ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

สอบถามรถจากโคราชไปโรงเกลือครับ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> สอบถาม โพสภาพ - วีดีโอคลิป ท่องเที่ยวเมืองไทย ในประเทศ ทุกรูปแบบ ทุกสไตล์
ความเห็นทั้งหมด: 6
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 54
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

เมื่อ: 27 ต.ค. 2553 เวลา 23:00 น.

คือผมจะเดินทางไปเที่ยวนครวัดแบบแบกเป้นะครับเดินทางจากเชียงราย

สอบถามท่านที่อยู่ในพื้นที่  และท่านผู้รู้ด้วยครับว่ามีรถไรจากโคราชไปโรงเกลือ

มีรถตู้ รถประจำทาง ที่เหมาะกับการแบกเป้ไปนครวัด

ถ้ามีรถตู้  สามารถขึ้นได้ที่ตรงจุดไหน  มีเบอร์ด้วยยิ่งดีครับ

ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ 

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

Jasper
จำนวนโพสต์: 1,807
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 29 ต.ค. 2553 เวลา 17:26 น.

ตอนน้ำท่วมที่ผ่านมา  ไปเดินโต๋เต๋แถวโรงเกลือก็เห็นมีรถทัวร์ประมาณ ป.1 จากโคราช ไป โรงเกลืออยู่นะคะ 

I am fine .. สะบายดีลาวเหนือ

พม่า .. A LoT oF BaGaN

ตกหลุมรักไปเรื่อย .. ลาวใต้

My Rajasthan

Back to Top

naveeone
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 31 ต.ค. 2553 เวลา 19:48 น.

ขอบคุณมากครับ  ใครพอจะรู้ว่ามีรถตู้บริการบ้างครับ 

Back to Top

Gunkawee
จำนวนโพสต์: 105
Rank:

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 31 ต.ค. 2553 เวลา 19:55 น.

มีครับ มีรถโดยสารถึงไปโรงเกลือเลยครับ นั่งจากบขสใหม่โคราชครับ โคราชอรัญ ครับ ถ้าจำไม่ผิดมีวันละสี่เที่ยว

ในการเดินทาง
คงไม่มีนักเดินทางคนไหน.. ที่รู้ว่า
วันไดจะเดินสุดทาง
จุดหมายในชีวิต ความฝันก็เช่นกัน
มันจะสุดทางที่ได ยังไม่รู้
ไปทุกที่ ที่มีทาง
ถ่ายรูปไม่เป็น เที่ยวเป็นอย่างเดียว
Back to Top

Guest_Karen
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 31 ต.ค. 2553 เวลา 20:01 น.

นั่งรถจากโคราชมาต่อรถไปโรงเกลือที่ อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา สิครับ ที่นั่นมีรถทั้งรถทัวร์ รถตู้ ไปโรงเกลือผ่านครับ

Back to Top

naveeone
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 3 พ.ย. 2553 เวลา 14:08 น.

ขอบคุณครับ  สำหรับน้ำใจงามๆ 

Back to Top

Guest_ภัส
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 5 พ.ย. 2553 เวลา 17:18 น.

ต้องดูก่อนว่า รถทัวร์เชียงราย-โคราช และเชียงราย-กรุงเทพฯ ราคาต่างกันมั้ย ที่แน่ ๆ มีรถไปบ่อนทุกวัน วันละหลายเที่ยวที่ง่าย ก็ข้างสวนลุมตรงข้ามอื้อจือเหลียง ถ.พระราม 4 ถ้าเก็บขาเดียวยอมก็ 100 เดียว ถ้าไม่ยอมก็ 200 บาท ไปแต่เช้าเลย เร็วกว่ารถทัวร์ด้วย ยิงตรงเลยลงแล้วข้ามด่านได้เลย เพราะคนส่วนใหญ่ก็ข้ามด่านส่วนใหญ่ เที่ยวให้สนุกนะ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 6
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :