ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ขอคำแนะนำเที่ยวเชียงใหม่ ปาย ค่ะ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> รวมข้อมูลท่องเที่ยว จ. เชียงใหม่
ความเห็นทั้งหมด: 2
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
โปรโมชั่น โรงแรมที่เชียงใหม่
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
แขกรับเชิญ
เมื่อ: 27 พ.ย. 2553 เวลา 20:56 น.

มีโปรแกรมไปเที่ยวเชียงใหม่ ปาย  18 - 26 มกราคม 2554(ถึงเชียงใหม่18 ประมาณ 2 ทุ่ม ออกจากสนามบินเชียงใหม่ 26 ประมาณ 1ทุ่มค่ะ)

ที่คิดไว้คือ วันที่ 19  เช้าไปเที่ยวดอยอินทนนท์  และนอน 1 คืน

วันที่ 20  ออกจากดอยอินทนนท์ประมาณเที่ยงเพื่อไปเที่ยวดอยอ่างขาง และนอน 1-2คืน(วันที่20และ 21) 

วันที่ 22  ออกจากดอยอ่างขาง เข้าเที่ยวตัวเมืองเชียงใหม่  เพื่อรอเดินถนนคนเดินวัวลาย  และนอนเชียงใหม่ 1คืน 

วันที่ 23  เดินทางไปปาย  แต่ต้องการเที่ยวห้วยน้ำดัง ปางอุ๋ง(อาจจะนอน1คืนที่ห้วยน้ำดังหรือปางอุ๋งอันไหนดีกว่าค่ะ  และไปนอนที่ปายประมาณ 2-3 คืน  เดินทางเข้าเชียงใหม่

ขอคำแนะนำด้วยนะ ค่ะ  แล้วไม่เคยขับรถขึ้นดอยจะอันตรายมั้ยค่ะถ้าขับรถขึ้นดอยอินทนนท์และดอยอ่าง ขางเอง อ๋อ!!!เคยขับรถขึ้นปายครั้งนึงค่ะ(เพราะเคยไปปายมา2รอบแล้วจึงรู้จัก เส้นทาง)  ถ้าไม่ขับรถเองแนะนำด้วยค่ะว่าจะเช่ารถหรือโบกรถที่ไหนได้บ้าง

อาจจะเปลี่ยนเป็นเที่ยวและพักที่ปาย 3คืนก่อนก้อได้นะค่ะแล้วไปเที่ยวดอยอินทนนท์ ดอยอ่างขางทีหลัง(ด่วนนิดนึงค่ะ เพราะจะได้จองบ้านพักของอุทยานนะค่ะ)

ขอบคุณมากๆๆๆค่ะ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

phoenix_barr
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 1,721
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 28 พ.ย. 2553 เวลา 11:35 น.

ย้อนไปย้อนมา.....

เมื่อวิถีชีวิตของคนเปลี่ยนไป.....

แค่ถูกใจ Spyderco  & Cold Steel

โอนเงิน ที่อยู่ กดที่นี่เลยครับ

Back to Top
phoenix_barr@hotmail.com phoenix_barr@hotmail.com

Guest_คนฝาง
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 28 พ.ย. 2553 เวลา 20:41 น.

ควรจัดลำดับการเที่ยวโดยไปดอยอินทนนท์ก่อน แล้วไปปาย ทางจอมทอง กลับจากปายทางแม่แตง ไปดอยอ่างขาง

ดอยอินทนนท์สามารถขับรถไปเองได้ทางสบายมาก แต่ดอยอ่างขางควรจ้างรถโดยสารขึ้นไปปลอดภัยกว่า

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 2
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย