ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

มี เหมาทริป ครึ่งวันเช้าเชียงใหม่ - ดอยสุเทพ - ดอยปุย มั๊ยค่ะ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> รวมข้อมูลท่องเที่ยว จ. เชียงใหม่
ความเห็นทั้งหมด: 11
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
โปรโมชั่น โรงแรมที่เชียงใหม่
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 17
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

เมื่อ: 23 พ.ย. 2554 เวลา 15:05 น.

สอบถามกูรูผู้รอบรู้หน่อยจ้า .....

กรณีเหมารถ
1. มีเหมาทริป ครึ่งวัน ไปดอยสุเทพ - ดอยปุย และที่ใกล้ ๆ   มั๊ยค่ะ   มีเวลาช่วงเช้า ตั้งแต่ 6.00  -   12.00 น .

2. ค่ารถเหมาเท่าไรค่ะ   (ไป 2 คน )

กรณีไปเอง

1. จะไปดอยสุเทพ - ดอยปุย  ออกจากตัวเมืองเชียงใหม่ ไปยังไง

2. ค่าใช้จ่ายเท่าไรค่ะ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

ไ_อ้คล้าว
จำนวนโพสต์: 12,391
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 23 พ.ย. 2554 เวลา 15:58 น.

อาจจะตกลงราคากับรถสองแถวก็ได้ครับ รถมีเยอะมาก แล้วแต่เราต่อรอง 

รอผู้รู้จริงๆ มาตอบอีกที่นะครับ

ติดตามการเดินทางของไอ้คล้าวได้ที่
 facebook   ไอ้คล้าวผจญภัย

ผมไม่ได้ทำงานที่ TKT ตั้งแต่ มีค 2553 แล้วนะครับ มีอะไรติดต่อที่ สำนักงานได้เลยครับ
เพราะผมไม่รู้เรื่อง
ตอนนี้ผมอยู่อุบล แวะมาทักทายได้ครับ ผมอยู่แถวๆ ตลาดวารินชำราบ
Back to Top
liverpool_0503@hotmail.com liverpool_0503@hotmail.com

sadako
จำนวนโพสต์: 238
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 27 พ.ย. 2554 เวลา 20:24 น.

จะขึ้นวันไหนเอ่ย แล้วพักที่ไหน เน้นอะไรพิเศษไหม ไปสองคนเหรอ จริงๆถ้าไม่ลำบากอะไรขี่มอไซด์จะสนุกมากเลย แต่ถ้าขี่ไม่แข็งไปสองคนไม่เกิน 200 ถ้าไปขึ้นตรงตีนดอยนะค่ะหาต่อราคาได้ถ้าจะเอาเกินนั้นก็เดินไปหาเจ้าอื่นแทนไม่ต้องไปฟังเสียงคนขับรถหรอกค่ะ

Back to Top
ma_gic120@hotmail.com

kitty_be
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 28 พ.ย. 2554 เวลา 13:29 น.

จะขึ้นไปดอยสุเทพ วันที่ 16 ธันวาคม  ตั้งแต่เช้าเลย

โดยออกจากตัวเมืองเชียงใหม่ ไปดอยสุเทพ - ปุย  7 โมงเช้า กลับ- 12.00 น.  ถึงตัวเมืองเชียงใหม่ทันไหมค่ะ
เพราะว่า บ่ายโมงจะต้องนั่งจากอาเขตไปปายอีกค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยแนะนำนะค่ะ ^^

Back to Top

sadako
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 28 พ.ย. 2554 เวลา 22:49 น.

ทันอยู่แล้วจ้า ว่าแต่ตั้งงบไปครั้งนี้เท่าไหร่ แล้วพักแถวไหนค่ะจะได้กะเวลาถูก อืม..ถ้าพักแถวอาเขตก็ไปตกลงราคากับสี่ล้อได้ที่อาเขตเลยถ้าเหมานะไม่เกิน 600 เพราะบนนั้นจุดชมวิว ให้แวะ พอถึงดอยไหว้พระเสร็จก็ต่อด้วยหมู่บ้านแม้วไม่ไกลหรอกจ๊ะ แต่ต้องบอกสี่ล้อว่าจะแวะไหนบ้าง ถ้าเอาเกินนั้นก็นั่งสี่ล้อไปลงสวนสัตว์แล้วเดินย้อนมาหน่อยต่อราคาจะถูกอีกนิดค่ะ คือที่แน่ๆ อยากรู้ว่าคุณพักแถวไหนและตั้งใจจะดูจะชมอะไรบ้างนะค่ะจะได้แนะนำถูกนะจ๊ะ^^

Back to Top

kitty_be
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 29 พ.ย. 2554 เวลา 09:01 น.

ว๊าววว.....K. SADAKO  ใจดีจัง  ^^

อันพักแถว มช. จ้า  ที่พัก บ้านอ้ายหล้า  ถ.โสตศึกษา ^^
ตั้งงบ ก็ไม่เกิน  500 บาท สำหรับเที่ยว ดอยสุเทพ - ปุย ( พอรึป่าวเอ่ย ) อิอิอิ  ไปเองนะค่ะ แบบไม่เหมาจ้า
เที่ยวอยู่ 2 ที่ค่ะ  คือ ดอยสุเทพ  และ ดอยปุย ค๊าาา ....

*** ดอยปุย คือ หมู่บ้านแม้ว รึป่าวค่ะ *** 

ขอบคุณมากๆๆๆ สำหรับข้อมูลนะค่ะ

Back to Top

sadako
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 29 พ.ย. 2554 เวลา 11:20 น.

จ้าหมูบ้านแม้วนั้นเหละ ถ้าอยู่แถวมช.ก็ไม่แพงนะ เสียดายขับรถไม่เป็นนะค่ะ ไม่งั้นชวนขึ้นด้วยเพราะว่าจะขึ้นเหมือนกันแต่มีมอไซด์นะ เหอ ๆอืม..ถนนโสตศึกษาก็ไม่ไกลนะ ถ้าไงลองเดินมาขึ้นรถฝั่งหน้าเซ็นทรัลกาดสวนแก้วเลยนะบอกเขาว่าจะไปดอยสุเทพกับหมูบ้านแม้ว ไม่น่าเกิน 600นะ ลองต่อราคาดูถ้าแพงไปก็ไม่ไหว เอางี้ก็ได้บอกเขาว่าเคยไปราคานี้ทำเนียนเข้าไว้ อิอิ^^

Back to Top

kitty_be
Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 1 ธ.ค. 2554 เวลา 08:55 น.

หวัดดียามเช้าจ้า K. SADAKO   ^^

ตัดสินใจจะเช่ามอไซค์ ขี่ไปเองจ้า   ดูแล้วแวะเที่ยวได้หลายที่ แล้วก็คิดว่าประหยัดเวลา และเร็วกว่านั่งรถแดง
K. SADAKO  จะไปเหมือนกันหรอค่ะ  อันไปวันที่ 16 ธค. จ้า  ยังไงเจอกันได้นะค่ะ ^^

ขอบคุณมาก สำหรับข้อมูลนะค่ะ  มีประโยชน์มาก ๆ เลย ขอบคุณจากใจเลยค๊าาา ^^ 

Back to Top

sadako
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 6 ธ.ค. 2554 เวลา 16:33 น.

จ้า ดีแล้วค่ะเช่ามอไซด์ดีกว่าและจะไปหมู่บ้านแม้วก็ขี่เลยดอยสุเทพไปอีกจ๊ะถามพวกที่เป็นเจ้าหน้าที่เอาได้นะจ๊ะและถ้าขึ้นไปได้เกินพระตำหนักภูพิงค์จะมีจุดชมวิว เห็นหมู่บ้านแม้วชัดมากและอากาศดีที่สุด วันที่16 ไม่แน่ใจว่าจะอยู่เชียงใหม่หรือเปล่าพอดีว่าจะไปภูกระดึงนะค่ะหาเพื่อนไปไม่ได้คงต้องลุยเดี่ยวคนเดียวนะค่ะ สู้ๆ แล้วลงรูปด้วยนะจะรอดูคร้า^^

Back to Top

sadako
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 7 ธ.ค. 2554 เวลา 23:23 น.

เปลี่ยนแผนหมดเห้อ 16 น่าจะอยู่เชียงใหม่แล้วจ๊ะ เอามอไซไปชิมิเจอกันได้เลยจ้า อืม เนื่องจากกลัวคุณไม่รู้ที่นัดเจอกันแล้วขี่ตามกันไปดีกว่าแบบว่าว่างและอยากถ่ายรูปจ้า^^

Back to Top

Guest_นู๋นา
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2555 เวลา 21:51 น.

มีค่ะ สามารถรับตั้งแต่ 2 คนขึ้นไปน่ะค่ะ ไปดอยปุยด้วย 650 บาท/คน 08.00-12.00 หรือ 13.00-17.00 น.

เป็นรถตู้หลังคาสูง , รวมค่าธรรมเนียมเข้า, ประกันอุบัติเหตุ

หรือถ้าอยากเช่ารถขับเองก็มีน่ะค่ะ ช่วงนี้โปรโมชั่นต้อนรับฤดูร้อน

เริ่มต้นที่ 900 บาทต่อวัน การันตีเป็นรถใหม่ทุกคันค่ะ

เข้ามาเยี่ยมชมกันในเวปบล๊อกก็ได้ที่

www.carhireonline.blogspot.com

Back to Top

Guest_ภร
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 23 มี.ค. 2555 เวลา 08:17 น.

มีค่ะ สามารถรับตั้งแต่ 2 คนขึ้นไปน่ะค่ะ ไปดอยปุยด้วย 650 บาท/คน 08.00-12.00 หรือ 13.00-17.00 น.

เป็นรถตู้หลังคาสูง , รวมค่าธรรมเนียมเข้า, ประกันอุบัติเหตุ

หรือถ้าอยากเช่ารถขับเองก็มีน่ะค่ะ ช่วงนี้โปรโมชั่นต้อนรับฤดูร้อน

เริ่มต้นที่ 900 บาทต่อวัน การันตีเป็นรถใหม่ทุกคันค่ะ

เข้ามาเยี่ยมชมกันในเวปบล๊อกก็ได้ที่

www.carhire-online.blogspot.com

www.carhire-online.blogspot.com

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 11
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย