ และ ที่เพื่อนๆพี่ๆหรือใครหลายๆคนที่บอกว่าแพง

ก็เพราะว่าเคยไปมาหลายครังแล้ว และ ได้ลองเปรียบเที่ยบราคากับร้านอาหารร้านอื่นที่ราคาถูกกว่า

แต่สำหรับผมครั่งนี้เป็นการไปครั่งแรกจึงไม่ได้เตรี่ยมตัวเรื่องราคาอาหารว่าที่ไหนถูก ที่ไหนแพง

ทีไหน่อร่อย เห็นว่าไกล้ที่พักดีก็เลยนั่งร้านนี้ก็เท่านั่นเองครับ

ส่วนภาพในความคินเห็นที่ 3,4,5,6 เป็นร้านที่อยู่ติดกับร้าน  P.J. HOUSE  ครับ

สองร้านนี้เป็นญาติกันเห็นบรรยาการในช่วงหัวค่ำยังไม่ค่อยมีคนจึงถ่ายภาพเก็บมาไว้ครับ

ปล.สุดท้ายครับข้อความทั้งหมดตั้งแต่ต้นมันมาจากประการส่วนตัวของผมอาจมีความแตกต่างจาก

เพื่อนๆพี่ๆหรือใครหลายๆคนครับ ตรงนี้ผมเข้าใจ และ รับฟัง

แต่เจตนของผมคือเพื่อเป็นข้อมูล ให้ผู้ที่ต้องการท่องเที่ยวใช้เป็นการแลกเปลี่ยนประสบการณ์

Back to Top

Guest_พรรณี
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 20 || โพสต์เมื่อ: 22 มิ.ย. 2551 เวลา 13:34 น.

หลงรักอ่าวลุงดำ.... เราว่าไปอ่าวลุงดำเหอะวิวก็สวย อาหารก็อร่อย ราคาไม่แพง หาดเป็นส่วนตัวดี ที่พักก็โอ ต้อนรับก็ดี

Back to Top

Guest_aon
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 21 || โพสต์เมื่อ: 23 มิ.ย. 2551 เวลา 14:26 น.

น่าไปบ้างจังเลยอ่าวลุงดำน่ะแล้วที่พักล่ะราคาแพงไหมอาหารการกินด้วย เคยไปแต่วงเดือนแบบว่าแพงไปนินึ่ง ปล ขอบคุณมาก+

Back to Top

super_pop
จำนวนโพสต์: 104
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 22 || โพสต์เมื่อ: 6 ก.ค. 2551 เวลา 11:44 น.

ไปเที่ยวที่ไหนก้อดี...คนท่องเที่ยวก้อต้องเตรียมตัวหาข้อมูลและเผื่อเหลือเผื่อขาดอยู่แล้ว ผมไปเสม็ดครั้งแรกนิก้อหาข้อมุลในนิแหละครับ...ถ้าทริปไหนไม่มีปัญหาก้อถือว่าโชคดีไปและจะได้ความประทับใจไปเต็ม แต่ถ้าโดนฟันก้อถือว่าเป็นประสบการณ์ จากการไปผจญภัย ดังนั้นอย่าไปคิดอะไรมากเลยครับเตรียมตัวให้พร้อมแล้วออกไปผจญภัยกันดีกว่า ไปเที่ยวอย่าไปเครียดเลยครับ...คิดซะว่าขำๆ เสียดายเวลาพักผ่อนอันมีค่าครับ...เห็นด้วยมั้ย 

Back to Top
pop9961@hotmail.com

Rank:

ความคิดเห็นที่ 23 || โพสต์เมื่อ: 18 ก.ค. 2551 เวลา 05:11 น.

Back to Top

su_gusses
จำนวนโพสต์: 64
Rank:

ความคิดเห็นที่ 24 || โพสต์เมื่อ: 20 ก.ค. 2551 เวลา 20:45 น.

เปนกำ....ลังใจให้นะค๊ะ 

เสม็ด สำหรับคนที่ไม่เคยไปแต่อยากจะไป ดูซะ .......อิอิ

Back to Top
-

Guest_bb
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 25 || โพสต์เมื่อ: 28 พ.ย. 2551 เวลา 02:41 น.

อยากบอกเช่นกันค่ะ ร้านP.J. HOUSe วันที่ 03-11-2008 ล่าสุดเลย ราคาที่คิดเงิน ไม่ตรงกับในเมนูด้วยค่ะ สั่งอาหารไป 4 อย่าง 1200 บาท bbQในป้าย หน้าร้านติด 150 เช้คในบิล 250กุ้งแช่น้ำปลา เหี่ยวๆ ในเมนู 100 บาท ในบิล 250 แถมปลานึ่งมะนาว ก็ไม่สด สั่งปูนึ่ง ครึ่งโล ใด้ปูตัวเล็กๆ มา 2 ตัว 300 บาท ร้านนี้แย่มากๆๆคงทำบ่อยแล้วเช้นกัน อยากเตือนผู้ที่กำลังจะไป เสม็ด นะคะ

**สำหรับ เจ้าของกระทู้เป็นกำลังใจให้นะคะคงแค่ลงรูปไม่ชัดเจน สู้ๆค่ะ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 25
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย