ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

โอ้พริ้ววารี นทีศิลป์ น้ำตกห้วยเลา แห่งภูค้อ...จงช่วยกล่อมเกลาจิตข้าให้ใสเย็น
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> สอบถาม โพสภาพ - วีดีโอคลิป ท่องเที่ยวเมืองไทย ในประเทศ ทุกรูปแบบ ทุกสไตล์
ความเห็นทั้งหมด: 100
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 2 หน้า
9 7 [ 1 ] 2 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 2,690
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:09 น.

และแล้ว . . . ผมก็ได้มีโอกาสหนีออกจากความวุ่นวายของเมืองหลวงที่ผมมีความรู้สึกว่าผมกำลังป่วย  ป่วยด้วยใจที่ผจญกับหลายสิ่งผจญหลายคนในเมืองใหญ่เมืองนี้  สิ่งหนึ่งที่ผมให้กับตัวเองเสมอ  คือการออกไปสัมผัสธรรมชาติที่บริสุทธิ์เงียบๆเพียงลำพังคนเดียว

ผมนึกถึง . . . สายน้ำ  สายน้ำที่ไหลเย็นบริสุทธิ์กลางป่าใหญ่ที่เงียบสงบ  สิ่งที่สามารถกล่อมเกลาจิตใจผมให้กลับมาใสเย็นดังเดิม

“น้ำตกห้วยเลา” . . . ชื่อนี้  หลายคนไม่รู้จัก  หลายคนไม่เคยได้ยิน  แม้แต่ตัวผมเอง  ผมก็มีข้อมูลน้อยมาก  เพียงแต่รู้ว่า  น้ำตกห้วยเลาอยู่บนเขาสูงชื่อ “ภูค้อ” ใน อ.ภูหลวง จ.เลย

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 10 ก.ค. 2550 เวลา 11:32 น. โดย Ozzy

Life is endless jouney  
Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete
kailert@hotmail.com

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:16 น.

เย็นวันศุกร์หลังเลิกงาน  ไม่รอช้า  ผมรีบขับรถกลับบ้านไปแพ็คเป้  แล้วรีบตรงไปยังสถานีขนส่งหมอชิต . . . วิ่งไปตีตั๋วรถบัส  ปลายทางลงที่ อ.วังสะพุง จ.เลย  เพื่อหารถต่อเข้าไปยัง อ.ภูหลวง

ผมมาถึง อ.วังสะพุง ตอนเช้าตรู่ 6.30 น. ตอนนั่งรถเล็กเพื่อเข้ามาตลาดวังสะพุง  มีพี่ชายหญิง 2 คน นั่งรถมาด้วย . . . ด้วยน้ำใจที่ดีของคนในท้องถิ่น  ที่ผมมักสัมผัสได้เสมอในการมาเยือนถิ่นอีสาน  พี่เค้าเห็นผมแบกเป้ใหญ่โยนขึ้นรถเล็ก  พี่เค้าเลยช่วยยกช่วยลากเข้าที่พร้อมด้วยรอยยิ้มที่บริสุทธิ์

พี่ : จะไปไสเนี่ย  แบกกระเป๋าสะใบใหญ่เลย มาคนเดียวเลยรึ

Ozzy : (ผมยิ้มตอบ) ... คับ ๆ มาคนเดียวคับ ผมจะเข้าไปน้ำตกห้วยเลา  ผมยังไม่รู้เลยว่าไปยังงัย  กะว่าไปตลาดหาอะไรกินก่อน  แล้วค่อยถามทาง  จะโบกรถอาศัยเค้าไป

พี่ : ฮู้!!! มาคนเดียว บ่ เคยเจอแฮ๊ะ . . . นี่ บ้านพี่อ่ะอยู่ทางเดียวกับน้ำตกห้วยเลาเลย   อยู่ถึงก่อนน้ำตก 4 กิโล ไปด้วยกันเลยสิ

Ozzy : เหรอคับ!!! (โชคดีแท้เลยเรา) คับ ๆ งั้นผมไปพร้อมพี่ๆเลยดีก่าคับ  แล้วนั่งรถไปลงตลาดแล้วไปงัยต่ออ่ะคับพี่

พี่ : รอรถสองแถว  นั่งไปลงบ้านพี่นั่นหล่ะ  แล้วเดี๋ยวให้พี่ผู้ชายเนี่ยหรือให้หลานชายพี่ก็ได้  ขี่มอเตอร์ไซด์ไปส่งที่ทางขึ้นน้ำตกเลย

Ozzy : ขอบคุณมากๆเลยคับ ^_^! . . . งั้นผมไปกับพี่ๆเลยนะคับ

ไม่นานก็มาถึงตลาดวังสะพุง  ห่างจากขนส่งวังสะพุงประมาณ 2 กม. ที่นี่เป็นเมืองเล็กๆ  ตลาดผู้คนก็ไม่มากมายนัก . . . พวกเรารอรถสองแถวที่ศาลา  พี่เค้าบอกว่าอีกนานกว่ารถจะมา  ผมเลยขอไปเดินตลาดหาอะไรกินก่อนครับ

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:17 น.

ผมเดินแบกเป้เดินเข้าไปในตลาด  แม่ค้าหลายคนเห็นก็ยิ้มทัก  มีป้าคนหนึ่งทักทายกับผม  ส่งสียง

แม่ค้า : ฮัลโล้ ๆ แวร์ อาร์ ยู โก ? อาริกาโต๊ะ!!!  . . .

Ozzy : (ผมหันไปยิ้มขำ) ผมคนไทยคับคุณป้า 5 5 5 5 5 5

แม่ค้า : . . . อ้าวเหร๊อะ  นึกว่าคนญี่ปุ่นสะอีก  

Ozzy : (เอ่อ อีกแล้วเหรอเนี่ยยย  หน้าตาผมไทยแท้เชื้อสายจีนเล้ย ญี่ปุ่นตรงไหนฟร๊ะ...ว่าแล้วไม่รอช้า) ป้าขายอะไรอ่ะคับ  หิวอ่ะ หิว ฮี่ ๆ ๆ ๆ

แม่ค้า : นี่ไง หนมปากหม้อใส้หมูสับ หร่อยนะ

Ozzy : งั้นทำให้ผม 20 บาท คับป้า

แม่ค้า : ได้เลย  ทำให้ใหม่ร้อนๆเลย น้ำจิ่มของป้ารสเด็ดนะ %$&*#@!Q$#@ %$#*#@. . . . . แล้วจะไปเที่ยวไหนอ่ะเนี่ย ไม่เคยเห็นคนไทยมาเที่ยวคนเดียวหยั่งงี้เลย พ่อหนุ่ม

Ozzy : น้ำตกห้วยเลา คับ

แม่ค้า : อู๋!!!!(ลากเสียงยาววว สูงลิ่ว พร้อมจู๋ปาก) จะไปนอนที่น้ำตกคนเดียวเนี่ยนะ

Ozzy : คับสบายมาก ผมอยู่ได้ เครื่องยังชีพเต็มเป้ผม อยู่สบายคับป้า ฮี่ ๆ ๆ ๆ

ว่าแล้วก็ซัดหนมปากหม้อไส้หมูสับ+น้ำจิ่มรสเด็ดของท่านป้าวังสะพุง ไป 20 บาท อิ่มอร่อยเลยทีเดียวคับ อิ อิ อิ อิ ว่าแล้วก็หาซื้อของกินหิ้วไปฝากให้พี่ๆที่รอรถสองแถวด้วยกัน  เล็กๆน้อยๆตอบแทนน้ำใจที่ดีงามของพี่ๆเค้า

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:22 น.

ภาพนี้คือ ภูค้อ . . . น้ำตกห้วยเลา  อยู่กลางป่า บนภูค้อลูกนี้หล่ะครับ

น้ำตกห้วยเลา  เป็นน้ำตกที่ไหลลงมาจากถ้ำลำธารบนภูค้อ  น้ำจึงใสเย็นมาก  ไหลลงมาเป็นลำห้วยเลาไปบรรจบแม่น้ำเลย และไหลลงสู่แม่น้ำโขง  นับเป็นต้นน้ำที่สำคัญที่หล่อเลี้ยงผู้คนใน จ.เลย

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:24 น.

ผมเดินไปตามลำห้วย  สวนน้ำตกขึ้นไปเรื่อยๆคับ  เพื่อไปสู่น้ำตกห้วยเลาชั้นบนสุด

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:27 น.

ตามผมมาเลยครับ  ปีนน้ำตกขึ้นไปกันครับ . . . ไปทางนี้เลย  ระวังลื่นหน่อยครับ เพราะบางช่วงลื่นเอาการเหมือนกัน

ปีนน้ำตกขึ้นไปเรื่อยๆ  ระยะทางประมาณ 2 กม. ครับ  มีความสุขดีครับ  ได้เดินทวนสายน้ำเย็นในป่าสงบเพียงลำพัง 

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:29 น.

มาครับ ค่อยๆปีนตามผมขึ้นมากันครับ  ปีนทวนสายน้ำ  ช่วงนี้ไม่ค่อยลื่นเพราะหินเป็นคราบหินปูนผิวหยาบ

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:31 น.

ถึงแล้วครับ  น้ำตกห้วยเลาชั้นบนสุด  เสียดายนะครับน้ำน้อยไปหน่อย  เพราะฝนขาดช่วง  แต่ดูรูปฟอร์มของน้ำตกสิครับ  สวยจริงๆ  ชั้นหินวางตัวสลับซ้อนกันอย่างมีศิลปะทางธรรมชาติที่งามมาก

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:33 น.

น้ำตกห้วยเลา  เป็นน้ำตกที่มีน้ำไหลตลอดปี ไม่เคยแห้ง  เพียงแต่ช่วงที่ขาดฝนน้ำอาจจะน้อย  แต่ยังคงความงามที่ซ่อนตัวกลางป่าบนเขาสูง ภูค้อ ที่หลายคนยังไม่รู้จัก

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:36 น.

ป่าบนภูค้อ  ยังคงสภาพที่สมบูรณ์อยู่

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:38 น.

หลังม่านน้ำ  ภายในใต้แผงหินปูน มีมอสและเฟรินขึ้นเขียวชอุ่ม . . . ส่วนใหญ่ที่ผมสังเกต จะเป็นเฟรินก้านดำ

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:40 น.

นับว่าเป็นเวลาที่มีค่าสำหรับผมกับการได้เข้ามาสัมผัสน้ำตกห้วยเลาที่สวยงามแห่งนี้

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:42 น.

ช่างเป็นความงามศิลปะแห่งสายน้ำที่นุ่มนวลเหลือเกิน

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:44 น.

โอ้  พริ้ววารี  นทีศิลป์  แห่งสายน้ำห้วยเลา  จงช่วยกล่อมเกลาจิตข้าที่ปนเปื้อนความบอบช้ำ...ให้กลับมาใสเย็นดังเดิม

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:47 น.

ผมอยู่เพียงลำพังคนเดียว  สัมผัสสายน้ำตกห้วยเลากลางป่าบนภูค้อจนถึงตอนเย็น  ดูเวลาก็ใกล้ 6 โมงเย็นแล้ว...ผมรีบลงมาจากน้ำตกมาที่เชิงเขาก่อนที่จะมืดค่ำเพื่อกางเต็นท์นอนที่เชิงเขาภูค้อ

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:49 น.

ภูหอ  พระอาทิตย์ลับขอบฟ้าในยามเย็น  มองจากภูค้อไปครับ

ภูหอ  เป็นเขาสูงฐานใหญ่ที่รูปทรงได้สมมาตรสวยงามมาก ส่วนยอด เป็นผาตั้งทรงกระบอกยอดตัดเรียบที่กร่อนด้วยสายลมมานับล้านๆปี

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:51 น.

ผมยิงภาพซูมขึ้นไปยอด ภูหอ . . . พระอาทิตย์ลับขอบฟ้าลงแล้ว กระเจิงแสงสีทองส่องสะท้อนขึ้นมา

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 17 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:53 น.

ตอนค่ำดึก  ท่ามกลางความสงบ เสียงหรีดเรไร สายลมพัดเย็นผิวกายผมที่อยู่กลางป่าเชิงภูค้อเพียงลำพังคนเดียว . . . ใต้แสงตะเกียงเพียงดวงเดียว  ผมเขียน Postcard ที่ถ่ายภาพเองทำเอง  เล่าเรื่องการเดินทางครั้งนี้กลับไปให้เพื่อนๆน้องๆที่สนิทกันหลายคน 

ผมอาจจะส่งให้ไม่ครบทุกคนนะ  อย่าเพิ่งงอนกันหล่ะ  ผลัดๆกันได้ละกันเด้อ  ผมนอนเขียนเที่ยวนี้ 10 ใบ ทำให้พอหายคิดถึง(พวกมัน) ได้บ้าง ^^!

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:55 น.

ตื่นเช้า . . . ผมเดินกลับขึ้นเขาภูค้อไปตาม trial บนเขา เพื่อขึ้นไปดูต้นน้ำของน้ำตกห้วยเลาครับ ระยะทางประมาณ 2 กม. แต่ชันเอาเรื่องเลยครับ 

ถึงแล้วครับ  ผมเห็นแล้วนึกไม่ถึงเลยว่าจะเป็นถ้ำธารลอดขนาดใหญ่อยู่บนเขาสูงขนาดนี้ ปากถ้ำสูงจากระดับน้ำประมาณ 10 เมตร ถ้ำกว้างประมาณ 6 เมตร  ดูบริเวณปากถ้ำน้ำค่อนข้างลึกครับ  เท่าที่คุยถามพี่เจ้าหน้าที่  ถ้ำนี้ยังไม่มีการสำรวจครับ  เพราะไม่มีใครกล้าเข้าไป

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 05:57 น.

ระหว่างทางกลับ  ผมเห็นวิวแล้วขอโดดลงจากรถมาขอเก็บภาพก่อนครับ

เบื้องซ้ายคือ ภูหอ ที่สูงใหญ่ ยอดเป็นทรงกระบอกตัดเรียบ . . . ส่วนกำแพงภูเขาสันเรียบขนาดมหึมาที่อยู่ด้านหลัง คือ ภูหลวง ครับ

Back to Top

Ozzy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 20 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 06:00 น.

ได้เวลากลับสู่วงจรปกติแล้วครับ . . . ถึงแม้จะเป็นช่วงเวลาสั้นๆ แต่ผมก็ได้มาสัมผัสธรรมชาติที่บริสุทธิ์  สายน้ำห้วยเลาช่วยชะล้างสิ่งปนเปื้อนในจิตใจผมให้ใสเย็นขึ้นก่อนกลับมาผจญกับเมืองหลวง

ก่อนโดดขึ้นรถกลับ  ไม่ลืมครับ  หย่อนตู้ไปรษณีย์ส่ง Postcard ที่นอนเขียนเมื่อคืนกลางป่า . . . ของใครบ้างก็เตรียมรับกันได้นะ  เขียนให้สะละเอียดยิบเลย

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติดตามชมกันนะครับ . . . ขอบคุณครับ

Back to Top

Jaahe
จำนวนโพสต์: 2,256
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 21 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 06:54 น.

สวยทั้งรูปและคำบรรยายเลย

ความทรงจำไม่สั้น..ที่ตาดหินย๊าววววววววววว ยาววววววววววhttp://www.dernpa.com/index.php?topic=384.0

แดดแผดเผาที่ช้างเผือก..http://www.dernpa.com/index.php?topic=294.0

กลับมาแล้ว..เดินเบาๆ ตัวปลิวๆ ที่หลักพันหก!!!..เขาหลวง เมืองคอน http://www.dernpa.com/index.php?topic=190.0

บ้านหลังน้อยที่แสนอบอุ่น : www.dernpa.com

และความทรงจำของฉัน : http://mingmaew.multiply.com/

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

ฝากกลิ่นดิน..กรุ่นอุ่น..กระซิบ

ฝากสายลมผ่านพัดยามเธอเหงา

ฝากขอบฟ้า แดดอุ่น พร้อมหมู่ดาว

เป็นเพื่อนยามเธอเหงา...คิดถึงเธอ

Back to Top
mingmaew123@hotmail.com mingmaew123@hotmail.com

web_rung
[ ผู้ดูแลบอร์ดปายจ้า ]
จำนวนโพสต์: 19,560
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 22 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 07:04 น.

คห.ที่13 เจ๊กจี้จุดๆๆ  

เยี่ยมไปเลยค่ะพี่ Ozzy  อยากเดินทางท่องเที่ยวแบบพี่จังเล๊ย

การทำความดีไม่จำเป็นต้องอวดใคร หรือประกาศให้ใครรู้ ให้ทำหน้าที่เพื่อหน้าที่ และถือว่าความสำเร็จในการทำหน้าที่เป็นบำเหน็จรางวัลที่สมบูรณ์แล้ว ” ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้วทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง”

Rung

Back to Top
purita_04@hotmail.com purita_04@hotmail.com เมื่อความรักออกเดินทาง

นัสเดินดอย
จำนวนโพสต์: 2,494
Rank:

ความคิดเห็นที่ 24 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 07:20 น.

ไม่หนาวหรอครับ

ขอโทษ เสียใจ....ยอมรับผิดทั้งน้ำตา
การกระทำของคนเลวบางกลุ่ม
ทำให้ทีมและแฟนบอลดีๆพี่น้องทั้งจังหวัดต้องรับโทษของสังคม
http://www.nakhonpathomfc.com/

(นักสู้เมือง...เจดีย์ใหญ่)

สู้ต่อไป

Back to Top
manut_g7@hotmail.com manut_g7@hotmail.com manut_g7@hotmail.com manut_g7@hotmail.com

mickey_mint
จำนวนโพสต์: 7,493
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 25 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 07:35 น.

หายไปนานเลยนะครับพี่....นึกว่าไปเยี่ยมไข้ หมูแฮม กัณฑ์พิทักษ์ ซะแว้ว....คริคริ

โหวต....ครับโหวต....โหวตให้ คคห. 13  โดย เฉพาะพี่   สยิวกิ้ว เรนยังชิดซ้ายไปเรยยยยย

น.ต. นี้ถ้ามีน้ำเยอะกว่านี้คงจะสวยมากกว่านี้นะครับ...ชั้นแต่หล่ะชั้นลดหลั่นกันสวยงามจริงจริง...

ปล.ภาพยังสวยไม่เสื่อมคลาย......

FC Ozzy  ค้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 10 ก.ค. 2550 เวลา 07:46 น. โดย mickey_mint

ความสุข... ไม่ได้อยู่ที่การมีเงินทองมากมาย

สิ่งที่จะทำให้เรามีความสุขได้จะต้องประกอบด้วยสามสิ่งคือ

1. ได้อยู่กับคนที่เรารัก  

2. มีสุขภาพที่แข็งแรง  

3. คิดทางบวกและมองโลกในแง่ดี  

...นี่แหละคือความสุขที่แท้จริง...

http://mickeymint.multiply.com/ 

Back to Top
akeait@hotmail.com บ้านหลังเล็กๆของผม

Batman@Casper
จำนวนโพสต์: 768
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 26 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 07:37 น.

เกาะสีชัง     อช.เขาแหลมหญ้า    

เกาะเต่า-นางยวน     เกาะพะยาม ระนอง

Back to Top
lek_s77@hotmail.com

pop
จำนวนโพสต์: 7,017
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 27 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 07:44 น.

Oh my Goddddddddddddddddddddddd

Back to Top
jarkde@hotmail.com

Na na
จำนวนโพสต์: 7,199
Rank:

ความคิดเห็นที่ 28 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 07:48 น.

ดูแล้วมีความสุขคะ

Back to Top
solucky100@hotmail.com solucky100@hotmail.com

noijoo
จำนวนโพสต์: 571
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 29 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 08:03 น.

Glad to see that u have a happy time...
Nice pics ka..

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 10 ก.ค. 2550 เวลา 08:05 น. โดย noijoo

Back to Top
noijoo@hotmail.com

Insight
[ ผู้ดูแลบอร์ดหลวงพระบาง ]
จำนวนโพสต์: 4,846
Rank:

ความคิดเห็นที่ 30 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 08:04 น.

Back to Top
Thank you so much.

oath
จำนวนโพสต์: 2,892
Rank:

ความคิดเห็นที่ 31 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 08:22 น.

Ozz เห็นรูป คห.13 เชื่อแล้วว่าเครียดมากจริงๆเพื่อน    เมื่อไหร่จะได้ฤกษ์แบกเป้ไปลุยด้วยกันอีกฟะ   

การเตรียมตัวเพื่อลุย Everest Base Camp   บันทึกการเดินทางสู่ Everest Base Camp    Everest Base Camp ผมไปได้ คุณก็ไปได้         ท่องอิเหนา ตะลุยแดนภูเขาไฟ อบอุ่นใจไกลบ้าน ที่เมืองเชียงตุง  แบกเป้ลุยแชงกรีล่า  สะบายดีลาวเหนือ หลวงพระบาง    ยลซากุระ ที่ขุนแม่ยะ+ปางอุ๋ง    

My Album    http://oatho.multiply.com/  

Back to Top
oath266@hotmail.com

ไ_อ้คล้าว
จำนวนโพสต์: 12,495
Rank:

ความคิดเห็นที่ 32 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 08:41 น.

ถ้าน้ำเยอะกว่านี้คงดีนะครับ  สวยครับ น่าไป

ติดตามการเดินทางของไอ้คล้าวได้ที่
 facebook   ไอ้คล้าวผจญภัย

ผมไม่ได้ทำงานที่ TKT ตั้งแต่ มีค 2553 แล้วนะครับ มีอะไรติดต่อที่ สำนักงานได้เลยครับ
เพราะผมไม่รู้เรื่อง
ตอนนี้ผมอยู่อุบล แวะมาทักทายได้ครับ ผมอยู่แถวๆ ตลาดวารินชำราบ
Back to Top
liverpool_0503@hotmail.com liverpool_0503@hotmail.com

sonic
จำนวนโพสต์: 4,942
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 33 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 09:10 น.

แอบไปเล่นน้ำคนเดียว ไม่เหงาหรือ..........5555

Back to Top

^__^
จำนวนโพสต์: 642
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 34 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 09:11 น.

ภาพสวยตามเคย.....

Back to Top
tabo_noi@hotmail.com

Phoenix
จำนวนโพสต์: 5,099
Rank:

ความคิดเห็นที่ 35 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 09:22 น.

ถูกใจอย่างแรง

แล้วพี่เจอคนที่หนีไปป๊ะกะเจ้าเจ๋งมะคับ

ได้ข่าวแอบเที่ยวคนเดียว น่าจะพาไปด้วยนะ

แต่ว่า ไหนอะ PC หนูอะ หนูไม่เห็นได้เลย

ข้าฯ เป็นเพียงคนธรรมดาติดดิน อย่าได้เอาคำยินยอ สอพลอคนอื่นมาตัดสิน ข้าฯ เลย

มีคนย่อมมีเงา สิ่งใดที่ทำไว้ย่อมมีผลที่ตามมาเสมอ จะยินดีหรือไม่ ก็ไม่อาจปฏิเสฐเงาที่เราสร้างขึ้นได้

ใจคนจร   Photo ABLUM    Blog   PhoenixÔ 

ทริปล่าสุด BALI ตลอดทริปนี้มีแต่หลอน มี 6 ตอนกับทริป 7 วันแห่งการเยือนเมืองอิเหนา

อยากให้อ่านตั้งแต่ 25 พย เพิ่มกติกาบอร์ดในการประกาศทริปหารเฉลี่ย เพิ่มประมาณการค่าใช้จ่าย + อื่นๆ

อยากให้ใช้ แบบฟอร์มประมาณค่าใช้จ่าย(เพื่อจะได้ประมาณได้ใกล้เคียง)และใช้เช็คค่าใช้จ่ายจากผู้จัดทริปครับ

หน่วยดูแลหัวใจ หมายเลข 29

Back to Top
ใจคนจร

ผู้ชายสีน้ำทะเล
[ ดูแลบอร์ดปันรักให้น้อง ]
จำนวนโพสต์: 6,048
Rank:

ความคิดเห็นที่ 36 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 09:25 น.

หอมกลิ่นความฝัน..

เธอหยิบหนังสือเล่มใหม่มาให้อ่าน( พริ้ววารี..นทีศิลป์....)เพียงเปิดหน้าแรก ฉันรีบไล่อ่านไปตามกระทู้ของตัวหนังสือ ละเลียดอ่านเนื้อใน. ฉันแอบเห็นความนิ่งสงบในความเย็นสบายของการเลือกใช้ความฝันเงียบๆ ขรึมขลัง.

เธอชอบกระตุ้นต่อมความอยากของฉันทุกที  หากแต่ฉันไม่ใช่คนเข้มแข็งใดๆ ในการเลือกเดินทางคนเดียวแบบเชิงเดี่ยว ฉันเป็นคนหวาดไหว จินตนาการความพรั่นพรึงในป่าเงียบ  มีความกลัวเกาะกุมหัวใจเสมอมา.

หอมกลิ่นความฝัน...

งดงามและอิ่ม อาบหัวใจเวลามานั่งชิมตัวหนังสือและภาพ  และถ้าจะเป็นการดี ฉันอยากเป็นช่างภาพแกะกระดุมเสื้อเปิดดูหัวใจแกร่งข้างใน.(คห. ที่ 13...จ้ากกกกกกกกกกกกส์ ).

ขอบคุณผองเพื่อน พี่ๆน้องๆ หัวใจดีๆทุกๆหัวใจด้วยนะครับ ที่ร่วมแบ่งปันเสียงหัวเราะทุกกิจกรรม ด้วยกันในงานปันรักให้น้อง ครั้งที่ 9. หากผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ มุมเพ้อตรงนี้ครับ คราวหน้าจะทำอีก อะเจ้ยยย ไม่ใช่ อิอิอิ. ขอบคุณทุกๆหัวใจครับที่เอ่ยไม่หมด.ขอบคุณ และขอบคุณครับ.

Back to Top
elec47@hotmail.com elec47@hotmail.com

rockshox
จำนวนโพสต์: 4,678
Rank:

ความคิดเห็นที่ 37 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 09:25 น.

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดด รูปพระอาทิตย์ตกสวยมากครับ ช่วงนี้ตะวันตกสวยทุกวันเลย

ได้ลุยเดี่ยวอีกแล้วพี่ ดูภาพแล้วได้บ่งบอกถึงเรื่องราวการเดินทางที่น่าสนุกสนาน

ธรรมชาติถือกฏเกณฑ์ในทุกอย่างบนโลก มนุษย์มีค่าเพียงเศษธุลี เพราะฉะนั้น อย่าคิดเอาชนะ

ป่าสอนคน

Back to Top
doimogoju@hotmail.com doimogoju@hotmail.com

zuncx
จำนวนโพสต์: 3,173
Rank:

ความคิดเห็นที่ 38 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 09:28 น.

คห13 >> จากนี้ไป เจ้าหนี้ตามตัวถูก แน่ๆ

Back to Top

sak
จำนวนโพสต์: 566
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 39 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 09:32 น.

สวย..และ..เยี่ยมครับ

โอ้ชีวิตบนเส้นทางตะวัน  บรรเจิดเฉิดฉันท์ในจักรวาล

แบกภาระสาหัสสากรรจ์  บนทางสร้างสรรค์นั้นยืดยาว

Back to Top
e20upz@hotmail.com

sweet_lemon
จำนวนโพสต์: 2,336
Rank:

ความคิดเห็นที่ 40 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 10:01 น.

อ้างถึงความเห็น 20 : Ozzy @ 10 ก.ค. 2550 เวลา 06:00 น.

ได้เวลากลับสู่วงจรปกติแล้วครับ . . . ถึงแม้จะเป็นช่วงเวลาสั้นๆ แต่ผมก็ได้มาสัมผัสธรรมชาติที่บริสุทธิ์  สายน้ำห้วยเลาช่วยชะล้างสิ่งปนเปื้อนในจิตใจผมให้ใสเย็นขึ้นก่อนกลับมาผจญกับเมืองหลวง

ก่อนโดดขึ้นรถกลับ  ไม่ลืมครับ  หย่อนตู้ไปรษณีย์ส่ง Postcard ที่นอนเขียนเมื่อคืนกลางป่า . . . ของใครบ้างก็เตรียมรับกันได้นะ  เขียนให้สะละเอียดยิบเลย

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติดตามชมกันนะครับ . . . ขอบคุณครับ

ไม่เห็นได้รับ Pc เลย

หนีไปเล่นน้ำคนเดียวไม่เหงาหรอ

www.Booranasombut@multiply.com

หน่วยดูแลหัวใจ หมายเลข 16

Back to Top
Booranasombut@hotmail.com

Noonny
จำนวนโพสต์: 1,136
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 41 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 10:11 น.

แจ่มมักๆๆเลยจ้าป๋า..

อ่านไปรู้สึกว่าเหมือนได้อ่าน pocket book เกี่ยวกับการเดินทางสักเล่มนึง..

ซึ่งหาอ่านที่ไหนก็ไม่ได้ feel แบบนี้แน่นอนจ้า

อย่างนี้ต้องโหวด คับพี่น้อง

Back to Top

Parioh
จำนวนโพสต์: 2,980
Rank:

ความคิดเห็นที่ 42 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 10:39 น.

แจ่มค่ะแจ่ม  

...ไม่ว่าจะยังงัย,,,ชีวิตจะมีสิ่งใหม่ที่ดีดี,,,เกิดขึ้นเสมอ...

....ชีวิตยิ่งใช้ ...ยิ่งได้กำไร... กลับคืน....

Back to Top

The_Jenk
จำนวนโพสต์: 2,655
Rank:

ความคิดเห็นที่ 43 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 11:00 น.

งุงิๆๆ ฟ้องด้วยภาพ

หน่วยดูแลหัวใจนัมเบอร์ 30 เพราะชีวิตฉัน...ไม่ขาดใจ

สุดขอบฟ้า สุดปลายฝัน นั้น..อยู่ที่ใด  

Back to Top

ก้องครับ
จำนวนโพสต์: 4,711
Rank:

ความคิดเห็นที่ 44 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 11:15 น.

ยอดเยี่ยมเหมือนเดิมครับ กับการปล่อยจิตใจคืนกลับสู่ธรรมชาติ เห็นแล้วมีความสุขมากครับ

https://www.facebook.com/kongvoi

Back to Top

เชาเชา
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 45 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 11:25 น.

รูปงามครับพี่...

ทั้งถ้อยวจี แลภาพทัศนา.....งามโคตรๆ

แต่ว่า..พี่มาทำงานแต่เช้าเลยหรอ...โพสตอนเช้ามากๆเนี้ยะนะ...

รักษาสุขภาพครับ

Back to Top

witto
จำนวนโพสต์: 1,426
Rank:

ความคิดเห็นที่ 46 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 12:01 น.

น่าสนุก ตื่นเต้นดีครับ

น้ำตกหน้าฝนชุ่มฉ่ำดีนะ

###  ผ่านพบ และ ผูกพัน   ###หลวงพระบาง http://www.trekkingthai.com/board/show.php?Category=trekking&forum=2&No=39503&picfolder=trekking&PHPSESSID=dda96e268a431282a42986d71b936388#top

ปาย http://www.trekkingthai.com/board/show.php?Category=trekking&forum=34&No=55744&picfolder=trekking&PHPSESSID=dda96e268a431282a42986d71b936388#top

ไต่ยอดเขาเทวดา http://board.trekkingthai.com/board/show.php?Category=trekking&forum=34&No=98471&picfolder=trekking&PHPSESSID=vldsjjatfpqeacobqbf8rhqi32#top

น้ำตกโกรกอีดก http://board.trekkingthai.com/board/show.php?Category=trekking&forum=34&No=66241&picfolder=trekking&PHPSESSID=vldsjjatfpqeacobqbf8rhqi32#top

เดี่ยวเขาค้อ http://board.trekkingthai.com/board/show.php?Category=trekking&forum=34&No=66447&picfolder=trekking&PHPSESSID=vldsjjatfpqeacobqbf8rhqi32#top

ตลาดน้ำอัมพวา http://board.trekkingthai.com/board/show.php?Category=trekking&forum=34&No=74934&picfolder=trekking&PHPSESSID=vldsjjatfpqeacobqbf8rhqi32#top

www.suanhomeboon.multiply.com

www.wittosan.multiply.com
http://wittosan.hi5.com

Back to Top

WATER
จำนวนโพสต์: 2,121
Rank:

ความคิดเห็นที่ 47 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 12:13 น.

คลายเครียดวิธีนี้ทีไร

กลับมา....น้อง ๆ อิจฉาอีกแล้ว

แล้วเราก็จะปาย  http://sainamsi.multiply.com/ 

Back to Top
sainamsi@hotmail.com sainamsi@hotmail.com

s.w.a.t
จำนวนโพสต์: 1,141
Rank:

ความคิดเห็นที่ 48 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 12:18 น.

ขาลุยจริงๆครับ น่าจะเป็นนักเขียนนวนิยายด้วยนะนี่  ช่วงนี้กำลังฮิตออก pocket book กันอยู่

ภาพสวยดีครับ

ชีวิตคือการท่องเที่ยว...กับกล้อง

Back to Top

ลูกสาวป๋า
จำนวนโพสต์: 2,725
Rank:

ความคิดเห็นที่ 49 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 12:20 น.

ป๋าเราแอบหนีไปคนเดียวอีกแล้ว....สงสัยในเมืองคงจะทำให้เครียดหนัก เลยต้องหลบไปพักกาย+ใจ

ว่าแต่โปสการ์ดอ่ะไม่มีให้น้องสาวคนนี้มั่งอ่ะ

...ต่อให้ในอนาคตเราอาจจะไม่สามารถร่วมทางเดินชีวิตเดียวกันกับคน ๆ นี้ได้ 

แต่หัวใจของเราก็จะไม่มีวันลืมความรู้สึกอบอุ่นอ่อนหวานของคำว่ารักที่เราเคยได้ให้และได้รับ

รวมทั้งได้แต่หวังอย่างสุดหัวใจว่า เค้าจะมีชีวิตที่งดงาม ไม่ว่าจะมีหรือไม่มีเราร่วมอยู่ก็ตาม...

...หน่วยดูแลหัวใจ หมายเลข 23...

Back to Top
toon_tb@hotmail.com

สาย 4
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 50 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 12:34 น.

...ป๋าทำให้อิจฉาอีกแล้วนะ...

Back to Top

Guest_linear
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 51 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.ค. 2550 เวลา 12:40 น.

ได้อยู่กะความเหงาบ้าง ก็ดี แต่บ่อยไปมานก็กัดกินหัวใจอะ พี่...

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 100
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 2 หน้า
9 7 [ 1 ] 2 8 :