ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ทุ่งทานตะวัน เขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ .ใครอยากเที่ยวกับรถไฟไปชมดอกทานตะวัน 22 พฤจินี้ เที่ยวแรกนะจ๊ะ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> สอบถาม โพสภาพ - วีดีโอคลิป ท่องเที่ยวเมืองไทย ในประเทศ ทุกรูปแบบ ทุกสไตล์
ความเห็นทั้งหมด: 7
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 2,752
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

เมื่อ: 16 พ.ย. 2551 เวลา 00:15 น.

เป็นเที่ยวแรกของฤดูหนาวปีนี้ครับที่การรถไฟเปิดเที่ยวชมทุ่งทานตะวัน เส้นทางเขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ วันที่ 22 พฤจิกายน 51 นี้เปิดเที่ยวแรกของการนำเที่ยวนะครับ พอดีวันนี้ว่าง ๆ เลยโทรไปสอบถามครับ พี่เจ้าหน้า

ที่บอกว่า เที่ยวแรกวันเสาร์ที่ 22 เดือนนี้ครับ ใครสนใจรีบจองนะครับ เต็มอดไปนะคับ

ว่าแต่ดอกทานตะวันบานเต็มทุ่งแล้วเหรอครับ ผมยังไม่แน่ใจว่าบานเต็มยังอยากให้เพื่อน ๆ ไปดูก่อนแล้วค่อยไปทีหลัง อิอิ

มาบอกแค่นี้แหละครับ (ใครรู้แล้วก็ขออภัยด้วยนะครับ)เพราะผมเพิ่งรู้ เหอๆ

ปล.แล้วรถไฟฟรีเพื่อประชาชนเที่ยวกับรถไฟนี้ฟรีด้วยปะคับผมก็ลืมถาม แล้วราคาชั้น 3 เท่าไหร่อะครับ อันนี้ก็ลืมถามอีก

เพื่อน คนไหนรู้บอกด้วยนะครับ จะศึกษาข้อมูลก่อนไปอะคับ

(โลกจะแคบลงถ้าเราเดินทาง)

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete
watpst@hotmail.com

baddog*
จำนวนโพสต์: 8,747
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 16 พ.ย. 2551 เวลา 08:36 น.

ขอบคุณครับ เข้ากทม.ช่วงนั้นพอดี น่าสนใจมากๆ

Walking on the Wave 

Scotland & Isle of Skye เสฉวน-ชวนฝัน (2553) Sichuan 2009 (เสฉวน - ชวนฝัน) เส้นทางฝันวันซากุระบาน Autumn in Germnay แบกเป้เที่ยวญี่ปุ่น 7 วันหรรษา 

จับฉ่ายทัวร์ Austrailia    ดอกไม้บานที่เหอหนานและส่านซี  Canada (Niagara to Quebec)  จูงแม่ - ลากกระเป๋าจากกวางเจาถึงปักกิ่ง 

Wonderful เมืองจันท์ : One-Day Tour   นมัสการรอยพระพุทธบาทพลวง  พระจันทร์อมยิ้ม

สร้างฝันให้เป็นตำนาน กล่าวขานเหนือกาลเวลา จะไขว่คว้าให้ได้มาซึ่ง "วันของเรา"
>>> 
www.baddoguy.multiply.com <<<

Back to Top
drsae@hotmail.com drsae@hotmail.com

ไ_อ้คล้าว
จำนวนโพสต์: 12,534
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 16 พ.ย. 2551 เวลา 11:25 น.

ขอบคุณครับ

ติดตามการเดินทางของไอ้คล้าวได้ที่
 facebook   ไอ้คล้าวผจญภัย

ผมไม่ได้ทำงานที่ TKT ตั้งแต่ มีค 2553 แล้วนะครับ มีอะไรติดต่อที่ สำนักงานได้เลยครับ
เพราะผมไม่รู้เรื่อง
ตอนนี้ผมอยู่อุบล แวะมาทักทายได้ครับ ผมอยู่แถวๆ ตลาดวารินชำราบ
Back to Top
liverpool_0503@hotmail.com liverpool_0503@hotmail.com

discovery
จำนวนโพสต์: 68
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 16 พ.ย. 2551 เวลา 16:15 น.

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ถ้าฟรีคนคงจะเยอะนะครับ

Back to Top

Navyball
จำนวนโพสต์: 1,533
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 16 พ.ย. 2551 เวลา 21:03 น.

ไปด้วยๆ

สะพายกล้อง แบกขาตั้ง นั่งมองฟ้าใส สูดกลิ่นไอลมเย็น พร้อมเพื่อนร่วมทางที่แสนดี แค่นี้ก็พอแล้ว

Back to Top
Ball_egd@yahoo.com http://navyball.multiply.com/

TarapuS
จำนวนโพสต์: 25
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 21 พ.ย. 2551 เวลา 13:07 น.

ลองดูค่ะ

Back to Top
tarapus77@hotmail.com

Nobita_2008
จำนวนโพสต์: 430
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 21 พ.ย. 2551 เวลา 16:04 น.

น่าสนใจดีครับ

http://noipijar.multiply.com     Email : sastsara@hotmail.com   http://sastsara.hi5.com

Back to Top
sastsara@hotmail.com

toyotaway
จำนวนโพสต์: 1,057
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 23 พ.ย. 2551 เวลา 10:07 น.

ไปด้วยคนคับ

วันที่ฉันเจอเธอ วันที่ได้ใกล้กัน วันที่เราจูงมือ
วันที่ฉันรักเธอ วันที่ฉันพูดไป วันที่เธอรับฟัง

อีกนานไหมฉันก็ไม่รู้ (อีกกี่เดือนหรือจะอีกปี)
กี่หมื่นพันล้านความทรงจำที่มี ไม่เคยไม่คิดถึงเธอ

每个人都拥有一个梦, 即使彼此不相同, 能够与你分享,

无论失败成功都会感动, 爱因为在心中, 平凡而不平庸,

世界就像迷宫, 却又让我们此刻相逢 our home

http://richiezhou.multiply.com

ต่างประเทศ  Taiwan Taoyuan, Taiwan Taizhong1, Taiwan TaiZhong2, Taiwan TaiZhong 2.o.1,

ในประเทศ  ทริปน่าน 1, เกาะเต่า, หมู่เกาะอ่างทอง, เกาะหลีเป๊ะ, กระบี่

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 7
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :