ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

แผนที่เส้นทางรถเมล์ขาว เมืองเชียงใหม่ ครับ อัพเมื่อไม่กี่วันนี้เหมาะแก่ใครอยากนั่งรถเมล์แบบสบายใจๆนะครับ 5555
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> รวมข้อมูลท่องเที่ยว จ. เชียงใหม่
ความเห็นทั้งหมด: 5
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
โปรโมชั่น โรงแรมที่เชียงใหม่
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 2,245
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

เมื่อ: 12 ก.พ. 2553 เวลา 19:08 น.

แบบว่าเบื่อกับ สี่ล้อแดง ที่ นั่นมักมากครับ 

เลยขอรายละเอียดเส้นทาง เมล์ขาวมาฝากเพื่อนๆครับ

ซึ่งน่าเสียดายที่บริการเพื่อส่วนรวมดีๆแบบนี้โดนอิทธิพล เบียดเบียน จนปัจจุบัน

มีวิ่งเพียง 4 เที่ยวต่อ 1 วัน และเหลือเพียง 3 สายแล้วนะครับ

ช่วงเช้า มี 2 รอบคือ   6.00 น   และ   8.00 น 

ช่วงเย็น มี 2 รอบคือ  16.00 น   และ  18.00 น 

และเหลือเพียง สาย  2  /   6  /  11   เท่านั้นครับ

ทุกสายออกจาก อาเขต เป็นหลักนะครับ

............  ที่สำคัญ 15 บาท ตลอดสายครับผม ...............

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 14 มิ.ย. 2553 เวลา 14:30 น. โดย นายสะพายเป้

.......     จักรยาน  คือเพื่อนคู่ใจ                         
                      รองเท้าเดินป่าดีๆ คือเพื่อนคู่กาย                        
                            ธรรมชาติ ป่าไม้ ทะเล  และคนที่รักเรา ............... คือบ้านครับ   

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete
photopiya@hotmail.com photopiya@hotmail.com

นายสะพายเป้
Rank:

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 12 ก.พ. 2553 เวลา 19:09 น.

ต่อครับ

.......     จักรยาน  คือเพื่อนคู่ใจ                         
                      รองเท้าเดินป่าดีๆ คือเพื่อนคู่กาย                        
                            ธรรมชาติ ป่าไม้ ทะเล  และคนที่รักเรา ............... คือบ้านครับ   

Back to Top
photopiya@hotmail.com photopiya@hotmail.com

นายสะพายเป้
Rank:

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 12 ก.พ. 2553 เวลา 19:10 น.

Back to Top

หมาเน่า
จำนวนโพสต์: 74
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 28 ก.พ. 2553 เวลา 20:27 น.

ด้วยความขอบคุณเป็นอย่างยิ่งครับ

Back to Top

nanamaoh
จำนวนโพสต์: 631
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 23 พ.ค. 2553 เวลา 17:18 น.

ขอบคุณ....สำหรับข้อมูลรถเมล์...ค่ารถเขาคิดอย่างไรคะ....ตลอดเส้นทางหรือเป็นช่วงๆ

เพื่อไปเชียงใหม่จะได้ใช้บริการรถเมล์ขาวบ้าง..

Back to Top

Guest_Helen
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 24 ก.ย. 2553 เวลา 16:40 น.

ขอบคุณเจ้า...
เป็นสาวเจียงใหม่ แต่ลมทะเลพัดให้มาทำงานไกลบ้าน ได้เกือบเดือนล่ะ โคตรเหงาๆๆๆ
คุณพูดได้ตรงใจมาก กับการเบื่อรถแดงเหมือนกัน โดนใจเป๊ะๆ
คิดถึงตอนเรียนอยู่สวนดอกค่ะ วันว่าง จะนั่งรถเมล์เล่นแอ่วรอบเชียงใหม่ ตามสายที่โบกได้
ไปไหนก็ได้ แค่อยากผ่อนคลาย....
ปีกว่าที่ย้ายชีวิตไปอยู่อำเภอรอบนอก เลยไม่รู้ว่าเค้าลดจำนวนการเดินรถแล้วเหรอคะ
น่าเสียดาย .......
แล้วตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าอีกนานไหมจะได้กลับบ้านอีกที
คิดถึงเชียงใหม่จัง

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 5
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย