ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

**ด้วยรานำเพื่อนใหม่เข้าสู่ธรรมชาติมาแล้วนับหลายหมื่นคน (อย่างสนุกและปลอดภัย)ตั้งแต่ พ.ศ. 2544 **

TrekkingThai.Com-------ทีเคที อีโคทัวร์....TAT License No. 11/3232

.... ....

มั่นใจ ไปกับ เว็บไซต์ท่องเที่ยวเชิงนิเวศและผจญภัย ที่มีผู้ชมสูงสุด 8 ปีซ้อน 2546-2553(สถิติโดย TrueHits)
เว็บไซต์ท่องเที่ยวไทย (แบบรวมทุกประเภท) ที่มีผู้ชมสูงสุด ปี 2550 (สถิติโดย TrueHits)
ได้รับการรับรองมาตรฐานท่องเที่ยวไทย สาขา กิจกรรมเดินป่า (ระดับดีเยี่ยม) จาก สำนักงานพัฒนาการท่องเที่ยว
ได้รับการรับรองมาตรฐานท่องเที่ยวไทย สาขา ธุรกิจนำเที่ยว จาก สำนักงานพัฒนาการท่องเที่ยว
ได้รับรางวัล ลูกโลกสีเขียว - วิถีผูกพัน ดิน น้ำป่า ครั้งที่ 11 (2552) สาขา สื่อมวลชน
ได้รับรางวัลกินรี สาขา สื่อมวลชน จากการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ปี 2551
ได้รับรางวัลประกวดแผนธุรกิจเพื่อสังคม iCare Award -StarVoluntours ปี 2553

เราจัดทัวร์กลุ่มเล็ก เน้นความเป็นกันเอง เน้นให้เวลาเที่ยวแต่ละสถานที่นาน และยืดหยุ่น ใกล้ชิด เจาะลึก ด้วยแนวคิด มิตรภาพ..ความฝัน..วันแรมทาง - ทัวร์ท่องธรรมชาติและวัฒนธรรม - ในประเทศ/ต่างประเทศ -- มุ่งสร้างนักเดินทางตัวจริง - คืนกำไรสู่สังคมและท้องถิ่นเพื่อสร้างการท่องเที่ยวแบบยั่งยืน

(เปิดทำการ จ-ศ. 9.00-18.00 เสาร์-อาทิตย์ 11.00 - 18.00) ทัวร์ในประเทศ 02-278-0225/02-619-7993 ทัวร์ต่างประเทศ 02-6171775/02-6197993 เบอร์แฟกซ์ - 02-619-9770 (ทั้งในประเทศและต่างประเทศ) และสามารถมาจองและจ่ายเงินที่สำนักงานรังนกกระจอกของเราด้วยตนเอง

คำเตือน ๆๆ ก่อนจอง ทุกคนต้องได้อ่าน .. ก่อนตัดสินใจ อย่าลืมคลิกอ่านนโยบายทริปที่นี่ เพราะทริปเรา..ไม่ได้เหมาะกับทุกคนบนโลกนี้น่ะครับ............... สมัครสมาชิก(จะมีส่วนลดค่าทัวร์ให้ครับ).....|... แบบฟอร์มสมัครจองเข้าร่วมทริป........... เงื่อนไขการยึดและคืนเงินมัดจำ กรณีขอยกเลิกการเดินทาง ....... ที่พักที่ทาง TKT หาให้สำหรับคนกลับจากทริปดึกๆ .......

.. โปรแกรมทัวร์ทั้งหมดของเรา.... ..... .. หน้ารวมข้อมูลท่องเที่ยว(หลายหมื่นกระทู้).... .....

แผนที่สำนักงานTKT (1)...แผนที่สำนักงานTKT +จุดนัดรับอื่น ๆ (2-ภาพถ่าย)....แผนที่สำนักงานTKT (3)... แผนที่จุดออกรถที่ปั๊ม ปตท สนามเป้า(ติด ททบ.5 ใกล้อนุสาวรีย์ชัยฯ)
..หมายเหตุ-ราคาทัวร์ทุกรายการยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

กพ 50- พค 50 เที่ยว อช. หมู่เกาะชุมพร เกาะกุลา มัดหวาย เกาะลังกาจิว แบบ 3 วัน 2 คืน
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> โปรแกรมทัวร์เชิงนิเวศเพื่อมิตรภาพใหม่ ๆ และโลกใหม่ ๆ
ความเห็นทั้งหมด: 117
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 3 หน้า
9 7 [ 1 ] 2 3 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 12,381
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

เมื่อ: 11 มี.ค. 2549 เวลา 14:42 น.

เที่ยว อช. หมู่เกาะชุมพร เกาะกุลา มัดหวาย / เกาะปลา - เกาะ มาตรา / เกาะลังกาจิว แบบ3วัน

... ปีนี้เราจะจัดแบบ 3 วัน 2 คืนเป็นหลัก โดยเก็บครบ 6 จุดดำน้ำหลักครบคือ เกาะง่ามน้อย-ง่ามใหญ่ เกาะมาตรา หลักแรด เกาะละวะ - ลังกาจิว  ดำกัน 6-7 จุดใหญ่ในรอบสามวัน ตัวดำเที่ยวกันให้กระจายตามสไตล์พวกเราเช่นเคย ที่ไปสำรวจมาค่อนข้างประทับใจมากกับปลาที่เยอะ เรียกว่าเยอะที่สุดเลย ทั้งปริมาณและชนิดที่หลากหลาย ปะการังสวยงามปานกลาง หาดไม่ค่อยสวย แต่มัน Wilderness ดูดิบ ๆ มาก ใครค้นหาทะเลที่ยังไม่เจริญแต่ว่าสมบูรณ์ในแบบของมัน ขอเชิญไปสัมผัสความประทับใจที่นี่ได้ สุด สุด เป็นทริปทะเล 3 วัน ที่รับรองว่าอัดแน่นด้วยคุณภาพล้วน ๆ เด้อ

อ้อ ใครไม่เคยไปกับทีเคที หรือชวนเพื่อนไป อย่าลืม อ่านนโยบายการจัดทริปที่ไม่เหมือนชาวบ้านเขาก่อนตัดสินใจด้วยนะครับ คือเวลาเขาไปลำบากลำบนกับเราแล้วจะได้ไม่ผิดหวังไงครับ เพราะหลายเรื่องอยู่ที่มุมมองและทัศนคติต่อชีวิต เช่น บางทีอากาศไม่ดี อ้าว ต้องหยุดรอคลื่นบนฝั่ง 1 วัน นักเดินทางตัวจริงก็บอกว่า เรื่องธรรมชาติ ก็รอไป หาที่เที่ยวแทนชั่วคราวสนุกสนานและมักได้รางวัลตอบแทนจากธรรมชาติให้กับความอดทนที่เหมาะสมเสมอ  แต่นักซื้อทัวร์ทั่วไปบอก เฮ้ย คุณต้องไปบังคับลมฝนให้ได้นะ ก่อนมาคุณไม่รู้เลยเหรอว่าลมจะแรง (คุณพี่ครับ ถึงดูมาดีแค่ไหนแต่ธรรมชาติเขาเปลี่ยนได้ฉับพลัน เราไม่ได้ไปเที่ยวห้างที่มีแอร์ปรับทำอากาศดีปลอม ๆ ให้เราน่ะพี่)  ทัวร์นี้แย่จัง (ที่บังคับลมและฟ้าไม่ได้)  

เพราะรูปแบบการจัดจะแตกต่างจากทัวร์ทั่วไป เรามีจุดด้อยหลายอย่างนะ แต่เราก็มีความเด่นในความเล็ก ๆ ของเรานี่แหล่ะ ที่ทำไปทำมาก็ยังมีเพื่อนใหม่ เพื่อนเก่า มาเที่ยวเพิ่มขึ้นทุกปี ๆ  เรียกว่าถ้าเราเข้าใจธรรมชาติ อยากเที่ยวแบบได้ปลดปล่อยใจไปไม่อยู่ในกรอบ เดินตามเวลา ว่ายน้ำตามธง ก็เลือกที่นี่ ก็รับรองสนุกแน่ ๆ ช่วงที่จัดโดยปกติอากาศจะโอเคครับ

ชมภาพการจัด (อาหารการกิน ที่เที่ยว )ได้ที่นี่ครับ
http://www.trekkingthai.com/board/show.php?Category=trekking&forum=28&No=24368&picfolder=trekking&#top

ชมภาพทริปใต้ทะเล อช. หมู่เกาะชุมพร ประกอบการตัดสินใจ ได้ที่นี่เลยคร๊าบบบ

http://www.trekkingthai.com/cgi-bin/webboard/generate.pl?board=trip&content=0625

วันที่มีจัด
ทริปที่ 1/2550   2-4 กพ 50   ออกคืนวันที่ 1 กพ 50 จัดแล้ว
ทริปที่ 2/2550   17-19 กพ 50 (ตรุษจีน)   ออกคืนวันที่ 16 กพ 50  จัดแล้ว

เดือน มีนาคม - ต้นเมษายน ของหลายปีที่ผ่านมา น้ำทะเลจะดีเลยครับ น่าเที่ยว
ทริปที่ 3/2550   3-5 มีนาคม 50 (มาฆบูชา)   ออกคืนวันที่ 2 มีนาคม 50 จัดแล้ว  ดูรูปได้ที่นี่

http://www.trekkingthai.com/board/show.php?Category=trekking&No=54894&forum=25&page=2

ทริปที่ 4/2550   9-11 มีนาคม 50    ออกคืนวันที่ 8 มีนาคม 50 
ทริปที่ 5/2550  16-18 มีนาคม 50 ออกคืนวันที่ 15 มีนาคม 50
ทริปที่ 6/2550   23-25 มีนาคม 50   ออกคืนวันที่ 22 มีนาคม 50 
ทริปที่ 7/2550   6-8 เม.ย 50 (จักรี) ออกคืนวันที่ 5 เม.ย. 50
ทริปที่ 8/2550  13-15 เม.ย 50 (สงกรานต์) ออกคืนวันที่ 12 เม.ย.50
ทริปที่ 8.5  21-23 เมษายน 2550 เดินทางคืนวันที่ 20 เมษายน 2550
ทริปที่ 9 28 เม.ย.-30 เม.ย 50 เดินทางคืนวันที่ 27 เม.ย 50
ทริปที่ 10/2550 5-7 พค 50 (ฉัตรมงคล) เดินทางคืนวันที่ 4 พค 50
ทริปที่ 11 / 2550 18-20 พค 50 เดินทางคืน 17 พค 50
ทริปที่ 12/2550 ปิดฤดูกาล  31 พค - 2 มิย (วิสาขบูชา) เดินทางคืนวันที่ 30 พค 50

วันเดินทาง
22.30 รถตู้ออกจากสำนักงานเทรคกิ้งไทยดอทคอม ใกล้สถานีรถไฟฟ้าสนามเป้า (คลิกชมแผนที่ได้จากข้างบน) มุ่งหน้าสู่ จ. ชุมพรครับ

วันที่ 1 ของการเดินทาง.

ราว 6 โมงเช้า ไปถึงชุมพร แวะไหว้เสด็จเตี่ยกรมหลวงชุมพรฯ  ก่อนเพื่อความเป็นสิริมงคล   ซึ่งอยู่ติดกับทะเลเลย ดูพระอาทิตย์ขึ้นกลางทะเล แล้วค่อยเดินทางต่อไป อช.หมู่เกาะชุมพร ทานข้าวเช้า ซึ่งเป็นร้านค้าเล็กๆ แต่อาหารใช่ย่อย ปลาหมึกสดๆ....ไก่ผัดสะตอ....วุ้นเส้นผัดไข่...เสร็จแล้วก็เตรียมตัวออกสู่โลกใต้ผืนน้ำตลอดทั้งวัน ซึ่งที่ลงเรือก็อยู่ใกล้ๆๆ นั่นเอง หรือถ้ายังพอมีเวลา ก็เดินไปเที่ยวห้องนิทรรศการของอุทยานฯ ซึ่งอยู่ใกล้ๆๆ กันได้

สาย ๆ เดินทางถึง เกาะง่ามน้อย ง่ามใหญ่ (ปลาใหญ่และปะการัง ) ดำน้ำตื้นชุดแรก สำหรับสองเกาะ ทานข้าวกลางวันบนเรือ บ่ายเดินทางมาเกาะมาตรา  ดำน้ำหน้าเกาะ  เรือจะรับและส่งจากหาดทรายรี เพื่อให้เดินทางไม่ไกลเกินไป เพราะสองเกาะนี้จะอยู่ไกลกว่าเพื่อน    กลับเข้าถึงฝั่งน่าจะประมาณ 4-5 โมงเย็นนะครับ 

วันที่ 2 ของการเดินทาง
 ตระเวณดำน้ำ แล้วก็ไปที่เกาะมาตรา (หอยมือเสือเยอะ) ด้านข้างที่ตกค้าง  และ เกาะหลักแรด (ดอกไม้ทะเลเยอะมาก) และบริเวณใกล้เคียง ดำผุดดำว่ายกันอีก 1 วันสะใจ คนชอบทะเล  แล้วบ่าย ๆ เราก็กลับเข้าฝั่งกันนะฮับ เดินทางกลับฝั่ง วันนี้ถ้ามีเวลาจะนำเดินเทรลศึกษาธรรมชาติป่าชายเลนของอุทยานฯกันนะครับ

ทานอาหารซีฟู้ดชุดใหญ่รอบ 4 โมงเย็น ซึ่งก็หิว ๆ กันพอดี เพราะเป็นทริปดำน้ำ  อาหารนี่ทำแบบพื้นบ้าน แต่ทานกันเรียบทุกรอบที่จัดเลย

วันที่ 3 ของการเดินทาง ....

ใครตื่นไว้ก็ขึ้นเดินไปดูพระอาทิตย์ขึ้นที่จุดชมวิว ซึ่งห่างจากจุดกางเต็นท์ ประมาณ 400 เมตร หรือจะตื่นสายๆๆ แล้ว ค่อยตื่นขึ้นมาช่วยกันเก็บเต้นท์ อาบน้ำแต่งตัวเสร็จ เราก็ลงมาข้างล่างเพื่อรับอรุณรุ่งวันใหม่ด้วยข้าวต้มทะเล ที่ประกอบด้วยกุ้ง ปลา และปลาหมึกนิดนึง   จากนั้นตระเวณดำน้ำ ตียาวจากหน่วย ไปที่ เกาะละวะ อีกจุดที่มากมายไปด้วยดอกไม้ทะเลและปะการัง

จากนั้นเดินทางไปเกาะลังกาจิว เกาะรังนก ที่มี ปลาแนวปะการังเยอะเลยครับ  แล้วก็หลากหลายที่เกาะลังกาจิว เกาะรังนกที่ยังมีคนเฝ้าอยู่ ใครเข้าไปขโมย เป็นโดนยิงซี้แหงแก๋ แต่นักท่องเที่ยวอย่างเราไปเที่ยวได้ครับ
ปลาทะเลนั้นเยอะสุด ๆ ครับท่าน สารพัดชนิด ว่ายกันไปมา ไม่สนใจเราเลย คนชอบชมปลาทะเล แต่ดำได้แต่น้ำตื้น ต้องที่นี่เลย การันตีได้ อาหารก็กินเอาอิ่มและเร็วไว้ก่อน แล้วก็กลับฝั่งกันนะจ๊ะ อาบน้ำ ทานอาหารเย็น   แล้วก็เดินทางกลับกันนะครับ ถึง กทม ประมาณเที่ยงคืนครับผม  ..
..

หมายเหตุ ---

1. ท่านที่จะไป หากถึงเวลาแล้ว อากาศไม่ค่อยดี เช่นมีพายุเข้าแบบฉุกเฉิน เราก็จะสลายโต๋ เลื่อนทริปหรือเกิดไปแล้วคลื่นวันนั้นไม่ดี เราขออนุญาตปรับโปรแกรมให้ เหมาะกับสภาพ ขอร้องอย่าให้เราดื้อทำตามโปรแกรมเป๊ะ ๆ ไปก็ไม่สวย ทีมงานตั้งใจทำให้ดีอยู่แล้ว บางท่านก็บอกคุณต้องรู้สิว่าคลื่นจะแรงหรือไม่ รู้แน่ครับ แต่ว่าถึงรู้ก็
ไม่ชัวร์เต็มร้อย ถ้าใครจะเที่ยวก็ต้องเข้าใจธรรมชาติ เมื่อวานดี วันนี้ลมแรง เกิดขึ้นตลอด วันนี้ลมแรงมาก ๆ วันต่อไปทะเลเรียบ สุดยอดความงามก็มีเช่นกัน นะ  แต่ไม่มีใครควบคุมธรรมชาติได้ล่ะครับ เวลาที่จัดปกติทางอ่าวไทยโอเคนะครับ เว้นแต่ฉุกเฉิน ดังนั้นบางรอบ เราดูลมฟ้าแล้วจะสลับวันให้เหมาะที่สุดนะ

2. เกาะที่ไป การเรียงเกาะที่ดำน้ำอาจไม่ตรงกับที่บอก เพราะขอสิทธิในการเลือกเกาะตามลำดับที่เหมาะสมของระดับน้ำ ลม ในตอนนั้น และอาจเพิ่ม ลด เกาะต่าง ๆ
 บ้าง แต่ไม่เกี่ยวกับค่าใช้จ่าย เพราะยังไงเราก็จ่ายคนเรือเท่าเดิมนะครับ เอาความเหมาะสมของเวลา สถานที่ เป็นหลัก บางทริปเขาชอบมาตรา ลอยกัน 3 ชม  ก็ลอยไปเลย แล้วเว้นบางเกาะไปก็โอเคครับ

รับ 4-18 ท่านต่อชุด .เรือเราจะนั่งแค่ลำละ10-12 ท่าน (ช่วงเทศกาลอาจมีเป็น 2 กรุ๊ปใหญ่) เรือเล็กจะเข้าไปผูกที่ทุ่นเกาะหลักแรด และเข้าลังกาจิวได้แบบถึงฝั่งนะครับ ..

ราคาท่านละ 3800 บาท ปรับตั้งแต่หลังสงกรานต์ 50
พบที่ชุมพร ลดท่านละ 800 บาทนะครับ

เรือแบบเหมาลำนะครับ อยู่กับเราตลอด หาอะไรสด ๆ จากทะเลให้เราทานกันด้วยสิ...อาหารการกิน ซีฟู้ดตลอด 3 วัน ดำน้ำกันเต็มอิ่มสะใจ (พร้อมปลาหมึก และปูทะเล)

ยินดีจัดเต็นท์+ถุงนอนให้ฟรี สำหรับท่านที่ไม่มี (ฟรีจ้า ไม่มีค่าใช้จ่ายใด ๆ) ใครจะจองที่พักแบบห้อง (พัดลม)  ที่โน่นมีที่พักเยอะ ชำระเพิ่ม ห้องละ 600 บาทตามราคาใน dnp.go.th  (1 ห้องพักได้ 2 ท่านและราคาอาจเปลี่ยนตามจริงที่ทางกรมอุทยานฯกำหนด ) ถ้าเป็นเทศกาลต้องจองแต่เนิ่น ๆ นะจะบอกให้ ไม่งั้นเต็มก่อน ... 

** ที่พักแบบห้องพัดลมนี้จะอยู่ห่างจากจุดตั้งแค้มป์เราพอสมควร ก็จะให้รถไปส่งให้นะครับ **

ราคานี้รวมค่าเช่าชูชีพกับสนอเกิลเด้อ (ใครมีอยู่แล้วก็นำไปเองได้เลย) รวมประกันอุบัติเหตุ 300,000 บาทแล้ว...

โทรจองได้ที่ 02-278-0225 (เบอร์หลักทัวร์ในประเทศ) 02-6197993 (สำรอง)   จันทร์ - ศุกร์ ช่วงเวลา 11.00 - 20.00 น. และเสาร์-อาทิตย์ 11.00 - 18.00 น.   

ในกรณีเร่งด่วนติดต่อที่ คุณรุ่ง 089-5015704   ได้ไม่เกิน 3 ทุ่ม (เสาร์-อาทิตย์ บางครั้งอาจไม่ติด เพราะออกทริป)

มัดจำท่านละ 2000 บาท ที่เหลือชำระในวันเดินทางครับ

โอนมัดจำมาได้ที่ บัญชีออมทรัพย์ ชื่อ นางสาว อภิรดี ลพทองคำ

1 ธ.กรุงเทพฯ สาขาสะพานพระปิ่นเกล้า เลขที่ 162-4-15794-5
2.ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยเดอะมอลล์บางแค เลขที่ 162-2-05382-5
3 ธ.กสิกรไทย สาขา บางยี่ขัน เลขที่ 047-2-08362-9
4. ธ.กรุงไทย สาขาย่อย บางยี่ขัน เลขที่ 090-0-00408-8

พิมพ์และแล้วแฟกซ์แบบฟอร์มการสมัครแล้วแฟกซ์ไปที่ 0-2619-9970

อย่าลืมแจ้ง ชื่อ-นามสกุลจริง และนามแฝงในเว็บไซต์ และเบอร์โทรที่ติดต่อ ได้ให้เราทราบนะ อย่าลืม ๆๆพิมพ์แบบฟอร์มได้ที่นี่ครับ

http://www.trekkingthai.com/tour/trip_apply_form.htm

เราจะทำการลงชื่อท่านไว้เป็นหลักฐานให้ต่อไปจ้า...

** * * ** * *

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 21 พ.ค. 2550 เวลา 11:39 น. โดย Mr.OB1

ติดตามการเดินทางของไอ้คล้าวได้ที่
 facebook   ไอ้คล้าวผจญภัย

ผมไม่ได้ทำงานที่ TKT ตั้งแต่ มีค 2553 แล้วนะครับ มีอะไรติดต่อที่ สำนักงานได้เลยครับ
เพราะผมไม่รู้เรื่อง
ตอนนี้ผมอยู่อุบล แวะมาทักทายได้ครับ ผมอยู่แถวๆ ตลาดวารินชำราบ
Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete
liverpool_0503@hotmail.com liverpool_0503@hotmail.com

ssk
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 26 มี.ค. 2549 เวลา 14:40 น.

สงสัยค่ะ..

โปรแกรมดำ***ต่างจากทริป อช.หมู่เกาะชุมพรใช่ไหมค่ะ .. เพียงแต่พักที่เดียวกัน .. เพราะจะไปทริปนั้นด้วยค่ะ

Back to Top

รุ่ง
จำนวนโพสต์: 1,586
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 26 มี.ค. 2549 เวลา 16:30 น.

ทริปนี้เป็น อช. หมู่เกาะชุมพร เกาะกุลา มัดหวาย / เกาะปลา - เกาะ มาตรา / เกาะลังกาจิว แบบ3วัน ตามโปรแกรมตามที่อยู่ข้างบนแหล่ะค่ะ

เพราะโลกกว้าง....จึงต้องไป

http://rungring.bloggang.com

Back to Top
pal_forest@hotmail.com

Lop
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 16 เม.ย. 2549 เวลา 17:35 น.

ลิงค์สำหรับชมภาพการจัด (อาหารการกิน ที่เที่ยว ) ไม่สามารถเข้าไปดูได้ค่ะ.. ช่วยด้วยค่ะ .. อยากดูก่อนชวนเพื่อนคนอื่นไปด้วยค่ะ

Back to Top

รุ่ง
จำนวนโพสต์: 1,586
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 18 เม.ย. 2549 เวลา 06:38 น.

เดี๋ยวจะแจ้งคุณ 1 ให้ทราบค่ะ

เพราะโลกกว้าง....จึงต้องไป

http://rungring.bloggang.com

Back to Top
pal_forest@hotmail.com

Guest_อ้อย
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 20 ธ.ค. 2549 เวลา 10:18 น.

ทำไมมี "วันที่ 2 ของการเดินทาง ...."   2 ครั้ง

Back to Top

กุ้งTKT
จำนวนโพสต์: 1,407
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 20 ธ.ค. 2549 เวลา 10:31 น.

ต้องอภัยในความผิดพลาดนะค่ะ จะแก้ไขโดยเร็วค่ะ

ได้เกิดเป็นคนกับเค้าทั้งที ก็ชีวิตนี้ต้องใช้ให้มันส์ ต้องมีเพ้อมีฝันกันไป ก็ไม่ได้เชื่อ  อะไร  ที่ผิด ก็ฉันแค่คิดอะไรที่ต่าง แค่อยากเดินตามทางของใจ

Back to Top
rungtip_u@hotmail.com

Guest_wang
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 22 ธ.ค. 2549 เวลา 12:21 น.

สนใจทริปที่ 5 จองตอนนี้จะนานเกินไปไหม 2 คนค่ะ

Back to Top

กุ้งTKT
จำนวนโพสต์: 1,407
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 22 ธ.ค. 2549 เวลา 13:37 น.

ไม่นานเกินไปหรอกค่ะถ้าจะไปจริงๆๆ เพราะว่าบางครั้งถ้ามาใกล้ๆๆอาจจะเต็มไปได้นะค่ะ

ได้เกิดเป็นคนกับเค้าทั้งที ก็ชีวิตนี้ต้องใช้ให้มันส์ ต้องมีเพ้อมีฝันกันไป ก็ไม่ได้เชื่อ  อะไร  ที่ผิด ก็ฉันแค่คิดอะไรที่ต่าง แค่อยากเดินตามทางของใจ

Back to Top
rungtip_u@hotmail.com

Guest_อ้อย
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2549 เวลา 11:46 น.

แก้ไขยังไง วันเดินทางหายไปวัน

Back to Top

Twitee
จำนวนโพสต์: 7
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 29 ม.ค. 2550 เวลา 10:13 น.

จะถามว่า 2 - 4 เต็มยัง เพราะไม่เห็นมีความเคลื่อนไหวเลยง่ะ

Back to Top

Mr.OB1
[ TrekkingThai.Com Founder ]
จำนวนโพสต์: 7,916
Rank:
ลูกหาบแห่งโชโมลังมา ผู้คุ้มกฎ

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 29 ม.ค. 2550 เวลา 12:25 น.

สนใจทริปใดโทรสอบถามที่สำนักงานกันเลยนะครับ จะอัพเดตกว่าในเนตมากครับ

มิตรภาพ ความฝัน วันแรมทาง .

Back to Top

สาวเหนือ
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 29 ม.ค. 2550 เวลา 13:57 น.

ไม่ทราบว่าราคานี้รวมค่าอาหารหรือยังคะ

ถ้าหากว่าต้องการไปทริปด้วย แต่อาจจะเจอที่จ.ชุมพรตามเวลานัด  ไม่ทราบว่าจะเป็นราคาเท่าเดิมหรือเปล่าคะ

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 29 ม.ค. 2550 เวลา 20:10 น.

ราคารวมค่าอาหารแล้ว พบที่ชุมพร ลด 800 บาทต่อท่านนะครับ

Back to Top

นิอร
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 31 ม.ค. 2550 เวลา 21:45 น.

ใส่แว่นนี่มีปัญหากับสนอกเกิ้ลรึเปล่าคะ

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 1 ก.พ. 2550 เวลา 06:55 น.

ผู้ที่ใส่แว่นต้องทำใจเวลาดำน้ำ จะได้เห็นอะไรสวย ๆ ก็ยากหน่อยครับ เพราะคงต้องถอดออกไปก่อน จึงอยากแนะนำใส่คอนแทคเลนส์แล้วถอดล้างหรือใช้แล้วทิ้ง  ซึ่งมีเพื่อนที่สายตาสั้นใช้กันอยู่ ตอนไปดำน้ำ ลองสอบถามเพื่อน ๆ ดูนะครับ แต่ถ้าสั้นไม่มากก็คงไม่เป็นไร

Back to Top

sundanze
จำนวนโพสต์: 217
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 5 ก.พ. 2550 เวลา 14:54 น.

ไปเที่ยวเมื่อปีที่แล้วกับ tkt ค่ะ  สนุกดี อาหารอร่อย (ประทับใจสุด)  แต่ที่เสียใจอย่างนึงคือปลาไม่ค่อยมีอ่ะ  มีดอกไม้ทะเลเยอะ แต่ปลาการ์ตูนนี่หาไม่เจอเลย  สงสัยเป็นเพราะเรือประมงแอบจับหมด  แต่ที่เกาะมาตรานั่นสวยสุดๆ  ปะการังก็สวย ปลาก็เยอะ ตัวก็ใหญ่

แต่... ที่พลาดไม่ได้เลยก็คือ เกาะลังกาจิว  ขอบอกว่าสวยสุดๆ  ทรายนี่ขาวเนียนยังกะแป้ง  น้ำใส่นิ่งกริบ  ลอยดูปลาเฉยๆ ได้เป็นวันๆ เลย

สำหรับคนใส่แว่น  ถ้าไม่ใส่คอนแทกต์ มีทางเลือกอีกทางคือซื้อสน็อกเกิ้ลแบบสายตา  ของ Tusa นี่ตัวแว่น 2400 บาท เลนส์อีกข้างละ 1100 บาท  ท่ออากาศอีก 1300 บาท (2400+2200+1300 = 5900 นี่ราคาเมื่อสามปีที่แล้วนะ)  ถ้ามีทุนทรัพย์หน่อยก็น่าลงทุน แล้วถอนทุนด้วยการไปเที่ยวทะเลบ่อยๆ    ถ้าลงน้ำแล้วมองอะไรไม่เห็นจะรู้สึกสุดแสนเสียดายนะ

Back to Top

Twitee
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 17 || โพสต์เมื่อ: 7 ก.พ. 2550 เวลา 12:51 น.

เมื่อปีที่แล้วก็ไปมา ดอกไม้ทะเลสวยดี

Back to Top

Twitee
Rank:

ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 7 ก.พ. 2550 เวลา 12:56 น.

ที่เกาะมาตรามีหอยมือเสือด้วย กะว่าปีนี้ก็จะต้องไปให้ได้ ติดใจอาหาร แล้วก็บรรยากาศ

Back to Top

Twitee
Rank:

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 8 ก.พ. 2550 เวลา 13:29 น.

หอยมือเสืออีกรูป

Back to Top

winamp
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 20 || โพสต์เมื่อ: 8 ก.พ. 2550 เวลา 17:29 น.

จองจองด้วย 4 คนฮับ

Back to Top

Jellybobo
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 21 || โพสต์เมื่อ: 9 ก.พ. 2550 เวลา 16:48 น.

โอนเงินแล้วส่งslip กับแบบฟอร์มเข้ามาได้เลยครับ

ตอนนี้ทริปทะเลกำลังhotเลย

Back to Top

Jellybobo
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 22 || โพสต์เมื่อ: 21 ก.พ. 2550 เวลา 12:57 น.

ปุ๊บปั๊บ Faxมาแล้วหลายคนนะครับ ตอนนี้กลายเป้น8คน

ออกเดินทางแน่นอนแล้วนะครับ

อยากไปด้วยกันก็โอนมาได้เลยยยยยยยเย้ยยยยย

Back to Top

onnchon
จำนวนโพสต์: 39
Rank:

ความคิดเห็นที่ 23 || โพสต์เมื่อ: 21 ก.พ. 2550 เวลา 13:26 น.

เข้ามาอิจฉา ทริปที่รู้ว่าจะได้ไปแล้วแน่ๆ ใครที่ยังหาทริปไปช่วง 2-4 มีนาคมอยู่ แวะไปดูที่ทริประนองได้นะครับ ใกล้จะได้ออกแล้วเหมือนกัน

Back to Top

Jellybobo
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 24 || โพสต์เมื่อ: 22 ก.พ. 2550 เวลา 09:44 น.

ช่วยคุณonnchonแปะ ทริประนอง เกาะพิทักษ์ 5คนแล้วนะเพคะ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 22 ก.พ. 2550 เวลา 09:44 น. โดย Jellybobo

Back to Top

Jellybobo
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 25 || โพสต์เมื่อ: 23 ก.พ. 2550 เวลา 10:53 น.

ตอนนี้ทริป3-5มีค เปิดรับคันที่สองแล้วนะครับ!!!! ถ้าสนใจเพิ่มเติมก็ติดต่อมาได้ครับ ก่อนเต็มจ้า

~~~~

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 23 ก.พ. 2550 เวลา 11:50 น. โดย Mr.OB1

Back to Top

moojooh@yaahoo.co.uk
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 26 || โพสต์เมื่อ: 24 ก.พ. 2550 เวลา 08:38 น.

จะไปทริปที่ 4=> 9-11มีนาคม 3 คนไม่รู้ว่ามีคนจองมาบ้างหรือเปล่า จะได้ดูทริปอื่นเพื่อไว้ด้วย กลัวแห้ว

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 27 || โพสต์เมื่อ: 24 ก.พ. 2550 เวลา 23:12 น.

มีคนสนใจมาประมาณ 5-6 คนแล้วครับ มีตั้งสามคนถ้ามารวมด้วยก็หายห่วง ช่วงเวลามีนาน่าเที่ยวครับผม

Back to Top

Guest_hh0
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 28 || โพสต์เมื่อ: 26 ก.พ. 2550 เวลา 12:56 น.

trip 3-5 มี.ค. ตกลงเจอกันกี่โมงคะ
น้ำ 081-732-3431ค่ะ

Back to Top

สุ
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 29 || โพสต์เมื่อ: 26 ก.พ. 2550 เวลา 14:43 น.

รถตู้คันละกี่คนคะ  ถ้าถึง 9 คน 1 รถ จะให้มารับจุดอื่น ไม่ต้องเข้าไปที่สนามเป้าได้หรือไม่

กำลังรวมคนอยู่ค่ะ ทริปสงกรานต์ ค่ะ

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 30 || โพสต์เมื่อ: 26 ก.พ. 2550 เวลา 14:59 น.

นัดหมายตามกำหนดทุกอย่างครับ วันเดินทาง 22.30 รถตู้ออกจากสำนักงานเทรคกิ้งไทยดอทคอม ใกล้สถานีรถไฟฟ้าสนามเป้า (คลิกชมแผนที่ได้จากข้างบน) มุ่งหน้าสู่ จ. ชุมพรครับ ทริป 3-5 มีนาคม รับได้อีกแค่ 3 ท่านนะครับ *** กรณีมี 9 คน นัดจุดรับของตนเองได้ต่างหากครับ ใครจะไปสงกรานต์ ถ้าต้องการบ้านพักด้วย เหลือไม่มากแล้วนะครับ จองด่วน ถ้านอนเต็นท์ก็ยังรับได้หลายท่าน ใครพร้อมแล้วก็โอนมาได้เลยจ้ะ

Back to Top

เวลาน้อย
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 31 || โพสต์เมื่อ: 27 ก.พ. 2550 เวลา 14:28 น.

ช่วงวันที่6-8 เม.ย. มีคนจองบ้างหรือยังคะ และถ้าจะจองเป็นบ้านพัก ทาง TKT จองให้หรือว่าต้องจองเองคะ แล้วก็ถ้าเป็นคนต่างจังหวัด มีบริการช่วยจองตั๋วรถทัวร์ขากลับมั้ยคะ เพราะกลับถึงกทม.ตอน 24.00น. แล้ววันต่อมาต้องทำงานเลย อยากไปเที่ยวแต่เวลามีน้อยเหลือเกิน....

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 32 || โพสต์เมื่อ: 27 ก.พ. 2550 เวลา 15:55 น.

มีคนจองแล้วครับ ถ้าจองบ้านพัก จองเองก็ได้ หรือให้เราจองก็ได้ แต่ต้องโอนค่าจองมาก่อนล่วงหน้านะครับ การจองตั๋วขากลับ ถ้าต้องการก็ไปจองได้ แต่คงมีค่าใช้จ่าย เพราะน้องที่ไปเขาก็ต้องนั่งรถไปซื้อนะครับ และเสียเวลาทำงานประจำอีกด้วยครับ ลองดูนะครับ  

Back to Top

Guest_จิ้งจอกสาวนักเดินทาง
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 33 || โพสต์เมื่อ: 28 ก.พ. 2550 เวลา 14:06 น.

อยากทราบว่าทริป 9-11 มีนา....มีคนสนใจกี่คนแล้วคะ.....

วันเดินทางกลับเนี่ย.....มาถึง กท.ดึกเลยเหรอคะ....พอดีต้องเดินทางต่ออีกค่ะ ....

แบบว่าบ้านอยู่ไกลน่ะ......ไม่อยากลางานเพิ่มวันจันทร์อีกค่ะ......ลาพฤหัส กะศุกร์มาสองแล้ว....

เหอๆๆๆ กลัวโดนเชิญออกอ่ะ   แต่ก็อยากไปดำน้ำที่เกาะลังกาจิว  เขาบอกว่าสวยมาก ๆ ....

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 34 || โพสต์เมื่อ: 28 ก.พ. 2550 เวลา 16:25 น.

9-11 มีนาคม ยังรับได้อยู่ครับ   และที่มีชัวร์ ก็ 16-18  มีนาคมนะครับ โอนมาได้เลย

Back to Top

สิรินทร์
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 35 || โพสต์เมื่อ: 1 มี.ค. 2550 เวลา 10:09 น.

จอง ทริปที่ 7/2550   6-8 เม.ย 50 (จักรี)  4 คน ค่ะ
ขอพักที่บ้านพักอุทยาน 2 ห้อง นะคะ ช่วยจองให้ด้วยค่ะ
วันนี้โอนเงินค่ามัดจำและค่าบ้านพักไปให้แล้วค่ะ

Back to Top

Guest_จิ้งจอกสาวนักเดินทาง
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 36 || โพสต์เมื่อ: 1 มี.ค. 2550 เวลา 10:47 น.

ตกลงขอจองทริป 9-11 มีนา 50 นะคะ....หนึ่งคนค่ะ....

แล้วจะโอนเงินไปให้นะคะ.....จะโทรแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง....

Back to Top

สิรินทร์
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 37 || โพสต์เมื่อ: 1 มี.ค. 2550 เวลา 15:09 น.

โทรศัพท์ไปคุยกับคุณหนึ่งแล้ว แต่ลืมถามไปว่า TKT จะ confirm เรื่องการจองบ้านพักให้ได้ประมาณวันไหนคะ

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 38 || โพสต์เมื่อ: 1 มี.ค. 2550 เวลา 17:04 น.

ทำการจองเรียบร้อยแล้วครับ สบายใจได้  

Back to Top

Kungking
จำนวนโพสต์: 2,072
Rank:

ความคิดเห็นที่ 39 || โพสต์เมื่อ: 6 มี.ค. 2550 เวลา 14:47 น.

จองวันที่ 9-11 มีค. 4 คน ช่วยจองบ้านพักให้ด้วยได้ไหมคะ เที่ยงจะโอนเงิน ATM หน้าบริษัทเจ๊ง รอเป็นตอนเย็นอีกทีนะคะ ค่าสมาชิกอีก 2 คน  โอนเสร็จจะ Fax อีกที

Back to Top

Kungking
Rank:

ความคิดเห็นที่ 40 || โพสต์เมื่อ: 7 มี.ค. 2550 เวลา 16:31 น.

ตู้ ATM ยังใช้ไม่ได้เลย... ค่ำนี้โอนแน่นอน...รอหน่อยนะจ๊ะ

Back to Top

moojooh@yahoo.co.uk
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 41 || โพสต์เมื่อ: 7 มี.ค. 2550 เวลา 16:59 น.

ว่าจะไป 9-11 มีนา แต่เพื่อนติดงานไปไม่ได้ แต่แน่นอนแล้วว่าขอจอง 6-8เมษา 3 คนแน่นอนค่ะส่วนเงินจะโอนตามไปค่ะ

Back to Top

Guest_สายลมแสนดี
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 42 || โพสต์เมื่อ: 7 มี.ค. 2550 เวลา 17:06 น.

Back to Top

Jellybobo
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 43 || โพสต์เมื่อ: 7 มี.ค. 2550 เวลา 17:06 น.

กลับมาแล้ว ไม่มีพายุ ไม่มีเมฆ แดดล้วนๆ น้ำใส ตัวไหม้ กินพุงกางเลยครับ สนุกมาๆ

Back to Top

Kungking
Rank:

ความคิดเห็นที่ 44 || โพสต์เมื่อ: 8 มี.ค. 2550 เวลา 08:34 น.

โอนแล้ว 20.05 น เข้า BBL-1624157945 จำนวน 10,000 บาท จ้า OK ไหมจ๊ะ...

Back to Top

สายลมแสนดี
จำนวนโพสต์: 10
Rank:

ความคิดเห็นที่ 45 || โพสต์เมื่อ: 8 มี.ค. 2550 เวลา 16:36 น.

เราเพิ่งกลับมาจากทริป 3-5 มี.ค. 50 ก้อสนุกดีนะ ปลาเยอะ ดอกไม้ทะเลแยะ แต่เราโชดไม่ดีเจอแตนทะเลด้วยล่ะ (ดำน้ำไม่สะใจเลย) แต่ที่เกาะมาตราไม่เจอแตนทะเลเลย ที่นี่ปลาเป็นฝูงเลย แถมยังมีหอยมือเสือเยอะมาก (มีปูไก่ด้วย) ทริปนี้อาหารอร่อยจริง ๆ (Confirm) เพื่อน ๆ ที่ยังลังเลอยู่เราว่าตัดสินใจไปกันเลย เพราะทะเลอ่าวไทยเราว่าที่นี่ปะการัง ฝูงปลา และดอกไม้ทะเลสมบูรณ์ที่สุด แถมคนก้อไม่ค่อยเยอะด้วย (ไม่ต้องเจอปลาตีน จริงๆ)

Back to Top

สายลมแสนดี
Rank:

ความคิดเห็นที่ 46 || โพสต์เมื่อ: 8 มี.ค. 2550 เวลา 16:41 น.

อาทิตย์แรกยามเช้าที่หาดทรายรี

Back to Top

สายลมแสนดี
Rank:

ความคิดเห็นที่ 47 || โพสต์เมื่อ: 8 มี.ค. 2550 เวลา 16:43 น.

บรรยากาศเกาะมาตรา สงบ และสวยงาม

Back to Top

สายลมแสนดี
Rank:

ความคิดเห็นที่ 48 || โพสต์เมื่อ: 8 มี.ค. 2550 เวลา 16:45 น.

ดูไกด์เราสิ ทามไปด้าย

Back to Top

สายลมแสนดี
Rank:

ความคิดเห็นที่ 49 || โพสต์เมื่อ: 8 มี.ค. 2550 เวลา 16:51 น.

ไกด์เราทำงานหนักมากกกก งมหอยแมลงภู่ให้ลูกทริปกินด้วย น่าสงสารจริง ๆ (เก่งยังงี้ต้องปรบมือให้)

Back to Top

สายลมแสนดี
Rank:

ความคิดเห็นที่ 50 || โพสต์เมื่อ: 8 มี.ค. 2550 เวลา 16:53 น.

ชายหาดที่เกาะลังกาจิวสวยจริง ๆ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 117
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 3 หน้า
9 7 [ 1 ] 2 3 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย