ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ช่วยแนะนำที่พักแถวอ่าวมะนาว หรือ ประจวบ ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> สอบถาม โพสภาพ - วีดีโอคลิป ท่องเที่ยวเมืองไทย ในประเทศ ทุกรูปแบบ ทุกสไตล์
ความเห็นทั้งหมด: 24
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 405
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

เมื่อ: 15 ก.ย. 2552 เวลา 23:33 น.

พี่เค้ามาจากนครฯ จะพาลูก ๆ กลับขึ้นมา โดยอยากแวะค้างคืนแถวอ่าวมะนาว หรือประจวบ ก่อนกลับบ้านน่ะค่ะ (จะพาลูก ๆ แวะเที่ยวด้วย ในนี้มีแนะนำอุทยานสัตว์น้ำ หว้ากอ....ฯลฯ ท่านใดมีข้อมูลเพิ่มก็ขอคำแนะนำด้วยนะคะ)

อยากได้ที่พักแบบเล่นน้ำทะเลได้ (ไม่ต้องใกล้มากก็ได้ค่ะ) หรือมีสระว่ายน้ำก็ดี ราคาไม่เกิน1000฿ (หรือใกล้เคียง) พอจะมีมั้ยคะ?  ลองเข้ามา search ในนี้แล้ว ก็ไม่ค่อยมี ที่มีก็ไม่มีเบอร์โทร

รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ  

ขอบคุณค่ะ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

Atamon
[ สมาชิกตลอดชีพ ]
จำนวนโพสต์: 4,762
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 16 ก.ย. 2552 เวลา 06:25 น.

ขอตอบเท่าที่เคยไปมานะครับ

- บริเวณอ่าวมะนาวเป็นที่ตั้งของกองบินค่ายทหารอากาศ  ภายในกองบินมีโรงแรมของทหารที่เป็นเหมือนโรงแรมระดับ3-4 ดาวให้บริการนักท่องเที่ยวอยู่นะครับ อยู่ติดชายหาดเลยละ บรรยากาศดี มีสระว่ายน้ำด้วยนะครับ แต่เท่าที่เคยโทรไปสอบถาม จะจองลำบากหน่อยเต็มตลอด แต่ด้านนอกก็มีโรงแรมบริการนะครับ ขับรถเข้ามาในตัวเมืองประจวบแถวๆติดทะเลก็จะมีโรงแรมบริการอยู่ครับ เดินเข้าไปถามได้เลย ผมละต้องขอโทษด้วยนะครับที่จำชื่อโรงแรมไม่ได้

ส่วนที่เที่ยวแนะนำให้ขึ้นไป วัดเขาช่องกระจกด้วยนะครับ วิวตัวเมืองประจวบฯ สวยงามมากๆๆครับ

อย่าลืมแวะไปไหว้ศาลหลักเมืองด้วยนะครับ สวยงามเช่นกัน

สบายดี..หลวงพระบางปี1 สบายดี..หลวงพระบางปี2 ภูสอยดาวผีคอลเซ็นเตอร์ปี1ฟ้าห่มปกผีคอลเซ็นเตอร์ปี2  นครปฐมกับผีๆปี3 อัมพวากับผีๆปี4 ดอยหลวงเชียงดาวกับผีๆปี5 อะโลฮ่ากับผีๆปี6 เขาสก+สมุย+เกาะเต่า หนองคายปี1  หนองคายปี2 วัดม่วง  มฤคทายวัน ทะเลไทยตะวันออก เพชรบุรี  ช้างเอราวัณ ภูสอยดาวในวันเหงาๆ ช่องเย็น วัดหลวงพ่อโสธร วัดพระพุทธบาทสี่รอย ภูเก็ต พระธาตุพนม+มุกดาหาร ลำปาง พระพุทธบาทพลวง ไหว้พระเก้าวัดเชียงใหม่ อยุธยาเมืองเก่า ระยอง ตามรอยปราสาทขอม เขาใหญ่  รวมมิตร สุพรรณบุรี  พิพิธภัณฑ์ธรรมชาติกาญจนบุรี  ปาย+ห้วยน้ำดัง  คาราวานไทย-เวียดนาม-ลาว1 คาราวานภาค2ดอยเสมอดาว  ห้วยน้ำดัง  ภูลังกากับปลายิ้ม  เขาใหญ่บ้านไร่โอโซนเล่นน้ำกลางเขื่อนสิริกิตต์ ภูสอยดาวกับปลายิ้ม ทีลอซูกับtkt แพร่นครวัด-นครธม  เชียงของของผม คิดถึงหลวงพระบาง  วันเดย์lao วังเวียง หลวงพระบางบ้านๆๆ  สบายดีลาวใต้ ม่อนจองฟ้าใส เขาสกปี1  วัดป่าสิริวัฒนวิสุทธิ์  ตามรอยพระธาตุเมืองเหนือ วัดพระธาตุนาดูน

The Ghost CALL-CENTER Gang ปี5

Back to Top
atamon555@gmail.com atamon555@hotmail.com

วุฒิ วิงโฟร์
จำนวนโพสต์: 2,123
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 16 ก.ย. 2552 เวลา 08:09 น.

พื้นที่อ่าวมะนาว เป็นที่ตั้งกองบิน ๕ ครับ 

ในฐานะที่ผมก็เป็นลูกทัพฟ้าคนหนึ่ง  เขตทหารยินดีต้อนรับ ครับ  

จะเข้าพักวัน-เวลาไหน?  เดี๋ยวจะลองโทร.ฯ สอบถามเพื่อนๆ ให้ครับ

.

ปล. ผมอยู่กองบิน ๔ จ.นครสวรรค์  ถ้าสะดวกโทร.ฯ คุยกันดีกว่าครับ/081-6749321 

เกิดขึ้น.. ตั้งอยู่.. และดับไป..

หน่วยดูแลหัวใจหมายเลข ๑๐๔

Thaimtb กลุ่มสี่สายน้ำ

(แม่วงก์+สะแกกรัง+ท่าจีน+เจ้าพระยา)

Back to Top
nwut30@yahoo.co.th nwut30@hotmail.com

mateer
จำนวนโพสต์: 277
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 16 ก.ย. 2552 เวลา 08:16 น.

ที่พักแบบเรือนแถวราคาถูกก้อมีนะคับ ในอ่าวมะนาวเลย ไม่กี่ร้อย 400-600-800 ประมาณนี้ เดินไม่กี่ก้าว เล่นน้ำอ่าวมะนาวเลย แถมอาหารการกินในนั้นเพียบ เลยจากรีสอร์ททหารไปนะคับ โทษทีหาเบอร์ไม่เจอละ

Back to Top
matee_r@msn.com

โญ .. ฮับแฮ่
จำนวนโพสต์: 2,776
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 16 ก.ย. 2552 เวลา 08:18 น.

pm.  ไปให้แว้วววว            ขอให้เที่ยวสนุกดังหวังครับ          

ฝันให้ไกล  .  .   .   ไปให้ถึง        sakon-rat@hotmail.com                                                               

Back to Top
sakon-rat@hotmail.com sakon-rat@hotmail.com

zuncx
จำนวนโพสต์: 3,173
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 16 ก.ย. 2552 เวลา 13:07 น.

คำแนะนำดีๆ ทั้งนั้นเลย

มาเก็บข้อมูลครับ

ขอบคุณครับ

Back to Top

p
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 16 ก.ย. 2552 เวลา 20:32 น.

ว๊าว......! ทำไมใจดีกันจังเลย     

ขอบคุณมากนะคะ  

ก่อนตั้งคำถามก็เข้ามาค้นในบอร์ดนี้ ส่วนใหญ่จะได้ข้อมูลในกองบินฯ แต่เห็นหลาย ๆ คนบอกว่าจอง ยา..ก...มา...ก....กกกก!! เลยอยากถามเผื่อสถานที่ใกล้ ๆ ไว้ด้วย

คุณ Atamon- เด๋วจะให้พี่เค้าไปวัดเขาช่องกระจก พร้อมแวะศาลหลักเมืองด้วยค่ะ

คุณวุฒิ วิงโฟร์- ฮะแอ่ม ให้เบอร์ฯ ไว้ด้วย งั้นอุ๊บอิ๊บขอจดไปนะคะ ถ้ายังงัยจะให้พี่เค้าโทรหาเผื่อขอข้อมูลเพิ่มเติม 

คุณ mateer- ขอบคุณสำหรับอีก 1 ทางเลือกค่ะ

คุณ โญ.. ฮับแฮ่- ได้รับ pm แล้วนะคะ ขอบคุณสำหรับรายละเอียดค่ะ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 16 ก.ย. 2552 เวลา 21:52 น.

ถูกต้องครับ  ..   บ้านพักในกองบิน ฯ อ่าวมะนาว  จองยากกกกจริง ๆ ครับ      แต่มีอีกแห่งหนึ่งอยู่ใกล้ ๆ กองบิน  (ห่าง

กิโลเดียวมั้งงงง    ตามที่คุณตั้งโจทย์ไว้เลยครับ    มีสระว่ายน้ำด้วย   (เด็ก ๆ ชอบมาก)  ผมไปพักหลายครั้ง  มีหลายหลัง 

แต่ละหลังนอนได้หลายคน  ครับ   บังคับให้สนใจ  pm.  ไปแว้วววว           

ว่าแต่ว่า  ....  ญาติแยะน๊ะ    ทำธุรพัทยา   เที่ยวต่อราชบุรี     ญาติอีกสาย   จากใต้  แวะพักอ่าวมะนาว    เพื่อญาติจริง ๆ

555          

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 16 ก.ย. 2552 เวลา 22:10 น. โดย โญ .. ฮับแฮ่

ฝันให้ไกล  .  .   .   ไปให้ถึง        sakon-rat@hotmail.com                                                               

Back to Top
sakon-rat@hotmail.com sakon-rat@hotmail.com

Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 17 ก.ย. 2552 เวลา 10:51 น.

สระว่ายน้ำที่แนะนำ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 17 ก.ย. 2552 เวลา 16:07 น. โดย โญ .. ฮับแฮ่

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 17 ก.ย. 2552 เวลา 16:11 น.

วัดท่าตอน ..... ประมาณนี้ครับ .. ต้องไปเอง อิ อิ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 17 ก.ย. 2552 เวลา 16:14 น.

......   

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 17 ก.ย. 2552 เวลา 20:23 น. โดย โญ .. ฮับแฮ่

Back to Top

p
Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 17 ก.ย. 2552 เวลา 20:13 น.

มาแร้ว...ว..ค่ะ.!!

สระว่ายน้ำ- นั่นแน่ มีรูปนางแบบมายืนยันแถมให้ด้วย ญาติสนิทหรือป่าวคะ? (เหมือนจะคล้าย ๆ คนในรูปซ้ายมือเจ้าของความเห็นเลย )

วัดท่าตอน- อืม...ม บรรยากาศ....... นะ! น่าจะต้องไปช่วงหน้าหนาวคงได้สัมผัสบรรยากาศของเค้าแท้ ๆ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับรูปภาพ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 17 ก.ย. 2552 เวลา 20:25 น.

เขาเหมารถผมไป   ....   จริง ๆ  

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 17 ก.ย. 2552 เวลา 20:35 น. โดย โญ .. ฮับแฮ่

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 17 ก.ย. 2552 เวลา 20:26 น.

แค่น้ำจิ้ม   

ท่านเจ้าคุณพระราชปริยัติเมธี   เจ้าอาวาสวัดท่าตอน (พระอารามหลวง)   ท่านมีเมตตามาก   ถ้าไปหน้าท่องเที่ยวบางครั้ง

ต้องโทรศัพท์จองที่พัก    .......   อิ  อิ   ไม่อยากบอกเลยว่าผมมี   จองไปประจำ   555   หัวเราะแต่ไม่คุย 

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 17 ก.ย. 2552 เวลา 20:33 น. โดย โญ .. ฮับแฮ่

Back to Top

วุฒิ วิงโฟร์
จำนวนโพสต์: 2,123
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 17 ก.ย. 2552 เวลา 23:31 น.

เป็นแต่กบในกระลา 

ไม่ค่อยรู้ว่า ข้างนอกมีอะไรบ้าง ครับ

เกิดขึ้น.. ตั้งอยู่.. และดับไป..

หน่วยดูแลหัวใจหมายเลข ๑๐๔

Thaimtb กลุ่มสี่สายน้ำ

(แม่วงก์+สะแกกรัง+ท่าจีน+เจ้าพระยา)

Back to Top
nwut30@yahoo.co.th nwut30@hotmail.com

p
Rank:

ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 17 ก.ย. 2552 เวลา 23:38 น.

โอ.... บรรยากาศ............ ยิ่งเห็นยิ่งอยาก...ก.......กกกกกกก!

มีเบอร์โทรอีกด้วย ....  ถ้าได้ไป คงต้องรบกวนแน่ ๆค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ นะคะ

Back to Top

p
Rank:

ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 17 ก.ย. 2552 เวลา 23:47 น.

ไม่แน่ใจว่าคุณวุฒิ วิงโฟร์ อยากทราบหรือป่าว?  ......... แต่อยากบอกค่ะ  เผื่อบางท่านจะงง ๆ ทำไมมีรูปนี้ 

จะบอกว่า คุณโญ..ฮับแฮ่ ใจดีเอารูปวัดท่าตอน อ.แม่อาย เชียงใหม่ มาให้ดู พร้อมทั้งแนะนำว่าที่นี่น่าไป เผื่อเพื่อน ๆ ท่านใดสนใจน่ะค่ะ

Back to Top

wilaiwan
จำนวนโพสต์: 205
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 17 || โพสต์เมื่อ: 19 ก.ย. 2552 เวลา 09:56 น.

หวัดดีค่ะ คุณ โญ..ฮับแฮ่

ดิฉันเป็นน้อง ของคุณ p  ดิฉันจะลงมาจากทางเหนือ มารวมตัวกับญาติ  ที่ประจวบอ่ะคะ

ช่วยแนะนำสถานที่เที่ยวบริเวณนั้นด้วยนะคะ....ขอบคุณคะ 

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 19 ก.ย. 2552 เวลา 10:59 น.

วัดห้วยมงคล

wilaiwan วิไลวรรณ น้องสาว คุณ p (ยุ้ย .. ญาติแยะ) มิน่าหน้าเหมือนกัน (แพะ & แกะ)  

555

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 19 ก.ย. 2552 เวลา 11:11 น. โดย โญ .. ฮับแฮ่

Back to Top

p
Rank:

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 19 ก.ย. 2552 เวลา 20:20 น.

ขอบคุณค่ะ

สำหรับคำตอบของคุณโญ..ฮับแฮ่ ที่ให้น้องเค้า (งง ๆ ใช่มั้ยคะ พี่สาวกะน้องสาวทำไมสวยไปคนละทาง  แถวบ้านเรียก 'น้องนอกไส้' น่ะค่ะ  )

Back to Top

เสือพลอย
จำนวนโพสต์: 450
Rank:

ความคิดเห็นที่ 20 || โพสต์เมื่อ: 23 ก.ย. 2552 เวลา 19:32 น.

มาลอง ตอบ นะครับ

ที่พัก ในกอง บิน53 นะครับ(อ่าวมะนาวอะ)

ตอนนี้ ราคา 750 บาทต่อห้อง ส่วนห้องผมว่าพื้นๆ อะ  โรงแรม ที่ประจวบ ราคา ไม่เกิน 500 บาท ตอนนี้ เยอะโครต เยอะจนผมงง ว่า นักท่องเที่ยวจะมาทำอะไรที่ประจวบกัน นัก กันหนา......  ที่พัก ถ้าไปตอนนี้ ลองเลือกดูได้ครับ น่าจะว่างเยอะ

ถ้าให้แนะนำ ที่มี สระว่ายน้ำ นะครับ 1. วรวรรณ รีสอร์ท อยู่ติดเพชรเกษม ครับ ราคา ประมาณ 500-600 ครับ ใกล้ปั้มแก็ส เลย 4 แยกประจวบไป 2โล ครับ ไปอบรม มาครั้งหนึ่ง ก็พื้นๆอะครับแต่น่าจะดีกว่าในกองบินครับ ที่แน่ๆ ถูกกว่า 200 ครับ

2.ส่วนในเมือง ตรงซอยตรงข้ามโรงพยาบาล ครับ มีสระว่ายน้ำ เคยไปกินเหล้า มาทีหนึ่งครับ จำชื่อไม่ได้โทษทีครับ ข้างนอกดู แต่เรื่องพักไม่รู้ครับ แต่ดูน่าพักดี และก็มีสวน น่านั่งดีครับ

3. ตรง ชายทะเลประจวบครับ เค้าเรียกว่า ชายทะเลหัวบ้าน ครับ ถนนเส้นที่ติดทะเลอะ ครับ ราคา 800-1000 ครับ มีสระว่ายน้ำ จำชื่อไม่ได้เหมือนกัน เคยแต่ไปนั่งกินเหล้าแถวนั้นเฉยๆครับ บรรยากาศดีครับ

ปล.ครับ ที่พักที่แนะนำ มีสระว่ายน้ำทั้ง หมด ถ้าไม่มีสระว่ายน้ำจะลดลงมา ราคา ไม่ควรเกิน 300ครับ (พัดลม) ส่วนแอร์ 500 บาทครับ ราคาไม่ควรเกินนี้ ถ้าเกิน แพงคับ

เรื่องกินมั่งดีกว่า

1.ปลาหมึก ครับ ถ้าอยากรู้จัก ว่าหมึกสดเป็นไงนะครับ ......  เรือประมงตรงหัวบ้านอะครับ เขตติดต่อกับเขตกองบินอะครับ

ซื้อจากเรือประมงได้เลยครับ สดจริงไม่ดองน้ำแข็งครับ เนื้อเหนียว แน่น หวาน กรอบ ครับ ราคาถูกกว่าตลาดนิดหน่อยครับ เพราะพี่ไม่ใช่คนแถวนั้น จะซื้อราคาที่เค้าขายส่งไม่ได้แน่นอนครับ แต่ข้อดี เนื้อหมึกจะมากกว่าตลาดครับ เพราะไม่แถวน้ำในหมีกครับ หรือ ซื้อ ที่ในกองก็ได้ครับ จะมี นายทหารบางท่านออกเรือตอนกลางคืนครับ แล้วทำงานตอนเช้า หารายได้พิเศษครับออกเรือ ลองถาม ส.ห.ดูก็ได้ครับว่าตอนเช้า มีเรือนายทหารท่านใดขึ้นบ้างครับ แล้วโทรไปจองกันเลยครับ ดีทั้ง2ฝ่ายครับ ไม่ต้องเสีย ให้คนกลางครับ

2.ต่อไปปูม้านะครับ  จุดเดียวกันเลยครับ หรือ ชายทะเลคลองบางนางรมครับ ตอนเช้า เรือจะเข้าครับ สดจริง ไม่ดองน้ำแข็งครับ แต่พี่ต้องดูเดือน หงายเดือนมืด ด้วยนะครับ เด๋วเจอปูโพกครับ ต่อให้สดยังไงก็ไม่มีเนื้อครับ

3. หอยนางรม กับ หอยแมลงภู่ครับ ชายทะเลคลองบางนางรม ครับ ก็เลย เขาช่องกระจกไปหน่อย อะครับ เอาจากเรือเลยครับ ถ้าจะไม่แกะกิน ครับ ก็ร้านรับลม ครับ แต่ตอนนี้ ราคาเริ่ม เป็นราคาคนกรุงเทพแล้วครับ

4.ส้มตำร้านดังครับ ส้มตำดอนเหียง อยู่ข้างป่าไม้ครับ ริมทางรถไฟ ราคาไม่แพง แนะนำครับ ลาบปลาดุก บ่ายโมงก็หมดแล้วครับ และแนะนำ ให้กินคู่กับ ไฮเนเก้น ครับ ราคาไม่แพงคับ

5. ไอติมทอด ในกองบินครับ ตรงโซนขายอาหาร แหละครับ ราคาไม่แพงครับ ลูก ละ 15 บาทครับ อร่อยดีครับ

6.ร้าน นั่งทาน สบาย สบาย ครับ  ชื่อ เดอร์ แมร์ ครับ อยู่ข้างๆโรงแรมหาดทองครับ เปิดตั้งแต่ 5โมงเช้า ถึง 4 ทุ่ม ครับ เมนูแนะแนะนำ ครับ สปาเก็ตตี้กุ้งครับ โซดา ขวดละ 10 บาท   ฝรั่งนั่งส่วนมากกลางวัน กลางคืนคนไทยครับ นั่งคุยกัน ซะเป็นส่วนมากครับ  นั่งชมวิวริมทะเลตอนกลางคืนสวยดีครับ

7. ครับ หว้ากอ อควาเรียมครับ ตอนนี้ค่าเข้า คนละ 10 บาทครับ เปิดฟรีไม่ไหวค่าแอร์แพง มั้งผมเดานะ

8. ครับ ครัวชมวาฬ ครับชื่อนี้ป่าวไม่แน่ใจ อาหารทะเล สดครับ ตรง คลองวาฬ ครับ ก่อนถึงตลาดขับเข้าไปใน ชายทะเลที่ตลาด อะครับ ถ้าคนคลองวาฬก้อได้ครับ ไม่ไกลจาก กองบินครับ เอ้อลืมบอกครับ พี่ต้องผ่านกองบินก่อนนะครับ เพราะไม่ได้อยู่ในเมือง ครับ

แค่นี้ก่อนนะครับเยอะและ

ถึงโรงเหล้า เตากลั่น ควันโขมง        มีคันโยง ผูกสาย ไว้ปลายเสา
โอ้บาปกรรม นำนรก เจียวอกเรา      ให้มัวเมา เหมือนหนึ่งบ้า เป็นน่าอาย
ไม่เมาเหล้า แล้วเรา ยังเมารัก          สุดจะหัก ห้ามจิต คิดไฉน
ถึงเมาเหล้า เช้าสาย ก็หายไป           แต่เมาใจ นี้ประจำ ทุกค่ำคืน
Back to Top

p
Rank:

ความคิดเห็นที่ 21 || โพสต์เมื่อ: 25 ก.ย. 2552 เวลา 22:47 น.

โอ๊ะ โอ้........ อุแม่เจ้า.....   

ข้อมูล เยอะมั่ก ๆ ไม่ทราบว่าทำงานอยู่ที่รายการ 'เปรี้ยวปาก' หรือป่าวค่ะ?  อ่านแล้วไม่รู้จะถามอะไร มองเห็นภาพได้เลย ละเอียดดีจัง  

ว่าแต่ว่า......... สถานที่ส่วนใหญ่ที่เจอ จะได้ตอนดื่มเหล้า........ หรือคะ?

ขอบคุณมากนะคะ

Back to Top

เสือพลอย
จำนวนโพสต์: 450
Rank:

ความคิดเห็นที่ 22 || โพสต์เมื่อ: 29 ก.ย. 2552 เวลา 18:36 น.

มาแก้ไข ข้อ ที่ 2 นะครับ ที่พัก ที่อยู่ซอยตรงข้ามโรงบาลอะครับ จริงๆแล้ว อันอยู่มาทางข้างหลัง โรงบาล อะครับ อยู่ซอยระหว่างโรงบาลกับ โรงจำนำครับ ชื่อถนน อะไร ผมจำไม่ได้จริงๆ ครับโทษทีครับแล้วไม่คิดจะจำอะครับ คือประจวบเมืองมันแคบคับ ไม่ต้องจำซอย ถ้ามาจาก เส้นสละชีพนะครับก็ซอยระหว่าง ร้านจำปีสโตร์กับ ธนาคารทหาไทยครับ

ส่วนที่กิน มันไม่ได้เจอแต่ตอนที่กินเหล้าหรอกครับ แต่ว่า ร้านไหนไม่มีเหล้าขายผมก็ไม่ค่อยได้ไปครับเลยจำไม่ได้ครับ

มาเที่ยวประจวบเยอะนะครับ หัวหิน ชะอำคนเยอะและ ไทยเที่ยวไทย เศรษกิจไทยเจริญครับ เย้ เย้

ถึงโรงเหล้า เตากลั่น ควันโขมง        มีคันโยง ผูกสาย ไว้ปลายเสา
โอ้บาปกรรม นำนรก เจียวอกเรา      ให้มัวเมา เหมือนหนึ่งบ้า เป็นน่าอาย
ไม่เมาเหล้า แล้วเรา ยังเมารัก          สุดจะหัก ห้ามจิต คิดไฉน
ถึงเมาเหล้า เช้าสาย ก็หายไป           แต่เมาใจ นี้ประจำ ทุกค่ำคืน
Back to Top

p
Rank:

ความคิดเห็นที่ 23 || โพสต์เมื่อ: 6 ต.ค. 2552 เวลา 22:12 น.

ยังมีเข้ามาให้ข้อมูลอีก จึงมาขอบคุณกันอีกครั้งค่ะ  ^__^

แต่จะมาแจ้งด้วยค่ะ ว่า สรุปพี่ ๆ น้อง ๆ เค้าไม่ได้แวะที่นั่น เนื่องจากพายุ ฝนฟ้าไม่เป็นใจเลยแถมมีเด็ก ๆ ด้วย พี่เค้าจึงตัดสินใจตรงดิ่งเข้ากท. ทันที อย่างไรก็ตามพี่เค้าก็ฝากมาขอบคุณทุก ๆ ท่านที่เข้ามาให้ข้อมูลนะคะ  และคิดว่ากระทู้นี้คงจะเป็นประโยชน์กับอีกหลาย ๆ คนต่อไปรวมถึงตนเองด้วยค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ   จุ๊บ จุ๊บ!!!!!!

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 6 ต.ค. 2552 เวลา 22:15 น. โดย p

Back to Top

panomkron
จำนวนโพสต์: 3
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 24 || โพสต์เมื่อ: 25 ส.ค. 2553 เวลา 21:31 น.

ฟ้าทะลายโจร รีสอร์ท
รีสอร์ทติดภูเขา และชายหาดคลองวาฬ
ให้ท่าน สัมผัส  ความอบอุ่น ความสวยงาม ของดวงอาทิตย์ ที่โผล่จากขอบฟ้า
และดื่มด่ำความโรแมนติก ของเงาจันทร์ ที่สะท้อนผิวน้ำทะเล

http://Fhatalayjone.Prachuaptown.com

หรือไม่ก็โทรไปที่เบอร์032- 661162, 089-105-0955

สิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน เช่น เครื่องปรับอากาศ เครื่องทำน้ำอุ่น เคเบิ้ลทีวี
พร้อมด้วยบริการอาหารเช้า ( กาแฟ + ขนมปัง +ปลาท่องโก๋ )

ที่พักติดอ่าวมะนาว ติดทะเล เพียง 500 บาท/คืน ฟ้าทะลายโจรรีสอร์ท

บ้านผมมั้ยครับ

อาหารอร่อยๆ

อยู่ติดอ่าวมะนาวเลย

อยู่ได้ยันเช้า

มีคาราโอเกะที่สนามหน้าร้านได้

ลองเข้าไปดูรายละเอียดในเว็บก็ได้ครับ

มีทั้งหมด 21 ห้องครับ ขนาดไม่เท่ากัน มีขนาด 2 ท่าน ถึง 20 ท่าน

จัดเลี้ยงได้สูงสุดประมาณ 300 คน เป็นเอ้าดอร์ สนามหญ้าหน้าร้าน

โทร 089-105-0955 (แม่,เจ้าของ) หรือ โทร 032-661162

(ถ้าจะโทรไปถามรายละเอียดช่วยบอกด้วยครับว่า "ขวดให้โทรมา"

หรือจะโทรถามผมก็ได้ครับ 081-1102627

*** ข้อดีของที่นี่คือมันเป็นบ้านผมเองต่อรองได้ทุกอย่าง
เพราะผมชอบเรือกับตกปลา

ถ้าพี่ๆ น้าๆ คนไหน มาประจวบ
ไม่มีที่พักหรือมีปัญหาอะไรที่ประจวบโทรหาผมได้ครับ

http://Fhatalayjone.Prachuaptown.com

หรือไม่ก็โทรไปที่เบอร์032- 661162, 089-105-0955

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 24
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :