ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

สอบถามที่เที่ยวดอยต่างๆ ของเชียงใหม่ ครับ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> รวมข้อมูลท่องเที่ยว จ. เชียงใหม่
ความเห็นทั้งหมด: 19
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
โปรโมชั่น โรงแรมที่เชียงใหม่
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 5
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

เมื่อ: 29 ก.ค. 2552 เวลา 13:17 น.

ผมขึ้นเครื่อง วันที่ 20 ม.ค. เวลา 10.55 น. กลับ 23 ม.ค.เวลา17.05 น.

วันแรก ผมตั้งใจไว้ว่าพอไปถึงเก็บของที่โรงแรม แล้วจะขึ้นดอยสุเทพและเที่ยวตัวเมืองเชียงใหม่คับ

ช่วยแนะนำที่เที่ยวในตัวเมืองด้วยนะครับ

วันที่สอง ตั้งใจไว้ว่าวันที่เหลือ จะขึ้นดอยและค้างบนดอย วันละที่ครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับผม

และสอบถามเส้นทางไปด้วยนะครับ เพราะผมกะเช่ารถขับไปเอง ไม่รู้เส้นทางเป็นไง แตกต่างจากภูชี้ฟ้ามั้ย เพราะผมเคยขับขึ้นไปเองแล้ว ช่วยแนะนำด้วยนะครับ  ผมไปเที่ยวมีความสุขแค่ไหน ขอให้ผู้ที่แนะนำและให้คำตอบ มีความสุขมากกว่าผม 2 เท่านะครับ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

หนูนา
จำนวนโพสต์: 1,126
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 29 ก.ค. 2552 เวลา 21:57 น.

วันแรกลงจากดอยน่าจะแวะเยี่ยมหมวยน้อยสักหน่อยนะคะช่วงนั้นคงน่ารักน่าชังมาก ๆ เลยล่ะค่ะแล้วนอนโรงแรมในตัวเมือง 1 คืน จากนั้นก็ไปนอนที่ปายอีก  1  คืน  อ่างขางอีก  1  คืน  เพอร์เฟ็คแน่นอน  รีบจองที่พักนะคะ

ท่องเที่ยวไปในทุกที่ที่สามารถไปได้  เพราะการท่องเที่ยวคือการเดินทางที่ทำให้เกิดมิตรภาพและสันติภาพ   

Back to Top

super_pop
จำนวนโพสต์: 104
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 31 ก.ค. 2552 เวลา 00:37 น.

ช่วงนี้ฝนตกยังไงวางแผนให้ดีๆละกันครับ มีแผนสองเตรียมไว้ด้วยก็ดีครับ...ขอให้สนุกครับ

Back to Top
pop9961@hotmail.com

ItsamaauI9416
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 31 ก.ค. 2552 เวลา 00:51 น.

อ้างถึงความเห็น 2 : super_pop @ 31 ก.ค. 2552 เวลา 00:37 น.
ช่วงนี้ฝนตกยังไงวางแผนให้ดีๆละกันครับ มีแผนสองเตรียมไว้ด้วยก็ดีครับ...ขอให้สนุกครับ

ผมไป มกราคม นะครับ ไม่ใช่หนาวเหรอครับ อิอิ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 31 ก.ค. 2552 เวลา 00:55 น.

อำเภอปาย สวยเหรอครับ ผมเห็นเพื่อนๆ ที่ไปๆ มา เค้าบอกว่าธรรมดา มันไม่เป็นธรรมชาติ เหมือนถนนข้าวสารติดแอร์ อ่ะครับ ส่วนตัวผมไม่เคยไปและไม่เคยหาข้อมูลอ่าครับ ถ้าพูดผิดคิดผิดขออภัยนะครับ  จากข้อความที่สอง จากปาย ขอเปลี่ยนเป็น อินทนนท์ จะพอไหวมั้ยครับ

Back to Top

nismodiesel
จำนวนโพสต์: 8,159
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 31 ก.ค. 2552 เวลา 10:01 น.

อ้างถึงความเห็น 4 : ItsamaauI9416 @ 31 ก.ค. 2552 เวลา 00:55 น.

อำเภอปาย สวยเหรอครับ ผมเห็นเพื่อนๆ ที่ไปๆ มา เค้าบอกว่าธรรมดา มันไม่เป็นธรรมชาติ เหมือนถนนข้าวสารติดแอร์ อ่ะครับ ส่วนตัวผมไม่เคยไปและไม่เคยหาข้อมูลอ่าครับ ถ้าพูดผิดคิดผิดขออภัยนะครับ  จากข้อความที่สอง จากปาย ขอเปลี่ยนเป็น อินทนนท์ จะพอไหวมั้ยครับ

ลองดูครับ...ปายไม่เลวร้ายอย่างที่คิดที่มีคนหลงเสน่ห์มากมายไม่เชื่อเชิญที่บอร์ปายได้ครับ

สำหรับ 2 คืนที่เหลือ ผมขอแนะนำห้วยน้ำดังซักคืน และที่ปายอีกซักคืนกำลังดีครับ

รายชื่อที่พัก...ปางอุ๋ง...คลิกที่นี่!!!

Back to Top
nismodiesel@hotmail.com nismodiesel@hotmail.com

ItsamaauI
จำนวนโพสต์: 105
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 5 ส.ค. 2552 เวลา 15:01 น.

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่มาให้ความเห็นนะครับ ใครมีแนะนำอีกเชิญนะครับ ผาข้อมูลเยอะๆ นานๆได้หยุดไปเที่ยวทีนะครับ

Back to Top

หนูนา
Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 5 ส.ค. 2552 เวลา 15:57 น.

ถ้าสนใจมาสายใต้ด้านอินทนนท์ ก็แนะนำเส้นทางทวนเข็มนาฬิกา จาก เชียงใหม่ อินทนนท์ แม่แจ่ม ขุนยวม แม่สะเรียง ท่าสองยาง แม่สอด นะคะ เส้นนี้ก็มีสถานที่ท่องเที่ยวสวย ๆ มากมาย และนักท่องเที่ยวก็ไม่เยอะมากเหมือนสายเหนือ แต่อย่างไรถ้าชอบดอกไม้เมืองหนาวสวย ๆ ก็ยังแนะนำอ่างขางอยู่ค่ะ

ท่องเที่ยวไปในทุกที่ที่สามารถไปได้  เพราะการท่องเที่ยวคือการเดินทางที่ทำให้เกิดมิตรภาพและสันติภาพ   

Back to Top

ItsamaauI
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 6 ส.ค. 2552 เวลา 00:28 น.

พอดีผมยังไม่ได้ดูแผนที่เลย  แต่ในใจอยากไปอินทนนท์  ปาย ห้วยน้ำดัง 3 ที่นี้อ่าครับ แต่ไม่รู้เวลาจะพอหรือเปล่า

Back to Top

ItsamaauI
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 6 ส.ค. 2552 เวลา 01:03 น.

โปรแกรมคร่าวๆ วันที่1 เที่ยวดอยสุเทพ +ตัวเมืองเชียงใหม่ ค้างคืนในตัวเมือง

วันที่ 2 ออกเดินทางเที่ยวไปตามเส้นทางระหว่างทางที่ดอยอินทนนท์ ค้างคืนที่ ดอยอินทนนท์(กางเต๊นนอน)

วันที่ 3 ออกเดินทาง ไป ปาย ค้างคืนที่ ปาย

วันที่ 4 ตอนช่วงเช้า เดินทางไปชมความงามห้วยน้ำดัง  เดินทางกลับสู่ตัวเมือง  เตรียมตัว ขึ้นเครื่องบิน  (ผมเช่ารถส่วนตัวในการเดินทางนะครับ  ใครมีอะไรแนะนำ ช่วยด้วยนะครับ   ไม่ว่าจะเป็นสถานที่เที่ยวระหว่างทาง  จุดอันตรายในการขับขี่รถยนตร์   ระยะเวลาว่าเหมาะสมมั้ยแนะนำได้เลยนะครับ

Back to Top

nismodiesel
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 6 ส.ค. 2552 เวลา 09:46 น.

แนะนำดังนี้ครับ...ไม่ควรเดินทางจากอินทนนท์-ไปปายเลยทีเดียวให้สลับกันดังนี้ครับ

วันที่1 ออกเดินทางเที่ยวไปตามเส้นทางระหว่างทางที่ดอยอินทนนท์ ค้างคืนที่ ดอยอินทนนท์(กางเต๊นนอน)

วันที่ 2 เที่ยวดอยสุเทพ +ตัวเมืองเชียงใหม่ ค้างคืนในตัวเมือง

วันที่ 3 ออกเดินทาง ไป ปาย ค้างคืนที่ ปาย

วันที่ 4 ตอนช่วงเช้า เดินทางไปชมความงามห้วยน้ำดัง  เดินทางกลับสู่ตัวเมือง  เตรียมตัว ขึ้นเครื่องบิน 

รายชื่อที่พัก...ปางอุ๋ง...คลิกที่นี่!!!

Back to Top
nismodiesel@hotmail.com nismodiesel@hotmail.com

anyarat_travel
จำนวนโพสต์: 165
Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 6 ส.ค. 2552 เวลา 21:37 น.

มาย้ำสถานที่ ที่ไม่ควรพลาดค่ะ

ดอยสุเทพ ดอยปุย ไม่แน่ใจว่านางพญาเสือโคร่งบานหรือยัง ถ้าบานแล้ว อยากให้ไปขุนช่างเคี่ยน เพราะสวยจริงๆ ถ้าไม่บานก็ไปนั่งกินกาแฟที่ศูนย์วิจัยกาแฟ คณะเกษตรบนดอยได้ค่ะ

ดอยอินทนนท์ อ่างขาง ขอให้มีความสุขในการเที่ยวค่ะ

Back to Top
wongkhot@hotmail.com

ItsamaauI
Rank:

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 7 ส.ค. 2552 เวลา 11:38 น.

ผมขออภัยด้วย ผมไม่ได้หาข้อมูลก่อน  ผมดันไปจองโรงแรมในตัวเมืองไปแล้ว 1คืน คือคืนวันแรก ทำไงดีล่ะที่นี้

Back to Top

หนูนา
Rank:

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 9 ส.ค. 2552 เวลา 22:57 น.

อันที่จริงก็เที่ยวเป็นวงกลมได้นะคะ แต่เส้นทางค่อนข้างไกล แต่ถ้าคิดว่าขับรถกินลมชมวิวไปเรื่อย ๆ ก็เหมาะค่ะ ช่วงนั้นนางพญาเสือโคร่งคงกำลังบานพอดีค่ะ

เส้นทาง  เชียงใหม่(พักตัวเมือง 1 คืน)  ห้วยน้ำดัง ปาย(พักปาย 1 คืน)  วัดจันทร์  แม่แจ่ม(มีร้านสะดวกซื้อด้วยน๊าๆๆ ที่ปั๊มน้ำมัน)  อินทนนท์(พักอินทนนท์ 1 คืน)  เชียงใหม่

Back to Top

vphoto
[ เจ้าของร้าน เมืองแจ่มโพส ]
จำนวนโพสต์: 2,002
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 12 ส.ค. 2552 เวลา 16:59 น.

แม่แจ่มครับ ธรรมชาติสุดๆ โดยไม่ต้องปรุงแต่ง จากเชียงใหม่ 116 กม. กับอีก 3 ชม.

ภูเขา ท้องฟ้า สายหมอก สายน้ำ สายธาร วิถีชีวิต วัดวาอาราม

http://board.trekkingthai.com/board/webboard.php?forum_id=66

vphoto
Back to Top
v_photo@thaimail.com

Rank:

ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 18 ส.ค. 2552 เวลา 00:22 น.

พอดีผมเปลี่ยนวันเข้าพักโรงแรมได้แล้ว ช่วยดูทริปของผมด้วยนะครับ และวิจารณ์หรือเสนอแนะให้ทีนะครับ

วันที่1 ถึงตัวเชียงใหม่ ประมาณเที่ยง ออกเดินทางเที่ยวไปตามเส้นทางระหว่างทางที่ดอยอินทนนท์ ค้างคืนที่ ดอยอินทนนท์(กางเต๊นนอน)

วันที่ 2 กลับสู่ตัวเมือง เที่ยวในตัวเมือง ขึ้นดอยสุเทพ และที่ต่างๆ (ยังไม่รู้ไปไหน ใครรู้แนะทีนะครับ) ค้างคืนในตัวเชียงใหม่

วันที่ 4 ตอนช่วงเช้า เดินทางไปชมความงามห้วยน้ำดัง  เดินทางกลับสู่ตัวเมือง  เตรียมตัว ขึ้นเครื่องบิน 

(ผมเช่ารถส่วนตัวในการเดินทางนะครับ  ใครมีอะไรแนะนำ ช่วยด้วยนะครับ   ไม่ว่าจะเป็นสถานที่เที่ยวระหว่างทาง  จุดอันตรายในการขับขี่รถยนต์)  ระยะเวลาว่าเหมาะสมมั้ยแนะนำได้เลยนะครับ ปล.ผมขึ้นเครื่องกลับตอนเวลา 5โมงเย็น

Back to Top

nismodiesel
Rank:

ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 19 ส.ค. 2552 เวลา 15:43 น.

วันที่1 ถึงตัวเชียงใหม่ ประมาณเที่ยง ออกเดินทางเที่ยวไปตามเส้นทางระหว่างทางที่ดอยอินทนนท์ ค้างคืนที่ ดอยอินทนนท์(กางเต๊นนอน)

วันที่ 2 กลับสู่ตัวเมือง เที่ยวในตัวเมือง ขึ้นดอยสุเทพ และที่ต่างๆ (ยังไม่รู้ไปไหน ใครรู้แนะทีนะครับ) ค้างคืนในตัวเชียงใหม่ น่าจะเป็นสวนสัตว์เชียงใหม่, วัดต่างๆในเชียงใหม่น่ะครับ

วันที่ 4 ตอนช่วงเช้า ออกจากปายซัก 05.30 น.จะได้ทันพระอาทิตย์ขึ้น (ถ้าขยันก็กลับมาหาอะไรกินที่ปายพร้อมชมบรรยากาศตอนเช้า) เดินทางไปชมความงามห้วยน้ำดัง  เดินทางกลับสู่ตัวเมือง  เตรียมตัว ขึ้นเครื่องบิน 

(ผมเช่ารถส่วนตัวในการเดินทางนะครับ  ใครมีอะไรแนะนำ ช่วยด้วยนะครับ   ไม่ว่าจะเป็นสถานที่เที่ยวระหว่างทาง  จุดอันตรายในการขับขี่รถยนต์)  ระยะเวลาว่าเหมาะสมมั้ยแนะนำได้เลยนะครับ ปล.ผมขึ้นเครื่องกลับตอนเวลา 5โมงเย็น จุดอันตรายคงไม่มีน่ะครับถ้าไม่ประมาท

Back to Top

ItsamaauI
Rank:

ความคิดเห็นที่ 17 || โพสต์เมื่อ: 22 ส.ค. 2552 เวลา 22:53 น.

ขอบคุณมากๆนะครับ ตกลงเอาเป็นตามนี้เลยครับ  อิอิ ใครมีอะไรเสริมบอกได้เลย

Back to Top

Guest_ น้องหนุ่ย
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 28 ก.ย. 2552 เวลา 09:53 น.

รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยบอกหนูหน่อนค่ะ จะไปอินทนนท์เดือนตุลา อาจจะสิ้นเดือนหรือ พ.ย นี้ค่ะ  ขุบรถยนต์ไปเอง  ยังไม่มีที่พัก  ช่วยจัดโปรแกรมให้หน่อยค่ะ มีเวลา 5 วัน  ขอบพระคุณมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ค่ะ    อ่างข่างก็อยากไป ห้วยน้ำดังก็ดี  แวะหาหลินปิงด้วยดีไหมค้ะ

Back to Top

siamman1
จำนวนโพสต์: 21
Rank:

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 23 ก.พ. 2553 เวลา 10:38 น.

ไปเชียงใหม่อย่าลืมของฝากนะเจ้า

รีสอร์ทเชียงใหม่  รถเช่า  เช่ารถตู้

Back to Top
http://www.hongpakchiangmai.com

ความเห็นทั้งหมด: 19
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย