ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ที่เกาะกูดมี Homestay มั้ย
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> พื้นที่นี้เพื่อคนที่รักการเที่ยวทะเล ทั้งดำน้ำตื้น / และดำน้ำลึก ข้อมูล ปลา หอย
ความเห็นทั้งหมด: 5
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
แขกรับเชิญ
เมื่อ: 7 เม.ย. 2549 เวลา 11:52 น.

อยากถามชาวทะเลครับ ที่เกาะกูดมี Homestay มั้ย อยากไปแบบประหยัด

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

หญิงอร
ระดับสมาชิก:
[ ผู้ดูแลบอร์ดทะเลแค้มป์ ]
จำนวนโพสต์: 3,782
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 7 เม.ย. 2549 เวลา 21:17 น.

แบบประหยัดเห็นมีเกสเฮาส์ด้วยนะคะ ชื่อตาหนุ่ย...แต่ไม่มีเบอร์อ่ะค่ะ...

VistaImage  

Back to Top
v_ratanakorn@hotmail.com

อนุรักษ์ธรรมชาติ
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2549 เวลา 22:06 น.

ได้ไปซื้อนิตยสาร TRIPS เล่มประจำเดือนกรกฎาคม 2005ในงานหนังสือที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตย์มา ได้ข้อมูล Homestay
บนเกาะนี้มีอยู่ 3 แห่งคือ 1) บริเวณอ่าวสลัด ใกล้ท่าเรือโดยสารของเกาะ 2) ที่บริเวณลำคลองเจ้า 3) บริเวณบางเบ้า อยู่ใต้สุดของเกาะ
รายชื่อสถานที่พร้อมเบอร์:- ดอยเกสต์เฮ้าส์ 01 863 525, 07 904 9640
บ้านคลองเจ้า 07 075 0942
บ้านปาย 09 931 5683, 06 075 5077
บ้านสวน 01 930 0939
อ่าวสลัด โฮมอินโฮม 01 861 5249

ได้อ่านข้อมูลรายละเอียดและมีความไฝ่ฝันอยากจะไปสำผัสเกาะนี้อยู่เช่นกัน โดยจะไปคนเดียวและถ้าไปพักแบบPackage ตามรีสอร์ท
ราคาค่อนข้างที่จะเกินงบประมาณ เพราะอยากจะไปพักผ่อนหลายๆ วัน ถ้าคุณสันติจะไปเมื่อใด ถ้าต้องการมีสมาชิกร่วมใปในทางจุดหมาย
เดียวกันและถ้าไม่รังเกียจ ก็บอกกล่าวด้วย อาจจะมีโอการเจอพบปะกันที่บนเการะนี้ก็เป็นได้

Back to Top

อนุรักษ์ธรรมชาติ
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2549 เวลา 22:25 น.

ขอถามข้อมูลหญิงอรครับ ว่า G/H ชื่อตาหนุ่ย นี้อยู่ที่ตรงส่วนใหนของเกาะครับ อาทิเช่นใกล้อ่าวคลองเจ้า อ่าวพร้าว หรือบ้านบางเบ้า
เป็นต้น ถ้าได้ข้อมูลเรื่องราคาค่าที่พัก หรือมีอาหารบริการด้วยหรือไม่ ยิ่งดีใหญ่เลยครับและ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Back to Top

หญิงอร
ระดับสมาชิก:
[ ผู้ดูแลบอร์ดทะเลแค้มป์ ]
จำนวนโพสต์: 3,782
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 10 เม.ย. 2549 เวลา 19:52 น.

ขอโทษจริงๆ ค่ะ...ไม่มีข้อมูลเลย
เคยอ่านเจอน่ะค่ะ...แต่ตอนนี้ search หาข้อมูลไม่เจอเลยค่ะ...

VistaImage  

Back to Top
v_ratanakorn@hotmail.com

ชิต
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 24 มิ.ย. 2549 เวลา 23:40 น.

เพิ่งจะไปมาครับ พัก ที่ อ่าวสลัด โฮม อินโฮม ที่ บ้าน ผู้ใหญ่ นวล คุ้ม มั่ก ๆๆ ครับ มีที่พัก พร้อม อาหาร แล้ว พา เที่ยว
ดูแล ดี มาก ครับ จะหา โอกาส ไป อีก ประ ทับ ใจ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 5
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย