ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

***กลับมาแล้ว..MULTIVACATIONทริปท่องเที่ยวแม่กลอง ปั่นจักรยาน ตลาดน้ำอัมพวา ป่าชายเลน 15-16มีค.51***
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> สอบถาม โพสภาพ - วีดีโอคลิป ท่องเที่ยวเมืองไทย ในประเทศ ทุกรูปแบบ ทุกสไตล์
ความเห็นทั้งหมด: 142
กำลังแสดงหน้าที่ 3 / 3 หน้า
9 7 1 2 [ 3 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 318
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

เมื่อ: 22 มี.ค. 2551 เวลา 09:38 น.

เป็นไงบ้างครับทุกคน ยังเมื่อยกันอยู่มั๊ย...ทริปนี้จัดได้ลงตัวดีมากครับ สนุกมาก 2วันเที่ยว3อำเภอเลย คุ้มจริงๆ

จักรยานก็ขี่ง่ายมาก ไม่เหนื่อยเลย แดดร้อนไปหน่อย แต่ถ้าจัดหน้าหนาวนะแจ่มมาก แม่กลองนี่น่าอยู่จริงๆ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 101 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2551 เวลา 13:11 น.

ถึงที่หมายลงไปปลูกป่า มีแผ่นกระดานให้นะ แล้วคนขับเรือเขาจะเข็นๆๆๆ

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 102 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2551 เวลา 13:13 น.

โคลนมันพอกหน้าได้มั๊ยน๊าาาา

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 103 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2551 เวลา 13:16 น.

เข็นไปแล้ว...หนักวุ๊ย

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 104 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2551 เวลา 13:18 น.

น้องจ๋อออกมาต้อนรับ ใครไปคราวหน้าอย่าลืมเอากล้วยไปฝากน้องๆบ้างนะ กินแต่ปูเบื่อแย่

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 105 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2551 เวลา 13:21 น.

เสร็จแล้วก็ล่องเรือกลับ พักดื่มน้ำดื่มท่านั่งชมวิวข้างคลอง แล้วขึ้นรถกลับบ้าน...

รูปหมู่ที่ระลึก...ทำไมทำหน้าเนือยๆอย่างนั้นล่ะ

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 106 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2551 เวลา 13:22 น.

ทำหน้าให้มันส์ๆหน่อยแร้ว อย่างง้าน

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 107 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2551 เวลา 13:24 น.

เปลี่ยนมุม มาถ่ายริมน้ำมั่ง.....ดูทำหน้าเข้า เรียบเป็นกุลบุรุษ กุลสตรีเชียว

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 3 เม.ย. 2551 เวลา 08:23 น. โดย คนเดินดอย

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 108 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2551 เวลา 13:26 น.

เอ้าเอาใหม่..คอเอียงกันเชียว

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 3 เม.ย. 2551 เวลา 08:42 น. โดย คนเดินดอย

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 109 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2551 เวลา 13:32 น.

ภาพสุดท้ายครับ ก่อนจากลา ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชม ขอบคุณเพื่อนๆน้องๆร่วมทริป
 ขอบคุณคุณหนึ่งผู้ช่วยสตาฟที่แสนดี ขอบคุณคุณแจ้ที่เอาใจใส่เราดีมากๆ
ขอบคุณคุณป้าที่มีอาหารอร่อยๆให้เรา พร้อมทั้งน้ำมะพร้าวอ่อนแช่เย็นอีกคนละ1ลูก
และขอบคุณทีเคทีที่มีสิ่งที่ดีๆให้เสมอมา

ขอบคุณครับ

Back to Top

กุ้งTKT
จำนวนโพสต์: 1,407
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 110 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2551 เวลา 23:53 น.

ว้าวๆๆๆๆๆเสียตายจังเลยไม่ได้ไปด้วย ฮือๆๆๆๆๆทิ้งของเอาไว้ว่าจะตามไปเก็บแต่ได้ข่าวว่ามีคนช่วยเก็บไปหมดแล้ว อิอิ ขอบคุณนะค่ะที่เอารูปสวยๆมันส์มากลง ขอบคุณพี่เช่นกันนะค่ะ ที่ไว้วางใจไปเที่ยวกับเราค่ะ  

ได้เกิดเป็นคนกับเค้าทั้งที ก็ชีวิตนี้ต้องใช้ให้มันส์ ต้องมีเพ้อมีฝันกันไป ก็ไม่ได้เชื่อ  อะไร  ที่ผิด ก็ฉันแค่คิดอะไรที่ต่าง แค่อยากเดินตามทางของใจ

Back to Top
rungtip_u@hotmail.com

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 111 || โพสต์เมื่อ: 23 มี.ค. 2551 เวลา 09:34 น.

อ้างถึงความเห็น 110 : กุ้งTKT @ 22 มี.ค. 2551 เวลา 23:53 น.

ว้าวๆๆๆๆๆเสียตายจังเลยไม่ได้ไปด้วย ฮือๆๆๆๆๆทิ้งของเอาไว้ว่าจะตามไปเก็บแต่ได้ข่าวว่ามีคนช่วยเก็บไปหมดแล้ว อิอิ ขอบคุณนะค่ะที่เอารูปสวยๆมันส์มากลง ขอบคุณพี่เช่นกันนะค่ะ ที่ไว้วางใจไปเที่ยวกับเราค่ะ  

ขอบคุณครับ ตอนเช้าตื่นขึ้นมาอากาศดี มีมุ้งครอบกันยุงอยู่หนึ่งมุ้งอยู่ที่ศาลาริมน้ำ ย่องๆเข้าไปดูหลับสบายน่าอิจฉาเชียวท่าน

ฟ้องด้วยภาพ ผู้ช่วยสตาฟ หลับสบายในหน้าที่ กินง่ายนอนง่าย อย่างงี้ต้องเพิ่มเงินเดือน2ขั้น

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 112 || โพสต์เมื่อ: 23 มี.ค. 2551 เวลา 09:40 น.

ทริปลีดเดอร์ คุณแจ้นอกจากปั่นจักรยาน กับปอกส้มโอเก่งแล้ว ยังสามารถใช้กล้องดิจิตอลได้ทุกประเภท

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 113 || โพสต์เมื่อ: 23 มี.ค. 2551 เวลา 09:47 น.

ที่นี่ลานหน้าบ้านน่ากางเต๊นท์มากครับบรรยากาศดีมากเลย ติดอยู่ตรงว่าตอนเช้าๆน้ำขึ้นสูงมาก ล้นตลิ่งเลย

กลางคืนถ้าเพิ่มจัดแคมป์ปิ้งรอบกองไฟ จะเยี่ยมมากๆ (ถ้ายังมีแรงกันอยู่นะ)

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 114 || โพสต์เมื่อ: 23 มี.ค. 2551 เวลา 09:52 น.

สังเกตดูครับน้ำขึ้นสูง ดูภาพเทียบกับตอนเย็นรูปหมู่น้ำลดลงมาก

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 115 || โพสต์เมื่อ: 23 มี.ค. 2551 เวลา 09:59 น.

อย่าลืมดูต้นมะพลับที่อยู่คู่บ้านหลังนี้มานมนาน ดูแล้วไม่น่าจะต่ำกว่าร้อยปี คุณแจ้บอกว่ามีที่นี่ต้นเดียว..ในแม่กลองยังไม่เคยเห็นมีที่ไหน

ภาพถ่ายตอนเช้าครับ มืดไปหน่อยกะเอาเงาดำๆตัดท้องฟ้าดูเส้นสายครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 23 มี.ค. 2551 เวลา 11:54 น. โดย คนเดินดอย

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 116 || โพสต์เมื่อ: 23 มี.ค. 2551 เวลา 11:55 น.

lสาวๆทริปนี้

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 117 || โพสต์เมื่อ: 23 มี.ค. 2551 เวลา 11:57 น.

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 3 เม.ย. 2551 เวลา 08:54 น. โดย คนเดินดอย

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 118 || โพสต์เมื่อ: 23 มี.ค. 2551 เวลา 11:58 น.

คุณหนึ่งถ่ายให้สวยๆ

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 119 || โพสต์เมื่อ: 23 มี.ค. 2551 เวลา 12:01 น.

ดูว่าสนุกกันแค่ไหน  ภาพหมดแล้วครับ สวัสดีครับ

Back to Top

ไ_อ้คล้าว
จำนวนโพสต์: 12,362
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 120 || โพสต์เมื่อ: 24 มี.ค. 2551 เวลา 12:39 น.

อายจังแอบถ่ายตอนหลับ ว่างๆๆ ก็ไปเที่ยวอีกซิครับ ไปนอนเล่นก็ได้ ถ้าผมว่างผมก็ไปนอนเล่นบ้านป้าตลอดเลย

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 25 มี.ค. 2551 เวลา 11:03 น. โดย ไ_อ้คล้าว

ติดตามการเดินทางของไอ้คล้าวได้ที่
 facebook   ไอ้คล้าวผจญภัย

ผมไม่ได้ทำงานที่ TKT ตั้งแต่ มีค 2553 แล้วนะครับ มีอะไรติดต่อที่ สำนักงานได้เลยครับ
เพราะผมไม่รู้เรื่อง
ตอนนี้ผมอยู่อุบล แวะมาทักทายได้ครับ ผมอยู่แถวๆ ตลาดวารินชำราบ
Back to Top
liverpool_0503@hotmail.com liverpool_0503@hotmail.com

aslongs
จำนวนโพสต์: 978
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 121 || โพสต์เมื่อ: 26 มี.ค. 2551 เวลา 13:55 น.

อ้างถึงความเห็น 33 : คนเดินดอย @ 22 มี.ค. 2551 เวลา 10:41 น.

เทๆๆๆๆ ออกมาแล้วเป็นไง

น่าทานมากๆ บรรยากาศดีค่ะ

....ความงดงามของธรรมชาติ สร้างแรงบันดาลใจและให้กำลังใจกับเราเสมอ...
Back to Top
- aslongs@hotmail.com -

Guest_แจ้ทรงไทย
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 122 || โพสต์เมื่อ: 26 มี.ค. 2551 เวลา 19:27 น.

ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับแฟนยังเป็นที่รักของแจ้ทรงไทยเสมอมา

Back to Top

Atamon
[ สมาชิกตลอดชีพ ]
จำนวนโพสต์: 4,761
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 123 || โพสต์เมื่อ: 26 มี.ค. 2551 เวลา 23:43 น.

รูปบ้านทรงไทยสวยๆๆ อาหาร+ผลไม้น่ากิน น้ำใจผู้คนที่มีมากมายไม่รู้จบ น่ารักจริงๆๆครับ

เห็นแล้ว อยากไปสัมผัสครับ แล้วจะมีจัดอีกไหมครับพี่ๆ

สบายดี..หลวงพระบางปี1 สบายดี..หลวงพระบางปี2 ภูสอยดาวผีคอลเซ็นเตอร์ปี1ฟ้าห่มปกผีคอลเซ็นเตอร์ปี2  นครปฐมกับผีๆปี3 อัมพวากับผีๆปี4 ดอยหลวงเชียงดาวกับผีๆปี5 อะโลฮ่ากับผีๆปี6 เขาสก+สมุย+เกาะเต่า หนองคายปี1  หนองคายปี2 วัดม่วง  มฤคทายวัน ทะเลไทยตะวันออก เพชรบุรี  ช้างเอราวัณ ภูสอยดาวในวันเหงาๆ ช่องเย็น วัดหลวงพ่อโสธร วัดพระพุทธบาทสี่รอย ภูเก็ต พระธาตุพนม+มุกดาหาร ลำปาง พระพุทธบาทพลวง ไหว้พระเก้าวัดเชียงใหม่ อยุธยาเมืองเก่า ระยอง ตามรอยปราสาทขอม เขาใหญ่  รวมมิตร สุพรรณบุรี  พิพิธภัณฑ์ธรรมชาติกาญจนบุรี  ปาย+ห้วยน้ำดัง  คาราวานไทย-เวียดนาม-ลาว1 คาราวานภาค2ดอยเสมอดาว  ห้วยน้ำดัง  ภูลังกากับปลายิ้ม  เขาใหญ่บ้านไร่โอโซนเล่นน้ำกลางเขื่อนสิริกิตต์ ภูสอยดาวกับปลายิ้ม ทีลอซูกับtkt แพร่นครวัด-นครธม  เชียงของของผม คิดถึงหลวงพระบาง  วันเดย์lao วังเวียง หลวงพระบางบ้านๆๆ  สบายดีลาวใต้ ม่อนจองฟ้าใส เขาสกปี1  วัดป่าสิริวัฒนวิสุทธิ์  ตามรอยพระธาตุเมืองเหนือ วัดพระธาตุนาดูน

The Ghost CALL-CENTER Gang ปี5

Back to Top
atamon555@gmail.com atamon555@hotmail.com

หมีชะชะช่า
จำนวนโพสต์: 4
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 124 || โพสต์เมื่อ: 27 มี.ค. 2551 เวลา 07:05 น.

พัก ที่ไหน กันอ่ะค่ะะะ

แบบว่า น่าพัก มากเลยน่ะ ค่ะ

อิอิ บ้านแม่อารมณ์ คุณ หมีก็เคย ไปค่ะ

อิอิ

หนุกหนาน เชียว

Back to Top

unzeen_
จำนวนโพสต์: 10,618
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 125 || โพสต์เมื่อ: 27 มี.ค. 2551 เวลา 10:27 น.

น่าสนุก

ต้นไม้คือของขวัญอันวิเศษสุดที่ธรรมชาติมอบให้โลกใบนี้

Back to Top
unzeen_sihasak@hotmail.com

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 126 || โพสต์เมื่อ: 27 มี.ค. 2551 เวลา 21:57 น.

อ้างถึงความเห็น 124 : หมีชะชะช่า @ 27 มี.ค. 2551 เวลา 07:05 น.
 พัก ที่ไหน กันอ่ะค่ะะะ

แบบว่า น่าพัก มากเลยน่ะ ค่ะ

อิอิ บ้านแม่อารมณ์ คุณ หมีก็เคย ไปค่ะ

อิอิ

หนุกหนาน เชียว

ชื่อบ้านครับ

บรรยากาศดี เจ้าบ้านน่ารัก

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 127 || โพสต์เมื่อ: 27 มี.ค. 2551 เวลา 22:04 น.

อ้างถึงความเห็น 123 : Atamon @ 26 มี.ค. 2551 เวลา 23:43 น.

รูปบ้านทรงไทยสวยๆๆ อาหาร+ผลไม้น่ากิน น้ำใจผู้คนที่มีมากมายไม่รู้จบ น่ารักจริงๆๆครับ

เห็นแล้ว อยากไปสัมผัสครับ แล้วจะมีจัดอีกไหมครับพี่ๆ

อันนี้คงต้องถามคุณกุ้ง กับ คุณคล้าวแล้วหล่ะ อดใจรอคงไม่ปล่อยให้ทุกท่านไม่ต้องรอนาน

Back to Top

Guest_ปูจ๋า
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 128 || โพสต์เมื่อ: 28 มี.ค. 2551 เวลา 15:50 น.

สนุกสนานมาก แต่เมื่อยขาเนื่องจากเตรียมตัวไม่ดี และเพื่อนใหม่น่ารักทุกคนเลย

มีโอกาสคงพบกันอีกครั้งที่แม่กลอง อยากเห็นหิ่งห้อยเยอะๆ คุณแจ้บอกว่าต้องไปช่วงหลังฝนตก

Back to Top

อ๊อดสวาท
จำนวนโพสต์: 1,071
Rank:

ความคิดเห็นที่ 129 || โพสต์เมื่อ: 1 เม.ย. 2551 เวลา 11:20 น.

อ้างถึงความเห็น 125 : unzeen_ @ 27 มี.ค. 2551 เวลา 10:27 น.
น่าสนุก

พี่อ้น ไปไหมครับ แต่ผมกะจะปั่นจักรยานไปนะครับ

"ขอให้มีความสุขกับการถ่ายภาพครับ"
Back to Top

chotaka
จำนวนโพสต์: 881
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 130 || โพสต์เมื่อ: 2 เม.ย. 2551 เวลา 09:00 น.

น่าไปมั่กๆค่ะ

กับเวลาที่ยาวนาน กับวันวานที่เคยไป จะมีค่ามากมายมาจากทางไกลที่ได้เดินมา สู่ปลายทางแห่งการค้นหา ผ่านภูผาขุนเขาที่กว้างใหญ่ ทิ้งร่องรอยเอาไว้ในใจ ไม่อาจลืมเลือน

Back to Top
chotaka1@hotmail.com

chotaka
จำนวนโพสต์: 881
Rank:

ความคิดเห็นที่ 131 || โพสต์เมื่อ: 2 เม.ย. 2551 เวลา 09:01 น.

อ้างถึงความเห็น 108 : คนเดินดอย @ 22 มี.ค. 2551 เวลา 13:26 น.

เอ้าเอาใหม่..คอเอียงกันเชียว

น่ารักดีค่ะ

กับเวลาที่ยาวนาน กับวันวานที่เคยไป จะมีค่ามากมายมาจากทางไกลที่ได้เดินมา สู่ปลายทางแห่งการค้นหา ผ่านภูผาขุนเขาที่กว้างใหญ่ ทิ้งร่องรอยเอาไว้ในใจ ไม่อาจลืมเลือน

Back to Top
chotaka1@hotmail.com

Guest_tee_test
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 132 || โพสต์เมื่อ: 2 เม.ย. 2551 เวลา 12:17 น.

อยากไปด้วยจังเลย

Back to Top

Nont-
จำนวนโพสต์: 230
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 133 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย. 2551 เวลา 02:58 น.

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 134 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย. 2551 เวลา 07:48 น.

เข้ามาประชาสัมพันธ์ ว่าของเค้าดีเจงๆ

วันแรกตอนกลับจากเที่ยวตลาดแม่กลอง และพายเรือชมหิ่งห้อยกันแล้ว ที่นี่เลยครับจับเข้านั่ง
เราหาซื้อของมาแคมปิ้งกันได้ ซื้อในตลาดน้ำอัมพวานั่นแหละ บรรยากาศดีริมน้ำ ลมพัดเย็นๆ

ใครง่วงอยากนอนตรงนี้ มีมุ้งครอบกันยุงให้ (เมาแล้วคลานขึ้นบ้านไม่ไหว) นอนตรงนี้แหละสบายๆ ไม่เชื่อถามคุณหนึ่งซิ

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 135 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย. 2551 เวลา 08:04 น.

เดินทางด้วยรถตู้ทรงสูงครับ แอร์เย็น กว้างขวาง นั่งสบาย ที่สำคัญพี่คนขับน่ารักมาก

ตอนนี้เค้าเปิดทริปเพิ่มแล้วนะจ๊า...ทริปคุ้มค่าคุ้มราคาแบบนี้หายากคร๊าบ....

Back to Top

โดดเดี่ยวไม่เดียวดาย
จำนวนโพสต์: 28
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 136 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย. 2551 เวลา 12:08 น.

น่าอิจฉาเนอะ

หนีความวุ่นวาย ไปพักผ่อนซะบ้าง ดีจัง

Back to Top

nuyyod
จำนวนโพสต์: 162
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 137 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย. 2551 เวลา 20:45 น.

บรรยากาศเยี่ยมมากๆๆ

ชีวิตที่ผ่านพบ  ไม่มีลบมีแต่เพิ่ม

ขอเพียงแต่ได้เริ่ม  เติมฝันให้เป็นจริง

Back to Top

appalasion
จำนวนโพสต์: 1,347
Rank:

ความคิดเห็นที่ 138 || โพสต์เมื่อ: 6 เม.ย. 2551 เวลา 09:52 น.

ขอบคุณข้อมูลดีๆมากเลยค่ะ..เป็นคนแม่กลองเหมือนกัน ขอบคุณทุกๆคนนะคะที่ชอบเที่ยงเมืองที่แสนจะเงียบสงบแห่งนี้..(คุณแจ้นี่เราเคยรู้จักกันมาก่อนใช่ไหมเอ่ย)

กำลังทำหน้าที่ไกด์ พาเพื่อนๆ ไปเที่ยวอีกเช่นเคยค่ะ ทำไมนะ..ใครๆ ก็อยากไปดูหิ่งห้อย..

โลกยังมีสิ่งงดงามมากมายนัก..ที่รอคอยการค้นหา..ฉันจึงออกเดินทาง..เพื่อค้นพบความงามที่แท้จริง

www.moandapp.multiply.com

Back to Top

คนเดินดอย
Rank:

ความคิดเห็นที่ 139 || โพสต์เมื่อ: 6 เม.ย. 2551 เวลา 11:53 น.

อ้างถึงความเห็น 138 : appalasion @ 6 เม.ย. 2551 เวลา 09:52 น.

ขอบคุณข้อมูลดีๆมากเลยค่ะ..เป็นคนแม่กลองเหมือนกัน ขอบคุณทุกๆคนนะคะที่ชอบเที่ยงเมืองที่แสนจะเงียบสงบแห่งนี้..(คุณแจ้นี่เราเคยรู้จักกันมาก่อนใช่ไหมเอ่ย)

กำลังทำหน้าที่ไกด์ พาเพื่อนๆ ไปเที่ยวอีกเช่นเคยค่ะ ทำไมนะ..ใครๆ ก็อยากไปดูหิ่งห้อย..

ทำไมใครๆก็อยากดูหิ่งห้อย.....ยี่สิบกว่าปีก่อนผมเห็นหิ่งห้อยครั้งสุดท้าย ตอนผมขี่จักรยานแถวๆบางเขน..ในกรุงเทพ

ดูเค้าเพลินดีครับ บินไปบินมา แว๊บๆๆๆๆสวยดี แต่ไม่เคยเห็นเค้ารวมกลุ่มกันบนต้นลำพูมากขนาดนี้ครับ

แม่กลองน่าอยู่มากครับ..อิจฉาจังที่คุณเป็นคนแม่กลอง

Back to Top

รัฐภพ อรุณสิริรัตน์
จำนวนโพสต์: 539
Rank:

ความคิดเห็นที่ 140 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2551 เวลา 08:09 น.

สวยจริงๆๆๆ

แม่กลองเมืองน่าอยู่จัง

Back to Top

Guest_แจ้ทรงไทย
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 141 || โพสต์เมื่อ: 9 เม.ย. 2551 เวลา 11:39 น.

ขอบคุณครับที่แวะเวียนมาเที่ยวแม่กลองเมืองที่ผมรักและหวงแหนเมืองน่าอยู่ ผู้คนน่ารัก ทรัพยากรอันมีค่าควรค่าแก่การรักษา

Back to Top

ning.nad
จำนวนโพสต์: 25
Rank:

ความคิดเห็นที่ 142 || โพสต์เมื่อ: 12 เม.ย. 2551 เวลา 21:18 น.

ไปมาแล้วต้องไปอีกอากาศดีทากๆ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 142
กำลังแสดงหน้าที่ 3 / 3 หน้า
9 7 1 2 [ 3 ] 8 :