ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ขอคำแนะนำเที่ยวเชียงใหม่ปายค่ะ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> รวมข้อมูลท่องเที่ยว จ. เชียงใหม่
ความเห็นทั้งหมด: 3
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
โปรโมชั่น โรงแรมที่เชียงใหม่
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
Guest_มือใหม่หัดเที่ยวเหนือ
แขกรับเชิญ
เมื่อ: 13 ต.ค. 2553 เวลา 09:53 น.

พอดีจะไปเชียงใหม่กัน 2 คนค่ะ  ใช้เวลา 4 คืน 5 วัน ไปถึงเชียงใหม่วันจันทร์ค่ะ

วันที่ 1 ไปถึงวันแรกประมาณ 5 โมงเย็น จากสนามบินเข้าเมืองไปพักแถวท่าแพ ไปยังไงได้บ้างคะ แล้วเหลือเวลาแค่นั้นเนี่ย เที่ยวไหนได้บ้าง 

วันที่ 2 กะจะไปปายนอนซักคืน ต้องไปขึ้นรถที่ไหน ยังไงคะ ต้องจองโรงแรมไว้ก่อนรึป่าว แล้วมีโรงแรมดีๆ แนะนำรึป่าวคะ เอาแบ่บราคาย่อมเยา อยู่ในหลักร้อย แล้วเค้าชอบไปเที่ยวที่ไหนกันในปายคะ

วันที่ 3 กลับเชียงใหม่ตอนเช้า กลับยังไงดี ถึงเชียงใหม่แล้ว สามารถเที่ยวไหนได้อีกบ้าง ไปดอยอินทนนท์ได้ป่าว ถ้าไปต้องไปยังไงบ้าง

วันที่ 4 มีเวลาว่างถึง 5 โมงเย็น เครื่องออก สามารถไปเที่ยวที่ไหนได้บ้าง

มีบริการรถเช่าในตัวเมืองเชียงใหม่แนะนำรึป่าว แล้วถ้าขับเองเนี่ย จะหลงทางมั๊ย หรือต้องหาแผนที่ไปซักเล่ม

รบกวนด้วยค่ะ พอดีคนนึงไปเมื่อตอนยังเปนเด็กๆ ส่วนอีกคนนึงก็ไม่เคยเที่ยวเหนือเลยค๊า

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

zokmok
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 259
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 13 ต.ค. 2553 เวลา 23:40 น.

1. รถแดงครับ ถ้าไปตรงกับวันเสาร์-อาทิตย์ ก็ถนนคนเดิน ถ้าไม่ใช่ก็ไปไนท์บาซาครับ สามารถเดินไปได้
2. นั่งที่อาเขตครับ รถตู้ส้ม 150 บาท ใช้เวลาประมาณ 3hr.ไปหน้าไฮควรจองที่พักก่อนครับ
ที่พักหลักร้อยมีเยอะครับ ต้องลอง search ดูใน google นะครับ ที่เที่ยวในปายก็เยอะครับ search ดูนะครับ
3. มายังไงก็กลับแบบนั้นครับ ออกเช้าถึงบ่าย ดอยอินทนนท์ไกลครับ แนะนำให้ไปเที่ยวถนนนิมมานเหมินทร์ครับ
4. แนะนำให้ไปดอยสุเทพ ดอยปุย พระตำหนักภูพิงค์ สวนสัตว์เชียงใหม่ เสร็จแล้วก็หาซื้อของฝากที่กาดหลวง
5. รถเช่ามีเพียบครับ ลอง search ดูนะครับ หลงมั้ย มันแล้วแต่คนครับ ส่วนมากเช่ารถเค้าก็จะมีแผนที่ให้ครับ

Αγαπώ την Ταϊλάνδη

เทคนิคดี ๆ กับการใช้คอมฯ ในการท่องเที่ยว
พิมพ์ไทยง่าย ๆ ในต่างประเทศ
Back to Top

Guest_mean
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 15 ต.ค. 2553 เวลา 09:33 น.

โปรแกรมเดียวกันเลยครับ.2คน.เดินทางครังแรกจากภูเก็ตใช้เวลา 4 คืน 5 วัน ไปถึงเชียงใหม่วันจันทร์ 12.30

เดินทาง 18/ 10/ 2010 กลับ 21/10/2010

คืนแรก...เชียงใหม่ ตอนบ่ายไปเที่ยวดอยสุเทพ ดอยปุย

คืนสอง...ปาย เช่ารถขับ เทียวเมือง..รุ้งเช้าถ่ายรูปที่สะพานปายอาจจะนอนดอย หรือ ไปบ้านดิน เทียวชมบ้านกะเหรียง ตอนบ่ายขับรถไปปางอุ๋ง

คืนสาม...ปางอุ๋ง (จากปายวิ่งรถ 2 ชม)มีคนบอกว่าคล้ายๆนิวซีแลนไม่รู้จริงป่าวนอนเต้น หรือ บังกะโลริมน้ำ กลับปายคืนรถ นั้งรถกลับ...อาจจะแวะนอนดอยอินทนนท์ ลงรถตรงทางแยกไปดอย..ต้องดูเรื่องเวลาอีกไปได้หรือเปล่าแต่อยากไปมาก

คืนสี่.......หากนอนดอยก็จะกลับถึงเชียงใหม่ประมาณตอยบ่าย

เพื่อนท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมจะขอบคุณมากๆครับหรือจะไปจอยกันก็ Ok นะครับหรือเดินทางเที่ยวภูเก็ตติดต่อได้ครับยินดีให้ข้อมูล 0878885978 Mean  dreep_26@hotmail.com   ผมทำงาน Tourist Guide

Back to Top

Guest_มือใหม่หัดเที่ยวเหนือ
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 16 ต.ค. 2553 เวลา 07:53 น.

@คุณ zokmok  ขอบคุณมากเลยค่ะ สำหรับคำแนะนำที่ดีค่ะ

@คุณ mean เดินทางวันเดียวกัน กลับวันเดียวกันเลยค่ะ เพียงแต่เดินทางจากหาดใหญ่ ภาคใต้เหมือนกันอีก 

แต่วันแรกไปถึงสามโมงกว่าๆ แล้ว คงไปเที่ยวดอยแบบคุณไม่ทัน

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 3
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย