ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

มีคำถามหน่อยครับ ไปลาว
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> เมืองมรดกโลก ของประเทศลาว ที่หลายคนอยากไปสัมผัส
ความเห็นทั้งหมด: 6
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 10
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

เมื่อ: 22 มี.ค. 2553 เวลา 06:23 น.

ถ้าผมไม่มี พาสปอร์ต  

ใช้ใบผ่านแดนแทนได้ไหม ครับ 

หรือมีวิทีไหนบ้างครับผมถ้าผมไม่มีพาสปร์อต

แล้วจะอยุ่ได้นานกี่วันครับ  คือผมจะเข้าไป ในหลวงพระบางเลยอ่ะครับ

อยู่สัก 5-7 วัน

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

bali angel
จำนวนโพสต์: 1,062
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2553 เวลา 09:07 น.

ไม่ได้ครับถ้าอยู่เกิน 3 วัน ต้องใช้ พาสสปอร์ตและถ้าใช้ใบผ่านแดนห้ามข้ามเขตเมือง เช่น เข้าเวียจันทร์ ห้ามเดินทางออกนอกเวียงจันทร์ ถ้าจับได้โดนปรับหรืออยู่เกินวันก็โดนปรับ ทำพาสสปอร์ตง่ายที่สุดแล้วเดี๋ยวนี้ได้เร็วด้วย อยู่ได้ 30 วันอย่าไปเสี่ยงลุ้นเลยครับ ไม่สนุกเลย

http://www.khonkaenclub.net/ ไม่ว่าใกล้ไกล หัวใจก็ไปถึง

http://www.khonkaenlink.com/ อย่าหวั่นไหวหัวใจเกินร้อย

Back to Top
nuey041109@hotmail.com

bottle
จำนวนโพสต์: 1,947
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2553 เวลา 09:36 น.

พาสปอร์ตเป็นเอกสารเพียงชิ้นเดียวที่จะยืนยันตัวตนความเป็นพลเมืองไทยของคุณในต่างแดน

ถ้ารักจะเดินทาง  เริ่มต้นก้าวแรกที่กองหนังสือเดินทางเลยครับ

ปล.ไม่มีนักเดินทางคนไหนในโลก เดินทางโดยปราศจากพาสปอร์ต

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 22 มี.ค. 2553 เวลา 09:37 น. โดย bottle

http://jimchaisawang.spaces.live.com/
Back to Top
jim_chaisawang@hotmail.com

chanchon
จำนวนโพสต์: 9
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2553 เวลา 11:03 น.

ทำ passport เถอะครับ สบายใจกว่า และเผื่อมีโอกาศ ไปเที่ยวประเทศอื่นอีกครับ

Back to Top

Hawaiian96
จำนวนโพสต์: 1,838
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2553 เวลา 18:16 น.

บัตรผ่านแดนอยุได้เเค่ เวียงจันทร์จร้า  ออกไปนอกเวียงจันม่ะได้ 

แต่ว่าออกไปได้อยุค่ะ  (โดนจับ ปรับ หุหุ )

จะข้ามด่านไหนค่ะ  หนองคายอ่ะป่าว

Back to Top
hawaiian_96@hotmail.com hawaiian_96@hotmail.com

ArrowMagic
จำนวนโพสต์: 4
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 22 มี.ค. 2553 เวลา 19:10 น.

ไม่ต้องมีพาสปอร์ตก็ได้ค่ะ... ถ้าคุณมีเพื่อนชาวลาวพาหลบหนีเข้าเมือง + ใจกล้าพอ

ทำพาสปอร์ตใช้เวลาไม่นานหรอกค่ะ
คุ้มค่ากับการรอคอยด้วย เพราะสามารถเดินทางและจองที่พัก รวมถึงเช่าพาหนะได้ทั่วลาวเลย

บัตรผ่านแดน อยู่ได้เฉพาะตัวเมืองเวียงจันทร์นะค่ะ ไม่สามารถไปไกลกว่านั้นได้ (วังเวียงหรือเขื่อนน้ำงึม หมดสิทธิ์ค่ะ)

Back to Top

bigbas
จำนวนโพสต์: 10
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 28 มี.ค. 2553 เวลา 01:15 น.

ขอบคุณมากๆเลยครับ  สำหรับคำตอบทุกกะทู้

แล้วพาสปอร์ตเค้าทำได้ที่ เชียงใหม่กับ  กทม  ใช้ไหมครับ

แล้ว กทม นิแค้ทำที่ไหนหรอครับผม

ก้าวแรกก่อนท่องโลก ต้องทำพาสปอร์ด

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 6
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย