ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

แนะนำที่พักให้ด้วยครับ อัมพวา
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> สอบถาม โพสภาพ - วีดีโอคลิป ท่องเที่ยวเมืองไทย ในประเทศ ทุกรูปแบบ ทุกสไตล์
ความเห็นทั้งหมด: 16
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 414
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

เมื่อ: 8 มี.ค. 2552 เวลา 18:17 น.

สามารถเดินไปตลาดน้ำได้ไม่ไกลมาก

ราคาไม่เกินพันบาท(งบน้อยครับ)

เงียบสงบ ติดน้ำยิ่งดีครับ ไม่เน้นหรูหราครับ

ขอบคุณครับ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete
ppyyn33@hotmail.com

ไ_อ้คล้าว
จำนวนโพสต์: 12,265
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 9 มี.ค. 2552 เวลา 12:29 น.

แถวตลาดน้ำมีเยอะมากเลยครับ พอดีผมไม่เคยพัก ไม่รู้จะแนะนำอย่างไรดี อยากให้ไปเร็วหน่อย แล้วเดินเลือกดูว่าเราชอบลักษณะไหน มีเยอะครับ ลองดู

ติดตามการเดินทางของไอ้คล้าวได้ที่
 facebook   ไอ้คล้าวผจญภัย

ผมไม่ได้ทำงานที่ TKT ตั้งแต่ มีค 2553 แล้วนะครับ มีอะไรติดต่อที่ สำนักงานได้เลยครับ
เพราะผมไม่รู้เรื่อง
ตอนนี้ผมอยู่อุบล แวะมาทักทายได้ครับ ผมอยู่แถวๆ ตลาดวารินชำราบ
Back to Top
liverpool_0503@hotmail.com liverpool_0503@hotmail.com

กล้วยตานี
จำนวนโพสต์: 452
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 9 มี.ค. 2552 เวลา 13:24 น.

ไม่เคยไปพักค้างคืนเหมือนกัน แต่เคยได้รับ Forward Mail มา

ลองดูรายละเอียด เวปไซด์ หรือโทรสอบถามเองนะค่ะ ...

บ้าน "ฝน" โฮมสเตย์อัมพวา

27 ซ.มังกร (ข้างโรงเจอัมพวา ทางเข้าอัมพวา ชัยพัฒนานุรักษ์) ถ.ประชาอุทิศ ต.อัมพวา อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม

บ้านพักราคาประหยัด โฮมสเตย์แนวธรรมชาติ  ในสวน ริมคลอง แบบกันเอง

ใกล้ตลาดน้ำอัมพวา  500 เมตร (เดินไป 15 นาที)

มีที่จอดรถส่วนตัว สะอาด ปลอดภัย 

เล่นน้ำ พายเรือ ปิ้งย่างอาหารทานได้

คนละ 200 บาท รวมอาหารเช้า และมะพร้าวน้ำหอมในสวน

ศ-ส-อาทิตย์ รับ 5-15 คน/กรุ๊ปเดียวกัน

จันทร์-พฤหัส น้อยกว่า 5 คนได้ค่ะ             

แล้วบ้านจะเป็นของคุณทั้งหลังเลยค่ะ

กิจกรรมที่น่าสนใจ

ใส่บาตพระพายเรือยามเช้า กลางวันเที่ยววิถีอัมพวา ตกเย็นเดินเล่นตลาดน้ำ พอค่ำๆ ก็นั่งเรือชมหิ่งห้อย

กลับจากชมหิ่งห้อย ก็มานั่งปิ้งย่างที่ท่าน้ำหน้าบ้านฝนโฮมสเตย์

08-68897294 โทรหา พี่ฝน ได้เลยค่ะ

หรือเข้าชมเว็บบ้านฝนโฮมสเตย์ได้ที่

http://www.fonhomestay.com

คุณค๊ะ         

Back to Top
chirathorn@hotmail.com

Guest_nat
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 9 มี.ค. 2552 เวลา 17:02 น.

เคยไปที่บ้านสวนทรายทองค่ะ แต่อยู่ไกลจากตลาดนะคะ

คุณลุงคุณป้าน่ารัก ใจดี บ้านติดคลอง สามารถพายเรือเล่นได้

แนะนำค่ะๆๆๆ แถมยังมีมะกอกน้ำดองขายด้วยถุงละ 50 บาท อร่อยได้ใจค่ะ

คุณแม่ก็เคยไปพักที่นี่มาเหมือนกัน ไปโดยที่ไม่รู้ว่าลูกสาวก็เคยไปมาแล้ว ฮ่าๆๆๆ

Back to Top

Guest_จ๊อด
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 9 มี.ค. 2552 เวลา 17:06 น.

ผมเคยไปพักที่บ้านลุงเกล้ามาครับ อาจจะไม่ได้อยู่ในตัวอัมพวาสักเท่าไรนัก แต่ว่าความเป็นธรรมชาติแห่งบ้าน โอมเสตย์ ข้างสายน้ำแม่กลอง คลาสสิกมากครับ อยากให้ลองไปพักดูถ้ามีโอกาสนะครับ

034718239, 0894127249

ทุกคนเป็นกันเองมากครับ อีกอย่าง เรื่องอาหารการกิน ไม่ต้องห่วงครับ ฝีมือเยี่ยมเลยครับ โดยเฉพาะข้าวต้มมันกุ้งกะปาท่องโก๋ครับ ถ้าได้ไปต้องลองให้ได้เลยนะครับ ไม่มีอั้นครับ

Back to Top

ตัวลอย
จำนวนโพสต์: 48
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 9 มี.ค. 2552 เวลา 20:58 น.

แนะนำเพลินอัมพวาจ้า และบ้านฝน

...ปั่นจักรยานเล่นบนดวงจันทร์ ก่อนจะพักกินข้าวกันที่ดวงดาว..
Back to Top

taifaram
จำนวนโพสต์: 94
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 10 มี.ค. 2552 เวลา 10:29 น.

บ้านรักอัมพวา  http://www.baanrak-amphawa.com/baanrak.html  เข้าไปดูเองนะครับ

Back to Top

ลุงสุวัฒน์
จำนวนโพสต์: 2,042
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 10 มี.ค. 2552 เวลา 15:32 น.

แนะนำที่นี่ อยู่ติดตลาดน้ำริมคลองอำพวาเลย เอาเต็นท์ไปกางก็ได้ 100 บาท/คน กาแฟ บิสกิต ข้าวต้มเช้าพร้อม อร่อยมั่กๆ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 10 มี.ค. 2552 เวลา 15:44 น. โดย ลุงสุวัฒน์

Back to Top

ลุงสุวัฒน์
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 10 มี.ค. 2552 เวลา 15:33 น.

แผนที่จ้า

Back to Top

ลุงสุวัฒน์
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 10 มี.ค. 2552 เวลา 15:34 น.

แผนที่อีก ครับ

Back to Top

ลุงสุวัฒน์
Rank:

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 10 มี.ค. 2552 เวลา 15:37 น.

ก่อนขึ้นสะพานถนนเส้นกลางให้เลี้ยวขวาตีนสะพานเดินเลียบคลองมาเกือบสุด เห็นป้ายร้านอาหาร บ้านชมวิว จะมีครอก เล็กๆขวามือ  30 เมตร เป็นบ้านไม้จ้า

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 10 มี.ค. 2552 เวลา 15:46 น. โดย ลุงสุวัฒน์

Back to Top

ลุงสุวัฒน์
Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 10 มี.ค. 2552 เวลา 15:43 น.

ก่อนถึงร้านอาหารบ้านชมวิวที่ริมแม่น้ำ มัป้ายทางขวาบอกว่า รสสุคนธ์โฮมสเตย์ ถ้าพักห้องแอร์ แนะนำชั้นบน ห้องน้ำสะอาด มีศาลาใต้ต้นไม้ให้พักผ่อน

Back to Top

ท่องเที่ยว_ลัลล้า
จำนวนโพสต์: 178
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 11 มี.ค. 2552 เวลา 09:47 น.

บ้านรักริมคลองคะ เเจ่ม

ดินแดนมหัศจรรย์ที่แสนกว้างใหญ่ เราต้องไปให้ถึงจุดหมาย

Back to Top

sanclub
จำนวนโพสต์: 4
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 13 มี.ค. 2552 เวลา 13:28 น.

ลองเข้าไปดู http://www.paiduaykan.com/76_province/central/samutsongkhram/hotel.html แนะนำ เรือนไม้ชายคลอง, บ้านไม้ชายคลอง, บ้านก่อไผ่ รีสอร์ท, ฐณิชาฌ์ รีสอร์ท ที่แนะนำคือสวยๆ บรรยากาศดี

Back to Top

Abojama
จำนวนโพสต์: 92
Rank:

ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 14 มี.ค. 2552 เวลา 01:39 น.

บ้านรักครับบบบบบบบบบบบ คำตอบสุดท้ายยยยยยยยย ไม่แพง ติดน้ำ ใกล้ตลาด ต้องลองครับบบบ คอนเฟิร์มมมมมมมมมมม

Back to Top

kanyarat
จำนวนโพสต์: 243
Rank:

ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 15 มี.ค. 2552 เวลา 01:11 น.

บ้านป้าน้อยโฮมสเตย์ ก็ดีคนละ200

ไม่ว่าเธอจะเป็นอย่างไรก็ยังรัก  รักเธอประเทศไทย

Back to Top
jeabkp@windowslive.com jeabkp@windowslive.com

Jackassccz
จำนวนโพสต์: 131
Rank:

ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 21 มี.ค. 2552 เวลา 09:19 น.

ได้ความรู้เยอะเลยครับ อยากไปเที่ยวบ้างจังเลย

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 16
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :