ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

**ด้วยรานำเพื่อนใหม่เข้าสู่ธรรมชาติมาแล้วนับหลายหมื่นคน (อย่างสนุกและปลอดภัย)ตั้งแต่ พ.ศ. 2544 **

TrekkingThai.Com-------ทีเคที อีโคทัวร์....TAT License No. 11/3232

.... ....

มั่นใจ ไปกับ เว็บไซต์ท่องเที่ยวเชิงนิเวศและผจญภัย ที่มีผู้ชมสูงสุด 8 ปีซ้อน 2546-2553(สถิติโดย TrueHits)
เว็บไซต์ท่องเที่ยวไทย (แบบรวมทุกประเภท) ที่มีผู้ชมสูงสุด ปี 2550 (สถิติโดย TrueHits)
ได้รับการรับรองมาตรฐานท่องเที่ยวไทย สาขา กิจกรรมเดินป่า (ระดับดีเยี่ยม) จาก สำนักงานพัฒนาการท่องเที่ยว
ได้รับการรับรองมาตรฐานท่องเที่ยวไทย สาขา ธุรกิจนำเที่ยว จาก สำนักงานพัฒนาการท่องเที่ยว
ได้รับรางวัล ลูกโลกสีเขียว - วิถีผูกพัน ดิน น้ำป่า ครั้งที่ 11 (2552) สาขา สื่อมวลชน
ได้รับรางวัลกินรี สาขา สื่อมวลชน จากการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ปี 2551
ได้รับรางวัลประกวดแผนธุรกิจเพื่อสังคม iCare Award -StarVoluntours ปี 2553

เราจัดทัวร์กลุ่มเล็ก เน้นความเป็นกันเอง เน้นให้เวลาเที่ยวแต่ละสถานที่นาน และยืดหยุ่น ใกล้ชิด เจาะลึก ด้วยแนวคิด มิตรภาพ..ความฝัน..วันแรมทาง - ทัวร์ท่องธรรมชาติและวัฒนธรรม - ในประเทศ/ต่างประเทศ -- มุ่งสร้างนักเดินทางตัวจริง - คืนกำไรสู่สังคมและท้องถิ่นเพื่อสร้างการท่องเที่ยวแบบยั่งยืน

(เปิดทำการ จ-ศ. 9.00-18.00 เสาร์-อาทิตย์ 11.00 - 18.00) ทัวร์ในประเทศ 02-278-0225/02-619-7993 ทัวร์ต่างประเทศ 02-6171775/02-6197993 เบอร์แฟกซ์ - 02-619-9770 (ทั้งในประเทศและต่างประเทศ) และสามารถมาจองและจ่ายเงินที่สำนักงานรังนกกระจอกของเราด้วยตนเอง

คำเตือน ๆๆ ก่อนจอง ทุกคนต้องได้อ่าน .. ก่อนตัดสินใจ อย่าลืมคลิกอ่านนโยบายทริปที่นี่ เพราะทริปเรา..ไม่ได้เหมาะกับทุกคนบนโลกนี้น่ะครับ............... สมัครสมาชิก(จะมีส่วนลดค่าทัวร์ให้ครับ).....|... แบบฟอร์มสมัครจองเข้าร่วมทริป........... เงื่อนไขการยึดและคืนเงินมัดจำ กรณีขอยกเลิกการเดินทาง ....... ที่พักที่ทาง TKT หาให้สำหรับคนกลับจากทริปดึกๆ .......

.. โปรแกรมทัวร์ทั้งหมดของเรา.... ..... .. หน้ารวมข้อมูลท่องเที่ยว(หลายหมื่นกระทู้).... .....

แผนที่สำนักงานTKT (1)...แผนที่สำนักงานTKT +จุดนัดรับอื่น ๆ (2-ภาพถ่าย)....แผนที่สำนักงานTKT (3)... แผนที่จุดออกรถที่ปั๊ม ปตท สนามเป้า(ติด ททบ.5 ใกล้อนุสาวรีย์ชัยฯ)
..หมายเหตุ-ราคาทัวร์ทุกรายการยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

ทัวร์ หมู่เกาะสุรินทร์ จัดโดย TKT Ecotour ปี 2551-2552
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> โปรแกรมทัวร์เชิงนิเวศเพื่อมิตรภาพใหม่ ๆ และโลกใหม่ ๆ
ความเห็นทั้งหมด: 43
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ TrekkingThai.Com Founder ]
จำนวนโพสต์: 7,974
Rank:
ลูกหาบแห่งโชโมลังมา ผู้คุ้มกฎ

เมื่อ: 27 ธ.ค. 2550 เวลา 09:32 น.

ทัวร์  หมู่เกาะสุรินทร์ จัดโดย TKT Ecotour         

ก่อนอื่นแจ้งก่อนว่า ผลจากสึนามิ กระทบหมู่เกาะสุรินทร์ แบบไม่มีวันกลับมาเหมือนเดิมแต่ถามว่าสวยไหม ยังสวยอยู่ และไปได้แล้วนะครับ อช เปิดแล้ว ค้างแรมได้ ปีนี้น่าจะเป็นปีที่คนช่วงสงกรานต์ไม่เยอะนะ ไปปีนี้ก็ดีไปอย่างเหมือนกัน ก็คลอดแล้วจ้ากับโปรแกรมหมู่เกาะสุรินทร์ในแบบเฉพาะของเว็บเราเอง ตั้งแต่ปี 2544 เป็นปีแรกที่การเดินทางเริ่มต้น

ทัวร์สไตล์ทีเคที(อีกแล้ว) คือ ลุย ๆ หน่อยนะครับ ใครจะชวนเพื่อที่เขาดูจะติดสบาย ทำอะไรต้องมีคนดูแลให้ตลอด ก็เตือน ๆ เขาไว้ก่อน มาแล้วจะได้ไม่ผิดหวัง แต่ของเราก็ดำน้ำกันสะใจครับ
ดูตัวอย่างภาพจากทริปของเราประกอบการตัดสินใจได้ที่นี่ครับ

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?Category=trekking&forum=28&No=87971

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?Category=trekking&forum=28&No=88383

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?Category=trekking&forum=28&No=88233

ภาพใต้น้ำจากหมู่เกาะสุรินทร์
http://board.trekkingthai.com/board/show.php?Category=trekking&forum=28&No=88588

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?Category=trekking&forum=28&No=89160

ภาพยุคแรกของการไปเที่ยว (เก่านิดแต่ได้อารมณ์นะ)

http://www.trekkingthai.com/cgi-bin/webboard/generate.pl?board=talaycamp&content=0418

http://www.trekkingthai.com/cgi-bin/webboard/generate.pl?board=trip&content=3643

มีทริปที่จัดแบบ Join Group ให้เลือกดังนี้

กำหนดจัดปี 2552
ทริป 3/2552      4-6  เม.ย 52 (จักรี)   เดินทางคืน 3 เม.ย 52  นอนที่หาดไม้งาม (สมาชิกเตรียมตัวให้พร้อมด้วยครับ น้ำจืดที่เกาะมีน้อย ห้องน้ำต้องต่อคิวบ้างนะครับ)   ไปเรือลำใหญ่ซาบีน่าครับ 

ทริป 4/2552     11-13 เม.ย 52 (สงกรานต์)   เดินทางคืน 10 เม.ย 52   นอนที่หาดไม้งามเหมือนเดิม (สมาชิกเตรียมตัวให้พร้อมด้วยครับ น้ำจืดที่เกาะมีน้อย ห้องน้ำต้องต่อคิวบ้างนะครับ) ไปเรือลำใหญ่ซาบีน่าครับ 

ทริป 5/2552     1-3 พค 52 (แรงงาน)   เดินทางคืน 30 เม.ย 52  นอนที่หาดไม้งามเหมือนเดิม (สมาชิกเตรียมตัวให้พร้อมด้วยครับ น้ำจืดที่เกาะมีน้อย ห้องน้ำต้องต่อคิวบ้างนะครับ) ไปเรือลำใหญ่ซาบีน่าครับ 

และตอนนี้มีแบบเป็นแบบแพคเกจด้วย นะจ๊ะ ประหยัดกว่าหลายตังเหมือนกัน  แต่ต้องดูแลตนเองได้ระดับหนึ่ง คือ 3 วัน 2 คืน 4200 บาทต่อท่านเท่านั้น (  ในกรณีที่ดูแลตัวเองได้บ้าง  ประมาณว่ารักอิสระ ) จองตั๋วรถเองที่สายใต้ หรือขับรถไปเอง หรือ จะเหมารถตู้ไปกันเอง (เรามีบริการให้) เพื่อไปถึงท่าเรือได้เอง(ไปเรือคาตามารัน)  อาหาร 6 มื้อ มีเฉพาะไกด์ท้องถิ่นดูแล ไม่มีไกด์จากกทม ไปด้วย ...และเทศกาล จองล่วงหน้านาน ๆ ยิ่งนานยิ่งดีคร๊าบ

ถ้าใครมีสมาชิก 6 ท่านขึ้นไป จะให้จัดช่วงที่ไม่มีในกำหนดปกติก็จัดให้ได้นะครับ แต่ว่าจะต้องติดต่อมาเนิ่น ๆ ก่อนอย่างน้อย โอนเงินมัดจำมาล่วงหน้าสัก 1 เดือน  ทางเราจะหาคนมาร่วมทริปเพิ่มเติมให้จนครบ  9 คน รวมทั้งสามารถติดต่อสมัครแบบ ไปด้วยเรือเร็ว ได้ด้วยนะครับ กรณีไปแบบแพคเกจ จะต้องเดินทางเอง  ทีมงานท้องถิ่นก็จะดูแลท่านต่อจนกลับนะครับ เหมาะกับกลุ่มที่ดูแลตนเองได้ ไปรถทัวร์ หรือเหมารถตู้ไปเองได้ครับ ..

โปรแกรมการเดินทาง

วันเดินทาง

19.00 น. พร้อมกับบริเวณจุดนัดพบ  ที่จุดนัดหมาย (จะนัดต่อไป - ไปด้วยรถตู้รุ่นใหม่ VIP) กรุณาเผื่อเวลาเดินทางด้วยครับ เพราะเส้นทางไกลเหมือนกัน  ระหว่างทางแวะพักเป็นช่วง ๆ (ควรรับประทานอาหารเย็นมาล่วงหน้านะครับ)

วันที่ 1 ของการที่ยว

07.30 น. ถึงท่าเรือคลองนางย่น อ.คุระบุรี จ.พังงา เปลี่ยนเสื้อผ้าเพื่อเตรียมตัวลงเรือใหญ่ ใช้เวลา 3 ชม ถึงหมู่เกาะสุรินทร์

08.30 น. นำสมาชิกคนเที่ยวป่าไปลงทะเล มุ่งสู่หมู่เกาะสุรินทร์ ทานอาหารเช้าบนเรือหรือบนฝั่ง (1)  ระหว่างทางผ่านกองหินริเชริว ที่มีนักดำน้ำมาดูปลาฉลามวาฬกัน และก็จะมีปลานกกระจอกบินโฉบไปมา ตามกราบเรือ ตาดีก็เห็น ตาไม่ดีก็เห็น เพราะมันลอยตัวนานโขอยู่นะผมว่า ปี2547 เจอนี่ด้วยครับฉลามวาฬมาโชว์เป็นโบนัสสุดยอด แต่ก็นะ ดวงใครดวงมัน ไป 5 ปี เจอมาครั้งเดียวแหล่ะ อยากเจออะไร สร้างโอกาสไว้ครับ สร้างโอกาสไว้

12.00 น. ทานอาหารกลางวันบนเรือ (2 -อาหารกล่อง) แต่ทริปที่คนไม่เยอะ เราอาจไปทานบนฝั่งกัน ขึ้นกับความเหมาะสมนะครับ เพราะถ้าเป็นเทศกาล การจัดการตรงนี้ให้ดีค่อนข้างยาก คนเยอะน่ะครับ คนไปต้องเข้าใจตรงนี้นิดนึง   แล้วเตรียมตัวลงน้ำเพื่อชมปะการังหลากชนิด ณ เกาะหินแพ, อ่าวแม่ยาย ทั้งนี้ขอดูน้ำก่อน ว่าน้ำมันแรงไหม แรงมากก็ไปลงจุดอื่น อันนี้ทีมนายวิลลี่เขาจะตัดสินใจให้ แต่อยู่บนพื้นฐาน สุขและสนุกนิยม เดี๋ยวเหนื่อยก่อนได้เห็นของสวย ๆ จนได้เวลาพอสมควร จึงเข้าสู่ที่พักเกาะสุรินทร์เหนือ หสดไม้งาม  เดินเล่นบนหาดยาว ดูรูกุ้งที่อยู่ร่วมกับปลาบู่ มันก็อยู่ของมันได้นะ แต่เราต้องเข้าก่อนน้ำลด ถ้าน้ำลดมากก็ต้องเดินนะครับ แต่ไม่อยากให้เดินกัน มันเหนื่อย  ตั้งแค้มป์กัน  

เต็นท์เรามีจัดไว้ให้ พร้อมถุงนอนครับ ที่พักบนเกาะ จะอยู่ที่หาดไม้งาม จุดที่ให้ทัวร์กาง จะอยู่วงนอกของร้านอาหาร จะว่าไปก็ทำให้ความพลุกพล่านน้อยลงครับ  ห้องน้ำจะเป็นห้องน้ำรวมแยก ชาย - หญิง มีไฟถึง 4 ทุ่มนะครับ

วันที่สองของการเที่ยว (อาหารเช้า กลางวัน เย็น)

07.00 น. จัดการกับอาหารเช้า (4) แล้วทำตัวเฟรช ๆ เข้าไป จะพาไปลงเรือเพื่อออกเดินทางไปชมปะการังนานาชนิด ณ เกาะราบ เกาะมังกร เกาะตอรินลา ซึ่งแต่ละที่จะมีปะการังต่างชนิดกันออก งานนี้ก็เลือกจุดน้ำโดยยึดเรื่องน้ำเป็นสำคัญ ว่าจะไปดำที่ไหนก่อนหลัง แต่ดำไปเรื่อย ๆ ครับ ตั้งแต่เช้า จรดเย็นเลยนะ การเลือกจุดนั้น ขอเป็นอะไรที่ยืดหยุ่นไว้นะครับ ทางทีมงานเลือกให้เหมาะสมกับวันที่ไปแทน การกำหนดแบบ 9.00 คุณลงดำน้ำนี่ 10.00 พาคุณไปดำน้ำโน่น แล้วก็ทำทริปไปตามตัวหนังสือ อันนั้นก็จะเป็นคนละแนวทางกับที่เราจัดและทำให้สมาชิกหลายร้อยคนที่ไปด้วยกันประจำอยู่นะครับ  

12.00 น. อาหารกลางวันบนเรือ (5-อาหารเซตเมนู กรณีเรือใหญ่ ถ้าไปเรือหาง เราจะพากลับมาทานบนฝั่ง เซตเมนเช่นกัน รับประกันความอิ่มนะ ตรงนี้ทำได้ ทำอยู่ พูดได้เลย )  แล้วมาชมปะการังและฝูงปลามากมายที่หาดไม้งาม และชมดงปะรังเขากวางที่อ่าวเต่า ซึ่งมีโอกาสได้พบกับเต่าทะเล จนได้เวลาน้ำลด เราก็จะติดอยู่บนเรือ ทานข้าวกันบนเรือ น้ำขึ้นก็ค่อย ๆ กระดึ๊บ ๆ เข้าฝั่งมาอาบน้ำแล้วก็นอน

18.30 น. บริการอาหารเย็น (6) พักผ่อนกันตามสบาย หลังจากเหน็ดเหนื่อยมาทั้งวัน

วันที่สามของการเที่ยว

08.00 น. บริการอาหารเช้า(7) เดินเล่น ถ่ายรูปบริเวณเกาะก่อนอำลาหมู่เกาะสุรินทร์ (สำหรับผู้ที่ต้องการเดินเส้นทางศึกษาธรรมชาติหาดไม้งาม ต้องตื่นเช้า ๆ นะครับ 06.00 น. แล้วเดิน 1.2 กม.ไปดูปูเสฉวนพาเหรดขึ้นเกาะ)
10.00 น. เก็บสัมภาระขึ้นเรือ เดินทางสู่ท่าเรือคลองนางย่น ทานอาหารกลางวัน (8) บนเรือก่อนขึ้นฝั่ง
14.30 น. ถึงท่าเรือ นำท่านขึ้นรถตู้กลับทางจังหวัดระนอง แวะให้อาบน้ำแร่และอบตัวด้วยครับ เป็นการจัดการของหน่วยงานของรัฐ  แต่มาตรฐานดีมาก ๆ  18.00 น. บริการอาหารเย็น (9) แบบเต็มอิ่ม
20.00 น. เดินทางกลับ

03.00 น. ถึง กรุงเทพ โดยสวัสดิภาพ

แนะนำที่พัก สำหรับท่านที่กลับดึก

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=42&topic_no=119116&topic_id=120529

ราคา แบบ มีสตาฟไปจากกทม ดูแลตลอดการเดินทาง   คนละ 6,000 -บาท (ไป 3 วัน 2 คืน)

เดินทางไปเองพบกันที่ท่าเรือคุระบุรี ลด 1000 บาท 
เด็กอายุไม่เกิน 12 ปี ลด 600 บาท
สมาชิกแบบเสียเงินรายปีลด 100 บาท สมาชิกตลอดชีพลดอีกท่านละ 150 บาท(เฉพาะท่านที่เป็นสมาชิก)

ราคานี้รวม
1. รถตู้รุ่นใหม่ VIP (8-18 คน) 

2. ค่าที่พัก เต้นท์ 2 คืน (เต็นท์เอาไปเอง ใครไม่มีก็แจ้งมาก่อนนะ จัดให้ฟรี) ถุงนอนใครมีเอาไปเอง ไม่มีบอกมาจัดให้ฟรี กุญแจล๊อคไม่มีอ่ะครับ แนะนำให้เอาไปเอง สำหรับท่านที่กลัวเรื่องของหายนะจ๊ะ
3. หน้ากาก+ท่อ+เสื้อชูชีพมีให้ เรียบร้อย
4. ค่าอาหารทุกมื้อตามระบุ (รวม 9 มื้อ)
5. ค่าเรือท่องเที่ยว (เรือใหญ่ซาบีน่า + เรือหางยาว) 
6. ค่าเครื่องดื่มตลอดการเดินทาง น้ำเปล่า + น้ำหวาน + น้ำอัดลม ส่วนเบียร์ เหล้า ชำระเองนะครับ
7. ค่าประกันอุบัติเหตุท่านละ 300,000.-บาท

สิ่งที่ต้องหาไปเอง (สำหรับทริปจากกทม ) -ถุงนอนหรือผ้าห่ม (ถ้าไม่มีแจ้งล่วงหน้ามา เราจัดให้ฟรีครับ)

สิ่งที่ควรนำไปด้วย : ชุดว่ายน้ำ, หมวก, ครีมทากันแดด, หมอนลม, ยาประจำตัว, รองเท้าแตะสวมสบาย และเสบียงส่วนตัวจ้า  

** ทริปนี้เราดำน้ำตื้น แบบ สนอเกิลลิ่ง กันนะครับ
** บนเกาะ ที่หาดไม้งาม ที่ชาร์ตแบตมี แต่ยังไม่สะดวกนัก ท่านควรพกแบตตารี่สำรองไปนะครับ เพราะการไปต่อที่ปลั๊กของ อช ปกติ ก็จะมีคนแย่งกันต่อ และต้องเฝ้าไว้ ซึ่งไม่สะดวกเลยครับ

การติดต่อจองทัวร์

โทรจองได้ที่  02-6197993 / 02-278-0225 / 02-617-1775   จันทร์ - ศุกร์ ช่วงเวลา 11.00 - 20.00 น. และเสาร์-อาทิตย์ 11.00 - 18.00 น. 

ยืนยันทริปได้โดยโอนเงินมัดจำจำนวนท่านละ 2700  บาท
มาที่ บัญชีออมทรัพย์ ชื่อ นางสาว อภิรดี ลพทองคำ

1 ธ.กรุงเทพฯ        สาขาสะพานพระปิ่นเกล้า          เลขที่ 162-4-15794-5
2.ธ.ไทยพาณิชย์   สาขาย่อยเดอะมอลล์บางแค    เลขที่ 162-2-05382-5
3 ธ.กสิกรไทย       สาขาบางยี่ขัน                           เลขที่ 047-2-08362-9
4.ธ.กรุงไทย          สาขาย่อยบางยี่ขัน                    เลขที่ 090-0-00408-8

พิมพ์และแล้วแฟกซ์แบบฟอร์มการสมัคร
(ระบุเรื่องเต็นท์ +ถุงนอน ระบุมาด้วยว่าต้องการหรือเปล่า หรือจะนำไปเอง ใครไม่มีเราจัดให้ฟรีนะครับ)
แล้วแฟกซ์ไปที่ 0-2619-9770

อย่าลืมแจ้ง ชื่อ-นามสกุลจริง และนามแฝงในเว็บไซต์ และเบอร์โทรที่ติดต่อ ได้ให้เราทราบนะ อย่าลืม ๆๆพิมพ์แบบฟอร์มได้ที่นี่ครับ

http://board.trekkingthai.com/tour/trip_apply_form_sea.htm

หรือสแกนสลิปพร้อมส่งใบสมัครแนบมาทาง E-mail ได้ที่ domestic@trekkingthai.com

ทริปนี้ ตอนนี้ ต้องจองที่พักล่วงหน้าอย่างน้อย 60 วันจ้า ไม่งั้นอาจไม่มีที่พัก การตัดสินใจจองทัวร์ ก็ขอให้เร็วหน่อย โดยเฉพาะช่วงเทศกาลครับ .... 

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 26 มี.ค. 2552 เวลา 16:05 น. โดย ปลายิ้ม

มิตรภาพ ความฝัน วันแรมทาง .

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 26 ต.ค. 2551 เวลา 15:22 น.

*** ภาพประกอบเพิ่มเติม ****

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 26 ต.ค. 2551 เวลา 15:22 น.

การเตรียมตัว

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 26 ต.ค. 2551 เวลา 15:23 น.

ของดีที่หมู่เกาะสุรินทร์

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 26 ต.ค. 2551 เวลา 15:23 น.

ดำน้ำตื้นอย่างไร ไม่ให้ขัดใจปะการัง โดย A-bad
http://www.savekohsurin.com/webboard/topic.php?topicid=334

กติกาการทัวร์ทะเลเชิงอนุรักษ์กับทีเคที อีโคทัวร์

ทริปทะเล

รู้ไว้ก่อนไปกับเรา...กติกาในการไปทัวร์เชิงนิเวศกับ ทีเคที อีโคทัวร์ จ้ะ (Responsible Travel Tips)

เพื่อการท่องเที่ยวที่ยั่งยืน เพื่อให้การท่องเที่ยวของเราไม่ทำร้ายธรรมชาติมากเกินไป เราขอร้องให้นักท่องเที่ยวที่เลือกใช้บริการของเรา ช่วยกันปฏิบัติตามคำแนะนำที่ดังนี้ ...

1. ศึกษาข้อมูลก่อนเดินทาง หากท่านชวนเพื่อนไป เพื่อนของท่าน อาจยังไม่ทราบ อาจยังมีแนวคิดว่าไปเที่ยวทะเลตาม อช. ก็สามารถทำตนเหมือนเที่ยวเมืองได้ การแลกเปลี่ยนข้อมูล จะทำให้ท่านทราบสภาพพื้นที่ และเที่ยว พัก ชมธรรมชาติได้สนุกขึ้น

2. แต่งกายเหมาะสม ควรใช้เสื้อแขนยาว กันแดด  กางเกงที่เหมาะสมกับการดำน้ำตื้น

3. กรุณาช่วยลดของเสียและขยะ ด้วยการลดการนำพลาสติค หรือ ภาชนะโฟม หรือ สิ่งไม่จำเป็นเข้าไป อะไรที่ใช้ซ้ำได้ก็แนะนำให้ใช้ซ้ำ

4. ไม่เหยียบ ย่ำ หยิบ ตัก จับ ทำร้าย สัตว์และพืชในทะเล

5. ไม่ทิ้งขยะในน้ำ ขยะที่เกิดจากสารเคมีสังเคราะห์เช่น พลาสติค เป็นวัสดุที่ควรนำออกมากำจัดนอกพื้นที่

6. ร่วมสนับสนุนท้องถิ่น ด้วยการอุดหนุนขนม อาหารของท้องถิ่น ที่ระลึก แม้มีแพคเกจจิ้งไม่สวยเท่าร้านหรูในเมืองก็ตาม
เพื่อกระจายรายได้สู่ชุมชนที่เราไปเยือนโดยตรงนั่นเอง หรือบริจาคเงินช่วยคนที่ทำงานอนุรักษ์แหล่งท่องเที่ยวตรงนั้นไว้ให้กับเราครับ

7. เรียนรู้ สอบถาม ไกด์และไกด์ท้องถิ่นในเรื่องราวของนิเวศวิทยาและธรรมชาติ แม้เป็นทริปที่ดูสบาย ๆ ท่านก็จะได้ความรู้และเข้าใจในทัวร์ เราอยากให้ท่านได้รับประสบการณ์จากการเดินทาง นอกเหนือจากการได้ความบันเทิงอย่างเดียว  

8. ระวังการใช้เสียง อย่าส่งเสียงดังจนรบกวนผู้อื่น บริเวณกางเต็นท์ควรสงบ

ทีเคที อีโคทัวร์  ขอขอบคุณในความร่วมมือของทุกท่านแทนธรรมชาติ ที่ท่านเข้าไปเยือนอย่างเคารพและเข้าใจ  .. ขอให้ทุกท่านสนุกกับกิจกรรมทัวร์เชิงนิเวศกับเราครับ  ทะเลแสนงามและท้องถิ่นห่างไกลยินดีต้อนรับนักท่องเที่ยวที่จิตใจดีงามทุกคน...

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 14 ม.ค. 2552 เวลา 10:31 น. โดย Mr.OB1

Back to Top

Guest_ตุ๊กตา
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 17 พ.ย. 2551 เวลา 13:48 น.

คุณต้าค่ะ..จะไป ทริป 2/2551 13-15 มีนาคม 52 ค่ะ ตอนนี้มี 5 คนแล้ว ..

ในโปรแกรมลงว่าออกเดินทาง คืนวันที่ 13  มีนา ..ลงผิดหรือเปล่าค่ะ..(น่าจะเป็นเดินทางคืนวันที่ 12 มีนา หรือเปล่า)

จะได้ลางานถูกค่ะ..  

จาก แฟนพันธ์แท้ tkt 

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 17 พ.ย. 2551 เวลา 14:36 น.

แก้ไขแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Back to Top

Guest_tookta
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 8 ธ.ค. 2551 เวลา 14:25 น.

ไป ม.สุรินทร์  แน่ๆ..วันที่ 13-15 มีนา 52 ..รวม 8 คน ไปรถตู้ 5 / ไปโดยเครื่องบิน (เจอกันที่ท่าเรือ) 3 คน   โอนเงินอย่างช้าวันไหนค่ะ..

Back to Top

ไ_อ้คล้าว
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 12,313
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 12 ธ.ค. 2551 เวลา 12:53 น.

อ้างถึงความเห็น 12 : Guest_tookta @ 8 ธ.ค. 2551 เวลา 14:25 น.

ไป ม.สุรินทร์  แน่ๆ..วันที่ 13-15 มีนา 52 ..รวม 8 คน ไปรถตู้ 5 / ไปโดยเครื่องบิน (เจอกันที่ท่าเรือ) 3 คน   โอนเงินอย่างช้าวันไหนค่ะ..

ล่วงหน้าซัก 1 เดือนจะดีครับ หรือจะก่อนน่านั้นก็ดี เพราะจะได้จองอะไรล่วงหน้าแน่นอนครับ

ติดตามการเดินทางของไอ้คล้าวได้ที่
 facebook   ไอ้คล้าวผจญภัย

ผมไม่ได้ทำงานที่ TKT ตั้งแต่ มีค 2553 แล้วนะครับ มีอะไรติดต่อที่ สำนักงานได้เลยครับ
เพราะผมไม่รู้เรื่อง
ตอนนี้ผมอยู่อุบล แวะมาทักทายได้ครับ ผมอยู่แถวๆ ตลาดวารินชำราบ
Back to Top
liverpool_0503@hotmail.com liverpool_0503@hotmail.com

Guest_ไอวี่
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551 เวลา 16:05 น.

จองทริป 2/2552  13 - 15 มีค. 2 ที่นะคะ  (ไม่ทราบว่าเต็มหรือยัง)

Back to Top

ไ_อ้คล้าว
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 20 ธ.ค. 2551 เวลา 09:45 น.

อ้างถึงความเห็น 18 : Guest_ไอวี่ @ 19 ธ.ค. 2551 เวลา 16:05 น.
จองทริป 2/2552  13 - 15 มีค. 2 ที่นะคะ  (ไม่ทราบว่าเต็มหรือยัง)
ยังไม่เต็มครับ จองปากเปล่าและทางบอร์ดจะไม่มีผลอะไร ต้องรบกวนทำตามขั้นตอนการจองด้วยนะครับ

ติดตามการเดินทางของไอ้คล้าวได้ที่

ผมไม่ได้ทำงานที่ TKT ตั้งแต่ มีค 2553 แล้วนะครับ มีอะไรติดต่อที่ สำนักงานได้เลยครับ
ตอนนี้ผมอยู่อุบล แวะมาทักทายได้ครับ ผมอยู่แถวๆ ตลาดวารินชำราบ
Back to Top
liverpool_0503@hotmail.com liverpool_0503@hotmail.com

Guest_june
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 20 || โพสต์เมื่อ: 4 ม.ค. 2552 เวลา 22:09 น.

พี่หนึ่งค่ะ... ทริป Cast Away หายไปไหนแล้วจ๊ะ..ไม่จัดไปแล้วหรอTKT

Back to Top

ไ_อ้คล้าว
Rank:

ความคิดเห็นที่ 21 || โพสต์เมื่อ: 4 ม.ค. 2552 เวลา 22:40 น.

อ้างถึงความเห็น 20 : Guest_june @ 4 ม.ค. 2552 เวลา 22:09 น.
พี่หนึ่งค่ะ... ทริป Cast Away หายไปไหนแล้วจ๊ะ..ไม่จัดไปแล้วหรอTKT
ไม่แน่ใจครับ จะเช็คให้อีกที่ครับ

Back to Top

Panadda
จำนวนโพสต์: 3
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 22 || โพสต์เมื่อ: 6 ม.ค. 2552 เวลา 11:52 น.

สนใจ ช่วง สงกรานต์ อ่ะค่ะ  แบบ 4 วัน นะคะ ประมาณ 6-8 คน ไม่ทราบ ยัง ว่างไหม คะ

Back to Top

Guest_มาร์
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 23 || โพสต์เมื่อ: 6 ม.ค. 2552 เวลา 15:50 น.

สนใจ ทริป 2/2551 13-15 มีนาคม 52 ค่ะ

ปกติแล้วจะรับประมาณกี่คนคะ แล้วถ้าไปคนเดียวจะต้องนอนเดี่ยวหรือนอนกับคนอื่นคะ

Back to Top

Mr.OB1
Rank:

ความคิดเห็นที่ 24 || โพสต์เมื่อ: 7 ม.ค. 2552 เวลา 08:58 น.

รับประมาณ 9-27 คนต่อครั้งครับ ถ้าไปเดี่ยว จะจัดให้พักกับเพื่อนใหม่ท่านอื่น ๆ น่ะครับ

Back to Top

Panadda
จำนวนโพสต์: 3
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 25 || โพสต์เมื่อ: 7 ม.ค. 2552 เวลา 11:04 น.

อ้างถึงความเห็น 22 : Panadda @ 6 ม.ค. 2552 เวลา 11:52 น.

สนใจ ช่วง สงกรานต์ อ่ะค่ะ  แบบ 4 วัน นะคะ ประมาณ 6-8 คน ไม่ทราบ ยัง ว่างไหม คะ

ตอนนี้ กำลัง รวบรวมสมาชิกอ่ะค่ะ  ได้ 8 คนหละ ไม่รู้ว่าถ้าจะไป ช่วงสงกรานต์ ต้องจอง ก่อน เมื่อไร คะ

Back to Top

กระแตน้อยTKT
[ TKT Ecotour Sale Officer ]
จำนวนโพสต์: 1,059
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 26 || โพสต์เมื่อ: 12 ม.ค. 2552 เวลา 13:25 น.

ถ้ามั่นใจว่าจะไปแน่ๆ ก็จองเข้ามาได้เลยค่ะ ยิ่งจองเร็วเท่าไหร่โอกาสที่จะได้ไปก็มีมากค่ะ ^^

~~To StoP da SuffEring of Life is To StOp da DeSiRe~~

ความรักบนโลกไซเบอร์สเปซ~เอื้อมไม่ถึง~จับต้องไม่ได้~ แต่อย่าให้"เจ็บ"

ขั้นมาเชียวนะ จับต้องไม่ได้...แต่เจ็บจริง...!!! ~ปราย พันแสง~

http://monkeykatuay.hi5.com

Back to Top
monkeykatuay@hotmail.com monkeykatuay@hotmail.com

Guest_popeye
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 27 || โพสต์เมื่อ: 14 ม.ค. 2552 เวลา 13:15 น.

นอกจากวันที่ 13-15 มี.ค. แล้ว อาทิตย์อื่น ๆ ไม่มีหรือ ที่ไม่ใช่ช่วงจักรี หรือ สงกรานต์ เช่น  27-29 มี.ค

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 28 || โพสต์เมื่อ: 14 ม.ค. 2552 เวลา 13:23 น.

พี่ยงยศสามารถมัดจำตั้งทริปมาได้เลยค่ะ แล้วกระแตจะโพสต์วันที่ขึ้นให้จ้า  ^^

~~To StoP da SuffEring of Life is To StOp da DeSiRe~~

ความรักบนโลกไซเบอร์สเปซ~เอื้อมไม่ถึง~จับต้องไม่ได้~ แต่อย่าให้"เจ็บ"

ขั้นมาเชียวนะ จับต้องไม่ได้...แต่เจ็บจริง...!!! ~ปราย พันแสง~

Back to Top
monkeykatuay@hotmail.com monkeykatuay@hotmail.com

Baadpig
จำนวนโพสต์: 8
Rank:

ความคิดเห็นที่ 29 || โพสต์เมื่อ: 15 ม.ค. 2552 เวลา 15:04 น.

ไปช่วง 8-11 พค. (ออกคืน วันที่7) เเล้วก็กลับมาถึงกรุงเทพ วันที่ 11 ตอนค่ำๆ

จัดได้ไหมครัรบ....ไปเองได้ ไม่ต้องมี Staff จากกรุงเทพ

มีสมาชิก ประมาณ 5 คน

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 30 || โพสต์เมื่อ: 15 ม.ค. 2552 เวลา 16:47 น.

คุณBaadpig สามารถโทรเข้ามาคุยรายละเอียดได้เลยค่ะ 02 2780225 ^^

Back to Top

pommy1
จำนวนโพสต์: 112
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 31 || โพสต์เมื่อ: 28 ม.ค. 2552 เวลา 23:47 น.

ทริป 1/2552 ( 21-23 กพ)ยังว่างสัก 2ที่มั้ยค่ะ

คิดเที่ยววันละนิด   จิตแจ่มใส        มีทริปท่องเที่ยว ไว้ปลอบใจ
                           ถึงงานหนักจะหนัก แค่ไหน        ก็จะ"ทำมา หาเที่ยวไป"
 สุขใจเอย

Back to Top
anyani_k@hotmail.com

ไ_อ้คล้าว
Rank:

ความคิดเห็นที่ 32 || โพสต์เมื่อ: 29 ม.ค. 2552 เวลา 16:56 น.

อ้างถึงความเห็น 31 : pommy1 @ 28 ม.ค. 2552 เวลา 23:47 น.

ทริป 1/2552 ( 21-23 กพ)ยังว่างสัก 2ที่มั้ยค่ะ

ยังว่างอยู่ครับ สมัครมาได้เลย

Back to Top

Guest_Oncidium
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 33 || โพสต์เมื่อ: 9 ก.พ. 2552 เวลา 11:00 น.

ทริป 21-23 กพ.หรือ13-15 มี.ค.มีว่าง2 ที่มั้ยครับ081-8133123

Back to Top

au
จำนวนโพสต์: 25
Rank:

ความคิดเห็นที่ 34 || โพสต์เมื่อ: 9 ก.พ. 2552 เวลา 17:37 น.

ช่วงเดือนมีนาคมมีจัดอีกป่ะค่ะ

Back to Top

au
จำนวนโพสต์: 25
Rank:

ความคิดเห็นที่ 35 || โพสต์เมื่อ: 9 ก.พ. 2552 เวลา 17:42 น.

ช่วยจัดทริปเดินทางวันที่ 14 มีนาคม กลับถึงกทม.วันที่18 มีนาคม 2552

มี 4 คนแล้วค่ะ   (วันนั้นที่พี่สาวพี่โทรหา พี่เพื่อนพี่โจ้นะจ้ะ)

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 36 || โพสต์เมื่อ: 10 ก.พ. 2552 เวลา 14:04 น.

อ้างถึงความเห็น 33 : Guest_Oncidium @ 9 ก.พ. 2552 เวลา 11:00 น.
ทริป 21-23 กพ.หรือ13-15 มี.ค.มีว่าง2 ที่มั้ยครับ081-8133123

มีว่างแค่ที่เดียวอะค๊าบบ....แง้วๆ

Back to Top

biggi
จำนวนโพสต์: 1,100
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 38 || โพสต์เมื่อ: 5 มี.ค. 2552 เวลา 13:07 น.

น่าไปจัง ^.^

เพราะโลกกว้าง...เราจึงออกเดินทาง ^0^

บันทึกเดินทาง/โปสการ์ดทำเอง http://biggi23.multiply.com 

ครั้งหนึ่ง ถึงเชียงคาน ออกพรรษา แม่ฮ่องสอน พรรณไม้งามอร่ามสวนหลวง'52 พลุปีใหม่2553@สะพานสาทร 

เก็บตะวันที่สังขละบุรี ท่องทะเลน้อย ส่องนก-ชมบัว จ.พัทลุง ยิงนกกระจอก ภูสอยดาว

น้ำตกเขาตะกรุบ  แม่แจ่ม ลอยกระทงปา ทุ่งกระเจียวไทรทอง-รองเท้านารีซับลังกา

Back to Top
biggiii@hotmail.com biggiii@hotmail.com facebook.com/bigg.devill

Guest_pwpuffgirl
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 39 || โพสต์เมื่อ: 9 มี.ค. 2552 เวลา 10:58 น.

Cast Away Trip ยังมีจัดอยู่ไหมคะ แล้วต้องเตรียมตัวก่อนไปยังไงบ้างคะ

เพิ่งจะเข้ามาเป็นน้องใหม่คะ ช่วงสงกรานต์ยังมีทริปดำน้ำดูปะการังแถบทางใต้

อยู่ไหมคะ ขอบคุณคะ

Back to Top

แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 40 || โพสต์เมื่อ: 9 มี.ค. 2552 เวลา 11:13 น.

ขอโพสเพิ่มคะ หลังจากอ่านเงื่อนไขสำหรับผู้มาใหม่ที่อยากไปเที่ยวกับทาง Trekkingthai

คาดว่าจะสมัครเป็นสมาชิกแบบรายปี เลยคะ เพราะคงจะได้ไปเที่ยวกับทริปคุณบ่อยๆ แน่นอน

เนื่องจากมีวันพักร้อนเยอะหยุดยาวได้แต่หาเพื่อนที่ไปเที่ยวด้วยไม่ค่อยได้ เห็นว่าที่นี่มีแบบไปเดี่ยว

ก็ได้จะหาเพื่อนคู่หูให้ตลอดทริป ก็ดีคะ เป็นผู้หญิงความปลอดภัยต้องมาก่อนอยู่แล้วอะคะ

จะได้มีเพื่อนใหม่ไว้ไปเที่ยวกัน  ขอบคุณอีกครั้งนะค สำหรับเว็บไซด์นี้ เพื่อผู้รักการท่องเที่ยว

แบบมันส์ ๆ ลุย ๆ แถมราคาก็ยังสบายกระเป๋า

Back to Top

ปลายิ้ม
[ เที่ยวทั่วไทย ]
จำนวนโพสต์: 2,689
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 41 || โพสต์เมื่อ: 9 มี.ค. 2552 เวลา 14:13 น.

Guest_pwpuffgirl ขอบคุณและยินดีต้อนรับจ้า

สำหรับ Cast away PP จัดช่วงจักรี สงกรานต์จ้า  สัปดาห์อื่นขึ้นอยู่กับจำนวนสมาชิกน๊า.....

ท่องเที่ยวทั่วไทย....สุขใจได้ทุกวัน...

http://playim555.multiply.com/

Back to Top

แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 42 || โพสต์เมื่อ: 9 มี.ค. 2552 เวลา 15:13 น.

คุณปลายิ้มคะ ถ้าสนใจทริปนี้ ช่วงสงกรานต์ ไม่ทราบเต็มไปหรือยังคะ แล้วยังเหลืออีกกี่ทีอะคะ

เพราะจะไปกันประมาณ 5-6 คน ไม่ทราบว่ายังมีที่ว่างไหมคะ แล้วต้องชำระเงินจองที่ภายในวันไหน

ขอทราบคำตอบด่วนคะ กลัวช่วงสงกรานต์ ต้องแกร่วอยู่ กรุงเทพฯ  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

Back to Top

ปลายิ้ม
[ เที่ยวทั่วไทย ]
จำนวนโพสต์: 2,689
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 43 || โพสต์เมื่อ: 9 มี.ค. 2552 เวลา 18:52 น.

Guest_pwpuffgirl   ช่วงสงกรานต์ว่างหลายที่จ้า  5-6 คน รับได้เหร่ย.....เตรียมตัวดำกันได้เลยอ่ะ...     

ท่องเที่ยวทั่วไทย....สุขใจได้ทุกวัน...

http://playim555.multiply.com/

Back to Top

Guest_nok
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 44 || โพสต์เมื่อ: 17 มี.ค. 2552 เวลา 06:52 น.

เพิ่งกลับมาจากทริป 2/2551      13-15 มี.ค. หนุกมากเลยค่ะ ดำน้ำได้ตั้ง 8 เกาะ จาก 10 เห็นฝูงปลาสวยๆ เยอะแยะเลย เห็นปะการังเขากวางเยอะมาก เสียดายที่ปะการังจำนวนมากๆ ถูกทำลายจาก TSUNAMI เลยมีจำนวนปะการังตายจำนวนมากเหมือนกัน ประทับใจมากจ้า ขอชื่นชมอีกอย่างว่า guide คันที่ไม่ได้ดูแลตู้เราเองนั้น take care ดูแลอย่างดีมั่กมาก มี service-minded เป็นกันเอง friendly และคอยช่วยเหลือดี ตั้งแต่ต้นจนจบรายการ เราขอขอบคุณหลายๆ นะ เอกนะ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 45 || โพสต์เมื่อ: 17 มี.ค. 2552 เวลา 10:40 น.

อิอิ...น่าอิจฉาจังเลยอยากไปมั่งจัง...แง้วๆ

แต่ก็อย่างว่าละน๊า...สตาฟเทรคกิ้งออกจะน่ารักซะขนาดนี้..อิอิ

Back to Top

Guest_Pee
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 46 || โพสต์เมื่อ: 18 มี.ค. 2552 เวลา 00:48 น.

ทริป ทริป 4/2551     11-13 เมย 52 (สงกรานต์)  อยากทราบจำนวนว่ามีกี่ท่านแล้วครับ พอดีอยากนั่งรถโค้ชมากกว่าน่ะครับ จะได้จองๆ ขอบคุณครับ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 47 || โพสต์เมื่อ: 18 มี.ค. 2552 เวลา 14:16 น.

^^ สมัครมาได้เลยจร้า...

Back to Top

Kumarn
จำนวนโพสต์: 1,880
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 48 || โพสต์เมื่อ: 23 มี.ค. 2552 เวลา 10:06 น.

ทริป 4/2552    ไม่ทราบเต็มหรือยังครับ อิอิอิ มีโอกาศจะได้ไปไหมเนี้ย    

“…เย วุฑฺฒมปจายนฺติ นรา ธมฺมสฺส โกวิทา ทิฏฺเฐ ธมฺเม จ ปาสํสา สมฺปราโย จ สุคฺคติ…”

นรชนผู้ฉลาดรู้ธรรมเนียม นอบน้อมถ่อมตนต่อผู้หลักผู้ใหญ่
ในกาลปัจจุบัน ย่อมควรต่อการสรรเสริญ และกาลข้างหน้า ก็ไปได้ดี…

Back to Top
gsuwit@hotmail.com

Rank:

ความคิดเห็นที่ 49 || โพสต์เมื่อ: 23 มี.ค. 2552 เวลา 10:48 น.

ยังไม่เต็มจร้า...สมัครมาได้เลยค๊าบบบ.....^^

Back to Top

Guest_kanokon
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 51 || โพสต์เมื่อ: 23 มี.ค. 2552 เวลา 22:20 น.

23/03/09

ทริปหมู่เกาะสุรินทร์ก็ดีนะคะ บรรยากาศดี ได้รู้จักเพื่อนใหม่ที่ดี  และกับเพื่อนบางคนที่ควรทิ้งไปเลย  อาหารเช้าไม่ค่อยอร่อยเท่าที่ควร และมีให้เลือกน้อยไปหน่อยค่ะ แต่มื้อสุดท้ายอร่อยมากๆ  อาบน้ำแร่ก็ดีนะคะ สดชื่นดี แต่ก็เกือบสุกเหมือนกัน

ไกด์น้องเอกน่ารักมาก มีใมตรีจิต มีหัวใจบริการดีเยี่ยม  และนิสัยดีมากค่ะ ช่วยเหลือมากๆ มีน้ำใจ อย่างสม่ำเสมอทีเดียว ทำให้เห็นโลกใต้น้ำในอีกมุมหนึ่ง  ต้องขอขอบคุณน้องเอกมากค่ะ  Trekking Thai  โชคดีที่มีไกด์แบบนี้ค่ะ สมควรเป็นแบบอย่างที่ดีค่ะ    ..........  KANOKON

..................................................

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 52 || โพสต์เมื่อ: 25 มี.ค. 2552 เวลา 09:21 น.

อ้างถึงความเห็น 50 : Guest_kanokon @ 23 มี.ค. 2552 เวลา 22:20 น.

23/03/09

ทริปหมู่เกาะสุรินทร์ก็ดีนะคะ บรรยากาศดี ได้รู้จักเพื่อนใหม่ที่ดี  และกับเพื่อนบางคนที่ควรทิ้งไปเลย  อาหารเช้าไม่ค่อยอร่อยเท่าที่ควร และมีให้เลือกน้อยไปหน่อยค่ะ แต่มื้อสุดท้ายอร่อยมากๆ  อาบน้ำแร่ก็ดีนะคะ สดชื่นดี แต่ก็เกือบสุกเหมือนกัน

ไกด์น้องเอกน่ารักมาก มีใมตรีจิต มีหัวใจบริการดีเยี่ยม  และนิสัยดีมากค่ะ ช่วยเหลือมากๆ มีน้ำใจ อย่างสม่ำเสมอทีเดียว ทำให้เห็นโลกใต้น้ำในอีกมุมหนึ่ง  ต้องขอขอบคุณน้องเอกมากค่ะ  Trekking Thai  โชคดีที่มีไกด์แบบนี้ค่ะ สมควรเป็นแบบอย่างที่ดีค่ะ    ..........  KANOKON

..................................................

กระแตน้อยขอขอบคุณแทนพี่เอกด้วยนะคร๊า...

และสตาฟเทรคกิ้งหลายๆคนก็น่ารักเช่นกัน แล้วก็พร้อมที่จะให้ความเป็นเพื่อนเสมอคร๊า...

จุฟๆ

Back to Top

Guest_moffBroopsy
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 53 || โพสต์เมื่อ: 26 ก.พ. 2556 เวลา 02:18 น.

NxjImz [url=http://wwwcheapnikeairjordanshoes1.com.com/]Air Jordan Shoes[/url] FizWrc http://www.cheapnikeairjordanshoes1.com/ XfgVrh [url=http://wwwcheapnikeairjordanshoes4.com.com/]Air Jordan Shoes[/url] XrhLtr http://www.cheapnikeairjordanshoes4.com/ LgjKir [url=http://wwwcheapnikeairjordanshoes6.com.com/]Air Jordan Shoes[/url] BqtKpr http://www.cheapnikeairjordanshoes6.com/ SgwZza [url=http://wwwcheapnikeairjordanshoes7.com.com/]Cheap Air Jordan[/url] XxoVmh http://www.cheapnikeairjordanshoes7.com/ VdsXsf [url=http://wwwcheapnikeairjordanshoes8.com.com/]Cheap Air Jordan[/url] KeuKcm http://www.cheapnikeairjordanshoes8.com/ XaeLhg [url=http://wwwcheapnikeairjordanshoes9.com.com/]Air Jordan 9[/url] XyjXqw http://www.cheapnikeairjordanshoes9.com/ RvfAdb [url=http://wwwcheapnikeairjordanshoes10.com.com/]Air Jordan Shoes[/url] IdrGcb http://www.cheapnikeairjordanshoes10.com/

Back to Top

Guest_moffBroopsy
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 54 || โพสต์เมื่อ: 26 ก.พ. 2556 เวลา 22:52 น.

EfhDyd [url=http://wwwcheapnikeairjordanshoes1.com.com/]Nike Air Jordan Shoes[/url] WasCao http://www.cheapnikeairjordanshoes1.com/ AuvEvw [url=http://wwwcheapnikeairjordanshoes4.com.com/]Nike Air Jordan Shoes[/url] UfrQzq http://www.cheapnikeairjordanshoes4.com/ TpqPhd [url=http://wwwcheapnikeairjordanshoes6.com.com/]Cheap Air Jordan[/url] IsfYjj http://www.cheapnikeairjordanshoes6.com/ RkaFoj [url=http://wwwcheapnikeairjordanshoes7.com.com/]Air Jordan 7[/url] WrpFed http://www.cheapnikeairjordanshoes7.com/ XqzFcx [url=http://wwwcheapnikeairjordanshoes8.com.com/]Nike Air Jordan[/url] RnrSpz http://www.cheapnikeairjordanshoes8.com/ BtpEyp [url=http://wwwcheapnikeairjordanshoes9.com.com/]Cheap Jordan Shoes[/url] BsbFgu http://www.cheapnikeairjordanshoes9.com/ UrtUlo [url=http://wwwcheapnikeairjordanshoes10.com.com/]Nike Air Jordan Shoes[/url] UntYkd http://www.cheapnikeairjordanshoes10.com/

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 43
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย