ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ลาวใต้หรือเหนือ อันไหนน่าไปกว่ากานคับ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> เมืองมรดกโลก ของประเทศลาว ที่หลายคนอยากไปสัมผัส
ความเห็นทั้งหมด: 3
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
แขกรับเชิญ
เมื่อ: 9 ก.ค. 2551 เวลา 01:16 น.

ผมดูจากรีวิวของ http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=33&topic_no=121287&topic_id=122723  มาน่ะครับ น้ำน่าเล่นมาก ผมอยากไปแบบเล่นน้ำ ไม่รู้ว่าที่ลาวใต้มีที่ไหนน่าเล่นแบบนี้ไม๊ครับ แล้วถ้า ผมไม่มีพาสปอร์ตจะไปที่ตามรีวิวนี้ได้รึป่าวครับ  แล้วการใช้จ่ายการดำรงชีพในลาวใต้กับลาวเหนือต่างกันไม๊ครับ พี่ๆช่วนแนะนำ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

Insight
ระดับสมาชิก:
[ ผู้ดูแลบอร์ดหลวงพระบาง ]
จำนวนโพสต์: 4,845
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 9 ก.ค. 2551 เวลา 06:01 น.

คุณไม่มีพาสปอร์ตแต่อยากไปเล่นน้ำสนุกๆแบบที่เมืองวังเวียง คุณไม่สามารถไปวังเวียงได้ ต้องมีพาสปอร์ตครับถึงจะไปเที่ยววังเวียง หลวงพระบางได้ แต่คุณสามารถเที่ยวปากเซและลาวใต้ได้โดยขอบัตรผ่านแดน 3 วัน โดยข้ามจากด่าน ตม. ไทยที่ช่องเม็กไปยังด่าน ตม. ลาวที่วังเต่า แล้วเดินทางต่อไปยังปากเซ ค่าใช้จ่ายก็ไม่แตกต่างกันมากขึ้นอยู่กับว่าคุณจะไปเที่ยวที่ไหนอยู่กี่วัน ก็น่าเที่ยวทั้งลาวเหนือและลาวใต้ครับ แล้วแต่ความชอบ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 11 ก.ค. 2551 เวลา 03:47 น. โดย Insight

Back to Top
Thank you so much.

stand of pine
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 896
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 9 ก.ค. 2551 เวลา 06:42 น.

ถ้าความเห็นส่วนตัว ผมชอบลาวเหนือนะ เพราะผมชอบภูเขา แต่จริงยังไม่เคยไปลาวใต้เลยครับ อยากไปที่ราบสูงบลิเวน เหมือนกัน

Back to Top
pinestand@hotmail.com pinestand@hotmail.com

Guest_กุ้งกิ้ง
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 11 ก.ค. 2551 เวลา 20:11 น.

ลาวเหนือกับลาวใต้สวยตนละแบบ  แต่ถ้าไม่มี passport  ไม่ควรไปลาวเหนือเพราะจะเที่ยวได้แค่เวียงจันทณถ้าเข้าทางหนองคาย    ลาวใต้ถ้าไม่มี passport เที่ยวได้ตั้งแต่จำปาสักถึงสาละวัน เราไปลาวหลายครั้ง  ธรรมชาติที่สวยงามที่ติดใจ  แต่ที่หลง  คือมนต์เสน่ห์ของผู้คน  รีบไปสัมผัส  ก่อนที่มันจะสูญหายไปตามกระแสวัฒนธรรมจากประเทศไทย

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 3
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย