ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

. -------รวม Link, Website และข้อมูลสำคัญสำหรับการท่องเที่ยว -------น้องใหม่คลิ๊กเข้ามาดูกันก่อนจ้า

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 128
กำลังแสดงหน้าที่ 2 / 3 หน้า
9 7 1 [ 2 ] 3 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 4,531
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

เมื่อ: 3 เม.ย 2552 เวลา 09:27 น.

สวัสดีค่ะ   สืบเนื่อจาก  กระทู้รวมมิตร ที่เหล่าพวกพ้องน้องพี่ร่วมใจกันนำข้อมูลต่างๆ

ที่จำเป็นสำหรับการท่องเที่ยวโลกกว้างมาแบ่งปันกัน จึงขอขอบคุณทุกท่านด้วยใจมา ณ ที่นี้

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

หากใครมีข้อมูลอัฟเดท จะเอาลิงค์มาวางที่กระทู้นี้ก็ยินดีมากนะคะ

แล้วดิฉันจะยกเอาไปเข้าหมวดหมู่รวมกะของเพื่อนๆให้ค่ะ 

หมายเหตุ: มีข้อมูลเพิ่มที่หน้าสามด้วยนะคะ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 10 พ.ย. 2552 เวลา 08:15 น. โดย Ano

-----   some of my posted   -----

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

ningnaja
จำนวนโพสต์: 2,652
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 52 || โพสต์เมื่อ: 5 เม.ย 2552 เวลา 15:58 น.

ขอบคุณมากๆๆๆๆค่า

"Everything is mind made...ทุกสิ่งสำเร็จได้ด้วยใจทำ"

My reviews..  มาเก๊า    จิ่วไจ้โกว-ซีอาน เวียดนามใต้Berlin-Dresden-Prague-Cesky Krumlov-Hallstatt-Grossglockner- Zell am See & Salzburg-Vienna เฟิ่งหวง-จางเจียเจี้ย-กว่างโจว มะละกา-ปุตราจายา-กัวลาฯ

Back to Top
ning_sr@hotmail.com

Ano
Rank:

ความคิดเห็นที่ 53 || โพสต์เมื่อ: 5 เม.ย 2552 เวลา 16:20 น.

คุณคริส  คุณแนท คะ  ดิฉันแปะเพิ่มเติมข้อมูลที่คห. ๔ นะคะ หากมีคำอธิบายใดๆเพิ่มในเรื่องเดียวกันนี้ก็มา  edit ที่ คห 50,51 ได้เลยนะคะเพราะคนที่สนใจน่าจะตามมาอ่านกัน

คุณ bandarban ดิฉันเพิ่มลิงค์ของคุณที่ คห 3, 10 แล้วนะคะ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 5 เม.ย 2552 เวลา 16:52 น. โดย Ano

-----   some of my posted   -----

Back to Top

bunschei
จำนวนโพสต์: 2,154
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 54 || โพสต์เมื่อ: 5 เม.ย 2552 เวลา 18:10 น.

Thanks you very much 

Back to Top

Ano
Rank:

ความคิดเห็นที่ 55 || โพสต์เมื่อ: 5 เม.ย 2552 เวลา 19:28 น.

ขอบคุณผู้ร่วมสนับสนุนทุกท่าน  คุณ sc , saokoa_versioneng ( อ้าวสาวโก๊ะ งั้นก็พวกเดียวกันนี่หว่า),  luna  , nath , kris, ningnaja, TheDrifter , ลูกจันทน์ , sugarcane ,มามิหน่อย , ยูอิ , green07, wednesdayoctober, Princess, krinstar, bandarban , หมู่บ้านนกเพนกวิน , Pine Tree , hata , nat (อีกครั้ง)  

ถึงตอนนี้กรุณานึกภาพตามนะคะ  อโณ ใส่ชุดยาวๆ มีสายอะไรไม่รู้สะพายแร่งเต็มไปหมด แขนขวาหอบดอกไม้ มือซ้ายถือตะหลิว หัวยุ่งๆแต่แอบมีมงกุฏมาแปะไว้เอียงๆ (เพราะหัวแบน)  มีพัดลมตั้งพื้นของใครไม่รุ๊ เป่าอยู่ข้างๆ   แว๊ก.....ไม่เอาแล้วนะคะของกำนัล คำชมและตำแหน่งทั้งหลายแหล่  เห็นใจเถอะค่ะเดี๋ยวหาสภาพจริงดิฉันไม่เจอ

sheraer  ความหมายแบบนี้เพิ่งเคยเห็นค่ะ  อ่านแล้วขวยเขิน งุน งงส์  

petra  ไก่ผูกโบว์ฝากเอาไว้ก่อนนะคะ อิ อิ อิ  ( ดิฉันให้เครดิตคุณ petra ผิดไปเป็นคุณPrincess ค่ะคุณผู้ชม หมอไม่รับเย็บค่ะงานนี้ เพราะว่าไม่มีไหมละลาย กลัวเป็นแผลเป็น เอิ๊กๆๆๆๆ   )

คุณบุญชัย  คห.ไม่ถูกต้องนะคะ ต้องเขียนว่า แทง ยู มาจากเมืองไหนด้วยนะ  ระเริงร่าอยู่ที่ไหนคะตอนนี้ ลุงอั้มเค้าส่งเสียงมาแล้วนะ   ป.ล. ไปเยี่ยมคุณเม๋อ ยังคะ

คุณ pop art ที่ช่วยส่งเสริมกระทู้นี้นะคะ  ถึงแม้วันนี้มันยังจะไม่เห็นผลแต่เราก็ยังรอความหวัง เน๊าะ

Back to Top

dreamaker
จำนวนโพสต์: 1,470
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 56 || โพสต์เมื่อ: 6 เม.ย 2552 เวลา 01:52 น.

เยี่ยมสุดๆ ขอปรบมือให้ครับ

anyone can dream
Back to Top

bunschei
จำนวนโพสต์: 2,154
Rank:

ความคิดเห็นที่ 57 || โพสต์เมื่อ: 6 เม.ย 2552 เวลา 02:45 น.

Now I am in buenos aires (i try to type in thai but not good and my english very poor) i stay 3 days and fly to Ushuaia on 8 apr. i am not sure in Ushuaia find internet easy but Hostel in buenos its free see ya next sign in

and i send my wish to her at topic

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 6 เม.ย 2552 เวลา 02:46 น. โดย bunschei

Back to Top

Guest_Don Rome de Madrid_ขี้เกียจล็อกอิน
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 58 || โพสต์เมื่อ: 6 เม.ย 2552 เวลา 07:05 น.

สุดยอดเลยครับคุณอโณ

สำหรับชื่อกระทู้ น่าจะเพิ่มคำว่า  "รวมเวบไซต์สำคัญ สำหรับหาข้อมูลท่องเที่ยวทั่วโลก"

Back to Top

หม่อมปัณ
จำนวนโพสต์: 325
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 59 || โพสต์เมื่อ: 6 เม.ย 2552 เวลา 20:57 น.

มอบสายสะพายให้อีกเส้นครับ...ขอบคุณมากๆครับสำหรับความมีน้ำใจของคุณ Ano ขอให้สวยวันสวยคืนนะครับ

Back to Top

สาวเชียงคาน
จำนวนโพสต์: 864
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 60 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย 2552 เวลา 16:12 น.

Back to Top

ลูกจันทน์
จำนวนโพสต์: 564
Rank:

ความคิดเห็นที่ 61 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย 2552 เวลา 17:38 น.

ไม่มีข้อมูลมาแชร์ (มีแต่มาจิ๊กไปใช้) 

เลยขอเข้ามาโหวตเทใจให้กับกระทู้นี้ทุกครั้งที่เข้าบอร์ดนี้แล้วกันนะจ๊ะ

Back to Top
tjunthapa@yahoo.co.th

จอห์นมหาชัย
จำนวนโพสต์: 4,141
Rank:

ความคิดเห็นที่ 62 || โพสต์เมื่อ: 9 เม.ย 2552 เวลา 09:03 น.

ยอดเยี่ยมกระเทียมโทนเลยครับ สำหรับกระทู้นี้ของคุณ Ano 

ทีนี้เราก็ไม่ต้องไปหาข้อมูลที่ไหนไกลๆ อีกแล้ว  คลิ๊กๆ เอาในกระทู้นี้แหละ  ขอบคุณมากเลยจริงๆ ครับ

...ไม่ชอบตามใคร   ชอบตามแต่ใจตัวเอง...
Back to Top
kamjohn_samati@hotmail.com

kosamer
[ นักโพสประจำบอร์ดสะพายเป้ ]
จำนวนโพสต์: 18,805
Rank:
เย้..จบแล้วการเดินทางอันยาวไกล

ความคิดเห็นที่ 63 || โพสต์เมื่อ: 9 เม.ย 2552 เวลา 09:26 น.

ให้คุณ Ano  อีกคนค่ะ   หวังว่าคุณต้าคงได้ไอเดียดี ๆ จากกระทู้นี้ไปบ้างนะคะ

.. .. .. Joyful Life & Peaceful Death .. .. ..   เรื่องเล่าจากการเดินทาง

บ้านสวนราชาวดี  อ.เมือง  จ.ศรีสะเกษ
Back to Top
kosamer@yahoo.com

rook
จำนวนโพสต์: 7,099
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 64 || โพสต์เมื่อ: 9 เม.ย 2552 เวลา 12:22 น.

ถ้ากระทู้เปรู
จะเอาแบบละเอียดสุดๆ ต้องเป็นกระทู้คุณหนุ่มน้อย(เจ้าพ่อแห่งความละเมียด) ค่ะ

เปรูดินแดนอินคาตอน 1 http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=2&topic_no=91984&topic_id=92836

เปรูดินแดนอินคาตอน 2 http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=2&topic_no=92452&topic_id=93310

พ่วงมาด้วย กระทู้อิยิปต์ของเจ้าเดิม ค่ะ
ตอนที่ 1 http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=2&topic_no=78902&topic_id=79558

ตอนที่ 2 http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=2&topic_no=80436&topic_id=81109

ตอนที่ 3 http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=2&topic_no=82736&topic_id=83443

Dont be so sure that the world is wide until you check it out by yourself

ปักกิ่ง-ต้าถง-ลั่วหยาง-ซีอาน     คัมอัมโด(ทิเบตนอกทิเบต)

ลาดักห์ปลายฤดูหนาว(สงกรานต์    มินิรีวิวอิตาลีใต้  มินิรีวิว Larung Gar-Yilhun Lhatso(ทิเบตนอกทิเบต episode2) 

Back to Top

rook
จำนวนโพสต์: 7,099
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 65 || โพสต์เมื่อ: 9 เม.ย 2552 เวลา 12:25 น.

ขอแนะนำนิดนึงค่ะ
น่าจะมีคนเปิดกระทู้ใหม่ เฉพาะแนะนำที่พัก ในแต่ละเมืองทั่วโลกเลยนะคะ
คือบางทีอ่านรีวิวใน LP หรือ hostelworld ก็ยังไม่ค่อยอัพเดทน่ะค่ะ
แล้วเราๆ แนะนำกันเอง ยังได้เห็นสภาพแวดล้อมภายนอกและรอบนอกด้วย ขอบคุณค่ะ

Dont be so sure that the world is wide until you check it out by yourself

ปักกิ่ง-ต้าถง-ลั่วหยาง-ซีอาน     คัมอัมโด(ทิเบตนอกทิเบต)

ลาดักห์ปลายฤดูหนาว(สงกรานต์    มินิรีวิวอิตาลีใต้  มินิรีวิว Larung Gar-Yilhun Lhatso(ทิเบตนอกทิเบต episode2) 

Back to Top

แพท
จำนวนโพสต์: 3,960
Rank:

ความคิดเห็นที่ 66 || โพสต์เมื่อ: 9 เม.ย 2552 เวลา 14:51 น.

สำหรับเวลาที่คุณ Ano ได้เสียสละทำเพื่อเพื่อนๆ ทุกๆ คนในบอร์ดนี้ค่ะ

สำหรับกระทู้เรื่องที่พักที่คุณ rook เสนอมานั้น  เราก็พอมีอยู่บ้าง เอาไว้จะช่วยแจมปะรายละเอียดให้นะคะ

ขอติดไว้หลังสงกรานต์นะเอออออออ

อ่อนน้อม ถ่อมตน คือวิถีของผู้ทรงปัญญา

Boracay Island  Cebu & Bohol  Sapporo - Drift Ice - Ice Monster - Snow Monkey  Wales  UK  Indonesia  Nepal  Egypt - Turkey

Japan Alps ; Tateyama Kurobe Alpine Route  Philippines  Jordan   Myanmar  Southern Vietnam   Shangri-la  Hanoi 

Others in http://www.facebook.com/pat.chayabutra

Back to Top
pattarimartc@hotmail.com pattarimartc@hotmail.com

Ano
Rank:

ความคิดเห็นที่ 67 || โพสต์เมื่อ: 9 เม.ย 2552 เวลา 20:45 น.

อ้างถึงความเห็น 65 : rook @ 9 เม.ย 2552 เวลา 12:25 น.
ขอแนะนำนิดนึงค่ะ
น่าจะมีคนเปิดกระทู้ใหม่ เฉพาะแนะนำที่พัก ในแต่ละเมืองทั่วโลกเลยนะคะ
คือบางทีอ่านรีวิวใน LP หรือ hostelworld ก็ยังไม่ค่อยอัพเดทน่ะค่ะ
แล้วเราๆ แนะนำกันเอง ยังได้เห็นสภาพแวดล้อมภายนอกและรอบนอกด้วย ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณ  คุณ rook  คุณแพท นะคะ  เคยคิดเหมือนกันค่ะว่าน่าจะมีการรวบรวมเรื่องที่พักแยกออกไปต่างหาก โดยเน้นเฉพาะที่มีคนไปพักมาแล้วประทับใจจริงๆ 

เอ๊า.....ใครถนัด  ใครอาสา ตั้งกระทู้หน่อยเร๊ว.... เดี๋ยวจะตามไปหนับหนุนค่ะ

Back to Top

เอ้
จำนวนโพสต์: 2,454
Rank:

ความคิดเห็นที่ 68 || โพสต์เมื่อ: 9 เม.ย 2552 เวลา 23:43 น.

ขอสนับสนุนด้วยคน 

Back to Top

ม้าแก้ว
[ นักสะพายเป้ท่องโลก ]
จำนวนโพสต์: 5,217
Rank:

ความคิดเห็นที่ 69 || โพสต์เมื่อ: 10 เม.ย 2552 เวลา 12:07 น.

พี่ม้าแก้วมาขอเพิ่ม Website สำหรับการท่องเที่ยวโดย Cruises และ Ferry Services ของ
ประเทศแถบScandinavia นะคะคุณ Ano

www.5stars-of-scandinavia.com

Back to Top
non non สะพายเป้ท่องโลก

Ano
Rank:

ความคิดเห็นที่ 70 || โพสต์เมื่อ: 10 เม.ย 2552 เวลา 12:23 น.

มาเพิ่มเติมเรื่องของสนามบินค่ะ เพื่อนๆ ( ดูที่ คห. ต้นๆที่เกี่ยวกับการบิน ) เห็นมีเพื่อนถามมาเกี่ยวกับเรื่องนอนที่สนามบินเลยต้องเพิ่มเติม  ตลกดีที่นอกจากเวบจะบอกว่าที่ไหนนอนได้นอนดีแล้ว ยังมีภาพ มีคอมเม้นท์ มีสอนวิธีการนอนให้เนียน สอนทำหน้าอินโนเซ้นด้วยนะ  ลองอ่านดูค่ะ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณผู้สนับสนุน รอบใหม่

คุณ...โรม ( ชื่อกระทู้ปรับนิดหน่อยนะคะ )  หม่อมปัณ  สาวเชียงคาน ลูกจันทน์   จอห์นมหาชัย เอ้  dreamaker  kosamer 

ขอบคุณพี่ม้าแก้วสำหรับลิงค์ด้วยค่ะ

Back to Top

ZigmAnia
จำนวนโพสต์: 3,615
Rank:

ความคิดเห็นที่ 71 || โพสต์เมื่อ: 15 เม.ย 2552 เวลา 17:52 น.

กระทู้มีประโยชน์แบบนี้ต้องช่วยโหวตครับ 

เชิญชมรูปถ่ายจากทริปต่าง ๆ ได้ที่นี่ครับ

การขับรถ ทำให้ประสิทธิภาพในการดื่มสุราลดลง

Back to Top
12328606 keng_zigmania@yahoo.com

THE ท้วง
จำนวนโพสต์: 2,225
Rank:

ความคิดเห็นที่ 73 || โพสต์เมื่อ: 18 เม.ย 2552 เวลา 16:51 น.

โหวตก่อน ตอบทีหลัง

ไม่ได้เข้ามาซะหลายวัน มาแล้วก็ประทับใจกับความตั้งใจของ Ano มากๆ เลย

นับเป็นความคิดที่สร้างประโยชน์ให้กับบอร์ดนี้เป็นอย่างยิ่งครับ

ขอสนับสนุนความคิดที่ว่าให้มีข้อความเด้งขึ้นมาถามคนที่จะตั้งกระทู้ก่อนเลยว่าจะถามข้อมูลอะไร..

เพราะ บอร์ดหน้าอื่นๆ ก็จะมีคำถามที่ซ้ำๆ ซากๆ เช่นเดียวกัน

แม่ฮ่องสอน   หลวงพระบาง ขุนแม่ยะ  NewZealand10part1  เกาหลี เกาะลันตา   ซีอาน  HARBIN  นิวซีแลนด์2010
Back to Top
mahannopw@hotmail.com

หนุ่มน้อย
จำนวนโพสต์: 2,230
Rank:

ความคิดเห็นที่ 74 || โพสต์เมื่อ: 22 เม.ย 2552 เวลา 17:52 น.

เพิ่งเข้ามาเห็นว่ามีการพาดพุงผมที่ คห 19

ขอบคุณ คุณ rook ที่ทำลิงค์ให้นะครับ...จริงๆ มีรีวิวอื่นๆ อีกครับ เช่น นิวซีแลนด์ ญี่ปุ่น เกรทบริเท่น
แต่ผมคิดว่า มันเก่าเกินไป ข้อมูลหลายอย่างก็เปลี่ยนไปตามกาลครับ

ยังไง ใครจะตามรอยไปไหน ยังต้องทำการบ้าน เช็คข้อมูลอัพเดทอีกที
กระทู้รีวิวต่างๆ ข้อมูลถูกต้องในช่วงเวลานั้นเท่านั้น ใช้เพื่อศึกษาเป็นแนวทาง
เดี๋ยวจะกลายเป็นประเด็น "ก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่" อิอิ

การเดินทาง คือ การเรียนรู้ชั้นยอด

Back to Top
noomnoi_tkt@yahoo.com

oiltrips
จำนวนโพสต์: 109
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 75 || โพสต์เมื่อ: 22 เม.ย 2552 เวลา 20:27 น.

เห็นควรยิ่งดีมากค่ะ ฉันจะใช้ค้นคว้าไม่ต้องยุ่งยากมาก  ขอขอบคุณมากค่ะ

รักเดินทางเป็นชีวิตใจ
Back to Top
oiltrips@hotmail.com

DON
จำนวนโพสต์: 5,619
Rank:

ความคิดเห็นที่ 76 || โพสต์เมื่อ: 24 เม.ย 2552 เวลา 10:29 น.

นับถือ

.................................................................................................................

ถึงวันนี้...สงสารเธอจัง  "ประเทศไทย"    วิงวอน...รักกันไว้เถิด  เราเกิดร่วมแดนไทย 

..........................................................................................    

ปล. หนึ่งกำลังใจ จากคนไทย 60 กว่าล้านคน  ส่งผ่านถึงพวกเธอ " อดทนหน่อยน่ะ " พี่น้อง 3 จังหวัดภาคใต้   

Back to Top

umkesa
จำนวนโพสต์: 3,330
Rank:

ความคิดเห็นที่ 78 || โพสต์เมื่อ: 24 เม.ย 2552 เวลา 14:25 น.

ขอบคุณ เจ้าป้า......มากมาย.....

นากาแลนด์ ซีรีส์

Facebook : Um Kesa

สมุดพก Transcript 2010  ตู้ไอติม จัมโบ้เอ ที่ ABC    ก้าวยาวไกล เส้นทางสายไหม จีน - ปากีสถาน     ตะลุย "ฟลอเรส" : ล่ามังกร ภุเขาไฟ เผ่าบูชาหิน ทะเลสาบสาบสี    ลาวาไหล ที่ภูเขาไฟรินจาณี  ชวาซีรีส์  Java Extreme 2009    สวรรค์ รันตี      ยิ่งสูงยิ่งหนาว-อินทนนท์-ฟานซิปาน-คินาบาลู   อาณาจักรโบราณ มรัคอู รัฐระไข่ พม่า   ยอดพรหมโลก - ปลายแหลมตะลุมพุก  Overland  20 วัน  ไทย-ลาว-เวียดนาม   พม่าซีรีส์  :  27 วัน โหด มันส์ ฮา บ้าบิ่น   เปิดภาพชายทะเลพม่า   โครงการถนนลอยฟ้า หลังคาเวียดนาม   อิ่มใจกับการเดินทาง 13 วันใน พม่า  แดนดินถิ่น พรหมโลก

Back to Top
umkesa@hotmail.com

Ano
Rank:

ความคิดเห็นที่ 79 || โพสต์เมื่อ: 24 เม.ย 2552 เวลา 16:34 น.

ยังคงเข้ามารอดู เผื่อจะมีใครแนะนำกระทู้ให้กับ คห. 19 

.

Thanks  khun ZismAnia  , oiltrips, DON และคุณอ้ำ

คุณTHEท้วง เรื่องให้มีข้อความเด้งขึ้นมานั้น ยังไม่มีหน่วยกล้าตายไปถามให้เลยค่ะ

แฮะๆๆ ดิฉันก็ได้แต่ถามในกระทู้ มิกล้า ๆ

คุณหนุ่มน้อย "ก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่"  คืออะไรหง่ะ    ว่าแต่รีวิวแบบที่วางไว้ใน คห.19 นั้น  ถึงเวลาผ่านไปขอมูลจะเก่าไปแล้ว แต่โดยภาพรวม น่าจะช่วยให้คนที่ยังไม่เคยไปถึงบางอ้อได้มากทีเดียวค่ะ อย่างน้อยก็ช่วยลดเวลาในการเลือกหาข้อมูลไปได้พอสมควร  ก็หวังว่าคงไม่มีใครจะตามรอยโดยไม่เช็คข้อมูลอัฟเดท นะคะ

.

มีคนแนะนำกระทู้มาทาง pm ตอนบ่ายสาม ของวันนี้ แนะนำซีรี่ย์ ของคุณ pop art เธอบอกว่าได้ใช้ข้อมูลที่แน่นๆ ในการตามรอยมาแล้ว  ใครที่อยากแนะนำกระทู้ของใครโพสต์บอกกันที่นี่เลยก็ได้นะคะ เจ้าของกระทู้เค้าผ่านมาเห็นจะได้ชื่นใจ ว่ายังมีคนนึกถึงและได้นำข้อมูลของเค้าไปใช้ประโยชน์ค่ะ   

เป็นกำลังใจให้กันและกันเน๊าะ   

Back to Top

หนุ่มน้อย
จำนวนโพสต์: 2,230
Rank:

ความคิดเห็นที่ 80 || โพสต์เมื่อ: 25 เม.ย 2552 เวลา 14:43 น.

คุณอโณ...ก้อประมาณว่า ตามรอยแล้วหาไม่เจอ (หรือไม่เป็นอย่างนั้น) กลับมารมย์เสียใส่คนแนะนำน่ะครับ เหมือนคนที่ตามรอยไปกิน "ก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่" ที่คนในพันทิปเขาโพสแนะนำ

ก็เลยฝากไว้นิด ให้ check ข้อมูลอัพเดทด้วยเด้อ

การเดินทาง คือ การเรียนรู้ชั้นยอด

Back to Top
noomnoi_tkt@yahoo.com

แคน
จำนวนโพสต์: 6,901
Rank:

ความคิดเห็นที่ 81 || โพสต์เมื่อ: 27 เม.ย 2552 เวลา 21:36 น.

อยากแนะนำกระทู้ศรีลังกาของตัวเอง  แต่ไม่รู้ว่าหน้าด้านเกินไปรึเปล่า  

แล้วไม่รู้อยู่ในความสนใจของนักแบกเป้หรือเปล่า  เพราะคงเป็นทริปเดียวที่ผมแทรกเกร็ดเกี่ยวกับประวัติศาสตร์และพุทธศาสนาไว้เยอะที่สุด    แต่ข้อมูลการเดินทางอาจจะน้อย เพราะเหมารถไปครึ่งทริป

แต่ตอนนี้ใครไปก็ดูความปลอดภัยด้วยนะครับ

ขอบคุณคุณอโณในความตั้งใจนะครับ  และเป็นกำลังใจให้ในการทำหน้าที่ 1 ปีนี้

- - - ขอสนับสนุนการใช้ภาษาไทยที่ถูกต้องครับ - - -

Back to Top
smartcan@hotmail.com

Ano
Rank:

ความคิดเห็นที่ 82 || โพสต์เมื่อ: 27 เม.ย 2552 เวลา 22:23 น.

อ้างถึงความเห็น 81 : แคน @ 27 เม.ย 2552 เวลา 21:36 น.

อยากแนะนำกระทู้ศรีลังกาของตัวเอง  แต่ไม่รู้ว่าหน้าด้านเกินไปรึเปล่า  

แล้วไม่รู้อยู่ในความสนใจของนักแบกเป้หรือเปล่า  เพราะคงเป็นทริปเดียวที่ผมแทรกเกร็ดเกี่ยวกับประวัติศาสตร์และพุทธศาสนาไว้เยอะที่สุด    แต่ข้อมูลการเดินทางอาจจะน้อย เพราะเหมารถไปครึ่งทริป

แต่ตอนนี้ใครไปก็ดูความปลอดภัยด้วยนะครับ

ขอบคุณคุณอโณในความตั้งใจนะครับ  และเป็นกำลังใจให้ในการทำหน้าที่ 1 ปีนี้

จัดให้โดยไวครับทั่น

คุณแคน  คนรู้จักดิฉันไปศรีลังกากันมาหมดแล้วค่ะ ดิฉันพลาดไปเพราะป่วย  เสียดายค่ะ เพราะทราบมาว่าน่าเที่ยวไม่น้อยเลย 

อย่างที่บอกไปนะคะเพื่อนสมาชิก  ว่าดิฉันไม่ได้เคยเห็น เคยทราบทั้งหมดว่าใครเคยไปไหน หรือโพสต์ประเทศไหนกันมาบ้าง  ต้องอาศัยเพื่อนๆช่วยบอกอ่ะค่ะ  เป็นของตัวเองก็ไม่เป็นไรนะคะ ไม่มีใครว่าหรอกค่ะ

Back to Top

takoon2551
จำนวนโพสต์: 1,426
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 83 || โพสต์เมื่อ: 28 เม.ย 2552 เวลา 12:54 น.

http://board.trekkingthai.com/board/search.php?search=takoon2551&search_opt=3&forum_id=2
Back to Top

taekomkrit
จำนวนโพสต์: 5,362
Rank:

ความคิดเห็นที่ 84 || โพสต์เมื่อ: 28 เม.ย 2552 เวลา 17:31 น.

ฝากลิงค์กระทู้ของบางท่านครับ ส่วนท่านอื่นๆ ไม่ต้องน้อยใจนะครับ มันเยอะมากๆ ใน TKT แห่งนี้

เนปาล  คุณฮาโร่  คุณมิ-มู่  คุณ Athlons  น้องหนอนน้อยท่องโลก

สวิสเซอร์แลนด์ คุณ Athlons  คุณ Lucky in Life

อินโดนีเซีย คุณ Lucky in Life 

เลห์ ลาดักห์ อินเดีย  พี่ kosamer ของพี่เขาเยอะมากๆ ครับ มีเป็นสิบประเทศ ลอง search ดูเพิ่มเติมครับ

เซี่ยงไฮ้ คุณ Nath ก็เยอะมากๆ เช่นกันครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 28 เม.ย 2552 เวลา 17:34 น. โดย taekomkrit

ซากุระอินเจแปน  ชวนเพื่อนหนีเที่ยวบาหลีกับหางแดง  Autumn in Australia & New Zealand  ชวนเพื่อนหนีเที่ยวอินโดกับหางแดง ปี 2  Spring in UK & Switzerland    ปลายฝนต้นหนาวที่เนปาล  Sea, sand & sun in Maldives      รัสเซียใครๆ ก็ไปได้      Autumn in East Europe    ทริปตามหาทิวลิป   Tasmania trip

Back to Top
taekomkrit@yahoo.com

Guest_Ano
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 85 || โพสต์เมื่อ: 30 เม.ย 2552 เวลา 17:08 น.

Khun taekomkrit.... I will put those link on comment 19 when I come back na ka...

Thank you loads.

Back to Top

kittinew
จำนวนโพสต์: 504
Rank:

ความคิดเห็นที่ 86 || โพสต์เมื่อ: 3 พ.ค. 2552 เวลา 19:04 น.

สุดยอดครับ ขอคาระวะ 1 ที

:: Journey is My Life ::
http://kittinew.multiply.com

Back to Top
kittinew@hotmail.com KITTINEW'S WORLD

hmoosri
จำนวนโพสต์: 1,957
Rank:

ความคิดเห็นที่ 87 || โพสต์เมื่อ: 6 พ.ค. 2552 เวลา 13:04 น.

ขอชื่นชมคุณ ANO และทุกท่านที่นำข้อมูลมาแชร์ให้น้องใหม่ค่ะ   ได้ประโยชน์มากๆเลย

จึงขอมอบ       และ      เป็นการขอบคุณอย่างจริงใจค่ะ

Back to Top

sandy
จำนวนโพสต์: 2,265
Rank:

ความคิดเห็นที่ 88 || โพสต์เมื่อ: 17 พ.ค. 2552 เวลา 15:46 น.

คนน่ารัก น่ารัก อย่างนี้  ต้องยกนิ้วให้ค่ะ 

If you do not have a good time for your good health,
      you will never have a good health for your good time
!

Winter in Paris   Wonderful voyage in Norway  

A Moment of Sakura Bloom in Japan

Back to Top

NB90
จำนวนโพสต์: 41
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 89 || โพสต์เมื่อ: 18 พ.ค. 2552 เวลา 22:24 น.

อ่านไปได้ 3-4 กระทู้ทนไม่ได้แล้วค่ะ อย่างนี้ต้อง SAVE อิ ๆ ๆ ของเค้าโดนจริง ๆ ค่ะ

คุณอโณไว้เจี๊ยบจะส่งรูปที่ไปเที่ยวเยอรมัน-ออสเตรีย-เชค ไปให้ชมนะคะ (กะว่าจะส่งรูปแบบไม่ธรรมดาไปให้ชมอ่ะค่ะ เด่วต้องหาก่อน ไม่รู้จะมีไหมน๊า กลัวคุณอโณเบื่ออ่ะ)

Back to Top

sheraer
จำนวนโพสต์: 1,617
Rank:

ความคิดเห็นที่ 90 || โพสต์เมื่อ: 30 พ.ค. 2552 เวลา 23:25 น.

คู่มือท่องเที่ยว Travel Guides.  ดาวน์โหลดฟรีครับ >> http://bookboon.com/int/travel  

เลือกทวีปเอาได้เลยครับ Africa, Europe,Asia,Australia,North America,South America

เครดิต : คุณอัพทูยู /เวปพันทิป

Back to Top
Sheraer@yahoo.co.th

Guest_niti
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 91 || โพสต์เมื่อ: 3 มิ.ย. 2552 เวลา 10:51 น.

เข้ามาในบอร์ดนี้หลายครั้งแล้วค่ะ 
รู้สึกชื่นชมในน้ำใจของสมาชิกบอร์ดที่มีให้
ข้อมูลในบอร์ดมีประโยชน์อย่างมาก 
หวังว่าคงจะได้ใช้ขอมูลในบอร์ดเดินทางไปเที่ยวเองบ้าง
ขอบคุณค่ะ

Back to Top

alongtimeaway1
จำนวนโพสต์: 94
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 92 || โพสต์เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552 เวลา 08:10 น.

อืมมีประโยชน์มากมาย เอาไว้เป็นไกด์ลาย ได้เลย ขอบคุณค่ะ

Back to Top

BoY_ChelSea
จำนวนโพสต์: 923
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 93 || โพสต์เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552 เวลา 10:29 น.

อยากบอกว่า ข้อมูลเยี่ยม ผมในฐานะมือใหม่ต้องบอกว่า ขอบใจจริง ๆ

**สักวันเธออาจจะเข้าใจ . เธออาจจะรู้ใจ .ในสิ่งที่ฉันเป็นอยู่**

Back to Top

kook-tip
จำนวนโพสต์: 1,869
Rank:

ความคิดเห็นที่ 94 || โพสต์เมื่อ: 13 มิ.ย. 2552 เวลา 20:02 น.

เข้ามาอ่านช้าไปหน่อยค่ะ แต่กระทู้นี้มีประโยชน์มาก ๆ เลยค่ะ ขอ save ไว้ใช้ด้วยคน คุณ Ano น่ารัก สมกับตำแหน่งที่หลาย ๆ คนตั้งให้จริง ๆ นะคะเนี่ย 

Back to Top
pomgpo@yahoo.com

ยินริน
จำนวนโพสต์: 366
Rank:

ความคิดเห็นที่ 95 || โพสต์เมื่อ: 2 ก.ค. 2552 เวลา 13:57 น.

เย่ กระทู้อภิมหาเป็นประโยชน์จริงๆ   

ขอให้ผู้รวบรวมยิ่งสวย ยิ่งเก่ง ยิ่งมีความสุข
ขอให้ชาวบอร์ดผู้รู้จักค้นคว้าและนำไปใช้ ยิ่งมีความเพลิดเพลินในการท่องเที่ยว แล้วนำสิ่งดีๆ กลับมาแชร์กันด้วยจ้า

"To awaken quite alone in a strange town is one of the pleasantest sensations in the world.” - Freya Stark (1893-1993, a British travel writer)

...

http://yinrin.multiply.com

Back to Top

ยินริน
จำนวนโพสต์: 366
Rank:

ความคิดเห็นที่ 96 || โพสต์เมื่อ: 2 ก.ค. 2552 เวลา 14:19 น.

พอดีเห็นพี่ sheraer ข้างบนให้ข้อมูลไว้... เลยขออนุญาตแจมด้วยคนนะคะ ไม่รู้ถือว่าผิดหัวข้อหรือกติกาไหม ประสงค์ก็เพื่อเป็นสาธารณประโยชน์สำหรับนักเดินทางที่จะไป ลอนดอน .... (หากอโณพบว่าไม่ตรงหัวข้อจะย้าย reply ของเฮาออกก็ได้นะจ๊ะ) ^^

http://www.streetsensation.co.uk/
เว็บนี้เพื่อนักช็อป ถนนไหนมีร้านแบรนด์ใดบ้าง ทั้งทิศเหนือ-ใต้-ออก-ตก ซอยเล็ก-ตรอกน้อย เว็บนี้มีภาพและป้ายร้านให้ดูและวางแผนกันก่อนลุยค่ะ.. มีเว็บนี้ช่วย ช็อปสิบครั้ง ชนะทั้งสิบครั้งค่ะ... ^^ ...

http://londontown.com/
เว็บนี้แนะนำไว้ทุกอย่างถึงกิจกรรมยอดนิยม ทั้งละครเพลงมิวซิคัล ทัวร์สำเร็จรูปยอดนิยม ปฏิทินกิจกรรมประจำปี ฯลฯ อีกมากมายที่นำมาใช้ออกแบบโปรแกรมของตัวเองได้ง่ายขึ้น

http://www.streetmap.co.uk/
เว็บนี้สำหรับคนต้องการปรินท์แผนที่สถานที่ที่ต้องการจะไปล่วงหน้า วิธีการใช้ก็ง่ายดายเพียงใส่รหัสไปรษณีย์ของสถานที่นั้น แผนที่จะชี้ตำแหน่งตึกที่จะไปไว้อย่างสะดวก สามารถปรินท์ติดตัวไปได้เลย

http://www.tfl.gov.uk/
เว็บการคมนาคมภายในลอนดอน เพียงป้อนชื่อต้นทางและปลายทาง โปรแกรมจะคำนวนให้ว่าต้องใช้สถานีไหน หรือไปมาด้วยวิธีใดจะเร็วไวหรือต่อรถน้อยที่สุด รวมถึงมีรายละเอียดของบัตรเดินทางแบบต่างๆ ด้วย

http://www.nationalrail.co.uk/
เว็บรถไฟของอังกฤษ ซื้อตั๋วล่วงหน้าราคาถูกกว่าหน้าเคาน์เตอร์เสมอ

http://www.nationalexpress.com/home.aspx
เว็บรถโค้ชที่วิ่งรับส่งจากตัวเมืองลอนดอนสู่สนามบิน Heathrow, Gatwick, Stansted, Luton และเมืองมีชื่อต่างๆ ในภูมิภาคอื่นๆ (ไปไกลถึงสก็อตแลนด์แดนวิสกี้เลยนะ)

http://www.easyjet.com/
http://www.ryanair.com/site/EN/
เว็บสายการบินต้นทุนต่ำที่บินจากลอนดอนสู่เมืองต่างๆ ทั่วยุโรป

....

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 3 ก.ค. 2552 เวลา 11:05 น. โดย ยินริน

"To awaken quite alone in a strange town is one of the pleasantest sensations in the world.” - Freya Stark (1893-1993, a British travel writer)

...

http://yinrin.multiply.com

Back to Top

Ano
Rank:

ความคิดเห็นที่ 97 || โพสต์เมื่อ: 7 ก.ค. 2552 เวลา 19:36 น.

up date ข้อมูลดีๆเพิ่มเติมนะคะ

คห 19 ตามคำแนะนำหลังไมล์ แนะนำเชงกรีล่า ของคุณ pop art มาอีกแล้วค่ะ

คห. 3  เพิ่มข้อมูลทุกอย่าง ของคุณ sbpvc  ที่อินโด และอีกหลายประเทศ

ของคุณยินริน  ข้อมูลเยอะและไม่อยากกระจายมันไปตามหมวด  เอาเป็นว่าจะเขียนบอกไว้หน้าแรกให้ตามมาอ่านที่หน้านี้กันนะคะ

ขอบคุณข้อมูลที่ยังมีเข้ามา  ใครจะแนะนำกระทู้ไหนอีก ก็ยินดีนะคะ 

Back to Top

คนชอบลุย
จำนวนโพสต์: 541
Rank:

ความคิดเห็นที่ 98 || โพสต์เมื่อ: 8 ก.ค. 2552 เวลา 19:42 น.

อยากไปเที่ยวเมืองจีนตอนเหนือ จะไปกับทัวร์ดีหรือไปเองดี แนะนำหน่อยซี่

Back to Top

DON
จำนวนโพสต์: 5,619
Rank:

ความคิดเห็นที่ 99 || โพสต์เมื่อ: 17 ก.ค. 2552 เวลา 08:15 น.

.................................................................................................................

ถึงวันนี้...สงสารเธอจัง  "ประเทศไทย"    วิงวอน...รักกันไว้เถิด  เราเกิดร่วมแดนไทย 

..........................................................................................    

ปล. หนึ่งกำลังใจ จากคนไทย 60 กว่าล้านคน  ส่งผ่านถึงพวกเธอ " อดทนหน่อยน่ะ " พี่น้อง 3 จังหวัดภาคใต้   

Back to Top

sbpvc
จำนวนโพสต์: 863
Rank:

ความคิดเห็นที่ 100 || โพสต์เมื่อ: 21 ก.ค. 2552 เวลา 19:18 น.

ทำดีมากเลยครับ
และขอขอบคุณสำหรับเครดิตที่ได้รับเลือกว่ากระทู้ผมมีประโยชน์ นำไปใช้ได้จริง

Back to Top

timaporn52
จำนวนโพสต์: 153
Rank:

ความคิดเห็นที่ 101 || โพสต์เมื่อ: 8 ส.ค. 2552 เวลา 13:20 น.

มีประโยชน์ทั้งนั้นเลยค่ะ โดยส่วนตัวจะใช้อยู่ 3 เว็ป  1. www.bootsnall.com   2. www.virtualtourist.com 3.www.tripadvisor.com  ส่วนรายการที่ไปล่องเรือจะใช้

1.Rivercruise.com    2. vacationtogo.com

ยกนิ้วให้เลยนะค่ะ สำหรับกระทู้นี้..เป็นคลังข้อมูลสำหรับนักเดินทางจริงๆค่ะ

Back to Top

chaethaema
จำนวนโพสต์: 249
Rank:

ความคิดเห็นที่ 102 || โพสต์เมื่อ: 14 ก.ย. 2552 เวลา 19:57 น.

มือใหม่ต้องขอขอบคุณคุณ ANO มากๆๆๆๆที่รวมข้อมูลดีๆให้กับสมาชิกTKT

อยากให้ช่วยรวมข้อมูลเที่ยวจีนของคุณ 50กะรัตไว้ในบอร์ดนี้ด้วยจัง

Back to Top

shekawati
จำนวนโพสต์: 701
Rank:

ความคิดเห็นที่ 103 || โพสต์เมื่อ: 30 ก.ย. 2552 เวลา 12:58 น.

เห็นกระทู้มานานแล้วค่ะ เพิ่งได้ฤกษ์มาอ่านก็วันนี้   สุดยอดค่ะ ข้อมูลหลากหลายดี แถมมีประโยชน์สุดๆ   มีหลายเวปเหมือนกันค่ะที่ดิฉันเคยเข้าไปใช้ก่อนเดินทาง  บางเวปตามที่คุณ Ano บอกไว้ ยังไม่เคยลอง  แต่งานนี้ต้องลองแล้วค่ะ 

Back to Top
tal1774@hotmail.com tal1774@hotmail.com

ความเห็นทั้งหมด: 128
กำลังแสดงหน้าที่ 2 / 3 หน้า
9 7 1 [ 2 ] 3 8 :