ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

บ้านไม้คนเมือง ปาย
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ปาย ปางอุ๋ง ถาม-ตอบ เรื่อง เที่ยวปาย ที่พัก ปาย เมืองมีเสน่ห์แห่ง แม่ฮ่องสอน
ความเห็นทั้งหมด: 58
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 2 หน้า
9 7 [ 1 ] 2 8 :
Bookmark this page !!
ผู้โพสต์
แขกรับเชิญ
เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 12:29 น.

จะไปเที่ยวปาย ในช่วงส่งท้ายไปเก่า ต้อนรับปีใหม่ 2549 นี้ อยากจะไปพักที่ บ้านไม้คนเมืองที่ปาย ใครบ้างที่มีข้อมูล ที่อยู่และแผนที่ กรุณาอนุเคราะห ์แจ้งให้ทราบด้วยค่ะอยาก

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

Guest_คุณแดง
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 16:31 น.

ต้องโรศัพท์จองล่วงหน้า เบอร์ 053-699499,05-0314699 คุณจอย ส่วนมากจะเต็มตลอดครับ..ผมแนะนำให้นะครับ เอาเต๊นท์มาด้วย และนำเต๊นท์มากางที่ในบ้านไม้คนเมืองปาย..ติดริมแม่น้ำปาย นอนฟังเสียงน้ำไหลตอนเช้าและกลางคืนครับ บริการห้องอาบนำ และร้านอาหาร มีกาแฟ ไข่ลวก ยามเช้าครับ ที่สำคัญมียามรักษาความปลอดภัยในด้านทรัพย์สิน มีที่จอดรถกว้างขวางได้ประมาณ 25-30 คันครับ

Back to Top

คุณแดง
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 126
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 16:37 น.

รูปที่พัก บ้านไม้คนเมือง ปาย ติดกับริมแม่น้ำปาย ครับ สดวกปลอดภัย มียามดูแล อาหารสั่งได้ 24 ชั่วโมงไทย พื้นเมือง กาแฟอาราบิก้าสดๆ..

Back to Top

คุณแดง
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 16:39 น.

ยามค่ำคืนที่บ้านไม้คนเมืองครับ อยู่ในเมืองติดกับปั้มน้ำมันคอสโม ครับ บรรยากาศดีมากๆ..ครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 16:41 น.

ยามเช้าตื่นขึ้นมาดูภูเขายามเช้า ทะเลหมอก และแม่น้ำปาย กับอาหารเช้า ชา กาแฟ ไข่ลวก บำรุงร่างการและข้าวต้มครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 16:44 น.

ผมมาพักห้องนอนที่ริมแม่น้ำครับ ยอมรับว่าสุดยอดครับ มีเครื่องทำนำอุ่นด้วยครับ เปิดใหม่และคิดว่า ช่วงเทศกาล คงเต็มแล้ว จะต้องนอนกางเต๊นท์ครับ แต่ก็ได้บรรยากาศอีกรูปแบบหนึ่งครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 16:50 น.

หรือจะนอนกางเต๊นท์แบบนี้ก็ได้ครับ เอามาด้วยตนเอง หรือ เช่าที่นี้ก็ได้ครับ มีห้องน้ำและที่แต่งตัวให้สำหรับคนที่จะนอนในเต๊นท์ครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 16:51 น.

ที่จอดรถกว้างขวางมาก รถยนต์ 25-30คันครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 16:53 น.

มุมหนึ่งแม่น้ำปาย

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 16:54 น.

ในส่วนร้านอาหารบ้านไม้คนเมือง ปาย

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 16:56 น.

จะเห็นวิว แม่น้ำปายชัดเจนยามเช้า ยามเย็น พลบค่ำ ครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 16:58 น.

ยามเย็นที่ร้านอาหาร บ้านไม้คนเมืองปายครับ สุดยอด..ย้อนยุคล้านนาครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 17:00 น.

บ้านไม้คนเมืองปาย เงียบสงบ มีมนต์ขลัง ไปมา 3 รอบแล้งไม่เบื่อครับ โดยเฉพาะยามพลบค่ำครับ

Back to Top

away-g
จำนวนโพสต์: 220
Rank:

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 17:05 น.

เอาเตนท์ไปเอง ค่าบริการเท่าไหร่ครับ

....แค่ทำตามที่ใจฝัน.......เท่านั้นก็เพียงพอ....

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 17:05 น.

ผมชอบถ่ายรูปและดูการจัดร้านในสไตล์แบบบ้านไม้คนเมืองปาย..และแนวคิดของที่นี้ อยากจะรู้จักตัวจริง เสียงจริง ว่า มีกรอบความคิดจัดและออกแบบที่พักและร้านอาหารไม่เหมือนร้านอื่นๆ..ในเมืองปายครับ ใครรู้จักช่วยแนะนำผมด้วยครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 17:11 น.

เอาเต๊นท์ไปเอง ผมเคยสอบถามคุณจอย เขาคิดค่าบริการ 100 บาทครับ และมีห้องน้ำ ห้องเปลี่ยนเสื้อผ้า รถยนต์จอดได้สดวกปลอดภัยครับ มียามดูแล ใอยู่ในเมืองครับ ช่วงนี้ผมว่าหาที่พักลำบาก เอาเต๊นท์ไปด้วยจะดีกว่าครับ ได้บรรบากาศและถ่ายรูปในยามคำคืนสวยมากมากครับ เบอร์โทรสัพท์จองไว้ก่อนครับ เดี้ยวจะไม่มีที่กางเต๊นท์ 053-699499 , 05-0314699 คุณจอยครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 17:19 น.

อีกมุมหนึ่งในร้านอาหารและที่พัก บ้านไม้คนเมืองปาย..ที่ทานอาหารแบบไทยๆ..นักท่องเที่ยวคนไทยและต่างชาติชอบมานั่งในบรรยาศแบบนี้ยามค่ำคืน..ครับ อากาศนอนนี้เย็ยสบาย ประมาณ 12 องศา.. ยามดึกและรุ่งสาง ประมาณ 9-10 องศาครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 17 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 17:22 น.

ยามเช้าจะเห็นภูเขาและแม่น้ำปายครับ ที่บ้านไม้คนเมืองปาย ครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 17:25 น.

ที่จอดรถยนต์บ้านไม้เมืองปาย..กว้างขวาง มี รปภ.อยู่ตลอด ความปลอดภัยดีมาก เงีบย สงบ สอาดครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 17:27 น.

ภานในห้องนอน มีทั้งเตียงเดี่ยว และเตียงคู่ ครับ ในบ้านไม้คนเมือง

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 20 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 17:30 น.

ผมไปเล่นแม่น้ำปาย เลยถ่ายรูปที่ท่าน้ำ มายังส่วนของบ้านไม้คนเมือง ที่นี้มีหาดทรายสวยงามครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 21 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 17:33 น.

ที่สำคัญ เมื่อผมไปเดินเล่นริมแม่น้ำปาย จะเห็นวิถีชีวิตของคนพื้นเมือง เอาเรือออกหาและหาก้อนหินแม่น้ำโดยใช้ปิ้บขุดและร่อนเอาก้อนหิน มาขายครับ มีเรือหาก้อนหินแม่น้ำประมาณ 12 ลำครับที่ผมนับได้ครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 22 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 17:42 น.

ที่อ.ปายมีที่เที่ยวเยยะมาก ค่าใช้จ่ายถูก ผมถามฝรั่งว่า ทำไม้ชอบมาเที่ยวและอยู่ที่เมืองปาย 15 วันหรืออยู่เป็นเดือนๆ..ผมได้คำตอบว่า ที่นี้เงียบสงบ ค่าใช้จ่ายไม่แพง มีความปลอดภัย ปล้น จี้ไม่มี คนในพื้นที่ มีน้ำใจดี เจ้าหน้าที่บริการดีช่วยเหลือนักท่องเที่ยว จะขึ้นเขา ปีนเขา ขี่ช้าง ล่องแก่ง น้ำตก ถ้ำลอด อาบน้ำแร่ น้ำร้อน สปา อาหารไทย จีน อินเดีย ฝรั่ง อาหารพื้นเมือง อิตาเลี่ยน ที่พักถูก หรือ อินเตอร์ความเร็วสูง ที่เมืองปาย เมืองเล็กๆ..มีพร้อมหมด และเมืองปาย เป็นเมืองน่าอยู่ ติดลำดับโลก ประมารลำดับที่ 11 ครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 23 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 17:44 น.

ด้านหน้าบ้านไม้คนเมือง ปาย

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 24 || โพสต์เมื่อ: 24 ธ.ค. 2548 เวลา 17:49 น.

วันที่ 31 ธันวาคม ผมจะไปปายอีกครั้งหนึ่งครับ คงจะต้องนอนกางเต๊นท์ที่บ้านไม้คนเมือง ปาย ยามดึกก็จะไปต่อและฉลองกันที่ บีบ็อบครับ ร้านแห่งนี้นักท่องเที่ยวชอบมากันมากๆ..เพราะดนตรีเล่นมันส์ในอารมณืครับ ห้องน้ำก็ออกแบบไม่เหมือนใครครับ ใครอยากจะไปดูและฟังดนตรี หรือไปดูห้องน้ำต้องที่ บีบ็อบ..ครับ

Back to Top

นุช
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 25 || โพสต์เมื่อ: 25 ธ.ค. 2548 เวลา 12:18 น.

สนใจและจะโทรไปจองที่พักหรือเต้นท์ ขอบคุณมากที่ให้รายละเอียด ข้อมูลทั้งหมดค่ะ

Back to Top

Rocky1973
จำนวนโพสต์: 2,076
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 26 || โพสต์เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548 เวลา 08:53 น.

สวยครับคงมีโอกาสได้ไปพักที่นั้นแน่ๆครับ

Back to Top

นภาพร
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 27 || โพสต์เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548 เวลา 11:30 น.

สนใจวิถิชีวิตชาวบ้าน อาชีพร่อนหาก้อนหินในแม่น้ำปาย..มีรายละเอียดบ้างไหมค่ะ..

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 28 || โพสต์เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548 เวลา 11:42 น.

ไม่มีรายละเอียดครับ ...มีแต่รูปภาพที่เคยบันทึกไว้ว่า ชาวบ้านจะมารวมกลุ่ม..และต่อเรือเหล็กประมาณ 7-12ลำมาช่วยกันร่อนเอาหินแม่น้ำ มาขายและเอาไว้ทำถนน สพาน ที่เสียหาย..จากน้ำท่วมครั้งใหญ่ที่ปาย เมื่อ 3-4 เดือนที่ผ่านมา ทำความเสียหายกับชาวบ้านและนักท่องเที่ยวมาก..และเป็นความทรงจำให้กับคนเมืองปายเพราะทั้งชีวิต..เกิดมาไม่เคยพบ เคยเห็นต่อคนเมืองปาย ว่าปายอยุ่บนภูเขา..สูงกว่าระดับน้ำทะเล 500 กว่าเมตรแต่..เกิดน้ำท่วมได้ครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 29 || โพสต์เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548 เวลา 11:49 น.

จากรูปภาพทั้งหมดนี้ ได้ถ่านเวลาช่วงเย็น..หน้าบริเวณหาดทราย บ้านไม้คนเมือง จะเห็นว่าชาวบ้านคนพื้นเมือง เขาจะหุงหาอาหารทานและหาปลาแม่น้ำ..นำมาปรุงอาหารทานด้วยกัน และก้อนหินแม่น้ำที่หาได้ นำมาร่วมกองกันไว้เพื่อนำไปก่อสร้าง ภาพๆ..เดียวมีความหมาย มากกว่าคำบรรยายครับ นี้คือ วิถีชีวิตของคนพื้นเมือง..ปาย..หาดูได้แห่งเดียว..ที่บ้านไม้คนเมือง

Back to Top

นภาพร
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 30 || โพสต์เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548 เวลา 12:07 น.

วิถิวชีวิตของชาวบ้านที่ประกอบอาชีพอื่นๆ..มีบ้างไหม..ค่ะ..

Back to Top

นุชจรีย์ กรุงเทพ
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 31 || โพสต์เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548 เวลา 12:12 น.

จะไป COUN DOWN ที่บ้านไม้ คนเมือง ปาย..ประมาณ 9 คน..จะมีที่นั่งทานอาหารและร่วมบรรกาศในคืน..พิเศษสุด..จะมีที่นั่งว่างหรือเปล่า..

Back to Top

นภาพร
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 32 || โพสต์เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548 เวลา 12:14 น.

บ้านไม้ คนเมืองปาย สังเกตุได้อยู่แถวไหน..ค่ะ..ของเมืองปายยูโร..

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 33 || โพสต์เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548 เวลา 12:27 น.

วิถีชีวิต ของชาวบ้านถ้าติดกับริมแม่น้ำปาย ชาวบ้านก็จะทำเกษตรกรรม เช่นรูปนี้ชาวบ้านกำลังปรับที่ดินเพื่อปลูกกระเทียม ประมาณ 2 ไร่ ใช้ระยะเวลาปลูกและกับเกี่ยวได้ ประมาณ 3 เดือนครับ..หาดูได้ที่ บ้านไม้คนเมือง ปาย..

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 34 || โพสต์เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548 เวลา 12:33 น.

บ้ายไม้ คนเมือง ปาย..จะสังเกตุได้ง่ายคือ อยู่ในเมืองติดกับปั้มน้ำมันคอสโม เส้นทางหลวงจากปานจะไปยังแม่ฮ่องสอนครับ.. อยู่ ตำบลเวียงใต้..ครับ ต้องถามตำรวจ หรือชาวบ้านใตตลาดก็ได้ครับ หรือ โทรศัพท์ถาม 053- 699499 ครับ

Back to Top

อาริยา กรุงเทพ
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 35 || โพสต์เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548 เวลา 12:45 น.

ทราบข่าวจากผู้ที่ได้สัมผัส บ้านไม้คนเมือง ปาย..ว่ามีหาดทรายขาว สวย หรือหือเปล่า อยากจะไปดูหาดทราย บนภูเขาเมืองปาย..ช่วงส่งม้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่นี้ค่ะ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 36 || โพสต์เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548 เวลา 12:56 น.

ช่วงลอยกระทงผมได้ไป ดูบรรยากาศที่บ้านไม้ คนเมือง ปาย ..ยามเช้า..มีหาดทราบ..บนภูเขาบริเวรบ้านไม้ คนเมือง..ครับ ตามรูปภาพที่ได้ถ่ายไว้

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 37 || โพสต์เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548 เวลา 12:59 น.

ยามค่ำคืน ก็ได้ถ่ายริมน้ำปาย ที่บ้านไม้คนเมือง ปาย..ได้บรรยาศอีกรูปแบบหนึ่ง..ครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 38 || โพสต์เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548 เวลา 13:09 น.

ผมว่า..ถ้าจะไป COUN DOWN ที่บ้านไม้ คนเมือง ปาย..คงต้องโทรสั่งจองที่นั่ง หรือ โทรสอบถามกันก่อน กลัวจะเต็ม..ไม่มีที่นั่ง..ในช่วงเทศกาลแบบนี้ครับ.. เพราะวิวและบรรยากาศ เป็นใจ ...ครับ..เห็นสายน้ำ ภูเขา อากาศเย็นสบายดี ครับ..ยามเย็น

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 39 || โพสต์เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548 เวลา 13:18 น.

มุมนี้ ที่บ้านไม้คนเมือง สุดยอดเลยครับ ผมเคยมานั่งตรงนี้..มันให้ความรู้สึกที่ดีๆ..กับตัวเองมากๆ...ทำให้คิดถึงคนๆ..หนึ่งที่เข้าใจตัวผมครับ..

Back to Top

PP-PAI
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 40 || โพสต์เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548 เวลา 18:19 น.

เราก็ไปนอนมาจ้า (หลังจากไปนอนดมฝุ่นที่บ้านตะวันมาแล้ว 2คืน ) ทีนี่สวยมากเลยบรรยากาศสุดยอดนิ เช้ากะเย็นสุดยอดเลย แพงหน่อยนะแต่คุ้มราคาเจ้าชื่อพี่พล คนเชียงใหม่อัธยาศัยดีมากลูกสาวก็สวย น้องพลอยคนดูแลก็น่ารักต้อนรับเยี่ยมเลย เราไปนอนคืนเสาร์ที่24ก็ไม่เต็มนะ แต่ปีใหม่คงเต็มเพราะห้องมีไม่มากมี2ราคาจ้าต่อรองได้นิดหน่อยนะ เสียดายไปนอนบ้านตะวันซะ2คืนก็จองแล้วจ่ายตังด้วย ก็เห็นดังนักหนานะซิ (พี่เจ้าของคงเครียดบ้านพังไปกันน้ำ1หลังที่ดินริมน้ำก็หายไปเยอะเลยเห็นใจแกเหมือนกันนะ) เราไปกินขนมจีนข้าวซอยกะข้าวหมกไก่ ร้านป้าแหลง เข้าซอยตรงข้าม รพ.ปายมาด้วยละ ถูก25บาทเองอร่อยด้วย คนก็ไม่เยอะมากมีที่พักชื่อบานาน่า เฮ้าส์ด้วยไม่แพงแต่ไม่ติดแม่น้ำนะ สนใจเชิญจ้า

Back to Top

PP-PAI
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 41 || โพสต์เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548 เวลา 18:38 น.

เพิ่มเติมอีกหน่อยนะ อยู่สี่แยกไฟแดงร้านน้องเบียร์อยู่ซ้ายมือให้เลี้ยวขวาไป150ม.อยู่ขวามือจ๊ะ หาร้านน้องเบียร์ให้เจอละกันถามเขาดูได้ คนที่เมืองปายใจดี ไม่มีขโมยนะเขาบอกมา ปีหน้าพี่พลบอกจะขึ้นบ้านพักเพิ่มข้ามแม่น้ำไปฝั่งตรงข้ามละแบบราคาย่อมเยาว์หน่อย เลยกะว่าจะไปนอนอีกจ๊ะ ไปบ้านต้นไม้มาด้วยสวยดีน่าพักมากเลยโค้งน้ำสวยมากใกล้กับที่ขี่ช้างแต่ไกลหน่อยนะขึ้นเขาไปทางบ้านแม่ฮี้เลยวัดแม่ฮี้ไปอีก(วัดนี้หลวงพ่อใจดีจังเราไปขอใส่บาตรเพราะวันเสาร์ตลาดคนเยอะ ท่านให้พรเยอะมาก แฟนเราอยังอยากไปบวชพระเลยหลวงพ่อบอกเชิญเลยโยม คชจ. ก็ถูกมาบวชได้เลย เงียบสงบมาก แต่มีเซนต์เบอร์นาร์ดตัวเบ้อเริ่มเลย อีกตัวเล็กฉลาดมากเลยน่ารักมาก) กาสะลองริเวอร์ไซค์ ก็สวยจ้าริมน้ำวิวภูเขาไม่แพงด้วย500 บาทห้องน้ำในตัวมีข้าวต้มมื้อเช้าแต่ออกนอกเมืองไกลมากหาค่อนข้างยากลึกด้วยเราหาอยู2วันจึงเจอ แต่สวยจ้า

Back to Top

องุ่น นนทบุรี
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 42 || โพสต์เมื่อ: 27 ธ.ค. 2548 เวลา 12:05 น.

มีแผนที่ อ.ปาย บ้างไหมค่ะ..จะได้..เป็นแนวทาง เมื่อถึงอ.ปายจะเช่ารถจักรยานขี่เล่นรอบๆเมืองปาย และทราบข่าวว่า ปายมีสนามบินเล็ก.จริงหรือเปล่า จะได้เอาเครื่องบินเล็กขับมา..เที่ยวปาย..

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 43 || โพสต์เมื่อ: 27 ธ.ค. 2548 เวลา 12:14 น.

แผนที่นี้...พอเป็นแนวมางได้บ้าง ไม่มากก็น้อย..ครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 44 || โพสต์เมื่อ: 27 ธ.ค. 2548 เวลา 12:25 น.

สนามบินเล็กของปายมีครับ..และได้ข่าวว่า รัฐบาลจะลงทุนพัฒนาปรับปรุงเร็วๆ..นี้

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 45 || โพสต์เมื่อ: 27 ธ.ค. 2548 เวลา 12:40 น.

สนามบิน อ.ปาย...อยู่ถนนเส้นทางหลวง ทางไปบ้านไม้คนเมืองครับ

Back to Top

พจน์
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 46 || โพสต์เมื่อ: 27 ธ.ค. 2548 เวลา 12:58 น.

ถ้ามากางเต้นท์ที่ บ้านไม้คนเมืองในช่วงปีใหม่นี้..และอยากไปเที่ยวโป่งน้ำร้อนปาย...พอบอกเส้นทางไปได้หรือไม่..

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 47 || โพสต์เมื่อ: 27 ธ.ค. 2548 เวลา 13:05 น.

เส้นทางไปโป่งน้ำร้อนปาย ไม่ใกล..ระยะเวลาเดินทาง 25 นาที ทุกคนที่ อ.ปาย ยินดีแจ้งเส้นทางให้ เพราะทุกวัน จะมีคนไปอาบน้ำแร่ อุณหภูมิ ประมาณ 80 องศา โดยเฉพาะคนต่างชาติ ไปอาบน้ำแร่ทุกวัน..ได้ธรรมชาติ อากาศบริสุทธิ์ มีอาหารอร่อยครับด้วยครับ

Back to Top

คุณแดง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 48 || โพสต์เมื่อ: 27 ธ.ค. 2548 เวลา 13:16 น.

เส้นทางถนนในอำเภอปาย ที่เงียบ สงบ สวยงาม..ทุกวัน ที่เป็นมนต์ขลังให้คนไทยและต่างชาติ หลั่งไหลมาดู เที่ยว ชม..ปาย..ตลอดเวลา ถ้ามีเวลาว่างในวันหยุดผมคนหนึ่งที่ชอบเมืองปาย..ก็จะไปตลอด เพราะ อากาศและบรรยาศเป็นใจ..ใช่เลย..ปาย...ปาย...ปาย...ของทุกๆ...คน ร่วมกันสร้างสรร รักษาธรรมชาติ ...ให้ลูกหลานต่อไป..

Back to Top

PP-PAI
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 49 || โพสต์เมื่อ: 28 ธ.ค. 2548 เวลา 11:30 น.

ไม่อยากให้เมืองน่ารักอย่างปายเปลี่ยนไปมากเลยแค่นี้ก็เหลือเฟือแล้ว ทั้งที่พักที่กิน หรูหรามากเกินไปก็ไม่ดีนะผู้คนก็จะเปลี่ยนไปเหมือนคนในเมืองใหญ่ๆ เรายังอยากไปอยู่ที่ปายเลยเพราะเบื่อ กทม.แล้วมีแต่ความวุ่นวายสับสน เอ๊ะๆหรือว่าแก่แล้วเนี่ยเรา.....

Back to Top

คำฝ้าย
จำนวนโพสต์: 115
Rank:

ความคิดเห็นที่ 50 || โพสต์เมื่อ: 29 ธ.ค. 2548 เวลา 00:43 น.

สวยมากเลยครับ ผมมีเต้นท์อยากเอาไปกางนอน เดี๋ยวจะแวะไปเยี่ยมวันที่ 31 นี้นะครับ เอ....ขอดูทีวีตอน 6 โมง-2 ทุ่มด้วยได้ไหมครับ รับช่อง 3 ได้ป่าวครับ ติด แดจังกึม งอมแงม อิอิ

Back to Top
mongnwa16@hotmail.com

ความเห็นทั้งหมด: 58
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 2 หน้า
9 7 [ 1 ] 2 8 :