ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ไปเที่ยวเชียงใหม่ 27-29 ม.ค. 54 นี้ ไม่ทราบว่ายังมีดอกไม้สวย ๆ ให้ดูไหมครับ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> รวมข้อมูลท่องเที่ยว จ. เชียงใหม่
ความเห็นทั้งหมด: 5
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
โปรโมชั่น โรงแรมที่เชียงใหม่
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 183
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

เมื่อ: 19 ม.ค. 2554 เวลา 10:50 น.

ผมจะไปเชียงใหม่วันที่ 27-29 ม.ค. 54 นี้ครับไม่ทราบว่าจะไปดูดอกไม้สวย ๆ ได้ที่ไหนครับ

ผมว่าจะขึ้นดอยอินฯ ไม่รู้บนนั้นมีดอกไม้ที่ไหนสวย ๆ บ้างครับ

หรือที่ไหนยังมีดอกพญาเสือโคร่งอยู่บ้างครับ แล้วจะหนาวอยู่ไม๊ครับ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

ไ_อ้คล้าว
จำนวนโพสต์: 12,391
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 19 ม.ค. 2554 เวลา 15:40 น.

หนาวอยู่ครับ แต่ดอกไม้น่าจะหมด หรือเลือกไปดูตามสถานีเกตรต่างๆ ที่เขาประดับดอกไม้สวยงามแทนก็ได้

ติดตามการเดินทางของไอ้คล้าวได้ที่
 facebook   ไอ้คล้าวผจญภัย

ผมไม่ได้ทำงานที่ TKT ตั้งแต่ มีค 2553 แล้วนะครับ มีอะไรติดต่อที่ สำนักงานได้เลยครับ
เพราะผมไม่รู้เรื่อง
ตอนนี้ผมอยู่อุบล แวะมาทักทายได้ครับ ผมอยู่แถวๆ ตลาดวารินชำราบ
Back to Top
liverpool_0503@hotmail.com liverpool_0503@hotmail.com

satirap
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 19 ม.ค. 2554 เวลา 16:50 น.

พอดีแฟนจะตักบาตรตอนเช้า ไม่ทราบว่าที่ตักบาตรที่เหมาะที่สุดคือที่ไหนครับ

Back to Top

zokmok
จำนวนโพสต์: 259
Rank:

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 19 ม.ค. 2554 เวลา 17:36 น.

ยังหนาวอยู่นะครับ อยากดูดอกไม้ก็มีให้ดูเยอะนะครับ
สวนราชพฤกษ์ สวน 700 ปี สวนพฤกษศาสตร์สิริกิตย์ สวนทวีชล
นางพญาเสือโคร่งน่าจะร่วงหมดแล้วครับ

ตักบาตรที่ไหนเหมาะสุดก็พักที่ไหนก็ตักบาตรที่นั่นแหละครับ
แต่ที่เป็นที่นิยมของนักท่องเที่ยวก็ต้องวัดพระสิงห์ วัดเจดีย์หลวง หรือตรงตีนดอยสุเทพก็ได้ครับ
เชียงใหม่วัดเยอะมาก เอาสะดวกว่าดีกว่าครับ ตักบาตรที่ไหนก็เหมือนกันครับ

Αγαπώ την Ταϊλάνδη

เทคนิคดี ๆ กับการใช้คอมฯ ในการท่องเที่ยว
พิมพ์ไทยง่าย ๆ ในต่างประเทศ
Back to Top

satirap
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 20 ม.ค. 2554 เวลา 09:05 น.

มา Update เรื่องดอกพญาเสือโคร่งที่ขุนช่างเคี่ยนครับ เผื่อมีคนจะไปช่วงเดียวกับผม เมื่อวานโทรไปหาเจ้าหน้าที่ถามว่ายังตอนที่ผมจะไปดอกมันร่วงหมดหรือยังเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าคาดว่าวันที่ 27,28 ม.ค. น่าจะเหลือให้เห็นประมาณ 60% ครับ เพราะมีบางต้นยังไม่บานครับ ส่วนต้นที่บานแล้วก็จะเริ่มมีใบขึ้นมาบ้างแล้วครับ

ไ_อ้คล้าว ขอบคุณครันน้า (น้าใช่น้ารุ่งหรือเปล่าครับ เห็นจากรูปคุ้น ๆ)

@zokmok ตีนพระธาตุดอยสุเทพมีตักบาตรด้วยใช่ไหมครับน้า ผมพักที่ฟูรามาครับน้า ดูในแผนที่จาก Google Map เห็นว่าไม่ค่อยมีวัดเลยครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 20 ม.ค. 2554 เวลา 09:08 น. โดย satirap

Back to Top

satirap
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 20 ม.ค. 2554 เวลา 19:12 น.

ไม่ทราบว่าช่วงเวลาที่เหมาะสมที่สุดที่จะขึ้นไปเที่ยวดอยอินทนนท์คือช่วงไหนครับ ถ้าไปถึงสัก 9.30 น. จะร้อนเกินไปไหมครับ คือถ้าจะไปไหว้พระใจเจดีย์ก็คงจะร้อนมากหรือเปล่าครับ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 5
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย