ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

**ด้วยรานำเพื่อนใหม่เข้าสู่ธรรมชาติมาแล้วนับหลายหมื่นคน (อย่างสนุกและปลอดภัย)ตั้งแต่ พ.ศ. 2544 **

TrekkingThai.Com-------ทีเคที อีโคทัวร์....TAT License No. 11/3232

.... ....

มั่นใจ ไปกับ เว็บไซต์ท่องเที่ยวเชิงนิเวศและผจญภัย ที่มีผู้ชมสูงสุด 8 ปีซ้อน 2546-2553(สถิติโดย TrueHits)
เว็บไซต์ท่องเที่ยวไทย (แบบรวมทุกประเภท) ที่มีผู้ชมสูงสุด ปี 2550 (สถิติโดย TrueHits)
ได้รับการรับรองมาตรฐานท่องเที่ยวไทย สาขา กิจกรรมเดินป่า (ระดับดีเยี่ยม) จาก สำนักงานพัฒนาการท่องเที่ยว
ได้รับการรับรองมาตรฐานท่องเที่ยวไทย สาขา ธุรกิจนำเที่ยว จาก สำนักงานพัฒนาการท่องเที่ยว
ได้รับรางวัล ลูกโลกสีเขียว - วิถีผูกพัน ดิน น้ำป่า ครั้งที่ 11 (2552) สาขา สื่อมวลชน
ได้รับรางวัลกินรี สาขา สื่อมวลชน จากการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ปี 2551
ได้รับรางวัลประกวดแผนธุรกิจเพื่อสังคม iCare Award -StarVoluntours ปี 2553

เราจัดทัวร์กลุ่มเล็ก เน้นความเป็นกันเอง เน้นให้เวลาเที่ยวแต่ละสถานที่นาน และยืดหยุ่น ใกล้ชิด เจาะลึก ด้วยแนวคิด มิตรภาพ..ความฝัน..วันแรมทาง - ทัวร์ท่องธรรมชาติและวัฒนธรรม - ในประเทศ/ต่างประเทศ -- มุ่งสร้างนักเดินทางตัวจริง - คืนกำไรสู่สังคมและท้องถิ่นเพื่อสร้างการท่องเที่ยวแบบยั่งยืน

(เปิดทำการ จ-ศ. 9.00-18.00 เสาร์-อาทิตย์ 11.00 - 18.00) ทัวร์ในประเทศ 02-278-0225/02-619-7993 ทัวร์ต่างประเทศ 02-6171775/02-6197993 เบอร์แฟกซ์ - 02-619-9770 (ทั้งในประเทศและต่างประเทศ) และสามารถมาจองและจ่ายเงินที่สำนักงานรังนกกระจอกของเราด้วยตนเอง

คำเตือน ๆๆ ก่อนจอง ทุกคนต้องได้อ่าน .. ก่อนตัดสินใจ อย่าลืมคลิกอ่านนโยบายทริปที่นี่ เพราะทริปเรา..ไม่ได้เหมาะกับทุกคนบนโลกนี้น่ะครับ............... สมัครสมาชิก(จะมีส่วนลดค่าทัวร์ให้ครับ).....|... แบบฟอร์มสมัครจองเข้าร่วมทริป........... เงื่อนไขการยึดและคืนเงินมัดจำ กรณีขอยกเลิกการเดินทาง ....... ที่พักที่ทาง TKT หาให้สำหรับคนกลับจากทริปดึกๆ .......

.. โปรแกรมทัวร์ทั้งหมดของเรา.... ..... .. หน้ารวมข้อมูลท่องเที่ยว(หลายหมื่นกระทู้).... .....

แผนที่สำนักงานTKT (1)...แผนที่สำนักงานTKT +จุดนัดรับอื่น ๆ (2-ภาพถ่าย)....แผนที่สำนักงานTKT (3)... แผนที่จุดออกรถที่ปั๊ม ปตท สนามเป้า(ติด ททบ.5 ใกล้อนุสาวรีย์ชัยฯ)
..หมายเหตุ-ราคาทัวร์ทุกรายการยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

2-6 พค 51 /16-19 พค 51 ทัวร์ ฟิลิปปินส์ ดำน้ำตื้นดูฉลามวาฬที่ donsol - แบบกึ่งหารเฉลี่ย
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> โปรแกรมทัวร์เชิงนิเวศเพื่อมิตรภาพใหม่ ๆ และโลกใหม่ ๆ
ความเห็นทั้งหมด: 30
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ TrekkingThai.Com Founder ]
จำนวนโพสต์: 7,978
Rank:
ลูกหาบแห่งโชโมลังมา ผู้คุ้มกฎ

เมื่อ: 18 ก.พ. 2551 เวลา 10:19 น.

** ตอนนี้มีเหตุต้อง ยกเลิกทริปก่อนนะครับ ขอยุบเป็นทริปใหม่โดยเน้นดำน้ำกับฉลามวาฬเป็นหลัก **

ผู้ที่จองแล้ว ถ้ายังสนใจไปมีการเปลี่ยนแปลงของราคา และโปรแกรมนะครับ (ซึ่งผมไม่อยากปรับล่ะนะครับ แต่คนอื่นที่เราต้องไปจ่ายเงินเขาเนี่ยเขาปรับขึ้นมาคร๊าบ) เป็น 21500 บาท และเป็นกึ่งหารเฉลี่ย ทางผมไม่ได้เอากำไรใด ๆ และถ้ามีค่าใช้จ่ายเกินกว่านี้อีกก็จะรับผิดชอบเองครับ

(โปรแกรมจะหดเหลือแค่ 4 วัน 3 คืน เน้นฉลามวาฬอย่างเดียวจ้ะ 2-6 พค นี้ และเป็นทริปกึ่งหารเฉลี่ยกันไปแทน สมาชิกไม่ต้องมากก็ได้ครับ ) เจ้าหน้าที่จะโทรคุยอีกครั้งไวๆนี้จ้า

ท่านที่ไม่ว่างช่วงนี้ ทริปหน้าเราเปิดเป็นทัวร์ช่วง 16-19 พค อีกครั้ง ราคา 25000 บาทต่อท่าน (เดินทางที่ 8 ท่านขึ้นไป) โดยทริปจะราบรื่นขึ้นอีก ตามราคาและประสบการณ์จัดการนั่นแหล่ะครับ เผื่อใครจะชวนเพื่อนที่ยังมีดีกรีเดินทางไม่แข็งแรงนัก ทริปสองรออยู่แล้วจ้า 

ทริปนี้พอดีค่าตั๋วปรับเพิ่ม เพื่อน ๆ สมาชิกที่สมัครมาแล้ว ลองตัดสินใจดูเน้อ ถ้ายกเลิกก็จะคืนเงินให้ทันทีทั้งหมดครับ  โปรแกรมขอเปลี่ยนเป็นเน้นดูฉลามวาฬอย่างเดียวเลยครับ

เมือง Donsol อยู่ทางตอนใต้ของเกาะลูซอน เป็นสถานที่ที่ง่ายต่อการเห็นฉลามวาฬด้วยการไปดำน้ำตื้น และเป็นไฮไลต์ของทริปฟิลิปปินส์ของเรานะครับ ฉลามวาฬอาจยาวได้สูงสุดถึง 18 เมตร และ หนักได้ถึง 40 ตัน และปกติหากเป็นคนที่ดำน้ำลึกก็จะชอบชมกันอยู่แล้ว แต่นี่สำหรับคนทั่วไปก็ไปได้ ดูคอมเมนต์ที่นี่..

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?Category=trekking&forum=2&No=94449

ในมะนิลา เราก็จะไปที่เที่ยวถ่ายรูปสถาปัตยกรรมสวย ๆ กันปิดท้าย

ค่าใช้จ่ายเป็นแบบกึ่งหารเฉลี่ย  21500 บาทนะครับ ซึ่งมากกว่าเดิมและได้เที่ยวน้อยกว่าเดิมน่ะ ต้องลองตัดสินใจดูนะครับ 
สมาชิกครบแล้วครับ มี 10 ท่านด้วยกัน โดย

วันที่จัด 2-6 พค 51 (5 วัน 4 คืน) เที่ยวบินปรับเพื่อให้กระชับขึ้นนะครับ ตามนี้
พี่ ๆ ที่ไปด้วยกันใครมี ฟิน + อุปกรณ์ดำน้ำตื้นส่วนตัวเอาไปเองได้เลย เพราะไปเช่าให้ ผมไม่แน่ใจว่าจะได้ของดีหรือเปล่านะครับ

วันแรก  2 พค 51 ( - อาหาร เย็น -  )

นัดพบ 11.00 น.  ที่สนามบินสุวรรณภูมิ ชั้น 4  เตรียมตัวแล้วเดินทางไปด้วยกัน
เดินทาง กทม - มะนิลา ด้วยสายการบิน ฟิลิปปินส์ แอร์ไลน์ 13.50  PR731 ถึง ฟิลิปปินส์ 18.20

พักที่ มะนิลา 1 คืน
พักที่ Green Mango INN - Manila ใกล้สนามบิน...
ห้องนอนพักห้องละ 2 คนนะครับ มีแอร์.. มีครัว (ทำอาหารเช้าทานกันเองแบบง่าย ๆ ได้ครับ)  

นัดแนะ แนะนำ แล้ว นอนพักไว ๆ

วันที่สอง 3 พค 51 (อาหาร เช้า-กลางวัน-เย็น)
05.00 ตื่นนอน อาบน้ำ           

เนื่องจากต้องเช็คอินเช้า อาหารเช้าจะเป็นการแจกงบคืนไปเพื่อซื้อหาอาหารเช้าตามใจชอบ (ที่พัก มีครัวใหญ่ครับ ท่านใดจะพกมาม่าไปทานแบบง่าย ๆ ก็ได้)

เช้า 07.20 ไป check in บินเที่ยวบินที่  08.25 บินไปเมือง Legaspi ด้วยไฟล์ท 5J325 Cebu pacific (ขึ้นที่ domestic terminal)
จากนั้น  เดินทางไปที่ Donsol จากนั้น ลงทะเบียนที่ Visitor Center
ไปดำน้ำตื้น  ที่ Donsol เพื่อชมฉลามวาฬ เที่ยวบ่าย ที่มีโอกาสได้เจอสูงมาก แต่เจอมากเจอน้อย อันนี้แล้วแต่บุญที่ท่านได้ทำกันมา พักที่ Donsol - พักที่ Donsol - เที่ยวหาด Donsol กันก่อนครับ

เย็นไปโปรแกรม ชมหิ่งห้อย ด้วยกัน
ที่พัก บังกะโลหาด Donsol  - shoreline resort

วันที่สาม 4 พค 51  (อาหารเช้า-กลางวัน-เย็น)
(สำรองไว้เผื่อติดขัด เพราะเราต้องการดูฉลามวาฬให้ได้)
ถ้าเจอฉลามวาฬแล้วโอเค

วันนี้จะเป็นการเที่ยว city tour เมือง legaspi และไปชม ภูเขาไฟ Mayon แบบนั่งรถเที่ยว นะครับ ไม่ต้องเดินขึ้นซึ่งจะใช้เวลาอีก 2 วันน่ะ  แต่ถ้า ฟ้าไม่เป็นใจ ก็สลับวันกันกับวันที่สองนะครับ เพราะไฮไลต์เราคือ ฉลามวาฬ

วันนี้เดินทางไปพักที่ legaspi นะครับ แต่จะไปตั้งแต่เช้า หรือไปบ่าย ต้องแล้วแต่ว่าผลการชมฉลามวาฬในวันแรกเป็นอย่างไรจ้ะ

วันที่สี่  5 พค 51

เดินทางไฟล์ท 09.50 บิน 5J325 cebu pacific กลับมาที่มะนิลา เช่ารถเที่ยว  City tour ในมะนิลา  เพื่อถ่ายรูป พักผ่อน เดินตลาด และไปจุดน่าเที่ยวต่าง ๆ รวมทั้ง Free time shopping ด้วยจ้ะ

พักที่มะนิลาอีก 1 คืน นะครับ
พักที่ Green Mango Inn  ที่เดิมนะครับ

วันที่ห้า 6 พค 51
* บินกลับกทม  ด้วย ฟิลิปปินส์ แอร์ไลน์  PR730 10.30 -12.50 ถึง กทม ....  ไปเช็คอินตอน 08.00

ห้องพัก เน้นมีแอร์นะครับ บรรยากาศก็น่าจะปานกลางเท่านั้นครับผม (ห้องหนึ่งงบ 800 บาท ต่อคืน-ถ้าดูไม่ดีเราก็อาจต้องช่วยกันเปลี่ยนนะครับ)

ทริปนี้ ค่าใช้จ่ายท่านละ 21500  บาท (กึ่งหารเฉลี่ย)  ตามค่าตั๋วที่เพิ่มขึ้นจริง  รวมหมดทุกอย่างแล้ว (บินภายใน 2 ครั้งครับ ไป-กลับ manila- legaspi ด้วย )
ถ้าไม่พอ ไม่เก็บเพิ่มใด ๆ นะครับ

รับไม่เกิน  9 ท่าน (หัวหน้าไทยไปด้วย 1 ท่าน) เป็น 10 ท่าน
ถ้ามีมากกว่านี้ จำนวนพอไหว อาจจัดให้อีกกรุ๊ปหนึ่งนะครับ โดยมีผู้นำทัวร์เสริมอีก 1 คน เพื่อคุณภาพและจัดการทริปล่วงหน้าเตรียมไว้ครับ

** คนว่ายน้ำไม่เป็น จะว่ายน้ำตามฉลามวาฬไม่ค่อยทัน ก็ต้องทำใจว่าเห็นแน่ แต่คงเห็นแบบ เต็ม ๆ แบบคนว่ายน้ำปกติ ตรงนี้ต้องเข้าใจนะครับ แต่ หากโดดตามที่เขาบอกน่าจะได้เห็นพอสมควร เป็นทริปแรกตอบอะไรลำบาก และตอบชัวร์ๆ ก็ลำบาก ต้องลองดูถ้ามั่นใจตนเอง *

การติดต่อจองทริป

โทรจองได้ที่ จันทร์ - ศุกร์ ช่วงเวลา 11.00 - 20.00 น ที่เบอร์ 02-615-0556 / 02-615-0557 .
และเฉพาะ เสาร์-อาทิตย์ 11.00 - 18.00 น. ให้โทร 02-617-1775

ในกรณีเร่งด่วนติดต่อที่ คุณวอม 089-145-9548 ได้ไม่เกิน 3 ทุ่ม (เสาร์-อาทิตย์ บางครั้งอาจไม่ติด เพราะออกทริป)

มัดจำงวดแรกท่านละ 12000 บาท มาที่ บัญชีออมทรัพย์ ชื่อ นางสาว อภิรดี ลพทองคำ
1 ธ.กรุงเทพฯ สาขาสะพานพระปิ่นเกล้า เลขที่ 162-4-15794-5
2.ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยเดอะมอลล์บางแค เลขที่ 162-2-05382-5
3 ธ.กสิกรไทย สาขา บางยี่ขัน เลขที่ 047-2-08362-9
4. ธ.กรุงไทย สาขาย่อย บางยี่ขัน เลขที่ 090-0-00408-8

* แล้วแฟกซ์สลิป+ใบสมัคร ไปที่ 02-6150558**
พร้อมชื่อ-นามสกุลผู้เดินทางทุกคน และเบอร์โทรที่ติดต่อได้สะดวก (ขอเป็นภาษาอังกฤษด้วยนะครับ +หมายเลขพาสปอร์ต อย่าลืม ๆๆ ส่งมาแบบชัด ๆ เลยนะครับ จะใช้ซื้อตั๋วจ้า)

โดยใช้ใบสมัครตามแบบฟอร์มนี้

http://board.trekkingthai.com/tour/trip_apply_form_outbound.htm

กรณีไม่สะดวกส่งแฟกซ์ ท่านสามารถส่ง ใบสมัคร+สแกนใบสลิปหรือหลักฐานการโอนผ่านอินเตอร์เนต + รายละเอียดของพาสปอร์ต มาได้ที่อีเมล์ outbound_tkt@yahoo.com หัวข้อ ส่งรายละเอียดจองทัวร์ ทิเบต .......

เราจะทำการลงชื่อท่านไว้เป็นหลักฐานให้ต่อไป... (หากไม่ได้รับการติดต่อกลับจากเจ้าหน้าที่ภายใน 1 วัน แนะนำให้โทรสอบถาม เพื่อป้องกัน เอกสารการจองตกหล่นไป) ..

* * * * * * *

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 23 เม.ย. 2551 เวลา 11:43 น. โดย Mr.OB1

มิตรภาพ ความฝัน วันแรมทาง .

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

ตัวเล็ก
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 84
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 29 ก.พ. 2551 เวลา 09:09 น.

wow.... น่าสนๆ โอกาสดำน้ำตื้นแล้วเห็นฉลามวาฬแบบนี้ ต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างไหมเอ่ย

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 29 ก.พ. 2551 เวลา 18:11 น.

เท่าที่ทราบ(เพราะเพิ่งจากจัดครั้งแรก จากพี่ที่เคยไป คือ ก็แค่ดำน้ำตื้นได้น่ะครับ) มีชูชีพให้  

Back to Top

Guest_ตัวเล็ก
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 2 มี.ค. 2551 เวลา 15:01 น.

งั้นขอถามเพื่อนก่อนนะพี่ เผอิญเพื่อนเค้าว่ายน้ำไม่แข็งแรงอ่ะ

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 5 มี.ค. 2551 เวลา 08:07 น.

โอนมาแล้ว 1 ท่าน และมีผู้สนใจอีก เกิน 10 คนแล้วครับ ทุกท่านทยอยโอนกันเข้ามาได้เลย ทริปนี้ปิดรับตามกำหนดเวลาที่แจ้งไว้แล้วนะครับ

Back to Top

Guest_อยากไปด้วย
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 5 มี.ค. 2551 เวลา 16:26 น.

1. ถ้าว่ายน้ำไม่เป็น จะสามารถดำน้ำตื้นดูปลาวาฬได้หรือเปล่าค่ะ 2. อ่านรายการวันที่นัดพบ แล้วงงค่ะ วันที่จัด 1-6 พค 51 วันเดินทาง นัดพบ 19.30 ที่สนามบินสุวรรณภูมิ ชั้น 4 เตรียมตัวแล้วเดินทางไปด้วยกัน เดินทาง กทม - มะนิลา ด้วยสายการบิน ฟิลิปปินส์ แอร์ไลน์ 23.10 วันแรก (อาหารเช้า - กลางวัน อาหาร เย็น ) 03.40 ถึงมะนิลา พักผ่อนที่สนามบิน เดินทางถึงมะนิลา เช้า 06.30 check in 08.25 บินไปเมือง Legaspi ด้วยไฟล์ท 5J325 Cebu pacific เดินขึ้น ภูเขาไฟ Mayon ด้วยกัน นอนข้างบน สรุปว่า วันนัดพบคือวันที่ 1 พ.ค. 51 หรือว่า วันที่ 30 เม.ย. 51 ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 5 มี.ค. 2551 เวลา 16:55 น.

แก้ไขให้แล้วคณ๊าบ ออกวันที่ 30 เมษายนนะจ๊ะ ว่ายน้ำไม่เป็นมีชูชีพ แต่ต้องหัดตีฟินสักหน่อยได้จะดีมาก แต่เราไป 2 วัน น่ามีลุ้นเยอะเลยนะครับ

Back to Top

Guest_นายแม้ว
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 10 มี.ค. 2551 เวลา 10:28 น.

ตอนขึ้นภูเขาไฟ Mayon  นอนข้างบน  ต้องแบกสำภาระเองใช่หรือเปล่า

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 10 มี.ค. 2551 เวลา 16:48 น.

ยังไม่ทราบเหมือนกันครับผม กำลังหาข้อมูลครับ

นำไฮไลต์มาบรรยายยั่วยวนครับ ทริป ดำน้ำกับฉลามวาฬที่ donsol โดยคุณ ต๋อมนกป่า ทริปนี้ตอนนี้ผู้สนใจได้เกิน 10 แล้วครับ ทยอยโอนมาได้เลยนะครับ คงได้จัดแน่นอนและทีมงานเองก็อยากได้จัดเช่นกันเพราะเป็นการเดินทางในรูปแบบที่เมืองไทยเรายังไม่มีทั้งสองอย่าง คือ ขึ้นภูเขาไฟและไปดำน้ำตื้นชมฉลามวาฬ

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?Category=trekking&forum=2&No=118056

Back to Top

Guest_หญิงชล
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 20 มี.ค. 2551 เวลา 20:20 น.

ที่ Donsol  มีดำน้ำลึกด้วยไหมคะ... คือ ดำ scuba ได้น่ะค่ะ.... ยินดีไปเช่าอุปกรณ์ประเภท BCD กะ ถังค่ะ แต่อุปกรณ์ส่วนตัวอื่นๆ มีหมดแล้ว ...... ถ้ามีจอง 2 ที่ค่ะ

Back to Top

Mednun
[ ]
จำนวนโพสต์: 777
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 21 มี.ค. 2551 เวลา 13:45 น.

เดี๋ยวหาข้อมูลมาบอกให้นะค่ะ  

Mednun =  เม็ดนุ่น   

ผู้หญิงตัวคนเดียวที่ยังออกเดินทางตามหาความฝัน  ไปทุกที่ ที่มีของอร่อยกิน 

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 28 มี.ค. 2551 เวลา 18:16 น.

สมาชิกมี 3 ท่านแล้วที่โอนมา
รอโอนอีกหลายท่าน ใครจะไปตัดสินใจมาด่วนเลยนะครับ ทริปนี้ 99% ไปแน่นอนแล้ว ถ้าคนครบก็จะปิดรับเลยนะครับ

Scuba มีแน่นอนครับ แต่ สำหรับการดำน้ำกับฉลามวาฬ ปัจจุบัน ตามข้อมูลที่มี เปิดให้เฉพาะดำน้ำตื้น เท่านั้น ไม่อณุญาตให้ดำน้ำลึกชม
แต่ไปดำเพิ่ม scuba ที่จุดอื่น ๆ ได้ครับ ซึ่งมีจุดดำน้ำลึกอีกหลายจุดมาก

แต่ค่าใช้จ่าย อย่างไรเท่าไหร่ ในรายละเอียด อาจต้องไป ต่อรองกันเอง ทางเราจะช่วยดูแลแต่ค่าใช้จ่ายก็จ่ายไปตามจริงแล้วกันนะครับ

Back to Top

ประพนธ์
[ ผู้ดูแลบอร์ดTWS ]
จำนวนโพสต์: 9,129
Rank:

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 29 มี.ค. 2551 เวลา 10:57 น.

นี่เลยครับ ภาพ ภูเขาไฟมายอน..  จาก www.richard-seaman.com

ได้ยินว่าต้อง เทรคกิ้งกันพอสมควรนะครับ ไม่ง่ายนักแต่ก็ไม่ถึงโหด ต้องนอนกลางทาง และตระเตรียมเสบียงด้วย

บ้านเราเมืองเรา นึกถึงบรรยากาศแบบนี้ นึกได้แค่ ฉากดอยเชียงดาว (ถ้ามองจากอำเภอ)

แต่ นี่คือ ท้องนา และฉากสัณฐานภูเขาไฟที่ยังปะทุอยู่ หาได้ยากจริงๆ

มีโอกาสต้องไม่พลาด

www.thailandwilderness.com

Thailand Wilderness Study. on Facebook

Hoopoeman

Thailand Wilderness Study. เพื่อธรรมชาติ ด้วยรักและเข้าใจ
Permalink : http://www.oknation.net/blog/Hoopoeman

Back to Top

ประพนธ์
[ ผู้ดูแลบอร์ดTWS ]
จำนวนโพสต์: 9,129
Rank:

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 29 มี.ค. 2551 เวลา 11:16 น.

(ภาพจาก www.blog0.blogger.com)

www.thailandwilderness.com

Thailand Wilderness Study. on Facebook

Hoopoeman

Thailand Wilderness Study. เพื่อธรรมชาติ ด้วยรักและเข้าใจ
Permalink : http://www.oknation.net/blog/Hoopoeman

Back to Top

สีม่วง
จำนวนโพสต์: 7,376
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2551 เวลา 10:08 น.

น่าสน

Back to Top
rattana_yui089@hotmail.com rattana_yui089@hotmail.com www.facebook.com

jellybobo
[ Power Member ]
จำนวนโพสต์: 908
Rank:

ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2551 เวลา 11:44 น.

ถ้าไปกับทริปปกติที่เวลาประมาณ5วันไม่แนะนำให้ดำน้ำลึกนะครับ
หรือถ้าดำต้องคำนวนเวลาที่จะขึ้นเครื่องด้วยเพื่อไว้24ชั่วโมง
ตามข้อบังคับว่าด้วยการห้ามขึ้นเครื่องบินภายใน24ชั่วโมงหลังดำครับ

อาจดำวันที่3ของทริปได้
แต่วันที่4ของทริปนี้ดำไม่ได้แน่นอนเพระเราต้องนั่งเครื่องกลับมะนิลา

กระพรุนลอยฟ้า คนบ้าตกสวรรค์

http://jellybobo.multiply.com

http://jellybobo.diaryis.com

Back to Top

Guest_lสุลัน
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 2 เม.ย. 2551 เวลา 07:13 น.

พี่สุลัน สนใจนะ แต่ วันที่ 1-5 พ.ค. พี่ ไปประเทศอื่นแล้ว บอกช้าไป ช่วยแพน เป็น ทริปหน้า มา ให้หน่อย

อาจจะต้อง บอก ก่อน สัก 2 เดือน เพราะต้อง วางแผน เกี่ยวกัย วันพักร้อน และงานที่ต้องรับผิดชอบ

Back to Top

jellybobo
Rank:

ความคิดเห็นที่ 17 || โพสต์เมื่อ: 2 เม.ย. 2551 เวลา 10:10 น.

น่าเสียดายๆ เอาไว้รอบหน้าไปกะผมละกัน
โปรแกรมจะพยายามวางแผนให้ทันสำหรับการเตรียมตัวลาพักร้อนครับ

Back to Top

Guest_oom_za
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย. 2551 เวลา 12:18 น.

ทริปส์นี้น่าสนใจนะคะ แต่เห็นมีทริปส์อื่นที่จัดไปปีนเขาคินาบาลูแล้ว น่าจะจัดไปดำน้ำที่สิปาดันบ้างก็จะดีมากค่ะ

Back to Top

jellybobo
Rank:

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย. 2551 เวลา 15:19 น.

จัดคินาบาลู พ่วง สิปาดันคงไม่ไหวครับ
เรื่องดำน้ำลึกยังไม่ชำนาญด้วยครับแฮะๆ

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 20 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย. 2551 เวลา 21:12 น.

โอนมาแล้ว 4 ท่าน รอโอนอีก 5 ท่าน
ใครสนใจรีบติดต่อมาด่วน ๆ แลธดอนมาได้เลยด่วน ๆ คร๊าบ
ทริปนี้ขอปิดรับ 18เมษายนนะครับ เพื่อเตรียมการให้ทันเวลา

Back to Top

PddY
จำนวนโพสต์: 231
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 21 || โพสต์เมื่อ: 6 เม.ย. 2551 เวลา 22:22 น.

อยากไปมาก

ขอจองไว้ก่อน2 ที่ได้มั๊ยคะ

จะพยายามลากเพื่อนไปให้ได้ ซึ่งถ้าได้ยังไง จะคอนเฟิร์ม+โอนเงินภายในวันพุธนี้ค่ะ

อ้อ แล้วถ้าเรามีตั๋วไปมะนิลาเองล่ะคะ 

Once I was and Now I'm
...Similanian...

Back to Top
jirada_c@hotmail.com

jellybobo
Rank:

ความคิดเห็นที่ 22 || โพสต์เมื่อ: 7 เม.ย. 2551 เวลา 12:59 น.

กรณีมีตั๋วไป-กลับเอง ลด 8,300 ครับผม (รับผิดชอบค่าภาษีสนามบินเองนะจ๊ะ)

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 7 เม.ย. 2551 เวลา 13:00 น. โดย jellybobo

Back to Top

nok
จำนวนโพสต์: 107
Rank:

ความคิดเห็นที่ 23 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2551 เวลา 17:36 น.

แงๆ อยากไปทริปนี้ด้วยจัง แต่ต้นเดือน พ.คต้องเดินทางไปที่อื่น ก.ค. ก็จะไปมะนาลีด้วย   ถ้าจัดทริปนี้อีก น่าน้า ช่วยบอกล่วงหน้าด้วยน้า

Back to Top
monsiriam@yahoo.com

samer
จำนวนโพสต์: 436
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 25 || โพสต์เมื่อ: 9 เม.ย. 2551 เวลา 10:32 น.

Postความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ : 10 มี.ค. 2551 เวลา 10:28 น.อ้างถึงความเห็นที่ 7

ตอนขึ้นภูเขาไฟ Mayon  นอนข้างบน  ต้องแบกสำภาระเองใช่หรือเปล่า

ไม่ต้องครับ มีลูกหาบครับ(ถ้าผ่าน D.O.T)....ยังไงก็เที่ยวให้สนุกนะครับ

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?Category=trekking&forum=2&No=89482&picfolder=trekking&PHPSESSID=1ldgb8fmjt765q8h1h3lkeof65#top

Back to Top
sonwiset@hotmail.com

jellybobo
Rank:

ความคิดเห็นที่ 26 || โพสต์เมื่อ: 9 เม.ย. 2551 เวลา 16:55 น.

ตอนนี้มีเหตุต้อง ยกเลิกทริปก่อนนะครับ จากค่าตั๋วและต้นทุนที่โน่นปรับเพิ่มฉุกเฉิน ผู้จัดแอ๊กๆ อ่ะครับ  ขอตั้งเป็นทริปใหม่โดยเน้นดำน้ำกับฉลามวาฬเป็นหลัก ทริปแรกเป็นแบบกึ่งหารเฉลี่ย ราคานี้ ทริปสองเปิดแล้ว  16-19 พค ราคาคิด 25000 บาทต่อท่านนะครับ  

ใครจะจองเพิ่มลงชื่อไว้ก่อนได้เลย ตอนนี้เตรียมการให้พร้อมสำหรับ 9 ท่านแรกแล้ว แต่ถ้ามีเพิ่ม จะมีทีมงานเพิ่มไปดุแลให้เป็นพิเศษเฉพาะทริปนี้เลยครับ - เต็มที่แน่นอนนนนนนนนนนนนนน

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 10 เม.ย. 2551 เวลา 17:22 น. โดย Mr.OB1

Back to Top

สนสองใบ
จำนวนโพสต์: 374
Rank:

ความคิดเห็นที่ 27 || โพสต์เมื่อ: 12 เม.ย. 2551 เวลา 12:22 น.

ตกลง ทริปนี้ กลับ วันที่ 5 หรือ 6 ครับ จะได้ ลางาน ถูก ครับ   

Back to Top

PddY
Rank:

ความคิดเห็นที่ 28 || โพสต์เมื่อ: 12 เม.ย. 2551 เวลา 23:50 น.

เพื่อนๆไปกันไม่ได้เลยคะ

แต่ตัวเองอยากไปมาก  แถมมีไมล์สะสมที่ไปฟิลิปปินส์ได้พอดี

ตอนนี้ส่งเมลไปขอตั๋วredeem miles อยู่อ่ะค่ะ

หากได้ตั๋ว ขอร่วมทริปด้วยคนนะคะ

อ้อ  ฟิลิปปินส์นี่ เราต้องทำวีซ่ามั๊ยคะ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 12 เม.ย. 2551 เวลา 23:52 น. โดย PddY

Back to Top

PddY
Rank:

ความคิดเห็นที่ 29 || โพสต์เมื่อ: 13 เม.ย. 2551 เวลา 00:07 น.

วันที่ห้า 6 พค 51
และ ตอนเย็นบินกลับกทม  ด้วย ฟิลิปปินส์ แอร์ไลน์  PR730 10.30 -12.50 ถึง

เช็คในเว็บเป็นFlightเช้านี่คะ PR730

ถ้าเป็น Flight เช้า  งั้นหากจองตั๋วแลกไมล์ได้จะได้จองกลางคืนวันที่5อ่ะคะ  ม่ะต้องลางานอีกวัน อิอิ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 13 เม.ย. 2551 เวลา 00:24 น. โดย PddY

Back to Top

สนสองใบ
จำนวนโพสต์: 374
Rank:

ความคิดเห็นที่ 30 || โพสต์เมื่อ: 22 เม.ย. 2551 เวลา 22:46 น.

เออ อยาก ถาม ว่า ต้องโอน ค่าเดินทางที่เหลือ ไหม ครับ   วันสุดท้าย เมื่อ ไร

หรือ ว่า ไป เก็บ ที่ สนามบิน

แล้ว ต้อง เตรียม แลกเงินไหม ครับ

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 31 || โพสต์เมื่อ: 22 เม.ย. 2551 เวลา 22:51 น.

โอนเงินส่วนที่เหลือมาได้เลยภายในวันศุกร์นี้ครับ เนื่องจากจะมีหลายมื้อกำหนดให้เป็นการทานเอง เพื่อความคล่องตัว ในการเดินทาง ก็จะลดค่าใช้จ่ายไปบางส่วนอีกนะครับ

สำหรับเงิน ควรแลกเงินเปโซไปจากเมืองไทย หรือ นำ U$ ไปแลก พยายามขอแลกเศษมาด้วย ที่นั่นมักมีปัญหา ไม่มีทอน ทำให้ต้องจ่ายเงินเกินเรื่อย ๆ ครับ จำนวนที่แลก คงจะราวไม่เกิน 1500-3000 บาท ก็น่าจะพอแล้ว(นอกเหนือจากค่าทริป)

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 30
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย