ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

โปรแกรมทริปพม่ามา 12 วันเต็มๆๆ ค่าใช้จ่ายหลักๆหารทุกอย่างค่ะ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> รวมคนเดินช้าหน่อย..เพราะว่า..เราชอบถ่ายภาพธรรมชาติสวย ๆ ...
ความเห็นทั้งหมด: 27
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 3,505
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 10:00 น.

มาซาวเสียงก่อนไปทริปพม่ามา 31 มค 55-11กพ 55. 

ย่างกุ้ง -หงสาวดี (bago)- พระธาตุอินแขวน- พุกาม - มัณเลย์ -อินเล - ย่างกุ้ง ไปมาครบสิ่งศักดิ์ทั้ง 5 ของพม่าค่ะ

ที่นอนตั้งแต่ low สุด ยัน high สุด (paramount inle resort นอนที่ทะเลสาบ) มาแล้ว. สนุกมาก เหนื่อยมาก ไปกันสองสาวจากในทริปหารเฉลี่ย แบกเป้ไปเอง(. มีกล้องถ่ายรูป D90. ขาตั้งกล้องแสนหนัก  ถ่ายรูปจะใช้สายสั่นชัดเตอร์ด้วย  )ตะลุยเอง ที่พักหาเอาข้างหน้า. (น้องอีกคนเคยไปเนปาล abc แล้ว)

แต่กลัวไม่มีใครจะมาสนใจ. เพราะจะเอารูปลงขาย SS เลยมาซาวกันค่ะ 

ใครอยากให้โพสรูป ลงความเห็นได้เลยค่ะ. หรือจะสอบถามอะไรถ้าตอบได้จะตอบเลยค่ะ. แชร์ประสบการณ์ค่ะ

(ไม่ได้หยิ่งในการที่จะโพสรูปะค่ะ. ตอนนี้นอนว่างๆๆอยู่ที่ โรงพยาบาล.เลยมาตั้งกระทู้ค่ะ นอนมา 4 คืนแล้ว )

(ทริปต่อไป. จองตั๋ว แอร์เอเซีย 29 เมษา55 -3 พค 55 ไปฮ่องกง พัก Holiday. Inn ไปนั่งเรืิอไปมาเก๊า เครื่องบินออกดึกค่ะ )

ทริปต่อไป ลาว. เวียดนาม (เคยไปแล้วแต่อยากไปอีก). เขมร.(ไปแคบ่อนเอง ) ,สิงค์โปร์ (ไป 2 ครั้งละ แบกแพคไป จะไปลงเรือ ยอร์ช ชอร์บารเดอร์ อื่นๆๆ http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=23&topic_no=199435&topic_id=201981&&page=1.       และ  ถ้าได้ไปแจมรวมทั้งเที่ยวเมืองไทยด้วยน่ะค่ะ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 19 มี.ค. 2555 เวลา 19:49 น. โดย penguinnaruk

ติดตามลิงค์ เครื่องกรองน้ำ LifeStaw ใน Facebook ได้เลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

www.facebook.com/natpapat.techa#!/groups/466324923387901/

มีปัญหาอะไร โทรมาได้ 081-641-0941  

ช่วงเวลาเที่ยวว่าง ทุกวันที่ 2-24 ของทุกเดือนค่ะ.  + หรือ - ได้เป็นบางเดือนถ้าติดเสาร์ อาทิตย์ ได้ค่ะ. ถ้าทริปยาวเป็นเดือนๆ ไปได้เหมือนกัน 555
Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

najae1975
จำนวนโพสต์: 1,342
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 12:03 น.

หายป่วยไวๆนะครับ รอชมรุปต่างแดน

Back to Top
na-jae@hotmail.com

odonata17
จำนวนโพสต์: 5,193
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 12:11 น.

ซ้อคะ ถ้านู๋จองโรงแรมบนอินแขวนไม่ทัน เราจะไปนอนที่ลานเหมือนคนพม่าได้ไม๊คะ 

Back to Top
odonata@hotmail.com

peter11
จำนวนโพสต์: 7,923
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 12:34 น.

ขอยกมือให้โพสรายละเอียดทั้งหมดของทริป  ตั้วแต่วันแรก เช่ารถ  ที่พัก สถานที่เที่ยว การเดินทาง  จนถึงวันสุดท้าย เพราะผมจะเดินทางไป พม่า   3-14Jan13   เดินทาง 11 คน จองตั๋วเครื่องบินไว้เรียบร้อยแล้วครับ (1586บาท)  

ขอให้หายไวๆ  ครับ

Back to Top

อึ่งศักดิ์
จำนวนโพสต์: 2,249
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 12:50 น.

ถ้าจะโพสทำไมต้องกลัวว่าไม่มีใครสนใจ ถือว่าเป็นการแชร์ประสบการณ์และข้อมูลพร้อมภาพสวย ๆ ไม่ดีกว่าเหรอ  อย่าคิดมากถ้าจะทำ 

ปล.แอร์ที่บ้านเสียเหรอถึงต้องไปนอนตากแอร์ที่โรงพยาบาลอ่ะ   รักษาสุขภาพด้วยนะเจ๊จะได้มีแรงเที่ยวพร้อมถ่ายภาพสวย ๆ มาอีก

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 19 มี.ค. 2555 เวลา 12:56 น. โดย อึ่งศักดิ์

Back to Top

คนแบกกล้อง
[ ดูแลต้วมเตี้ยมคลับ ]
จำนวนโพสต์: 16,058
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 12:54 น.

รักษาสุขภาพด้วยนะ

http://500px.com/NaraPostcardonline

http://www.facebook.com/khonbaakklong

ร้านรับทำและขายโปสการ์ดเล็กๆของผม

Back to Top
traveller_doc136@hotmail.com traveller_doc136@hotmail.com www.photointravel.com

penguinnaruk
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 12:55 น.

อ้างถึงความเห็น 1 : najae1975 @ 19 มี.ค. 2555 เวลา 12:03 น.
หายป่วยไวๆนะครับ รอชมรุปต่างแดน
ขอบคุณค่ะ. มีกำลำงใจเยอะเลยค่ะ

ติดตามลิงค์ เครื่องกรองน้ำ LifeStaw ใน Facebook ได้เลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

www.facebook.com/natpapat.techa#!/groups/466324923387901/

มีปัญหาอะไร โทรมาได้ 081-641-0941  

ช่วงเวลาเที่ยวว่าง ทุกวันที่ 2-24 ของทุกเดือนค่ะ.  + หรือ - ได้เป็นบางเดือนถ้าติดเสาร์ อาทิตย์ ได้ค่ะ. ถ้าทริปยาวเป็นเดือนๆ ไปได้เหมือนกัน 555
Back to Top

แม้ว
จำนวนโพสต์: 2,491
Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 13:04 น.

อ้างถึงความเห็น 2 : odonata17 @ 19 มี.ค. 2555 เวลา 12:11 น.
ซ้อคะ ถ้านู๋จองโรงแรมบนอินแขวนไม่ทัน เราจะไปนอนที่ลานเหมือนคนพม่าได้ไม๊คะ 
ไม่ได้นะ หมี ..เค้ารู้โดนปรับ นะ..(พี่ไปมา ประมาณ 5 ปี ที่แล้ว)

ต้วมเตี้ยมคลับ ๗๘..

Back to Top
wsuticha@gmail.com

Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 13:23 น.

อ้างถึงความเห็น 2 : odonata17 @ 19 มี.ค. 2555 เวลา 12:11 น.
Walkin ทีื KHAITHIYO HOTE. ได้น่ะ. มีราคา. 36 ยูเอสด้วย อาคารเก่าแบบสมัยก่อน. สามคนก่อนได้น่ะ แอบเอา. ที่นั้นมี 300 ห้อง ปกติจะมีทัวร์เยอะ. ที่พักคนพม่านอนไม่ได้เฉพาะคนพม่าเท่านั้นค่ะ. ตรงนั้นมี wifi free ด้วยน่ะ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 13:28 น.

อ้างถึงความเห็น 3 : peter11 @ 19 มี.ค. 2555 เวลา 12:34 น.
ขอยกมือให้โพสรายละเอียดทั้งหมดของทริป  ตั้วแต่วันแรก เช่ารถ  ที่พัก สถานที่เที่ยว การเดินทาง  จนถึงวันสุดท้าย เพราะผมจะเดินทางไป พม่า   3-14Jan13   เดินทาง 11 คน จองตั๋วเครื่องบินไว้เรียบร้อยแล้วครับ (1586บาท)  

ขอให้หายไวๆ  ครับ

พี่ปีเตอร์ จะไปที่ไหนคร่าวๆๆบ้างค่ะ. เท่าที่plan ไว้ค่ะ  บอกนิดหนึ่ง จะได้แนะนำได้มากขึ้นค่ะ. 

ขอบคุณค่ะ. รอให้หายป่วยก่อนนั้น. รูปภาพและรายละเอียด อยู่notebook ที่บ้านหมดเลยค่ะ. 

ปล. ตั๋วถูกมากๆๆ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 19 มี.ค. 2555 เวลา 13:28 น. โดย penguinnaruk

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 13:44 น.

อ้างถึงความเห็น 4 : อึ่งศักดิ์ @ 19 มี.ค. 2555 เวลา 12:50 น.

ถ้าจะโพสทำไมต้องกลัวว่าไม่มีใครสนใจ ถือว่าเป็นการแชร์ประสบการณ์และข้อมูลพร้อมภาพสวย ๆ ไม่ดีกว่าเหรอ  อย่าคิดมากถ้าจะทำ 

ปล.แอร์ที่บ้านเสียเหรอถึงต้องไปนอนตากแอร์ที่โรงพยาบาลอ่ะ   รักษาสุขภาพด้วยนะเจ๊จะได้มีแรงเที่ยวพร้อมถ่ายภาพสวย ๆ มาอีก

อยู่รพ ว่างๆๆ มาเช็คเร็ตติ่ง หน่อยค่ะ. ทำรูปเพลินไปหน่อยกล้ามเนื้อหลังเลยเจ็บตอนนี้หายละ. เจอ แอร์เย็นๆๆ พยาบาลสวยๆๆ มาเอาใจ หมอหล่อมาเยี่ยมเช้าเย็น อาหารก็มีคนทำให้กินสบายจังเลย แถมอยู่ห้อง seaview ชั้น 10 สูงสุดแล้ว คริคริ
รูปภาพและรายละเอียดอยู่ที่บ้านและ Notebook  กลับจะมาแจกแจ้งให้น่ะค่ะ
คิดถึงเจ้อึ่งน่ะ. ตอนนี้อยากได้ขาตั้งกล้องใหม่อีกละ ที่ซื้อไป แบกนานๆๆก็ไม่ไหวค่ะเจ้อึ่ง. เจ้อึ่งใช้รุ่นไหนอยู่ค่ะ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 13:46 น.

อ้างถึงความเห็น 5 : คนแบกกล้อง @ 19 มี.ค. 2555 เวลา 12:54 น.
รักษาสุขภาพด้วยนะ
ขอบคุณค่ะ. ปีนี้ขอไปเที่ยวหลายที่หน่อยละ. จะได้มีภาพส่ง ss บ้างค่ะ

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 13:47 น.

อ้างถึงความเห็น 7 : แม้ว @ 19 มี.ค. 2555 เวลา 13:04 น.
ไม่ได้นะ หมี ..เค้ารู้โดนปรับ นะ..(พี่ไปมา ประมาณ 5 ปี ที่แล้ว)
ตอนขึ้นรถขนหมู พี่ได้นั่งริมๆๆ. น่ากัว กรี๊ดตลอดทาง 555

Back to Top

odonata17
จำนวนโพสต์: 5,193
Rank:

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 15:16 น.

ขอบคุณพี่แม้ว กับซ้อมากๆค่ะ สรุปไป walk in เอาข้างหน้า 

Back to Top
odonata@hotmail.com

peter11
จำนวนโพสต์: 7,923
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 16:56 น.

อ้างถึงความเห็น 9 : penguinnaruk @ 19 มี.ค. 2555 เวลา 13:28 น.

พี่ปีเตอร์ จะไปที่ไหนคร่าวๆๆบ้างค่ะ. เท่าที่plan ไว้ค่ะ  บอกนิดหนึ่ง จะได้แนะนำได้มากขึ้นค่ะ. 

ขอบคุณค่ะ. รอให้หายป่วยก่อนนั้น. รูปภาพและรายละเอียด อยู่notebook ที่บ้านหมดเลยค่ะ. 

ปล. ตั๋วถูกมากๆๆ

ตามทริปพี่เพ็ญเลยครับ   หรือแนะนำเพิ่มเติมได้ครับ อยากเที่ยวให้ทั่วพม่าเลยครับ (หรือซื้อตั๋วเครื่องบิน ภายในประเทศด้วยครับ)

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 18:54 น.

บ้างส่วนอยู่ใน ไอแพค. เลยมาโพสให้ดูก่อนค่ะ

ทริปพม่า. 100จ๊าดประมาณ 4 บาทไปก่อน

อันนี้เป็นโปรแกรมแบบหยาบๆนะคะส่งมาให้อ่านเล่นๆเป็นไกด์ไลน์ไปก่อนว่าประมาณนี้
แต่ตอนนี้ก็กำลังทำโปรแกรมอย่างละเอียดอยู่ค่ะใกล้เสร็จแล้ว
โปรแกรมเที่ยวพม่า 12 วัน
วันที่ 1 31/1 กรุงเทพ-ย่างกุ้ง ค้างที่ย่างกุ้ง
วันที่ 2  1/2  ย่างกุ้ง-หงสาวดี-พระธาติอินแขวน ค้างคืนที่พระธาตุฯ
วันที่ 3  2/2  เที่ยวตามทางเรื่อยมา เย็นนั่งบัสจากหงสาวดี-พุกาม
วันที่ 4  3/2 เที่ยวพุกาม ค้างที่พุกาม
วันที่ 5  4/2 เที่ยวพุกาม(ต่อ)

วันที่ 6  5/2 นั่งเรือตอนเช้าจากพุกาม-มัณฑะเลย์ ถึงเย็น
วันที่ 7  6/2  เที่ยวมัณฑะเลย์ 
วันที่ 8  7/2  เที่ยวมัณฑะเลย์ เย็นนั่งบัสไปอินเล
วันที่ 9  8/2  เที่ยวอินเล ค้างที่อินเล
วันที่ 10 9/2 เที่ยวอินเล(ต่อ) ค้างอินเล
วันที่ 11 10/2 เที่ยวอินเล บ่ายๆขึ้นเครื่องกลับย่างกุ้ง(ถ้านั่งบัสเส้นทางค่อนข้างโหดและไกล)
วันที่ 12  11/2 เที่ยวย่างกุ้ง กลับกทม
ส่งจาก iPad ของฉัน. Dtac น้องทัตที่ไปด้วยกันส่งมาให้ บ้างส่วนได้ดัดแปลงตามจริงที่ได้ไป บ้างส่วนยังคงแผนเดิมเผื่อพี่ปีเตอร์อยากไปค่ะ
ตอนนี้กำลังดูเรื่องที่พักและตั๋วเครื่องบินภายในประเทศพม่าอยู่ บางแห่งอาจต้องจองและจ่ายเงินก่อนไปเช่นที่พระธาตุอินแขวน อินเล และไฟท์บินจากอินเลมาย่างกุ้ง ตอนนี้เช็คราคาอยู่ ได้เรื่องยังไงต้องรบกวนชำระเงินตรงส่วนที่ต้องจองก่อนนี้ด้วยนะคะ เ๋วเย็นนี้ทัตจะโทรไปคุยเรื่องรายละเอียดอีกที
รายละเอียดโปรแกรมเที่ยวพม่า 12 วัน
วันที่ 1 31/1(อังคาร)กรุงเทพ-ย่างกุ้ง ค้างที่ย่างกุ้ง(Beautyland 2 Hotel)
บินแอร์เอเชีย FD3770 (BKK 07:20-YGN 08:00)ถึงย่างกุ้ง เช็คอินเข้าที่พักหาที่แลกเงินแถวที่พัก >>>>{ สามารถแลกเงินตาม ทางได้ค่ะ  ต้องระวังมีคนไทยเจอที่พุกามเล่าให้ฟังว่า ต้องนับเงินครบหมื่นและเก็บ  จนกว่าจะครบ  เพราะคนที่เล่าให้ฟังนับเป็นปึกๆๆอีกครั้งหนึ่งหลังจากกลับที่พักเงินขาดไปเยอะค่ะ  ตอนที่ไปแลกตามทาง 100 us$ จะได้ 87000 ค่ะ เร็ตนี้ได้เฉพาะแบงค์ใหญ่ ช่วยกันดูด้วยค่ะ. พวกเขาจะพูดล้อมหน้าล้อมหลังค่ะ} <<<<ภาระกิจก็เที่ยวรอบๆย่างกุ้ง เแวะพระเกศาเจดีย์โบตะทาวน์(ที่เก็บรักษา พระบรมสารีริกธาตุส่วนพระเกศา)และนมัสการเทพทันใจ(ซึ่งอยู่ในบริเวณพระเจดีย์โบตะทาวน์) ต่อมาวัดพระนอนเจ้าทัตจี(Kyauk Htay Gyi  Reclining Buddha)หรือพระตาหวาน 
ตอนเย็น(ช่วง17.00-20.00)ไปชมพระอาทิตย์ตกที่เจดีย์ชเวดากองพร้อมแสงสียามคำ่คืน
>>>>{เจอคนไทยแนะนำคนขับรถเช่ารถไปพระธาตุอินแขวน 2 วัน 1คืน ราคาเหมา 180 us$   ถ้ามาหลายคนแชร์คุ้มค่ะ ไม่มีแอร์เป็นรถยนต์สมัยก่อนค่ะ โดยแวะถ่ายรูปตามทางด้วย หงสาวดีและอื่นๆๆ ทริปนี้มีคนไทย ladyboy ไม่ใช้ซิ เปลี่ยนเป็น lady เรียบร้อยแล้วมาคนเดียวเลยแชร์ค่ารถกันค่ะ รอกลับก่อนน่ะค่ะจะเอาเบอร์โทรติดต่อให้ค่ะ. }<<<<
ค้างย่างกุ้ง
วันที่ 2  1/2 (พุุธ)  ย่างกุ้ง-หงสาวดี(Bago)-พระธาติอินแขวน ค้างคืนที่พระธาตุฯ(Kyiakto Hotel) >>>{ รถยนตร์ที่เช่า. นัดมารับแต่เช้า 8.00 น. }<<<<
หาจองตั๋วไปพุกามพรุ่งนี้เย็นไว้เลย. >>>{ รอรายละเอียดที่บ้านค่ะ }<<<เที่ยวชมอีก1ใน 5 มหาบูชาของพม่า พระธาติมุตาหรือชเวมอร์ดอว์(มหาเจดีย์ที่สูงที่สุดของพม่า สูง 113 เมตร)
ช่วงบ่าย ออกเดินทางสู่คินปุ่นแค้มป์(ใช้เวลาอีก 2 ชม.)พอถึงคินปุ่นก็เปลี่ยนมาเป็นนั่งรถขนหมูเพื่อขึ้นพระธาตุ ดูพระอาทิตย์ตกและบรรยากาศแสนขลัง ความศัทรา พักที่  kyiakto hotel(ไจท์โถ)รร.นี้อยู่ห่างพระธาติเพียง 500 เมตร
ค้างที่พระธาตุ
วันที่ 3  2/2 (พฤหัส)  เที่ยวตามทางเรื่อยมา เย็นนั่งบัสจากหงสาวดี-พุกาม(Bagan)
ตื่นเช้าๆมาดูพระอาทิตย์ขึ้นอีกครั้งบนพระธาตุก่อนกินอาหารเช้าที่รร.และกลับลงมาโดยรถขนหมูสู่คินปุ่นแคมป์ เดินทางกลับหงสาวดี(2 ชม.) หารถที่เช่าพาไป 3 แห่งคือพระราชวังบุเรนอง(มหากษัตริย์ของพม่า)หรือผู้ชนะสิบทิศ พระนอนชเวตาเรียวหรือพระนอนตาหวาน และสุดท้ายองค์พระสี่ทิศ ไจท์ปุ่น รถที่เช่าพาไปbago ( เหมือนหมอชิตบ้านเรา )นั่งบัสไปพุกามได้นั่งรถแอร์
ค้างที่รถ
วันที่ 4  3/2 (ศุกร์) เที่ยวพุกาม ค้างที่พุกาม(Aung mingalar Hotel)ตอนไปอากาศตอนเช้าเลขตัวเดียวเอาเสื้อหนาวไปด้วยน่ะ แต่กลางวันร้อนมากๆๆ
ถึงพุกามประมาณตี 4  หารถม้าไปดูพระอาทิตย์ขึ้นที่ทะเลเจดีย์มิงกลา เก็บรูปเสร็จ ค่อยหาที่พักเป็นguesthouse เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆ เก็บสัมภาระ หลังจากนั้นหาซื้อตั๋วเรือเดินทางไปมัณฑะเลย์ ตั๋วเรือจะออกตอน 6โมงเช้า ถึงมัณฑะเลย์ ทุ่มหนึ่ง. >>>{เรือเหมือนเรือข้ามฝากฮ่องกง มาเก๊า. มีห้องอาหารด้วย}<<<
เช้า เริ่มที่เจดีย์ธัมมะยังจี เจดีย์อิฐแดงที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในพุกามและเรียงอิฐชิดสนิทกันชนิดที่เข็มลอดไม่ได้ ไปต่อที่มนูหพญาหรือพระอึดอัด องค์พระที่สร้างใหญ่จนคับพระวิหาร และชมอานันทวิหาร เจดีย์วิหาร ที่ยังมีรายละเอียดศิลปะกรรมผสมตะวันตกในยุคเส้นทางสายไหม ภาพเขียนบางส่วน พระพุทธรูปไม้แกะสลักลงรักปิดทองที่สูงถึง 9.50 เมตร และชมภาพพระอาทิตย์ตกที่เจดีย์ชเวซานดอว์ ทัศนียภาพที่สุดคลาสสิคที่โคลัมบัสประทับใจจนต้องเอาไปเขียนไว้ในบันทึกการเดินทางของเค้าเมื่อหลายร้อยปีก่อน
ช่วงบ่าย ชมพระอาทิตย์ตกท่ามกลางทะเลเจดีย์แห่งพุกามสุดคลาสสิคที่ เจดีย์ชเวซานดอว์
เย็น เที่ยวชมแสงยามคำ่คืนของ พระธาตุชเวสิกอง อีก1 ใน 5 มหาบูชาของพม่า
ค้างที่พุกาม
วันที่ 5  4/2 (เสาร์) เที่ยวพุกาม(ต่อ)
ตื่นเช้าไปชมพระอาทิตย์ขึ้นอีกสักแห่ง( เรียกรถม้ามารับที่รร.หรือเช่าจักรยานมาปั่น) หลังจากนั้นไปดูเค้าปล่อยบอลลูนแถวเจดีย์ชเวสิกอง(บอลลูนจะเริ่มปล่อยจากสนามหญ้าแถวๆหลังวัด) ปั่นไปเรื่อยๆ แวะถ่ายรูปชิลๆ เป็นวันสบายๆ
บ่ายๆเหมาเรือชมพระอาทิตย์ตกที่เจดีย์บูพญา กลางแม่นำ้อิระวดี
****ที่พัก -Aung mingalar Hotel (28 $) ใกล้ท่ารสบัสและเจดีย์ชวาสิกอง
            -Kaday aung hotel (20 $) อยู่บริเวณ new Bagan
****ค่าเช่ารถ -จักรยาน 2000 k./วัน เราเช่าที่รร ที่พัก
                 -รถม้าชมเมืองพุกามระหว่างวัน 15000-22000 k./วัน แนะนำรถม้าเบอร์41   Thin ไปหาได้ที่หน้า Tharaba hotel. แล้วแต่จะต่อได้และราคาดูจำนวนคนด้วย
                 -taxi การเที่ยวเจดีย์ถ้าเหมาtaxi จะเที่ยวได้มาก ราคา 30000 k./วัน
****จุดชมพระอาทิตย์ตกอื่นๆ -Dymmayazaka(ธรรมายาซิก)
                                   -เปียตะดา(ค่อนข้างไกลจากเมือง)                                                                                                    .                                   -ให้ถามเค้าเป็นเจดีย์ที่อยู่ทางกลับบ้านของคนที่เลี้ยงวัวเลี้ยงแพะ.         
                                     เยอะๆ
                                    -ถ้ามีเวลาเหลืออยากไปเที่ยวหมู่บ้านMinnanthu ห่างจากตัว                                               เมืองเกือบชั่วโมงโดยรถม้า ในละแวกหมู่บ้านมีเจดีย์ Tyoke Pyayที่สามารถชมวิวทุ่งเจดีย์ได้แบบพาโนรามา
***รถทัวร์จากพุกามไปมัณฑะเลย์ มี 3 เที่ยว.  >>{เห็นมีคนบอกว่าโหดเลยไม่ได้ไป}<<
8.00-14.30,15.00-21.00,20.30-เช้า
ค้างพุกาม2
วันที่ 6  5/2 (อาทิตย์) นั่งเรือตอนเช้าจากพุกาม-มัณฑะเลย์ (ตอนแรกจะไปพักRoyal guesthouse) มีคนไทยแนะนำให้พัก  AD1 เลยไปพักเพราะใกล้ตลาดค้าส่ง ฝรั่งพักตรึม มีอาหารเช้าด้วยที่ดาดฟ้า ราคา 16 us$ 2คนต่อห้อง แค่พออยู่ได้น่ะ)
จ้างรถให้มารับไป ตอนตีห้า ที่ท่าเรือและขึ้นเรือตอน 6 โมงเช้าจากพุกามไปมัณฑะเลย์(ใช้เวลาประมาณ 12 ชม.)ชมภาพบรรยากาศวิถีชีวิตสองข้างทางลุ่มแม่น้ำอิระวดี( Lonely planet แนะนำ)และภาพพระอาทิตย์ตกริมแม่น้ำอิระวดีที่เมืองมัณฑะเลย์คงได้บรรยากาศไปอีกแบบ ถึงมัณฑะเลย์ 6 โมงเย็น (ค่าเรือ 28 $)พักผ่อนตามสบาย วันนี้ชิวๆ พักผ่อนเยอะๆ เตรียมตื่นเช้าวันพรุ่งนี้ นั่งรถสามล้อถีบมารร AD1   ก็ได้บรรยาศดีราคาไม่แพง 2000or 2500 จำไม่ได้ละ
พักที่มัณฑะเลย์ ให้ที่พัก. AD1 หารถบัสไปอินเล. บอกเขาด้วยน่ะว่าเป็นแอร์ ไม่เอานั่งเสริมตรงกลางและนั่งหลังรถไม่เอา เผื่อมีของคนอื่นจะเอนนอนไม่ได้ค่ะ. แนะนำ
วันที่ 7  6/2 (จันทร์)  เที่ยวมัณฑะเลย์(ต่อ)
ตื่นตี 3 เพื่อไปดูพิธีล้างหน้าพระมหามัยมุนี (พิธีเริ่มตี 4)องค์พระทองคำศักดิ์สิทธิ์1ใน5 มหาบูชา อันดับแรก กลับเข้าที่พักจัดการภาระกิจส่วนตัว 9 โมงออกเดินทางสู่ท่าเรืออิรวะดี( แถวๆๆท่าเรือที่มาจากพุกามค่ะ) ข้ามฟากสู่ราชธานีเก่าของพระเจ้าปดุง ชื่อ มิงกุนนุสรณ์(ใช้เวลา 1 ชม.)จุดที่ต้องชมมี 3 จุดคือ เจดีย์มิงกุน ระฆังมิงกุน และเจดีย์ชิมพิวเม
บ่าย กลับมาฝั่งมัณฑะเลย์ เที่ยวพระราชวังมััณฑะเลย์ และวิหารไม้สักแกะสลัก ชเวนันดอว์ พระไตรปิฎกหินอ่อนที่วัดกุโสดอว์
(**วัดพระเจดีย์กุโสดอ เป็นวัดที่กินเนสบุ๊คบันทึกว่ามีแผ่นจารึกพระไตรปิฎกที่ใหญ่ที่สุดในโลก มีถึง 729 แผ่น)
ตอนเย็น เหมารถ แต่เราไปสองคนนั่งมอไชกัน  ก้นชาไปเลย ไปชมพระอาทิตย์ตกที่สุดคลาสสิคของมัณฑะเลย์ที่สะพานอูเบ็ง
(**สะพานอูเบ็ง ยาว 1.2 กม.สร้างจากไม้สักประมาณ 1208 ต้น อายุถึง 200 ปี เป็นสะพานไม้สักที่ยาวที่สุดในโลกที่ยังมีชาวบ้านและพระข้ามไปมาตลอด)
พักที่มัณฑะเลย์2
วันที่ 8  7/2 (อังคาร)   เที่ยวมัณฑะเลย์ เย็นนั่งบัสไปอินเล (รถออก 18.30-04.00) ต้องมาที่ รร AD1 ก่อน กี่โมงจำไม่ได้ละถามรรอีกครั้งหนึ่ง
***ร้านอาหารแนะนำ -ร้านอินเดีย ริมถนน ขายพวกโรตีมะตะบะแกงกะหรี่ หันหน้าออก   นอกRoyal  guesthouse เดินไปทางซ้ายเจอแยกแรกเลี้ยวซ้ายเดินไปอีกบล็กก็ถึง
                         -ร้านไอติม Nylon ขึ้นชื่อของเมืองนี้ อยู่ถนนเส้นเดียวกับรร.คือแยกแรกก่อนที่จะเลี้ยวซ้ายไปร้านอินเดีย
                         -ร้านอาหารไทย Ko's kitchen อร่อยมาก น้ำพริกกะปิ
ค้างที่รถ ( อยากจะบอกว่าทาง200 กม ไม่ไกลแต่โหดมากถนนดีบ้างไม่ดีบ้างถ้ามีฝนก็ไปไม่ได้ทางขึ้นเขาตัวS   เปรียบเทียบกับไปปายคนละเรื่องเลย บ้างช่วงรถสวนไม่ได้ รถใหญ่เยอะอีกตาหาก นอนไม่หลับเลย ตอนที่ไปอากาศหนาวสุดๆๆ)
วันที่ 9  8/2 (พุธ)  เที่ยวอินเล ค้างที่อินเล(Paramount Inle 32.40$=1015 B)
มาถึงอินเลตี 4( ก่อนเข้าที่พักหารถ taxi ไปส่งสนามบินด้วย นัดเวลาด้วย  จากอินเล ไปย่างกุ้งเลย ราคา. 16000 จ๊าด )เข้าที่พักริมทะเลสาบจะได้ดูพระอาทิตย์ขึ้นริมทะเลสาบอินเล  พักผ่อนอีกสักหน่อยแล้วรับประทานอาหาร
สายๆ เช่าเหมาเรือที่ท่าเรือยองชเว(15000 k/วัน)ออกมาชมรอบๆทะเลสาบอินเล โดยเส้นทางจะเริ่มจาก วัดผ่องต่ออู่หรือพระบัวเข็ม ไปชมหมู่บ้านหัตถกรรม วิถีชีวิตต่างๆของชาวบ้าน เช่น การทำร่มใยบัว การตีมีด และปิดท้ายที่วัดแมวกระโดด แล้วไปชมพระอาทิตย์ตกสวยๆและหาวิวคนพายเรือด้วยเท้าไว้เก็บภาพสวยๆ
ค้างอินเล
วันที่ 10 9/2 (พฤหัส) เที่ยวอินเล(ต่อ) ค้างอินเล
สายๆนั่งเรือขึ้นฝั่งไปเที่ยวเมืองบนเขาของรัฐฉาน(อีสานพม่า) คือเมืองตองจี สีสันของที่นี่คือตลาดยามเช้า ที่มีชาวเขาหลากหลายเผ่า จากนั้นไปชมป่าเจดีย์ปริศนากว่า 2000 องค์ที่เรียกว่า คัคคู(เจดีย์เล็กๆสูงประมาณ 15-3 เมตร เรียงชิดกันเหมือนเขาวงกต)
กลางวันรับประทานอาหารที่เมืองตองจี(อาหารเหมือนอาหารเหนือบ้านเรา)
บ่ายชมเมืองตองจีมุมสูงจากเขาตองขุน ไหว้พระศักดิสิทธิ์พระประจำตองจี แล้วกลับมาที่อินเลชมพระอาทิตย์ตก
รับประทานอาหารค่ำเมนูปลา
***ร้านอาหารแนะนำ Star Flower(ร้านพิซซ่า)อยู่ใกล้ไปรษณีย์
ค้างอินเล2
วันที่ 11 10/2 (ศุกร์) สายๆขึ้นเครื่องกลับย่างกุ้ง
เที่ยวบิน W9122 09.00-11.05 (จองก่อนไปพม่า Air bagun ค่ะ)
มาถึงย่างกุ้งเที่ยง เอาของเก็บเข้าที่พัก แวะสุเลเจดีย์ และเตรียมตัวออกไปนอกเมืองไปวัดเจ้าดอจีหรือวัดพระพุทธรูปหินอ่อน โรงช้างเผือก(ห่างจากวัดคอจี 1 กม.)ชมช้างเผือกที่มีลักษณะสมบูรณ์ตามตำราคชสารทุกอย่าง ดูเวลาอีกที 
คำ่ออกไปรับประทานอาหารเย็นที่ภัตราคารการะเวก (ไฮโซนิดนึง)เป็นอาหารบุฟเฟ่นานาชาติ พร้อมมีการแสดงต่างๆแบบพม่าให้ชม
ค้างย่างกุ้ง
วันที่ 12  11/2 (เสาร์) เที่ยวย่างกุ้ง กลับกทม FD3773 (YGN 17.50-BKK 19.35)
เช้าหารถเหมาไปเที่ยวเมืองสิเรียม(พร้อมเอาสัมภาระออกมาด้วยค่ะ) ระยะทาง 45 กม.1 ชม.เที่ยวชมเจดีย์ศักดิสิทธิ์กลางแม่นำ้อิระวดี
บ่าย เดินทางกลับเข้าย่างกุ้งแวะนมัสการพระเขี้ยวแก้ว ซึ่งเป็นพระธาตุส่วนฟันของพระพุทธเจ้าและพระนอนของย่างกุ้ง แล้วเดินทางสู่สนามบิน
16.00 น. เช็คอินเที่ยวบิน FD3773 (YGN 17.50-BKK 19.35)
แนะนำ เอาน้ำปลา หรือซอดแม็กกี้ขวดเล็กไปด้วย 

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 19 มี.ค. 2555 เวลา 19:54 น. โดย penguinnaruk

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 19:05 น.

ค่าใช้จ่ายทริปพม่า  ต่อคนแล้วค่ะ. 
แลก100us$.  816 จ๊าด

31 มค 55
ค่าเครื่องบินไปกลับกทม-ย่างกุ้ง.    4500฿
                                                          @จ๊าด
วันที่ 1. ย่างกุ้ง
1.กินก๋วยเตี๋ยว.                                         1,300
2.ค่ารถไป.                                              1,000
3. ค่ารถไปพระตาหวาน.                              1,000
4.  แตงโม.                                                400
5.  น้ำเปล่าขวดละ 300.                                700
6. อาหารค่ำ.         1,400.                           700
7.  ไอติม,โยเกิตร์.   1,300.                           650
8. น้ำดื่มกลางคืน.                                         300
9. ค่าที่พักบิวตี้แลนด์2+รถรับสนามบิน$15
รวม $ 15x32=.        480
      Ks. 6,050x4%=242.  +480= 722฿
วันที่ 2. ย่างกุ้ง - พระโคหงเสาว์ดี- ไจ
1.  ค่าอาหารกลางวัน.                                  3,000
2. ค่ายา.                                  $. 32 +.   1,300
3. ค่าุุเข้าชมวัดที่.    ปักโก.            $   10                       
4. ซื้อส้ม จืด                                                500
5. ค่ารถขนหมู.                                          1,500
6. ค่าขึ้นกระเกรียง.                                     4,000
7. ค่าเข้าชมพระธาตุ.                   $. 6
8.ค่าาอาหารค่ำ.                                         2,500
9. ค่าที่พัก kyaikhtiyo.                 25
รวม $ 73x32=.        2,336
      Ks. 12,800x4%=512  +2,336= 2,848
วันที่ 3 ไจ-  อองมึนกะลาไปพุกาม
1. ค่ารถขนหมู                                           1,500
2. ค่าน้ำ                                                      300
3. ค่าอาหารกลางวัน.                                   2,500
4. ค่าเหมารถ2วัน1คืน.             $  60
5. ค่าน้ำดื่มขึ้นรถ.                                      1,000
6. ค่ารถบัสจากหงสาวดีไปพุกาม.                    15,000
รวม $ 60x32=.        1,920
      Ks. 20,300x4%=812  +1,920= 2,732
วันที่ 4. ถึงพุกาม เที่ยวพุกาม
1. ค่ารถม้าแสงเช้าเย็นและวิ่งทั้งวัน.                 11,000
2. ค่าที่พัก คืนที่1.                    $ 15
               คืนที่2.                   $. 12.50
3. ค่าเข้าเมืองพุกาม.                 $ 10
4. ค่าอาหารเช้า.                                          500
5. ค่าเรือไปมัณนะเลย์.              $ 30.       
6.  ค่าอาหารกลางวัน.                                 3,750
รวม $ 67.5x32=.       2,160
      Ks. 15,250x4%=610  +2,160= 2,770
วันที่ 5 เที่ยวพุกาม
1. ค่าเช่ารถจักรยาน.                                    2,000
2.ค่าอาหารค่ำ.บะหมี่.                                      500
3.ค่าไก่ย่าง.                                               1,000
4.คุ้กกี้ไมโล.                                               2,000
5.ค่าชานมทั้งสองรอบ.                                      700
รวม  Ks. 6,200x4%= 248
วันที่ 6 พุกามนั่งเรือไปมัณะเลย์
1. ค่ารถไปท่าเรือ.                                        1,000
2. ค่าน้ำดื่ม.                                                  300
3. ค่าสามล้อมมาที่พัก.                                  1,000
4.ค่าอาหารค่ำบะหมี่.                                    1,000
5.ค่าห้องพัก A D 1.                   $8
6.ค่าชานม.                                                  200
รวม $ 8x32=.       256
      Ks. 3,500x4%=140+256= 396
วันที่ 7 มัณะเลย์ มุณี มินกุน อุเบง
1. ค่ามอไซไปกลับมุณี.                                 2,000
2.ค่าเรือไปกลับมินกุน.                                  5,000
3.ค่าอาหาร.                                                 500
4.ค่าชานม.                                                   200
5.ค่ามอไซไปกลับอุเบง.                                  2,500
รวม   Ks. 10,200x4%=408
วันที่ 8 มัณะเลย์ ไปราชวังและวัดต่างๆ
1. ค่าห้องคืนที่2.                        $8
2. ค่าสามล้อกลับAD1.                               1,500
3.ค่าชานม.                                                  200
4. ค่ารถบัสไปอินเล.                                   ~12,400
รวม $ 8x32=.       256
      Ks. 14,100x4%=564  +256= 820
วันที่ 9 มัณะเลย์ ขึ้นรถบัสไปอินเล
1. ค่าอาหารกลางวัน.                                  2,250
2. ค่าห้อง.                               $15
      Ks. 2,250x4%= 90+480=.    570
วันที่ 10 อินเลพักผ่อนซักผ้า
1.  ค่าห้อง.                              $15

วันที่ 11 บินกลับไปย่างกุ้ง
1.  ค่าเรือเหมาเที่ยวและไปกลับ.     $25
2. ค่า Taxi. ไปสนามบิน.                               8,000
3. ค่าเครื่องบิน.                         $100
4. ค่าโทรเช็คโรงแรม.                                        300
5.ค่าTaxiหาโรงแรม.                  $3.5
6.ค่าห้องdaddy.                       $7.5
7.ไอติม.                                                     1,700
8.ค่ารถเมล์.                                                    100
รวม $ 136x32=.        4,352
      Ks. 10,100x4%=404  +4,352= 4,756
วันที่ 12 ย่างกุ้ง
1. ค่าTaxiไปสนามบิน.                                   2,000
2. ข้าวโพด                                                     250
3.ค่าลอดช่อง.                                                  100
4. ถั่ว.                                                            100
รวม    Ks. 2,450x4%=98
ค่าใช้จ่าย
16,848 +ค่าเครื่องบินไปกลับย่างกุ้ง 4500 + visa 810
ค่าใช้จ่ายตลอดทริป 21,348. + 810 ขอบใจน้องทัตมากน๊ะจ๊ะ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 19 มี.ค. 2555 เวลา 19:59 น. โดย penguinnaruk

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 17 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 20:07 น.

รายละเอียดปลีกย่อยรอกลับก่อนค่ะ

Back to Top

uthailand
จำนวนโพสต์: 4,937
Rank:

ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 20:56 น.

รอชมค่ะ...โพสต์เลยค่ะ...

เราเอาความสุขของเราเป็นที่ตั้ง...เพื่อให้มีพลังในการโพสต์
ถึงแม้จะไม่มาใครกด ไลค์........    แต่ให้.เราพอใจในสิ่งที่ทำ..

อิอิ..ขำๆๆค่ะ

"uthailand"

ใกล้ หรือ ไกล ทุกอย่าง..อยู่ที่ใจ อยากไป.ไปเลย

Back to Top

สุระง้วง
[ สมาชิก ]
จำนวนโพสต์: 4,839
Rank:

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 22:13 น.

ขออนุญาตินำกระทู้นี้ขึ้นหัวบอร์ดเลยน๊ะครับเพื่อใคร? สนใจโปรแกรมการเดินทางนี้

Back to Top

อึ่งศักดิ์
จำนวนโพสต์: 2,249
Rank:

ความคิดเห็นที่ 20 || โพสต์เมื่อ: 19 มี.ค. 2555 เวลา 22:29 น.

อ้างถึงความเห็น 10 : penguinnaruk @ 19 มี.ค. 2555 เวลา 13:44 น.
อยู่รพ ว่างๆๆ มาเช็คเร็ตติ่ง หน่อยค่ะ. ทำรูปเพลินไปหน่อยกล้ามเนื้อหลังเลยเจ็บตอนนี้หายละ. เจอ แอร์เย็นๆๆ พยาบาลสวยๆๆ มาเอาใจ หมอหล่อมาเยี่ยมเช้าเย็น อาหารก็มีคนทำให้กินสบายจังเลย แถมอยู่ห้อง seaview ชั้น 10 สูงสุดแล้ว คริคริ
รูปภาพและรายละเอียดอยู่ที่บ้านและ Notebook  กลับจะมาแจกแจ้งให้น่ะค่ะ
คิดถึงเจ้อึ่งน่ะ. ตอนนี้อยากได้ขาตั้งกล้องใหม่อีกละ ที่ซื้อไป แบกนานๆๆก็ไม่ไหวค่ะเจ้อึ่ง. เจ้อึ่งใช้รุ่นไหนอยู่ค่ะ
บอกไปแร้นนนนน ว่าแต่ป๋าจะอนุญาตเหรอ แล้วเจ๊เพนใช้รุ่นไหนอยู่ล่ะ คิดถึงเหมือนกันไม่ได้เจอกันตั้งนานเลย

Back to Top

Rank:

ความคิดเห็นที่ 21 || โพสต์เมื่อ: 20 มี.ค. 2555 เวลา 07:30 น.

อ้างถึงความเห็น 20 : อึ่งศักดิ์ @ 19 มี.ค. 2555 เวลา 22:29 น.
บอกไปแร้นนนนน ว่าแต่ป๋าจะอนุญาตเหรอ แล้วเจ๊เพนใช้รุ่นไหนอยู่ล่ะ คิดถึงเหมือนกันไม่ได้เจอกันตั้งนานเลย

ตอนนี้ใช้รุ่นธรรมดาของจีนมั้งยี่ห้อจำได้ได้ค่ะ แต่ขึ้นต้นตัว D พอดีอยู่ที่บ้านน่ะ  ไปซื้อที่ fotofile มาบุญครอง เห็นที่ร้านบอกว่ายี่ห้อใหม่เพิ่งเข้ามา.มีโปร แข็งแรงดี ปรับเป็นถ่ายมาโครได้ด้วยแบบนอนราบเลยค่ะ. เลยซื้อ.  จาก 3,xxxเหลือ 1950. บาท.   แต่ว่า เวลา. Backpack ไปด้วย ไปนานหลายวัน กลัวจะมีปัญหากับสุขภาพค่ะ ตอนไปพม่าต้องสะพายขาตั้งกล้องไปตลอด บ้างครั้งจะกางขาตั้งกล้องกับตัวกล้องเดินตลอดค่ะ

งวดนี้ขอน้ำหนักเบาแต่สามารถรับน้ำหนักตัวกล้องได้ดี. ตั้งเวลาถ่ายรูปตัวเองได้ด้วย. โดยรับน้ำหนักทั้งแนวตั้งและแนวนอน. ของเจ้อึ่งขาตั้งกล้องน้ำหนักประมาณเท่าไหนค่ะ.  

ดีไหมดีเดี๋ยวรับสมัครคนแบกขาตั้งกล้องอย่างเดี่ยวไปเลยดีกว่า.  คริคริ. 

ปล จะไปฮ่องกง จะไปซื้อที่นั่นจะถูกกว่าไหมค่ะ. ใครรู้บ้างค่ะ หรือจะแนะนำก็ได้ค่ะ สุขภาพแข็งดีกว่าค่ะ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 20 มี.ค. 2555 เวลา 07:34 น. โดย penguinnaruk

Back to Top

เข็มซ่อนปลาย
จำนวนโพสต์: 214
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 22 || โพสต์เมื่อ: 20 มี.ค. 2555 เวลา 11:19 น.

น่าเสียดายจังเห็นโปรแกรมช้าไป อยากไปอินเลจัง เคยไปแต่ทริปพระธาตุอินทร์แขวนมา2ครั้ง มีท่านใดจัดส่งข่าวบ้างน่ะค่ะ

Back to Top

golf007
จำนวนโพสต์: 3,141
Rank:

ความคิดเห็นที่ 23 || โพสต์เมื่อ: 20 มี.ค. 2555 เวลา 15:08 น.

ขอให้สุขภาพแข็งแรงไวๆครับผม

Back to Top
wadeekanok@hotmail.com

Rank:

ความคิดเห็นที่ 24 || โพสต์เมื่อ: 21 มี.ค. 2555 เวลา 02:26 น.

อ้างถึงความเห็น 23 : golf007 @ 20 มี.ค. 2555 เวลา 15:08 น.
ขอให้สุขภาพแข็งแรงไวๆครับผม
ขอบคุณค่ะ

Back to Top

otto63
จำนวนโพสต์: 343
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 25 || โพสต์เมื่อ: 23 มี.ค. 2555 เวลา 10:40 น.

ปี ที่ไปนี่น่าจะเป็นปี 56 นะครับ ตรงหัวข้อนะ

Back to Top

earthworld
จำนวนโพสต์: 2,915
Rank:

ความคิดเห็นที่ 26 || โพสต์เมื่อ: 25 มี.ค. 2555 เวลา 22:28 น.

ไปพม่า 13 วัน ช่วง 1-13 ธ.ค. 54 แบกเป้เที่ยวคนเดียว 2 วันแรก ย่างกุ้ง สิเรียม จากนั้นหารเฉลี่ย ทริปคล้ายกัน ต่างกันที่ ไปตองหยีด้วยค่ะ และนั่งรถบัสกลับจากที่นั้นถึงย่างกุ้ง พม่าเป็นเมืองที่น่าไปมากค่ะ หวังว่าหลังเลือกตั้งวันที่ 1 เมษา ทุกอย่างคงจะดีขึ้น

ขอให้ จนกท. หายป่วยและสุขภาพดีได้ไปเก็บแสงแรกของทริปสามพันโบกน่ะค่ะ

Back to Top

onelife1999
จำนวนโพสต์: 6
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 27 || โพสต์เมื่อ: 23 ส.ค. 2555 เวลา 16:16 น.

เข้ามาลอกข้อมูล...ขอบคุณนะครับ...

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 27
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :