ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ใครอยากไป วังเวียง หลวงพระบาง เวียงจันทร์ ผมแนะนำให้ได้ครับ ควบคุมค่าใช้จ่ายได้ด้วยครับ จะได้ไม่โดนหลอกครับ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> เมืองมรดกโลก ของประเทศลาว ที่หลายคนอยากไปสัมผัส
ความเห็นทั้งหมด: 130
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 3 หน้า
9 7 [ 1 ] 2 3 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 261
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 16:10 น.

ผมเพิ่งกลับมาเมื่อวันที่ 10 ธ.ค 53  ครับ  อยู่ในลาว 6 วันครับ  มีข้อมูลเรื่อง  รถ  ที่พัก  ที่กิน  ที่เที่ยว  เยอะครับ  คำนวนค่าใช้จ่ายให้ได้เลยครับ  ธรรศ  081-1139580   ในรูปเป็นรถของเพื่อนสนิทผมครับ  รับทัวร์อยู่ในลาวครับ  นิสัยดีมากๆครับ  ซื่อสัตย์  และป็นกันเองมากๆครับ  ไว้ใจได้เลยครับ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

เจ๊ .. นง
จำนวนโพสต์: 1,337
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 16:30 น.

น้ำใจงาม ๆ แบบนี้  ชอบมากเลยยย           ถ้าจะให้ดีไม่ต้องโทรถาม   มีข้อมูลอะไรดี ๆ โพสต์บอกให้ละเอียด

เลย   รับรองมีสมาชิกสรรเสริญตรึมค่ะ   ยิ่งช่วงนี้อากาศที่นั่นกำลังดี  รับรองคนนำไปเป็นโมเดล  แน่ ๆ ขอบอก  

ผู้จัดทริปหารเฉลี่ย .. ซื้ออุปกรณ์ แก๊ส กระทะ หม้อ ฯลฯ ทุกทริป  หมดทริปเก็บกลับบ้าน .. (สงสัย .. ผลประโยชน์ทับซ้อน)..   

ผู้จัดทริปออกรายละเอียดกำหนดการ  ..  แต่ไปถึงแสดงความเห็นว่า "เคยไปแล้ว .. ไม่มีอะไร ไม่แวะ .. ผ่านเลยแล้วกัน"  แล้วจัดทำกวางอะไร  .. ลูกทริปถือเป็นไฮไลท์จึงเสียตังค์ไป  จะทำยังไงกับผู้จัดทริปดี 

"  ท่องเที่ยวทั่วไทย  ..  ไปไกลสุดฟ้า  "         nongrat-mol@hotmail.com

Back to Top
nongrat-mol@hotmail.com

thuspajaro
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 16:58 น.

ยินดีครับเจ๊...นง  ไปลาวไม่ต้องขอวีซ่าครับ  ถ้าไม่มีพาสปอร์ต  ไปได้แค่เวียงจันทร์ครับ  3 วัน 2 คืนเท่านั้นครับ  ผมเข้าไปตั้งแต่วันที่ 4- 10 ธ.ค 53  ครับ  ใครไม่มีพลาสปอร์ต  ผมช่วยทำใบผ่านแขวงวังเวียง-หลวงพระบางให้ได้ครับ  เสียค่าธรรมเนียม คนละ 1000  บาทไทย อยู่ได้ 15 วัน เด็กอายุไม่ถึง 12 ปีไม่ต้องเสียครับ จ่ายเงินกับเจ้าหน้าที่ของลาวเองเลยครับ   ผมแนะนำว่าไม่ต้องเอารถเข้าไปครับ เพราะค่าใช้จ่ายสูง  เช่ารถที่ฝั่ง ต.ม ลาว  วันละ 3,500  บาท  รวมน้ำมันแล้ว  ที่พักที่กินของคนขับเราไม่ต้องยุ่ง  ผมมีน้อง ( สนิทกันมาก ) ขับรถอยู่ที่นั่น  ถ้าสนใจติดต่อผ่านผมได้ครับผมจะสั่งให้ครับ  รับรองว่า ไม่แพงกว่าใคร   ปลอดภัย  และได้ไปเที่ยวแบบกันเองแบบจุใจ  ไม่ได้ไปแบบทัวร์  พาหาที่พักให้จนพอใจ  หรือจะให้ผมวางทริปให้ก็ได้ครับ  น้องผมคนนี้ดีจริงๆครับ  ติดต่อผมได้ครับ  รับรองพิเศษกว่าใครๆครับ  ธรรศ  081-1139580  รถนั่งเบียดๆได้ 11 คน  นั่งสบายๆ  7-8 คน ครับ  หรือเข้าไปดูที่  เวป  www.pajaroclubofthailand   กระทู้  สบายดีหลวงพระบางก็ได้ครับ  เจ้าของกระทู้บิ๊กรี  ครับ  ผมกำลังลงรูปให้เพื่อนชมอยู่ครับ  ( ในรูป  เส้นทางระหว่างวังเวียง-หลวงพระบางครับ )

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 17:17 น.

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ  อัตราแลกเปลี่ยนเงิน  1  บาทไทย เท่ากับ 267.83 กีบ  ณ. วันที่ 10  /12/53   ให้แลกที่ธนาคารตรง ต.ม ลาว  หรือที่หลวงพระบาง  หากแลกตามตู้แลกเงินทั่วไปจะได้แค่บาทละ  265  กีบ

ที่พักวังเวียง   ห้องแอร์ +ทีวี +น้ำอุ่น   นอนได้ 3-4 คน  ราคา  80,000 กีบ   เท่ากับ  299  บาทไทย

ห้องพัดลม + ทีวี+น้ำอุ่น นอนได้ 3-4 คน ราคา 60,000 กีบ  เท่ากับ  224  บาทไทย

-ค่าอาหารแพงกว่าบ้านเรามากครับ  รสชาด  จืด+หวาน  ก่อนสั่งถามราคาก่อนนะครับ  ยกตัวอย่าง  สะโพกไก่ติดน่องย่าง  บ้านเราประมาณ 25  -30 บาท  ที่ลาว  65-80  บาทครับ  ข้าวผัดกุ้งราคาประมาณ 74  บาท  ครับ ( 20,000  กีบ )          -เบียร์ลาว  ขวดละ  8000-10,000 กีบ  เท่ากับ  29  - 37  บาท

- ที่หลวงพระบางที่พักจะแพงกว่านิดหน่อยครับ     อาหารราคาพอๆกัน      ที่พักเยอะครับหลายราคา หลายบรรยากาศ       

- ค่าเข้าชมโบราณสถาน  เฉลี่ยสถานที่ละ  20,000 กีบ  ต่อคน  ค่าเข้าชมพระราชวังคนละ 30,000 กีบ  ค่าเข้าน้ำตกตาดกวางสี  คนละ  20000 กีบ  เด็กก็เสียครับ   แต่สวยมากๆครับ

- ตอนเช้าใส่บาตรข้าวเหนียว  ระวังคนขายอาหารใส่บาตรให้ดีครับ  บางคนไม่ซื่อเท่าไหร่  ไม่แนะนำด้วย  ราคาข้าวเหนียว 1 กระติบ 10,000 กีบ ผลไม้+ขนม 1 ถาก  10,000 กีบ ถ้าให้ดีซื้อข้าวเหนียวไว้ตั้งแต่ตอนกลางคืนเลยครับ  ก.ก ละ 10,000  กีบ 

- อยู่หลวงพระบางแนนำให้เช่าจักรยานขี่เที่ยวครับ ราคาหน้าเกสเฮ้าส์  20,000-30,000 กีบ  ให้เดินมาที่ริมโขง  จะมีให้เช่าราคาประมาณ 10,000-15,000 กีบ เอาไปได้ตั้งแต่เช้า- 2 ทุ่มครับ 

- ของฝากไม่น่าซื้อครับ  ส่วนมากจะมาจากจีน  คลองถมบ้านเราเยอะกว่าครับ  ถูกกว่าด้วย  ยกเว้นผ้าทอมือ  และงานแฮนด์เมด

- โอ้ยมีอีกเยอะครับไม่ไหวบรรยายครับ

อยากได้รายละเอียดเพิ่มเติมโทรมาถามได้ครับ 081-1139580 ธรรศ ***********  ระวังมารยาทในการเข้าชมด้วยนะครับ   แสดงมารยาทไม่เหมาะสม  พูดจาทำนองดูหมิ่น  ตำรวจจับเลยนะครับ *****************

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 17:36 น.

แบบอาหาร รวมราคาประมาณโต๊ะละ  900-1,000  บาทไทย  ไม่รวมเบียร์

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 17:39 น.

ที่หลวงพระบาง  ริมแม่น้ำโขง  ฝีมือดีมาก  ส้มตำร้านนี้อร่อยมาก

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 17:41 น.

ผมกับพ่อ+โชเฟอร์  ทานเบียร์เฉลี่ยวันละ  36  ขวด  เฉพาะมื้อเย็น  ประมาณ  20-24  ขวด  ( ลาวเรียกเบียร์ 1 แก้ว  เท่ากับ 1 ขวด )

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 17:43 น.

ถ้าไม่ชอบทานเบียร์  ก็เอายาดองไปกิน 55555555555555

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 17:44 น.

เอาไปเลย  ผมใจดียกให้หมดโหลเลย  หากินได้ที่ร้านริมๆแม่น้ำโขง  หลวงพระบาง

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 17:46 น.

กับแกล้มไม่ถูกปาก   เอานี้เลย  แซ่บหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 17:48 น.

เมืองไทยมีน้องวัว   ลาวมีน้องหมูย่าง    แซ่บ...............ๆๆๆๆๆ

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 17:49 น.

หรือจะเอา  น้องหมูน้อย  ก็ได้  แซ่บ....ๆๆๆๆๆ

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 17:51 น.

พลบค่ำที่หลวงพระบาง

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 17:55 น.

ภาพสวยๆ  วัฒนธรรม+กิจวัตปฏิบัติที่งดงามของพี่น้องชาวลาว  ชมได้ที่ www.pajaroclubofthailand.com

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 18:05 น.

เข้าไปที่กระทู้     สบายดี   หลวงพระบาง    ของบิ๊กรี  ครับ    ภาพที่นำมาลงเพื่อเป็นข้อมูลในอีกมุมหนึ่งเท่านั้นครับ  ไม่ได้เป็นการลบหลู่หรือ มีเจตนาในทางเสียหายใดๆ  ทั้งสิ้น  หากผิดพลาดประการต้องขออภัยมาณ. ที่นี้ด้วยครับ  ประมาณเมษายนปีหน้าผมจะไปหลวงพระบางอีกครับ  ..... อยากไปด้วยกันก็เตรียมตัวไว้ล่วงหน้าครับ ....  เอื้อยที่หลวงพระบางชวนผมไว้ตอนสงกรานต์ครับ  ผมหลงไหลหลวงพระบางแล้วครับ  ต้องไปอีกให้ได้ครับ  .....................  ไปกับผมท่านจะได้ไปในที่ๆใครๆไม่ค่อยจะได้ไป  ....... ผมมีเตรียมทริป ธ.ค 54 ไว้ด้วย  ไปลาวที่เชียงขวาง  กินนอนบนดอย  ครับ ....... ธรรมชาติมากๆๆๆๆๆครับ

Back to Top

นักท่องเที่ยว
จำนวนโพสต์: 185
Rank:

ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 18:22 น.

แล้วจะตามไป

.วิถีคนจร..กิน นอน กลางดิน ทุกสิ่ง ย่อมไม่ใช่ของเรา ธรรมชาติ ที่สวยงามเหล่ามนุษย์ ย่อมจะแย่งกันไปเชยชม....

Back to Top
redstinger2525@hotmail.com

เจ๊ .. นง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 19:52 น.

เห็นเมนูพิเศษแล้ว   มื้อเย็นที่กินไปเมื่อสักครู่   พานจะออกมาทั้งหมด   เฮอ  !!   ...  ส่วนเมนูธรรมดาก็แพงบรรลัย

แล้วอย่างนี้ถ้าไปจะกินอะไรดีเอ่ยยย            ขนาดมลกินง่าย ๆ น๊ะ  ยังคิดว่าอดตายชัวร์

ผู้จัดทริปหารเฉลี่ย .. ซื้ออุปกรณ์ แก๊ส กระทะ หม้อ ฯลฯ ทุกทริป  หมดทริปเก็บกลับบ้าน .. (สงสัย .. ผลประโยชน์ทับซ้อน)..   

ผู้จัดทริปออกรายละเอียดกำหนดการ  ..  แต่ไปถึงแสดงความเห็นว่า "เคยไปแล้ว .. ไม่มีอะไร ไม่แวะ .. ผ่านเลยแล้วกัน"  แล้วจัดทำกวางอะไร  .. ลูกทริปถือเป็นไฮไลท์จึงเสียตังค์ไป  จะทำยังไงกับผู้จัดทริปดี 

"  ท่องเที่ยวทั่วไทย  ..  ไปไกลสุดฟ้า  "         nongrat-mol@hotmail.com

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 17 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:11 น.

อย่าเพิ่งเปลี่ยนใจครับเจ๊.......นง เอาของสวยงามไปดูก่อนครับ    อีกมุมหนึ่งของ  " วังเวียง "

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:13 น.

อย่าท้อใจครับเจ๊....... นง

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:14 น.

เอาไปอีกครับเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจ

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 20 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:16 น.

ไปเล่นน้ำกันต่อครับ  น้ำตกตาดกวงสี  ( ไม่รู้เขียนถูกหรือเปล่า )

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 21 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:17 น.

ชั้นที่ 1

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 22 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:19 น.

สวยมากครับ

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 23 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:20 น.

มีกินรี  มาลงเล่นน้ำด้วยครับ

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 24 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:21 น.

เจอกินรี  อีกแล้ว

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 25 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:24 น.

อยากจับกินรีตนนี้ กลับมาเมืองไทยจัง 

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 26 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:25 น.

สวยๆครับ

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 27 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:27 น.

มุมนี้สวยมากครับ

Back to Top

เจ๊ .. นง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 28 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:29 น.

อ้างถึงความเห็น 23 : thuspajaro @ 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:20 น.
มีกินรี  มาลงเล่นน้ำด้วยครับ

อื้มมมม !!!    สวยงามแยะจริง ๆ ด้วย   แต่ภาพนี้เขาก้มดู   แต่ถ้าเป็นมล  ดึงชายเสื้อขึ้นก็เห็นแว้วววววว   

(ขอโทษเรต R  นิดดดหนึ่ง)    555       

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 29 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:29 น.

ชั้นบนสุดครับ   ใครอยกได้รูปเพิ่ม  ส่งเมลมาที่  n070110@hotmail.com 

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 30 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:35 น.

ผมโชคดีครับ  ไปทันงานปีใหม่ม้ง  ( ลาวสูง ) พอดีเลยครับ

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 31 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:36 น.

งานใหญ่มากครับ

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 32 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:38 น.

ผู้สาวม้งงามหลาย

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 33 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:39 น.

งามหลาย

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 34 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:40 น.

ผมอยากจะเป็นผู้ชายชาวม้ง  แล้วครับ

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 35 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:41 น.

งามบาดตาบาดใจ  เหลือเกิน

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 36 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:43 น.

ม้งชายครับ  หล่อๆทั้งนั้น

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 37 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:46 น.

งาม...หลาย...........ๆๆๆๆ

Back to Top

thuspajaro
Rank:

ความคิดเห็นที่ 38 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2553 เวลา 20:53 น.

สดใส  สุดสวย

Back to Top