ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

อยากได้กล้องเทเลสโคป
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ดูนกแบบเพื่อนกันสไตล์ทีเคที มิตรภาพ เฮฮา สบาย ๆ นำทีมโดย มือเก่า
ความเห็นทั้งหมด: 10
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
แขกรับเชิญ
เมื่อ: 19 มิ.ย. 2546 เวลา 21:14 น.

สวัสดีครับเพื่อนนักดูนกทุกท่าน ผมขออณุญาติใช้พื้นที่ตรงนี้ในการไขข้อข้องใจสักหน่อย คือว่าอยากได้กล้องเทเลสโคปสักตัวแต่ไม่รู้ว่ายี่ห้ออะไรดี และไม่รู้ว่าหาซื้อได้ที่ไหน เอาราคาสักไม่เกิน 15,000 แต่ขอคุณภาพสมราคา ถูกอีกหน่อยก็ดีจะได้เหลือไว้ซื้อขาตั้งกล้อง ที่อยากได้เทเลสโคปเพราะตั้งใจเอาไว้ "กวาด"นกแถว300ยอดไกล้บ้านและแก่งกระจาน ถ้าได้กล้องเร็วก็ตั้งใจจะไป "กวาด"ที่บึงบอระเพ็ด เดือนสิงหาครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

ตะกายดอย
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 30 มิ.ย. 2546 เวลา 15:19 น.

ิScope Bushnell : Spacemaster ขนาด 60 มม. เลนส์ซูม 15*45 ราคาและคุณภาพเป็นอย่างไร เคยเห็นจาก แค๊ทตาล็อก สวยดี มีงบประมาณ 15,000 - 17,000 ไม่รวมขาตั้งกล้อง

Back to Top

คนใหม่
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 27 มิ.ย. 2546 เวลา 16:32 น.

อยากได้ Binoc ของ Pentex คุณมือเก่ามือโควต้าราคาพิเศษด้วยหรือเปล่าคะ

Back to Top

Trogon
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 25 มิ.ย. 2546 เวลา 23:20 น.

You might following sites useful. 13

http://www.alula.fi/GB/index.htm
http://www.alula.fi/GB/index.htm
http://www.birdwatchersdigest.com/optics/optics7.html

Back to Top

pirunya
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 24 มิ.ย. 2546 เวลา 12:27 น.

เห็นด้วยครับ ควรจะมีการทดสอบ เปรียบเทียบ ผมก้ออยากซื้อ อยากมีซักตัว ก้ออยากจะเปรียบเทียบว่าต่างกันยังไง กับราคาที่ต่างกันมาก ถ้ารับได้จะได้ซื้อซะที อิอิ
12

Back to Top

StrayBird
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 24 มิ.ย. 2546 เวลา 06:50 น.

ผมว่าฟันธงคงลำบาก ของอย่างนี้อยู่ที่ความชอบส่วนตัวด้วย ยิ่งสโคประดับ High end คุณภาพจะใกล้เคียงกันมาก มีจุดเด่นจุดด้อยกันทุกยี่ห้อครับ .... ต้องลองเอาเอง

แต่สนับสนุนให้มีการ Review อุปกรณ์ต่าง ๆ ครับ ไม่จำกัดแค่สโคปเท่านั้น กลัวแต่ว่าจะหาของมาทดสอบไม่ได้มากกว่า 24 05

Back to Top

นาย ส้มโอ
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 23 มิ.ย. 2546 เวลา 20:57 น.

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ แต่วันนี้เราคุยกันว่ามี Vitacon อีกตัวหนึ่งที่ถูกเหลือเกิน ถ้าผมขอเสนอแนวคิดว่าน่าทำ A:B test ทุกรูปแบบน่าจะสนุกดีนะครับ เอาไลก้า กับ สวา มาทำด้วยก็ดี แต่ขอเป็นรุ่นที่หาซื้อได้นะครับ เอาแบบทุกรูปแบบการใช้งาน ความใสสว่าง ย้อนแสง น้ำหนัก ราคา ฟันธงให้จะๆไปเลย คงไม่มีตัวแทนจำหน่ายคนใหนใจร้ายฟ้องร้องเป็นคดีครับ

Back to Top

มือเก่า
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 23 มิ.ย. 2546 เวลา 11:32 น.

อู ๆๆเข้าใจผิดแล้วครับ สโคปที่จะสั่งให้คือKenko 70 นั่นแหละครับ พอดีมีโควต้าราคาส่งอยู่เลยสั่งได้ถูกกว่าซื้อทั่วไปจ้า 02

ราคาสโคปหมื่นต้นๆ Kenko น่าจะดีสุดแล้วตอนนี้

Back to Top

นาย ส้มโอ
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 20 มิ.ย. 2546 เวลา 23:29 น.

ที่ คุณมือเก่า ว่าให้เก็บเงินเพิ่มอีกนิด นั้นเท่าไรครับ และยี่ห้ออะไร เพื่อเป็นข้อมูลให้นักดูนกมือใหม่เอาไว้พิจารณา จะได้ซื้อตัวเดียวจบ คงไม่แพงระดับ สวา หรือ ไลก้า นะครับ

Back to Top

กะรางหัวหงอก
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 20 มิ.ย. 2546 เวลา 16:28 น.

สนใจครับ ยี่ห้ออะไรครับ แล้วในความเห็นคุณมือเก่า มันเยี่ยมกว่าตัว Kenko มากเลยใช่ไม๊ครับ ขอรายละเอียดคร่าว ๆ ได้ไม๊ครับ

Back to Top

มือเก่า
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 20 มิ.ย. 2546 เวลา 10:51 น.

มีงบ 15000 ต้องการสโคปดูนก แนะนำว่า
1.เก็บเงินเพิ่มอีกนิด ทีเดียวจบ
2.ถ้าไม่เก็บเงินเพิ่ม เลือก Kenko 70 มม. ราคา หมื่นสามกว่าๆ +ขาตั้ง Slik pro 500 DX สัก 4000 มั้ง เก็บอีกสองพันะครับ ลองโทรมาคุยกันซิครับ เพื่อจะสั่งสโคปจากตัวแทนให้ราคาถูกกว่าทั่วไปสัก 2000 ได้ครับ 02

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 10
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :