ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ทำยังไงถึงจะทราบจำนวนชัตเตอร์ในกล้องอ่ะครับ
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> รวมคนเดินช้าหน่อย..เพราะว่า..เราชอบถ่ายภาพธรรมชาติสวย ๆ ...
ความเห็นทั้งหมด: 5
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 4,680
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

เมื่อ: 2 มี.ค. 2553 เวลา 13:01 น.

มีวิธีดูหริอใช้โปรแกรมอะไรหรือดูในกล้องเหรอครับ

CANON 50D อ่ะครับ (ขอบคุณครับ)

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

ชมเพลินฯ
[ นักวาดสีน้ำ ]
จำนวนโพสต์: 3,248
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 2 มี.ค. 2553 เวลา 17:17 น.

น่าจะมีโปรแกรม ACDsee อยู่ในเครื่อง
ลองเปิดรูปด้วยโปรแกรมนี้ แล้วคลิกขวา
ลากลงมาล่างสุดเปิดที่ Properties
จะเห็นข้อมูลของการถ่ายทั้งหมด ลองดูครับ

ในกล้องก็น่าจะเปิดดูข้อมูลได้เช่นกัน
แต่ให้คนใช้ canon มาตอบดีกว่า

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 2 มี.ค. 2553 เวลา 17:20 น. โดย ชมเพลินฯ

Back to Top
chomplearn_2001@yahoo.com

คนแบกกล้อง
[ ดูแลต้วมเตี้ยมคลับ ]
จำนวนโพสต์: 16,059
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 2 มี.ค. 2553 เวลา 20:45 น.

อ้างถึงความเห็น 1 : ชมเพลินฯ @ 2 มี.ค. 2553 เวลา 17:17 น.

น่าจะมีโปรแกรม ACDsee อยู่ในเครื่อง
ลองเปิดรูปด้วยโปรแกรมนี้ แล้วคลิกขวา
ลากลงมาล่างสุดเปิดที่ Properties
จะเห็นข้อมูลของการถ่ายทั้งหมด ลองดูครับ

ในกล้องก็น่าจะเปิดดูข้อมูลได้เช่นกัน
แต่ให้คนใช้ canon มาตอบดีกว่า

คนใช้ก้ไม่เคยไปใช้เหมือนกันพี่รู้แต่ว่ามีวิธี เดี๋ยวหามาให้นะ

http://500px.com/NaraPostcardonline

http://www.facebook.com/khonbaakklong

ร้านรับทำและขายโปสการ์ดเล็กๆของผม

Back to Top
traveller_doc136@hotmail.com traveller_doc136@hotmail.com www.photointravel.com

ช.ช้าง
[ ยอดนักถ่ายภาพ ]
จำนวนโพสต์: 8,491
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 2 มี.ค. 2553 เวลา 21:33 น.

ถ้าเป็นนิคก็คงได้แล้ว...ในหนอนแต่ก่อนลองๆเอาโปรแกรมที่อ่านกดชัตเตอร์มา ดันไม่รู้

รักพ่อและแม่ที่สุดในโลกเลย

----สมาชิกต้วมเตี้ยมหมายเลข14---

-ติดต่อผมได้ที่เบอร์0809923727 หรือ  www.changimage.com

Back to Top
aewtoksan@hotmail.com photo

PorPae
จำนวนโพสต์: 236
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 7 มี.ค. 2553 เวลา 21:38 น.

ผมใช้ Opanda IExif ครับ เป็น freeware ไว้อ่านค่า Exif ของรูปถ่าย

ซึ่งโปรแกรมจะแสดงค่าจำนวนการกด shutter ทั้งหมดของกล้องได้ครับ เพราะมันบันทึกอยู่ในรูปนั่นแหละ

ลองดูครับ

Back to Top

MOO55
จำนวนโพสต์: 4,680
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 7 มี.ค. 2553 เวลา 23:32 น.

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 5
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :