ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ขออนุญาตคุณจิตเดินทาง นำกระทู้นี้มาปักหมุดอีกครั้งครับ

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 570
กำลังแสดงหน้าที่ 4 / 12 หน้า
9 7 1 2 3 [ 4 ] 5 6 7 8 9 10 11 12 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 4,320
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

เมื่อ: 4 เม.ย. 2551 เวลา 16:18 น.

วันนี้ 4 เมย.51 ครบรอบ 2 ปีพอดีที่โพสกระทู้แรก The Golden Route in Norway บนบอร์ดสีชมพูนี้ วันนี้ผมตั้งใจจะตั้งกระทู้

ที่มีความสนใจมานาน เรื่องนั้นก็คือ โลโก้ ภาพหรือภาพถ่ายรวมทั้งนามแฝงของเพื่อนๆ ที่เห็นเป็นไตเติ้ลกันจนชินตาเสมอมาว่า

ทำไมเพื่อนๆถึงเลือกมา หรือตั้งใจจะสื่อความหมายใดๆผ่านหน้าจอนี้มาบ้าง ผมเห็นมาก็เยอะมาก บางอันก็พอเดาได้ บางอันก็

เดาไม่ออก แต่รู้ว่ามีความหมายอยู่เหมือนกัน  ถ้าเผื่อไม่เป็นความลับ ลองเล่าสู่กันฟังบ้างก็ดีครับ สำหรับผมขอไขปริศนานี้ก่อนเป็น

คนแรกนะครับ

นามแฝง จิตเดินทาง นี่ผมสื่อความหมายถึงความฝันและจินตนาการที่จะเดินทางไปยังสถานที่ที่ไฝ่ฝันและอยากจะไปครับ

โลโก้ รูปรองเท้าบูต มีความหมายถึงการเดินทางไปสู่ดินแดนไกลโพ้น

รูปเด็กลากระเป๋า ผมกำลังสื่อความหมายถึงความกระตือรือร้นแบบเด็กๆที่มีความอยากรู้อยากเห็นไปเสียทุกๆเรื่องที่เกี่ยวกับ

การเดินทาง

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆบนบอร์ดกำลังสื่อความหมายเหมือนผมหรือเปล่าครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 4 ส.ค. 2553 เวลา 20:11 น. โดย จิตเดินทาง

อลาสก้า  ตอนที่ 1 Bear fishing at Brooks Lodge, Katmai, Alaska

อลาสก้า ตอนที่ 2 ไปดูเถ้าภูเขาไฟที่ Valley  of  10,000 smokes ,Katmai,Alaska 

วนอุทยานเดนาลี เพชรน้ำงามแห่งอลาสก้า

........ตื่นตาตื่นใจกับ Alaska Glaciers.........

นั่งรถไฟชั้น First Class ไปร่วมฉลองวันชาติที่ Seward.........Alaska

อลาสก้า ดินแดนแห่งฝัน.....ตอนจบ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

pranpri
จำนวนโพสต์: 627
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 151 || โพสต์เมื่อ: 16 เม.ย. 2551 เวลา 11:12 น.

แจมด้วยคนนะ เราชอบบอดนี้มาก เพราะเราทำให้เราเปิดตาดูโลกได้ ครั้งแรกที่ออกต่างประเทศด้วยตัวเองคือ มาเล ตามรอยพี่ ratta ไป ชอบพี่ เค้ามาก ตรงที่ พี่รัตตา เค้าไปไหนเค้าจะเก็บข้อมูล มาฝากไว้ในบอร์ด ค่อนข้างละเอียด ไปค้นดูได้ ประมาณ ห้า  ปี ก่อนได้มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

ส่วนชื่อพรานไพร นั้น สมัยก่อนช่อบเดินป่ามาก เคยจะทำเว็บชื่อนี้ แต่ก็ไม่สำเร็จด้วย ประการทั้งปวง  ก็เลยใช้ชื่อนี้ซะเลย 

อย่าหวลอดีต อย่ายึดติดกับปัจจุบัน อย่าเฝ้าฝันอนาคต สรรพสิ่ง ล้วนเกิดขึ้น ตั้งอยู่ แล้วดับไป จิตที่ฝึกดีแล้ว ย่อมละเสียได้

Back to Top
pranpri@yahoo.com

เหนียว-อวี่
จำนวนโพสต์: 69
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 152 || โพสต์เมื่อ: 16 เม.ย. 2551 เวลา 16:03 น.

นาม เหนียว-อวี่ ผมย่อมาจากสำนวน "เหนียวอวี่ฮวาเซียง" หมายถึง สภาวะอันน่ารื่นรมย์ใจรอบๆตัว มีเสียงนกร้องขับขาน และกลิ่นหอมของมวลบุปผชาติ

เลือกโลโกกระต่าย คุณจิตฯเดาได้เลยว่าผมเกิดปีเถาะ

Back to Top

^__^
จำนวนโพสต์: 642
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 153 || โพสต์เมื่อ: 16 เม.ย. 2551 เวลา 17:16 น.

หวัดดีคะ...คุณพี่ จิตเดินทาง ... สงกรานต์สนุกไหมคะ ?

กระทู้สนุกดีจังเลยคะ

ชอบความหมายของชื่อคุณ เหนียว-อวี่

"เหนียวอวี่ฮวาเซียง" หมายถึง สภาวะอันน่ารื่นรมย์ใจรอบๆตัว มีเสียงนกร้องขับขาน และกลิ่นหอมของมวลบุปผชาติ

แหม.....ถ้ามีขนมอร่อยๆ กับหนังสือสนุกๆ... เยี่ยมเลย....

Back to Top
tabo_noi@hotmail.com

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 154 || โพสต์เมื่อ: 16 เม.ย. 2551 เวลา 21:06 น.

คุณ เอ้  :   ขอบคุณนะครับที่ติดตามกระทู้นี้มาอย่างต่อเนื่อง ผมคงจำอะไรได้ไม่หมดหรอก

ครับ  เวลาชอบอะไรเป็นพิเศษมักจะทำ Short Note เก็บไว้ดู เวลาค้นหากลับมาใช้ก็เลยค่อน

ข้างสะดวกหน่อยเท่านั้นเองครับ

อลาสก้า  ตอนที่ 1 Bear fishing at Brooks Lodge, Katmai, Alaska

อลาสก้า ตอนที่ 2 ไปดูเถ้าภูเขาไฟที่ Valley  of  10,000 smokes ,Katmai,Alaska 

วนอุทยานเดนาลี เพชรน้ำงามแห่งอลาสก้า

........ตื่นตาตื่นใจกับ Alaska Glaciers.........

นั่งรถไฟชั้น First Class ไปร่วมฉลองวันชาติที่ Seward.........Alaska

อลาสก้า ดินแดนแห่งฝัน.....ตอนจบ

Back to Top

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 155 || โพสต์เมื่อ: 16 เม.ย. 2551 เวลา 21:31 น.

คุณ goldenpig :   เปิดเผยคุณลักษณะของตัวเองมาเลยครับ อ้วน อวบอั๋น เพื่อนๆคงวาด

ภาพท่านเจ้าของนามแฝงนี้ได้อย่างชัดเจน ที่มาจริงๆก็คือแฟนตั้งให้ ในตอนแรกคือหมูอ้วน

พอจะเข้ามาเป็นสมาชิกเพื่อความสวยงาม จึงกลายเป็น goldenpig  ม่ายงั้นถ้าให้เพื่อนๆเรียก

pig เฉยๆ เพื่อนคงไม่กล้าเรียกแน่เลยครับ goldenpig เก๋ดีแล้วครับดูเป็นมงคลดี หมูอ้วนๆนี่

เข้ากันได้เป็นปี่เป็นขลุ่ยกับชาวบอร์ดสีชมพูอยู่แล้ว ก็หมูอ้วนที่เขาคุยๆกันนั่นแหละครับ แต่ของ

คุณดียิ่งกว่านั้น เพราะเป็นหมูทองคำเสียด้วยจริงไหมครับ ต้องขอชมรูปทะเลสาป Brienz ที่อยู่

ใต้นามแฝงนี่ถ่ายมาได้สวยงามมาก นี่เดือนหน้านี่ก็จะไปที่นี่อีกเป็นครั้งที่ 3 แล้ว งั้นก็ขอให้

เที่ยวให้สนุกทั้งครอบครัวนะครับ

Back to Top

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 156 || โพสต์เมื่อ: 16 เม.ย. 2551 เวลา 22:13 น.

คุณ  pranpri :    เจ้าของนามแฝงนี้ชอบเดินป่าครับ จึงเลือกชื่อนี้มาเป็นนามแฝง พรานไพร

คือความหมายที่คุณอยากจะบอกถึงความภาคภูมิใจ ในการเป็นคนรักป่าเขาลำเนาไพรให้

เพื่อนๆทราบ ถ้าจะให้เดาต่ออีกหน่อยไม่น่าจะผิดก็คือชอบอ่านหนังสือเพชรพระอุมา ถ้าเป็น

หนังก็คงชอบดู Indiana Jone แน่ๆ คุณพรานไพรบอกว่าเคยตามรอยคุณ ratta ไปมาเลย์มา

แล้วติดติดใจมาก และชอบมาก ป่านนี้คุณ ratta คงนั่งอมยิ้มอยู่ที่บ้านแน่ๆถ้ากำลังดูอยู่ นี่นะ

ตอนนี้คุณพรานไพรอดใจรออีกสักพักใหญ่ ก็คงจะได้มีโอกาศตามรอยคุณ ratta อีกครั้ง เที่ยว

นี้คงจะถูกใจและตรงสเป๊กคุณมากๆ  ก็อัฟริกาแดนสุขสันต์ของพรานไพรทุกคนนั่นแหละครับ

คุณ เหนียว-อวี่  :    ถ้าจะให้เดาตอนแรกสุดผมคงหลุดโค้งไปไกลแสนไกล ผมคงเดาว่า

เป็นขนมอร่อยๆสักอย่างเป็นแน่สำหรับชื่อนี้ พอเจ้าของเผยให้เห็นความหมายที่ซ่อนอยู่เบื้อง

หลัง  ฟังแล้วคงอยากจะอุทานดังๆเหมือนที่พวกฝรั่งชอบร้องว่า WOW ทำไมคุณช่างเลือกหา

นามแฝงที่มีความหมายกินใจได้อย่างนี้  คุณคิดดูก็แล้วกันขนาดคุณ  ^__^ ดูอยู่ยังอดรนทน

ไม่ได้ ต้องเข้ามาชื่นชมกับคุณด้วยอีกคน    เหนียวอวี่ฮวาเซียง มีความหมายที่ไพเราะมาก คุณ

คงอยากจะบอกเพื่อนๆถึงความหมายดีๆอย่างนี้อยู่เหมือนกันใช่ไหมครับ ความเป็นคนโรมานติก

รักและชื่นชมธรรมชาติ นี่เป็นนามแฝงอีกชื่อที่มีเสน่ห์มากๆ นี่ไม่บอกพวกเราคงไม่รู้ไปอีกนาน

เลยนะครับ

Back to Top

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 157 || โพสต์เมื่อ: 16 เม.ย. 2551 เวลา 22:26 น.

คุณ  ^__^  :     ขอบคุณนะครับที่แวะมาทักทายและช่วยกันชื่นชมคุณ เหนียว - อวี่ ด้วย

อีกคน นี่ถ้าเอาควาหมายของ เหนียวอวี่ฮวาเซียง ไปผสมกับภาพท้องฟ้าและทะเลสวยๆใต้นาม

แฝงของคุณ +กับขนมอีกจาน กับหนังสือสนุกๆอีกเล่ม โอ้โห คงเป็นอะไรที่สมบูรณ์แบบสุดๆ

เลย คุณว่าไหม  ส่วนผมสงกรานต์สนุกอยู่กับการทำสวนที่บ้าน กับตอบกระทู้เพื่อนๆน่ะครับ

ไม่ได้ไปไหน แต่มีความสุขดีอยู่ครับ

Back to Top

ผู้หญิงตะวันออก
จำนวนโพสต์: 369
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 158 || โพสต์เมื่อ: 17 เม.ย. 2551 เวลา 09:03 น.

แวะเข้ามาชื่นชมกระทู้และพี่จิตฯอีกครั้งกระทู้นี้สงสัยจะเป็นที่รวบรวมข้อมูลนอกเหนือจากการเดินทางของบอร์ด ใช้บอร์ดนี้มาหลายปีห่างหายไปบ้างแต่ก็แวะเวียนกลับมาด้วยสายสัมพันธ์และมิตรภาพที่น่ารักของคนที่นี่ หนูขอเพิ่มรายชื่อพี่จิตฯเข้าไปในรายชื่อคนที่ทำให้บอร์ดน่ารักอีกคนค่ะ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 17 เม.ย. 2551 เวลา 09:07 น. โดย ผู้หญิงตะวันออก

Back to Top

julei
จำนวนโพสต์: 139
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 159 || โพสต์เมื่อ: 17 เม.ย. 2551 เวลา 11:46 น.

แอบตามคุณจิตฯไปเที่ยวมาหลายที่แล้ววันนี้ขอร่วมสนุกด้วยแม้จะมาช้าไปนิด ชื่อjuleiเพี้ยนมาจากชื่อจริง ที่เพื่อนฝรั่งชอบเรียกและตอนชอบเรียกสมัยเด็ก ๆ ครูสอนภาษาอังกฤษชอบเรียกชื่อนี้ด้วยส่วนLogoก็ไม่มีความหมายอะไรมันขึ้นมาเองตอนสมัครสมาชิกบอร์ดสำหรับร สำหรับรูปถ่ายยังทำไม่เป็นค่ะ

Back to Top

NT II
จำนวนโพสต์: 3,391
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 160 || โพสต์เมื่อ: 17 เม.ย. 2551 เวลา 14:33 น.

สวัสดีครับ พี่จิตเดินทาง และเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาวบอร์ดสีชมพู

ชอบกระทู้นี้มาก ๆ ครับ แอบอ่านมาหลายรอบแล้ว ถึงคราวตัวเองบ้าง

ชื่อ ก็มากจากชื่อเล่นครับ ตัดสระออกไปหมด ส่วน II มาจากชื่อเดิม อยู่  ๆ ก็เข้าไม่ได้ ก็เลยสมัตรใหม่ใส่ II เข้าไป ประมาณว่าไม่ยอมตาย ไม่ให้เข้าชื่อเดิม ใช้ชื่อใหม่ ก็ได้

ส่วนรูปตาแก่ใส่แว่นเนี่ย ก็เปรียบกับตัวเอง ว่ามารอบสองแล้ว ก็ต้องแก่ขั้นนะ (เหมือนหนังนะครับ) อีกอย่างตอนนี้ที่ออฟฟิตใคร ๆ ก็เรียกน้า ไม่เรียกน้องแล้ว  และรูปเนี่ย ก็เปลี่ยนไปเรื่อย...

ฝันให้ไกล ไปให้ถึง 
Back to Top

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 161 || โพสต์เมื่อ: 17 เม.ย. 2551 เวลา 15:44 น.

คุณ ผู้หญิงตะวันออก :  ต้องขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมเยียนผมอีกครั้ง ความจริงบนบอร์ดนี้มี

สมาชิกที่น่ารักๆอยู่แล้วทั้งนั้นเลยครับ ผมเพิ่งมาอยู่ได้ราวๆ 2 ปีเศษเอง ยังไม่ค่อยมีผลงาน

เท่าไหร่เลย นอกจากช่วยตอบคำถามเรื่องที่รู้ให้เพื่อนๆเป็นบางครั้งเท่านั้นครับ ดีใจครับที่รู้

ว่าคุณ ผู้หญิงตะวันออก และเพื่อนหลายๆคนชอบกระทู้นี้ นี่ผมคงนอนหลับฝันดีไปหลายเดือน

เลย ด้วยความขอบคุณจากใจจริงๆของผมอีกสักครั้งนะครับ

Back to Top

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 162 || โพสต์เมื่อ: 17 เม.ย. 2551 เวลา 17:06 น.

คุณ  julei  :    ทราบว่าตามไปเที่ยวพร้อมกระทู้ภาพที่ผมโพสมาด้วย ผมเพิ่งรู้เหมือนกันว่า

มีแฟนๆที่ไม่ได้เปิดเผยติดตามไปเที่ยวในโลกไซเบอร์กับผมบ่อยๆ ต้องขอบคุณที่ให้ความสน

ใจด้วยนะครับ  นามแฝงนี้มองผ่านตาไปดูเหมือนจะไม่มีอะไรเป็นพิเศษ เจ้าของเองก็บอกตรงๆ

เลยว่าเพี้ยนๆมาจากชื่อจริง เลือกใช้ชื่อนี้เพราะเพื่อนฝรั่งและครูสอนภาษาอังกฤษชอบเรียก ดู

เหมือนไม่น่าติดใจอะไร  แต่ทว่าถ้ามองลงลึกกว่านี้อีกนิด เพื่อนๆน่าจะเห็นได้ สงสัยไหมครับว่า

ทำไมฝรั่งชอบเรียก แล้วก็อยากจะเรียกบ่อยๆ ในภาษาอังกฤษเรียกเดือน กรกฎาคม ว่า July ใน

ภาษา Norway เรียก juli (เขาไม่ใช้J ใหญ่) ทีนี้สืบสาวเรื่องไปดีๆจะพบว่าที่มาของการตั้งชื่อใน

ปฎิทินของเดือนนี้มาจากจักรพรรดิ์ผู้ยิ่งใหญ่ของกรุงโรมคือ Julius Cesar เป็นคนออกคำสั่งให้

ใช้นั่นเอง ตอนนี้คุณ julie  คงพอเข้าใจแล้วใช่ไหมครับ ชื่อนี้คงจะเป็นมงคลในสายตาฝรั่งอยู่

ด้วย เขาถึงเต็มใจอยากจะเรียกคุณว่าอย่างนี้ แต่ดูภาษา Norway  ตัวอักษรไกล้เคียงมากกว่า

ภาษาอังกฤษ นะครับ น่าภูมิใจนะครับชื่อนี้มีที่มาจากคนดังในอดีต ชื่อคุณนี่มีที่มาไม่ธรรมดา

เลยจริงๆนะครับ

คุณ NT II   :      เคยเห็นนามแฝงนี้บ่อยๆและไม่นานมานี้เองครับ ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่า

จะเป็น มาชูปิ๊กชู ที่อยู่ในเปรูนั่นแหละครับ คุณ NT II  บอกแอบอ่านมาหลายรอบชอบใจ เลย

ขอเข้ามาร่วมแจมด้วยอีกคน  ตัวหน้า NT มาจากชื่อเล่นแล้วตัดสระในภาษาไทยทิ้งหมด ถึง

ตอนนี้เพื่อนๆคงเดาออกแล้วใช่ไหมครับว่าเจ้าของนามแฝงนี้มีชื่อเล่นว่าอะไร ละไว้ในฐานที่

เราเข้าใจก็แล้วกันนะครับ ส่วน   II  นี่ชัดเจนเหตุเพราะล๊อกอินไม่ได้เลยสมัครใหม่ ความรักใน

NT  ตัวเดิมยังเปี่ยมล้นมั่นคงและถาวร ดังนั้นขอใช้ตัวเดิม แต่ให้ดูเก๋อีกนิดเหมือนหนังฮิตๆ

ที่มีต่อหลายๆภาคก็เลยใช้ NT II หรือ NT ภาค 2 นั่นเอง นั่นคือที่มาของชื่อนี้ครับ มีความเป็น

มาที่เก๋ไก๋ไม่เบาเลยครับเพื่อนๆ  แต่ผมว่ารูปใต้นามแฝงนี่ดูคุณยังหนุ่มอยู่เลย เต็มที่ผมว่าไม่

เกิน 35 แน่นอน  อย่างนี้ผมว่าคุณควรเอาโลโก้ชายใส่แว่นมาให้ผมแล้วผมก็จะเอารองเท้าบูต

ไปให้คุณเป็นการแลกเปลี่ยน น่าจะดูเหมาะเจาะลงตัวกับ charactor ของเราแต่ละคนดีนะครับ

Back to Top

คนเดินช้า
จำนวนโพสต์: 406
Rank:

ความคิดเห็นที่ 163 || โพสต์เมื่อ: 17 เม.ย. 2551 เวลา 19:41 น.

ตามมาอ่านค่ะ ยิ่งอ่านยิ่งรู้สึกว่าคุณ "จิดเดินทาง" ไม่ธรรมดาจริงๆค่ะนับถือ ๆ

http://neverthelast.bloggang.com  ,  http://konderncha.multiply.com
Back to Top

baddog*
จำนวนโพสต์: 8,749
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 164 || โพสต์เมื่อ: 17 เม.ย. 2551 เวลา 21:59 น.

สวัสดีครับพี่ จิตเดินทาง 

รู้สึกเหมือนกับทุกคนที่มาติดตามกระทู้นี้ครับ ยิ่งอ่านยิ่งสนุก ทั้งในด้านที่ได้รู้จักตัวตนของคนในบอร์ดมากขึ้น แล้วยังมีการวิเคราะห์อย่างใส่ใจและลึกซึ้งจาก จขกท. อย่างต่อเนื่องสม่ำเสมอ

นี่ขนาดมาเที่ยวแถวๆซีอานยังเปิดกระทู้มาอ่านแก้เหงาทุกวันเลยครับ

วันนี้เลยนำภาพดอกโบตั๋นจากเมืองโล่วหยางมาฝากพี่ จิตเดินทาง และผู้อ่านทุกท่านสักหนึ่งช่อครับ

Walking on the Wave 

Scotland & Isle of Skye เสฉวน-ชวนฝัน (2553) Sichuan 2009 (เสฉวน - ชวนฝัน) เส้นทางฝันวันซากุระบาน Autumn in Germnay แบกเป้เที่ยวญี่ปุ่น 7 วันหรรษา 

จับฉ่ายทัวร์ Austrailia    ดอกไม้บานที่เหอหนานและส่านซี  Canada (Niagara to Quebec)  จูงแม่ - ลากกระเป๋าจากกวางเจาถึงปักกิ่ง 

Wonderful เมืองจันท์ : One-Day Tour   นมัสการรอยพระพุทธบาทพลวง  พระจันทร์อมยิ้ม

สร้างฝันให้เป็นตำนาน กล่าวขานเหนือกาลเวลา จะไขว่คว้าให้ได้มาซึ่ง "วันของเรา"
>>> 
www.baddoguy.multiply.com <<<

Back to Top
drsae@hotmail.com drsae@hotmail.com

หัวฟู แก้มป่อง
จำนวนโพสต์: 4,052
Rank:

ความคิดเห็นที่ 165 || โพสต์เมื่อ: 17 เม.ย. 2551 เวลา 22:46 น.

คุณจิตเดินทาง...อุอุวิเคราะห์ชื่อหัวฟู แก้มป่องด้วย ขอบคุณนะคะ ตัวจริงน่ะตอนนี้ก็ยังแก้มป่องอยู่ค่ะ แต่ลดความป่องลงจากตอนก่อนหน้านี้ไปบ้างแล้วล่ะ ส่วนหัวฟูนี่ยังคงเอกลักษณ์อยู่ค่ะ

เรื่องนิสัย อืมม์ อันนี้ก็ใกล้เคียงนะคะเพราะชอบสนุกสนานเฮฮาแล้วก็ชอบทำให้คนอยู่ข้างๆมีความสุขค่ะ เวลาคนใกล้ชิดอย่างพ่อแม่พี่น้องเพื่อนๆมีความสุขเราก็รู้สึกดีไปด้วย

Back to Top

หมูจิ๋ว
จำนวนโพสต์: 599
Rank:

ความคิดเห็นที่ 166 || โพสต์เมื่อ: 18 เม.ย. 2551 เวลา 01:05 น.

มาช้า เพราะเพิ่งกลับมาจากอิตาลีเมื่อบ่ายนี้เอง ค่ะ

พี่ม้าแก้ว และ คุณจิต เป็นคนแรก ๆ ที่ทำให้สนใจบอร์ดนี้ และ log in มาบ่อย ๆ แต่ ไม่ค่อยกล้าคุยกับใคร เพราะไม่ได้ไปไหน ได้แต่ตามอ่าน + ดูรูปของคนโน้น คนนี้ ไป เรื่อย ๆ

ที่มาของชื่อ "หมูจิ๋ว" ก็เป็นชื่อเล่นตัวเอง และ ใส่ หมูอยู่ด้านหน้า เพราะว่าอ้วนเป็นหมูค่ะ

ส่วนโล้โก้ ก็เลือกเอาจากที่บอร์ดให้ไว้ เพราะดู น่ารักดี

ส่วนรูปไม่มีเพราะทำไม่เป็นอย่างพี่ม้าแก้วบอก และ ก็ยังไม่สามารถโพสรูปที่ไปเที่ยวมาให้ดูได้ด้วย เพราะทำไม่เป็นเช่นกันค่ะ  รบกวนช่วยสอนด้วยนะคะ ถ้าว่าง  ขอบคุณทุกคนค่ะ

Back to Top

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 167 || โพสต์เมื่อ: 18 เม.ย. 2551 เวลา 06:51 น.

คุณ คนเดินช้า  :    ขอบคุณที่กลับมาเยี่ยมเยียน อย่างน้อยตอนนี้ผมก็รู้แล้วว่าเพื่อนๆส่วน

ใหญ่ตามกลับมาอ่านเหมือนอยากจะรู้ว่าผมคิดยังไง ไม่มีอะไรมากหรอกครับ รู้สึกยังไงก็พูด

ออกไปอย่างนั้น  แต่ยิ่งดูไป ดูไป เหมือนเพื่อนๆคงชอบ สังเกตจากการตอบรับในเชิงบวก

เหมือนที่คุณ คนเดินช้า มี Feedback กลับมานั่นแหละครับ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับความ

ยกย่องนับถือที่ส่งผ่านมาให้ผมด้วยครับ

คุณ baddog*  :   วันนี้นำดอกโบตั๋นจากเมืองโล่วหยาง ในมณฑล ซีอาน แดนไกลมา

ฝากผมกับเพื่อนๆด้วย ต้องขอบคุณทั้งดอกไม้กับความชื่นชมที่เดินทางมาถึงพร้อมๆกันด้วย

นะครับ

คุณ หัวฟูแก้มป่อง  :  แค่รู้ว่าเดาได้ไกล้เคียง เจ้าของกระทู้นี่ก็ดีใจเหลือหลายแล้ว ขอบคุณ

ที่แวะกลับมาบอกด้วยนะครับ

Back to Top

ชาลีคนหลังกล้อง
[ นักสะพายเป้ท่องโลก ]
จำนวนโพสต์: 2,179
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 168 || โพสต์เมื่อ: 18 เม.ย. 2551 เวลา 07:04 น.

อ้างถึงความเห็น 80 : จิตเดินทาง @ 8 เม.ย. 2551 เวลา 22:27 น.

คุณ ชาลีคนหลังกล้อง :  ตั้งแต่เข้ามาแจมตอนโพส Norway แล้วก็ห่างหายไม่เจอกันบน

บอร์ดอีกเลย แปลกที่ว่าวันนี้ฝนน่าจะตก แต่กลับไม่ตก ครับ ชาลีนี่มาจากนามเรียกขานใน

สนามที่มาจาก The Phonetic  Alphabet อย่างที่เรียก A ว่า Alpha ,B ว่า Bravo , C ว่า

Charlie  ชาลีที่ว่าคือตัวนี้ถูกต้องไหมครับ ส่วนสร้อยท้ายที่เป็นตัวตนนี่คล้องจองกันดีมากเลย

ครับ แต่ขอเดาต่อว่าเป็นคนชอบถ่ายรูปอยู่ด้วยใช่ไหมครับ เดี๋ยวว่างๆผมต้องแอบไปดูรูปสุด

ท้ายแล้วครับว่าธรรมชาติยิ้มได้ยังไง

คุณ แกงส้มกุ้ง  :  นามแฝงนี้มีที่มาจากอาหารจานโปรดที่คุณแม่ชอบ ชัดเจน น่ารัก แล้วก็

น่าชื่นชมอีกด้วย ส่านตัวกระโดดนี่สีสันเตะตาน่ารักดีครับ  เคยเห็นโพสลงบนบอร์ดบ่อยๆท่า

ทางดูเป็นคนมีหน่วยก้านดีแบบลุยๆน่ะครับ แต่ที่แน่ๆไม่ทำให้อาคารทรุดแน่นอนครับ คุณแกง

ส้มกุ้งมีความสามารถพิเศษคือการดูดาว เพื่อนๆที่สนใจสอบถามได้โดยตรง คุณแกงส้มกุ้ง

เป็นคนมีอัธยาศรัยดีมากครับ

คุณเอ้  :    นิคเนมกับนามแฝงเหมือนกันบนบอร์ดสีชมพูนี้มีคนเดียวครับ รูปหมีนี่คาดผิดไป

ครับที่คิดว่าที่บ้านมีเด็กๆที่น่ารักอยู่ถึง 3 คน คงจะมีตุ๊กตาหมีอยู่เยอะ เลยจับหมีมาเป็นโลโก้ให้

เพื่อนๆดู เพิ่งรู้ว่า pooh เป็นปรัชญาของเซนด้วย ตอนแรกคิดว่าเป็นแค่หมีธรรมดาๆ ปรัชญา

ของเซนนี่ผมก็ชอบอ่าน บางคนว่าอ่านแล้วเวียนหัว สั้นจนไม่รู้ว่ามันคืออะไร แต่ผมว่าปรัชญา

ของเซนนี่คลาสสิคมากอย่างคำว่า ว่าง คำเดียวมีความหมายที่ยิ่งใหญ่ไพศาลมากเลยครับ

ไว้ว่างๆคุยกันก็ได้ครับ เรื่องของเซนนี่คุยกัน 3 วัน 3 คืนก็ไม่จบ

วันนี้ผมคงต้องขอตัวไปพักผ่อนก่อนครับ เห็นเพื่อนๆเข้ามามาก ดีใจอยากจะตอบให้

หมดทุกคนเลย แต่สังขารไม่อำนวย ไว้มาต่อพรุ่งนี้นะครับ

พึ่งกลับจากกวางโจว ตามมาโพสให้เลยครับ

Truth prevails

ชีวิตนี้สั้นนัก ใช้ให้คุ้มค่า สละสิ่งดีๆใว้ให้คนระลึกถึง

Back to Top
chirdchais@gmail.com

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 169 || โพสต์เมื่อ: 18 เม.ย. 2551 เวลา 07:27 น.

คุณ หมูจิ๋ว  :  ขอต้อนรับกลับบ้านด้วยความยินดีครับ เจ้าของนามแฝงที่เลือกใช้เอกลักษณ์ที่

ฮิตติดปากเพื่อนๆบนบอร์ดนี้ นั่นก็คือหมู เหมือนเจ้าของนามแฝงอยากจะบอกเพื่อนๆตั้งแต่แรก

เลยว่า ฉันเป็นหมูตัวเล็กๆ ผอมๆ ไม่อ้วนท้วนเหมือนของคนอื่นเขา สังเกตได้แต่แรกแล้วตอนที่

เข้ามาแจมผมในกระทู้อังกฤษแล้ว มองดูเหมือนจะเขินๆอยู่ในที แล้วก็อยากพูดคุยกับเพื่อนๆบน

บอร์ดนี้อยู่มากด้วยเหมือนกัน  เผลอแป๊บเดียวไม่ถึงปีเจ้าของได้แอบไปขุนหมูตัวนี้จนอ้วนแล้ว

แอบวางแผนทริปต่างประเทศทริปแรก แล้วบินไปมีความสุข เงียบๆอยู่ที่อิตาลีเพียงลำพัง

ปล่อยให้เพื่อนๆอ้าปากค้างด้วยความงุนงง แล้วก็อิจฉาอยู่น้อยๆ นี่คือคุณ หมูจิ๋ว ที่มีนิคเนมจริง

ตามหลังหมู ยังไงๆตอนนี้หมูอ้วนและโตขึ้นมาแล้ว ไม่อยากให้เปลี่ยนนามแฝงไปเป็นอย่างอื่น

เพราะหมูจิ๋ว ยังเป็นชื่อที่น่ารัก กระจุ๋มกระจิ๋ม เหมาะกับตัวคุณอยู่ด้วยครับ ส่วนโลโก้ที่คุณเลือก

ก็ดูน่ารักบอกความเป็นตัวคุณได้ชัดเจนนะครับ  สำหรับการโพสรูปเดี๋ยวจะให้แฟน e-mail ไป

ให้  ไม่อยากจะบอกเลยว่าจริงๆแล้วจิตเดินทางมีอยู่สองคน ใช้งานนามแฝงนี้อยู่ร่วมกัน ภาค

หนึ่งเป็นหญิงคอยโพสภาพและเล่าเรื่องการเดินทาง ส่วนอีกภาคเป็นชายคอยตอบกระทู้และข้อ

สงสัยจากเพื่อนๆ นั่นก็คือตัวผมเองครับ

Back to Top

BACKPACKER
จำนวนโพสต์: 14
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 170 || โพสต์เมื่อ: 18 เม.ย. 2551 เวลา 08:08 น.

เป็นสมาชิกบอร์ดมานานแล้วค่ะ แต่ไม่เคยตั้งกระทู้เอง (เคยเดินทางมา 11 ประเทศแล้วค่ะ แต่ไม่เคยโพสเลย แบบว่าเขียนไม่ค่อยเก่ง  ยิ่งเข้ามาอ่านกระทู้ดีๆของเพื่อนๆเลยยิ่งไม่กล้าเขียนเลยค่ะ อ่านอย่างเดียวดีกว่า แต่ก็แอบให้ข้อมูลบางกระทู้บ้าง แต่น้อยมาก) ชอบเข้ามาอ่านบ่อยๆ ใช้ชื่อ BACKPACKER เพราะรู้สึกว่าตัวเองเป็นอย่างนั้นจริงๆ และความหมายก็แทนตัวเองได้ชัดเจนดี เพราะวันๆคิดแต่วางแผนเที่ยว  ไม่เป็นอันทำงานทำการ แต่โชคดีช่วยที่บ้านทำธุรกิจเลยแว่บหนีเที่ยวได้นานๆๆๆ ใช้โลโก้ธงชาติไทยเพราะตอนนี้มีครอบครัวและย้ายมาอยู่ต่างประเทศ คิดถึงบ้านและคิดถึงอาหารไทย ไม่มีที่ไหนน่าอยู่เท่าเมืองไทยแล้วค่ะ ปีหน้าจะกลับเมืองไทยช่วงสงกรานต์และจะแอบสามีไป backpack ที่เวียดนามซักเดือนค่ะ

Back to Top

Guest_ratta
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 171 || โพสต์เมื่อ: 18 เม.ย. 2551 เวลา 08:41 น.

เข้ามาสวัสดีอีกรอบค่ะคุณจิตเดินทาง กลับมาจากต่างจังหวัดเมื่อวานซืน วันนี้ค่อยว่างหน่อย เข้ามาอ่านอีก อ่านเพลิน เขียนสนุกมากค่ะ ถูกคุณพรานไพรพาดพิง เลยเข้ามาแจมต่อ พี่ไม่ค่อยเห็นคุณพรานไพรนานเลย สบายดีมั้ยคะ ตอนนี้ไปเดินป่าที่ไหนอีกรึเปล่า รออีกไม่นานพี่จะเอารูปพรานไพรมาฝาก แบบดิบๆ จริงๆ

ตอนนี้ไม่ค่อยได้เล่าข้อมูลละเอียดเท่าไหร่แล้วค่ะคุณพรานไพร เพราะงานยุ่งมาก  แต่ก็ยังอ่านกระทู้ของสมาชิกอยู่น่ะค่ะ

คุณ SBP ชอบหนังคาวบอยเหมือนกันค่ะ ว่างๆ ต้องเช่ามาดูซะแล้ว

Back to Top

julei
Rank:

ความคิดเห็นที่ 172 || โพสต์เมื่อ: 18 เม.ย. 2551 เวลา 09:54 น.

ขอบคุณคุณจิตเดินทางมากนะคะที่ให้ความกระจ่างกับชื่อตัวเองไม่เคยรู้มาก่อนเลยจริง ๆแล้วพิมพ์ชื่อผิดด้วย ที่ถูกต้อง julieแต่เข้าไปแก้ไม่ได้เลย เลยตามเลย

เห็นด้วยกับคุณ คนเดินช้าที่ว่าคุณจิตเดินทางไม่ธรรมดาจริง ๆ ทำให้เช้านี้รู้สึกดีๆขึ้นเยอะเลยและทำให้ชอบชื่อนี้มากขึ้น และจะใช้ชื่อนี้ตลอดไปค่ะ

และจากการติดตามคุณจิตในกระทู้นี้ได้ทราบอีกอย่างว่า นอกจากตัวเองแล้วยังมีสมาชิกอีกหลายท่านที่ยังทำรูปไม่เป็น อิอิ มีเพื่อนแล้ว

Back to Top

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 173 || โพสต์เมื่อ: 18 เม.ย. 2551 เวลา 12:39 น.

คุณ ชาลีคนหลังกล้อง   :     ต้องขอบคุณสำหรับภาพ ธรรมชาติยิ้มได้ยังไง ตอนนี้ชัดเจน

แล้ว ทั้งยอดเยี่ยมในความหมาย อีกทั้งยังหาดูได้ยากยิ่งอีกด้วย สมแล้วกับนามแฝง ชาลีคน

หลังกล้องจริงๆ ผมจะขอเก็บภาพนี้ไว้ในใจตลอดไปครับ

คุณ ratta  :   ขอบคุณนะครับ สงสัยคุณ ratta คงต้องแวะเข้ามาที่นี่บ่อยขึ้นๆ เหตเพราะ

ถูกน้องๆเขาพาดพิง (ชื่นชม) บ่อยๆเหมือนเงาตามตัวเลยละครับ

คุณ julei :  ก่อนอื่นคงต้องขออภัยที่บางช่วงผมพิมพ์เพี้ยนไปเป็น julie รู้สึกเหมือนความคิด

วิ่งลิ่วไปจนมือกวดตามไม่ทันน่ะครับ แล้วก็ดีใจนะครับที่คุณบอกชอบชื่อนี้และจะใช้ตลอดไป นี่

ถ้าเพื่อนๆฝรั่งเขารู้เข้า คงดีใจไปกับชื่อที่เขาใช้เรียกคุณมาแน่ๆเลยครับ  แล้วลิงค์วิธีใส่รูปแสดง

ตน มีรายละเอียดอยู่ใน คคห. 107 ที่คุณ ยูอิ ส่งมาให้ในกระทู้นี้ แล้วต้องขอขอบคุณสำหรับคำ

ชมที่มอบให้ผม " ไม่ธรรมดาจริงๆ" ด้วยครับ

Back to Top

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 174 || โพสต์เมื่อ: 18 เม.ย. 2551 เวลา 13:22 น.

คุณ BACKPACKER  :  ก่อนอื่นคงต้องกล่าวสวัสดีสำหรับสมาชิกท่านนี้ ที่อยู่ถึงต่างแดนแต่

ก็ยังมีไมตรีจิต ล๊อกอินเข้ามาเล่าเรื่องราวดีๆให้เพื่อนๆฟัง เจ้าของนามแฝงบอกว่าชอบชื่อนี้

เพราะรู้สึกว่าตัวเองเป็นอย่างนั้นจริงๆ  เดินทางมา 11 ประเทศแล้ว บอกว่าอยากจะโพสอยู่ด้วย

เหมือนกันแต่คิดว่าตัวเองเขียนหนังสือไม่เก่งเลยไม่กล้าโพส โอ น่าเสียดายเหมือนกันนะครับ

เพื่อนสมาชิกท่านนี้มีข้อมูลดีๆอยู่มากหลาย น่าจะหยิบยื่นให้ชาวบอร์ดสีชมพูได้ชื่นชมบ้างก็น่า

จะดี ฟังดูเหมือนคุณมีเวลามากพอสามารถเดินทางไปเที่ยวเก็บเกี่ยวประสพการ์ณได้บ่อยๆ ส่วน

ตัวผมว่าเล่าเรื่องจากประสพการ์ณไม่น่ายากหรอกครับ เพราะคุณมีข้อมูลอัดแน่นอยู่ในคลังอยู่

แล้ว ค่อยๆถ่ายทอดออกมาเป็นตอนๆสั้นๆ ก่อนก็ได้ครับ นี่ผมยังจำได้ถึงหนังสือภาษาไทย

2 เล่ม ชื่อ อยู่นอรเวย์ กับ สเน่ห์นอรเวย์ ของคุณพิมพิไล ที่ผู้เขียนไปแต่งงานกับชาวนอรเวย์

และมีบ้านอยู่ใกล้ท่าเทียบเรือใน Stavanger ( สตาร์วังเงอร์)  คนเขียนบรรยายลักษณผู้คน

สังคมและวัฒนะธรรมของคนที่นั่นได้อย่างน่าประทับใจโดยใช้ภาษาง่ายๆ จนทำให้ผมติดใจ

ต้องเดินทางเข้าไปใน Norway ถึง 2 ครั้งติดๆในช่วงเวลาแค่สองปี ผมคุยนอกเรื่องไปเสีย

ยาวเลยครับแต่ผมว่าเพื่อนๆหลายๆคนคงมีความเห็นคล้ายๆผมเหมือนกันนะ ในใจหลายๆคน

เวลานี้ถ้าพูดได้เขาคงอยากจะบอกว่า อยากได้ยินเรื่องราวดีๆจากคุณ BACKPACKER  จังเลย

เมื่อถึงเวลานั้นอาจจะมีคนตามรอยคุณไปเป็นจำนวนไม่น้อยเลยละครับ แล้วหนึ่งในนั้นอาจจะ

เป็นผมด้วยก็ได้ ไครจะไปรู้จริงไหมครับ  ธงชาตินี่ส่งความหมายชัดเจน คิดถึงและรักประเทศ

ไทยมากๆเลยครับเพื่อนๆ

Back to Top

julei
Rank:

ความคิดเห็นที่ 175 || โพสต์เมื่อ: 18 เม.ย. 2551 เวลา 14:16 น.

คุณจิตฯ ไม่ได้พิมพ์ผิดค่ะ ดิฉันเองที่พิมพ์ผิดตอน สมัครสมาชิก คุณจิตฯพิมพ์ถูกแล้ว ไม่ต้องขอโทษหรอกค่ะ ที่ถูกต้องเขียนแบบคุณจิตนะคะขอบคุณอีกครั้งและจะคอยตามคุณจิตฯไปเที่ยวอีกนะคะ

Back to Top

nat
จำนวนโพสต์: 3,211
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 176 || โพสต์เมื่อ: 18 เม.ย. 2551 เวลา 22:46 น.

เข้ามาอ่านกระทู้นานแล้ว แต่ไม่ได้ตอบซะที

ชื่อก็ชื่อจริงค่ะ

avartar ก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ตามสถานที่ที่ไปมาค่ะ รูปปัจจุบันก็ที่เชียงตุงค่ะ

Pakistan  Greenland Uzbekistan  Tibet  Russia  Rajastan  Donchuan  Croatia  Yuanyang  Karakoram Highway  Greek Islands

Back to Top

หมูจิ๋ว
จำนวนโพสต์: 599
Rank:

ความคิดเห็นที่ 177 || โพสต์เมื่อ: 18 เม.ย. 2551 เวลา 23:27 น.

สวัสดีค่ะ คุณจิต

ขอบคุณมากที่ให้ความรู้หลาย ๆ อย่าง ต้องฝากขอบคุณ คุณ NSA / พี่เหมอ / คุณnat / คุณกุ้ง รวมทั้งพี่ม้าแก้ว และคุณจิต ที่ให้ความรู้ และ อีกหลาย ๆ คน ตามอ่าน ตามเก็บข้อมูล อยู่เป็นปีนะกว่าจะ ทำสำเร็จ แต่ก็คุ้มค่ามาก ที่ได้เพื่อนบนบอร์ดนี้เพิ่ม มากขึ้น แม้บางคนไม่เคยเห็นกัน

เคยนึกอยู่เหมือนกันว่าคุณจิต เหมือนมี 2 ภาค ยังไงอยู่ แต่ เห็นเวลาพิมพ์จะลงครับ ก็เลยคิดว่า เราคงคิดไปเอง ไม่คิดว่าจะคิดถูก

อย่างไรก็ตาม ต้องขอศึกษาไปเรื่อย ๆ สงสัยกว่าจะเอารูปมาให้ดูคงเก่าแย่ละ  

Back to Top

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 178 || โพสต์เมื่อ: 19 เม.ย. 2551 เวลา 11:59 น.

คุณ nat   :   จำได้ว่าเมื่อเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ จะสับสนระหว่างนามแฝง  nat ผู้หญิง กับ

nath  ผู้ชาย คือจำสับกันบ่อยๆเวลาเข้ามาอ่านกระทู้ แต่บังเอิญเพื่อนสมาชิกทั้งสองท่านนี้

เหมือนจะรู้ใจ ก็เลยใช้รูปสวยๆจากการเดินทางมาแสดงตนใต้นามแฝง ทำให้เพื่อนๆบน

บอร์ดจดจำได้อย่างถูกต้อง ไม่มีผิดพลาดอีกต่อไป  ผมจำคุณ nat ได้ชัดเจน ก็ตอนกระทู้

สีสันอันสดใสที่ Marrakech นั่นแหละครับ เพื่อนสมาชิกท่านนี้ดูเหมือนไม่ได้บอกข้อมูลอะไร

มากมาย นามแฝงนั่นตรงตัวมาจากชื่อเล่น avartar กับรูปแสดงตนก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ แต่ถ้า

เพื่อนๆมองดูให้ดีจะเห็นเรื่องราวมากมายส่งผ่านออกมาให้เราได้รับรู้ ความเป็นคนเปิดเผย

ตรงไปตรงมา เห็นได้ที่นามแฝงกับรูปภาพ แม้รูปภาพใต้นามแฝงจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ แต่เห็นได้

อยู่อย่างคือความภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเองครับ รูปภาพทั้งหมดที่เคยวางไว้ใต้นามแฝงก็

ยังวางเรียงไว้อย่างเป็นระเบียบ ด้วยความภาคภูมิใจของผู้เป็นเจ้าของอย่างเห็นได้ชัด เพื่อนๆ

คงรู้สึกได้ถึงความเชื่อมั่น และภาคภูมิใจในตนเองแถมมาด้วยความโรมานติก ละเอียดอ่อน

ลอยมาอยู่กลายๆ จากเจ้าของนามแฝงที่ใช้ชื่อนี้ครับ

Back to Top

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 179 || โพสต์เมื่อ: 19 เม.ย. 2551 เวลา 12:03 น.

คุณ หมูจิ๋ว  :  รู้สึกยินดีและดีใจครับที่เป็นส่วนหนึ่งที่ผลักดันความไฝ่ฝันของคุณหมูจิ๋วไปสู่

ความสำเร็จในการเดินทางครั้งนี้ครับ

Back to Top

Guest_จิตดี
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 180 || โพสต์เมื่อ: 20 เม.ย. 2551 เวลา 09:38 น.

เห็นผลงานของคุณเกี่ยวกับประเทศอังกฤษ ทำให้ระลึกถึงวันวานของตนเอง เมื่อครั้งไปล้างจานที่นั่น เฮ้อ อยากกลับไปล้างจานอีก ก็กลัวจะทำจานเขาแตก เพราะมือไม้คนแก่น่ะ ขอชื่นชมผลงานของคุณอีกครั้ง ที่ทำการบ้านทุกครั้งก่อนบรรยายใต้ภาพ ขอคารวะนะครับ (ถ้ามีโอกาสไป London อย่าลืมแวะแถวสถานี underground Manor House และ Wood Green กระเหรี่ยงตรึม)

Back to Top

lara13
จำนวนโพสต์: 332
Rank:

ความคิดเห็นที่ 181 || โพสต์เมื่อ: 20 เม.ย. 2551 เวลา 12:10 น.

กลัวตกกระแสค่ะ เอาซะหน่อยละกาน

ตอนเล่นคอมใหม่ๆ ซื้อมาเน้นเล่นเกมค่ะ และตอนนู้นก็จะชอบเกม tomb rider มาก

เล่นมันทุกภาคเลย มันเป็นเกมผจญภัยที่เข้าไปในดินแดนลี้ลับ ต้องต่อสู้และแก้ปริศนาไปเรื่อยๆ

มันคล้ายๆกับการแบกเป้ท่องไปในโลกกว้างค่ะ

(ที่เขาเอามาสร้างหนัง เอามาแค่เสี้ยวเดียวของเกม)

พอเริ่มเล่นเวปบอร์ดก็เลยใช้ชื่อ lara ตาม idol ของเรา ส่วนเลข 13

มันเหมือนเลขประจำตัวค่ะ คือเวลาสมัครบัตรอะไร หรือแค่หยิบบัตรคิว ก็มักจะได้เบอร์นี้ประจำ

ไม่ตรง ก็ต้องรวมเลขได้ 13 ต่อท้าย  ก็เลยรู้สึกว่ามันเป็น lucky number ของเรา ถ้าจะซื้ออะไรที่มีตัวเลขระบุ ถ้าเจอเลข 13 รู้เลยว่าเสร็จฉาน เอ้ย ฉานเสร็จมันแน่ๆเลย  

ส่วนแมวที่เดินไปเรื่อยๆ ก็เห็นมันตัวเล็กๆน่ารักดี เหมาะกะสาวร่างเล็กอย่างเรา และแมวเป็นสัตว์ที่ชอบหนีเที่ยว อิสระ ไม่ต้องอยู่ในกรง อยากไปก็ไป อยากกลับบ้านเมื่อไหร่ก็โผล่กลับมาเอง

จบข่าว

Back to Top
lararan@yahoo.com

po-piang
จำนวนโพสต์: 732
Rank:

ความคิดเห็นที่ 182 || โพสต์เมื่อ: 20 เม.ย. 2551 เวลา 12:20 น.

แวะเข้ามาอ่าน และให้กำลังใจพี่จิตครับ...บางทีอ่านที่มาของชื่อต้องพูดว่า "อ๋อ..อย่างนี้นี่เอง"

Back to Top

หนุ่มน้อย
จำนวนโพสต์: 2,230
Rank:

ความคิดเห็นที่ 183 || โพสต์เมื่อ: 20 เม.ย. 2551 เวลา 15:38 น.

แวะเข้ามาอีกรอบ หลังจากไปตะลอนอินเดียเพิ่งกลับมา
อินเดียนี่ไม่ไปไม่รู้จริงๆ
พี่จิตฯ ไม่หยิบมาไว้ในลิสต์บ้างเหรอครับ แล้วจะติดใจ

ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆ และชื่นชมความตั้งใจของพี่จิตเดินทางครับ

การเดินทาง คือ การเรียนรู้ชั้นยอด

Back to Top
noomnoi_tkt@yahoo.com

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 184 || โพสต์เมื่อ: 20 เม.ย. 2551 เวลา 18:11 น.

คุณ จิตดี  :  คงต้องกล่าวสวัสดีกับแฟนกระทู้อังกฤษ ที่แอบติดตามผมมาอย่างต่อเนื่องจน

มาถึงกระทู้นี้ ขอบคุณในความชื่นชมที่มีมาให้ในครั้งนี้ด้วยครับ โดยข้อเท็จจริงผมเป็นสมาชิก

มาก็สองปีกว่า คงพอรู้จักเพื่อนๆบนบอร์ดบางส่วนได้ดีในระดับหนึ่ง เลยพอมีข้อมูลที่พอจะเดิน

เกมทายใจให้เพื่อนได้สนุกสนานกันได้ ดีใจครับที่เพื่อนๆรวมทั้งคุณจิตดีชอบ ว่างๆก็แวะมาทัก

ทายกันบ้างนะครับ

คุณ po - piang :   ขอบคุณที่แวะมาทักทายและให้กำลังใจ เพื่อนๆเราหลายๆคนสื่อความ

หมายดีๆหลายอย่างออกมา นี่ถ้าไม่บอกพวกเราคงไม่รู้ไปอีกนานเลยครับ

คุณ หนุ่มน้อย :  ขอต้อนรับกลับบ้านด้วยความยินดีนะครับ อินเดียนี่เท่าที่มีโอกาศสัมผัสก็

แค่เมืองโคชิน ที่อยู่ทางตอนใต้สุดของอินเดีย แต่นานมากแล้ว ตอนนั้นแค่ไปดูงานไม่ค่อยไป

ไหนสักเท่าไหร่ ก็คิดๆอยู่เหมือนกันนะ แล้วถ้าจะไปแล้วคงต้องรบกวนขอข้อมูลเกี่ยวกับอินเดีย

บ้างนะครับ  อ้อ ถ้ามีเวลาลองแวะลงไปดูกระทู้ที่ 121411 หน่อยก็ดี มีเพื่อนจะไปฝึกงานการ

โรงแรมที่อังกฤษ เขาอยากตามรอยคุณหนุ่มน้อย ช่วงที่ไปอยู่ที่นั่นน่ะครับ ขอบคุณที่แวะมาทัก

ทายรวมทั้งส่งความชื่นชมที่มีมาพร้อมๆกันด้วยครับ

Back to Top

thelittlevoice
จำนวนโพสต์: 2,385
Rank:

ความคิดเห็นที่ 185 || โพสต์เมื่อ: 20 เม.ย. 2551 เวลา 18:13 น.

thelittlevoice มาจากเพลงเพลงหนึ่ง ซึ่งเป็นเพลงที่เพื่อนที่เป็นนักร้องที่สวีเดนเค้าออกเป็นซิงเกิ้ลเดี่ยวตัวแรก  ตอนนั้นลุ้นกันแทบแย่ว่าจะได้ออกมามั้ย รวมกับ the little voice นี่ก็คือเจ้าเสียงเล็กๆในสมองที่คอยบอกให้ทำนู่นทำนี่ ถึงมันอาจจะดูเล็กน้อยแต่มันก็มีอำนาจเยอะเลย

Love was the only thing that made watching your world bearable. All those wars, pain, lies, hate...it made me want to turn away and never look down again. But when I see the way that mankind loves...you could search to the furthest reaches of the universe and never find anything more beautiful. http://facebook.com/thelittlevoice
Back to Top
rhythm_avenue@hotmail.com http://facebook.com/thelittlevoice

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 186 || โพสต์เมื่อ: 20 เม.ย. 2551 เวลา 18:50 น.

คุณ lara13  :    นี่ถ้า lara ไม่เปลี่ยนร่างจากเกมส์ในคอมพิวเตอร์มาเป็นหนังแล้วละก็

เพื่อนๆคงได้เห็นผมเอามือก่ายหน้าผากอีกคร้ง ยอมรับจริงๆว่าเป็นบุรุษตกยุค เล่นเกมกับ

เขาไม่เป็น พอเป็นอย่างเดียวก็เกมทายใจที่กำลังจะทายอยู่นี่ละครับ ผมว่าเพื่อนๆส่วนใหญ่

คงจะได้ดูหนังจากช่องอะไรน้า ไม่ HBO ก็ Cinemax นี่แหละ นามแฝงนี่เจ้าของอินมาเลย

ว่าเวลาเธอ ล๊อกอิน เข้าสู่บอร์ดสีชมพู เธอคือวีระสตรีมีความสามารถทั้ง บุ๋นและบู๊ รักการผจญ

ภัยไปจนสุดขอบฟ้าขอทายเลยละกัน  นามแฝงนี้เหมือนกับเจ้าของกำลังบอกเพื่อนๆว่า  ฉันนี่

แหละนะอยากจะท่องไปจนสุดขอบฟ้า ค้นหาความมหัศจรรย์ที่มีมาทั้งปวงบนโลกใบนี้  เพื่อนๆ

อย่าเพิ่งประเมินเจ้าของนามแฝงนี้ต่ำไปนะครับ Self Confidence ของเธอสูงมากๆเลยละครับ

ปกติไครๆเขาทั้งขยาดและทั้งกลัวกับเลข 13 นี้กันนัก แต่เจ้าของนามแฝงกับตรงข้าม รักและ

ชื่นชมในเลข 13 เลยขออินมาต่อท้ายเสียเลย กลายเป็น lora13 อย่างที่เพื่อนๆเห็นกันนั่นแหละ

แมวหนีเที่ยวส่งความหมายชัดเจน นั่นก็คือว่างเมื่อไรฉันก็จะขอเที่ยวลูกเดียวเลยละ เจ้าของ

นามแฝงเท่ห์ๆแบบนี้คงเป็นคนอารมณ์ดี สนุกสนานรื่นเริงบันเทิงใจเป็นแน่เลยครับ

Back to Top

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 187 || โพสต์เมื่อ: 20 เม.ย. 2551 เวลา 23:42 น.

คุณ thelittlevoice  :    คิดไม่ถึงจริงๆครับสำหรับนามแฝงของเพื่อนสมาชิกท่านนี้  ขออภัยที่อยากจะบอกตามตรงว่า จินตนาการผิดมาโดยตลอด  ตอนนั้นคิดว่าน่าจะมีที่มาจากคุณลักษณะเฉพาะตัว ที่เพื่อนสนิทเรียก คือมีเสียงเล็กๆฟังดูน่ารักๆ อะไรทำนองนั้น  วันนี้เจ้าของมาบอกแล้วถึงที่มา  คือชื่อเพลง Single เดี่ยว ที่เพื่อนออก Album เป็นเพลงแรกที่ ประเทศ สวีเดนโน่นแน่ะครับ  แล้วความหมายของ the little voice นี่ก็ลึกซึ้งเกินคาด เสียงเล็กๆที่เป็นตัวบงการในสมอง ผมคงไม่จินตนาการต่อนะครับ ถ้าเจ้าของนามแฝงมีเวลามาเล่าให้ฟังถึงความหมายในเนื้อเพลงหน่อยก็ดีครับ  ผมคิดว่าคุณคงชอบไม่ใช่เพราะว่าเพื่อนคุณร้อง แต่คาดว่าคุณคงชอบความหมายในเนื้อร้องนี้อยู่ด้วย คุณถึงเลือกใช้ชื่อเพลงนี้มาเป็นนามแฝง   ส่วนโลโก้ที่เป็นบูมเมอแรงค์คุณไม่บอกมาผมลองเดาดูก่อน คิดว่าน่าจะมีความหมายซ่อนอยู่คุณถึงได้เลือกมาใช้ คุณลักษณะของบูมเมอแรงเมื่อขว้างไปแล้วมันจะเลี้ยวกลับมาหาคนขว้างเสมอ เปรียบได้กับตัวคุณ  ที่ไม่ว่าจะท่องไปจนสุดหล้าฟ้าเขียวยังไง สุดท้ายแล้วเมืองไทยยังเป็นบ้านและสวรรค์สำหรับคุณอยู่เสมอ   ส่วนรูปแสดงตนใต้นามแฝงนี่แปลกมาก มีครึ่งเดียว เห็นมานานมากไม่เคยเปลี่ยน เจ้าของต้องสื่อความหมายอยู่ในทีแน่เลยครับเพื่อนๆ  ขอเดาอีกครั้งนะครับ  นานมาแล้วคุณเคยตอบกระทู้ให้เพื่อนคนหนึ่งเกี่ยวกับแหล่งท่องเที่ยวชานกรุง Stockholm  คุณบอกว่า Stockholm เปรียบได้กับบ้านหลังที่สองของคุณ   ผมคิดว่าครึ่งนึงของคุณคือซีกหน้าที่ปรากฏคือใจรักที่คุณมีต่อเมืองไทย ส่วนอีกครึ่งที่มองไม่เห็นคือคุณฝากใจรักของคุณไว้กับกรุง Stocholm ประเทศสวีเดน ถ้าผิดก็ต้องขออภัย เพราะนี่เป็นเพียงการคาดเดาเท่านั้นครับ

Back to Top

ฟ้าคราม
จำนวนโพสต์: 412
Rank:

ความคิดเห็นที่ 188 || โพสต์เมื่อ: 21 เม.ย. 2551 เวลา 14:45 น.

สวัสดีคะ เพื่อนๆTKT

อ่านกระทู้นี้แล้วทำให้รู้จักเพื่อนๆในมุมที่น่ารักๆ กุ๊กกิ๊กๆ ชอบจัง ขอแชร์ของตัวเองมั่งนะคะ ตอนเข้ามาใหม่ๆก็ไม่มีล๊อกอินเป็นของตัวเองหรอกคะ ใช้ชื่อเล่นเฉยๆ แต่กลายเป็นว่าชื่อเล่นซ้ำกันเยอะ อิ อิ เพื่อป้องกันความสับสนก็เลยเปลี่ยนเป็นฟ้าครามซะเลย พอดีช่วงนั้นต้องติดต่องานกับบริษัทนึง ชื่อบริษัทฟ้าครามอ่ะ เค้าขายเสื้อม่อฮ่อมคะ พออ่านชื่อจากนามบัตรก็ปิ๊งเลยคะ ฟังดูไม่ค่อยมีเหตุผลเลยนะคะ อิ อิ แต่ลึกๆลงไปเราก็ชอบสีฟ้าด้วยก็เลยโดนใจกะชื่อนี้

ส่วนรูปกุ้งสีครามก็ก็อปมาจากในเนตคะ เป็นชื่อเล่นของเราเอง

ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆทุกคนคะ

Life is full of surprises......
Back to Top

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 189 || โพสต์เมื่อ: 21 เม.ย. 2551 เวลา 23:06 น.

คุณ ฟ้าคราม  :     เมื่อราวๆกลางปี 49 บนบอร์ดสีชมพูนี้มีเรื่องราวดีๆเป็นมงคลที่เจ้าของนามแฝงท่านนี้ได้นำมาให้เพื่อนๆได้รับรู้  เรื่องราวของความรักไร้พรหมแดนระหว่างสาวไทยกับหนุ่มศรีลังกาที่ลงเอยแบบ Happy Ending ได้ถูกถ่ายทอดออกมาเป็นลายลักษณ์ อักษรให้พวกเราได้รับรู้ จากเจ้าของนามแฝงที่ชื่อ ฟ้าครามนี่เองครับ  เรื่องของโชคชะตาพาลิขิตนี่โดยส่วนตัวผมว่า มันคล้ายๆกับสายใยอะไรสักอย่างที่เรามองก็ไม่เห็น คลำก็ไม่ได้ แต่สัมผัสได้ด้วยสัญชาติญาณและความรู้สึกของเราเอง คนเราขอเพียงมีวาสนาร่วมกัน ต่อให้อยู่ไกลแสนไกลเพียงใดก็ต้องมาพบกันได้อยู่ดี  นี่ถ้าคุณฟ้าครามได้เคยฟังเพลง ดวงใจ ของคุณ ลินจง บุญนาคลิน จากหนังไทยยุคโบราณ เรื่อง เพชรตัดเพชร นี่ต้องซึ้งจนน้ำตาไหลแน่เลยครับ  ยิ่งท่อนที่ร้องว่า " เธอเป็นคนต่างแดนแต่แนบแน่นด้วยไมตรีสูงส่ง มีใจรักมั่นคงไม่มีผู้ใดเสมอ เธอเป็นความกระจ่างแห่งเพชรเลิศเลอ ฉันได้จุมพิศจากเธอ ฉันพอใจและสุขใจทุกคืนวัน"  งั้นขอมอบเป็นของขวัญให้คุณฟ้าครามตอนนี้เลย หวังว่ายังคงจะไม่สายเกินไปนะครับ   แล้วกลับมาเข้าเรื่องเสียหน่อย  นามแฝงนี้เจ้าของให้เหตผลมาตรงๆเลยว่าชอบสีฟ้าคราม  สีฟ้านี่เป็นสีแห่งความสุขและสดใส พอมาต่อท้ายด้วยครามในภาษาไทยหรืออีกนัย Calm ในภาษาอังกฤษแปลออกมายังไงก็ดูดีทั้งนั้นเลยครับ เจ้าของนามแฝงนี้เป็นคนมองโลกในแง่ดี มีความสดใสร่าเริงอยู่เป็นนิจ  และแถมท้ายด้วยรักสงบและสันติสุขอยู่ด้วย  ส่วนภาพแสดงตนใต้นามแฝงส่งความหมายของชื่อเล่นออกมาตรงตัว ชื่ออะไรคิดว่าเพื่อนๆทุกคนคงเดาออกแน่นอนครับ  ทั้งหมดนี่คือที่มาของเจ้าของนามแฝง ฟ้าคราม ที่น่ารักของเพื่อนๆครับ

Back to Top

เหล้าสี
จำนวนโพสต์: 29
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 190 || โพสต์เมื่อ: 22 เม.ย. 2551 เวลา 13:42 น.

555+ ถูกต้องนะคร๊าฟฟฟฟ แอบอ่านอยู่ในมุมมืด ไม่ค่อยเข้ามาโพสเท่าไหร่ นานแสนนานจะโพสที เห็นกระทู้นี้แล้วทนไม่ได้จิตใจมันหวั่นไหว^^

I can make booking for fly anywhere in world or in thailand( discount  20% ) if u need it.

Back to Top

gothzilla
จำนวนโพสต์: 474
Rank:

ความคิดเห็นที่ 191 || โพสต์เมื่อ: 22 เม.ย. 2551 เวลา 13:56 น.

มาจากชื่อเล่นอ่ะค้าบ   เวลานิสัยดีๆเพื่อนเรียก ta-ma-goth-ji (ทามาก๊อทจิ)  เวลานิสัยกวน XXX มากๆ  เพื่อนเรียก ไอ้.....ก๊อทซิล่า (gothzilla) ค้าบ ( ติดเรท ผู้ปกครอง ควรพิจารณาเป็นอย่างสูง ^^) 
ส่วนความหมายของ Logo นั้น  ขอให้คนที่เห็นช่วยกันคิดดีกว่าครับ ^^

เราจะไม่เก็บอะไรออกไปนอกจากภาพถ่าย เราจะไม่ทิ้งอะไรไว้นอกจากรอยเท้า
Back to Top
safe_the_world@hotmail.com safe_the_world@hotmail.com www.suitmodel4.com

แอล
จำนวนโพสต์: 4,517
Rank:

ความคิดเห็นที่ 192 || โพสต์เมื่อ: 22 เม.ย. 2551 เวลา 14:58 น.

สวัสดีค่ะ  เข้ามาอ่านแบบผ่าน ๆ  แล้วแอบติดใจเลยนะคะเนี่ย

แต่ยังอ่านไม่ละเอียด เดี๋ยวขอกลับไปอ่านตั้งแต่หน้าแรกใหม่อีกทีค่ะ

http://ellepanta.multiply.com เป็นเพียงบันทึกการเดินทางเล็ก ๆ ของคนชอบเดินทาง

Back to Top

จิตเดินทาง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 193 || โพสต์เมื่อ: 22 เม.ย. 2551 เวลา 17:27 น.

คุณ เหล้าสี :    ต้องขอบคุณที่ยอมออกจากมุมมืดกลับมาบอก พร้อมๆไปกับใจที่สั่นไหว

ดีใจนะครับที่คุณมีความสุขและสนุกสนานไปกับกระทู้นี้

คุณ แอล : กลับไปอ่านให้ละเอียดก่อนได้ครับไม่ต้องรีบร้อน พร้อมเมื่อไหร่ค่อยกลับมาขึ้น

แท่นให้ผมเดาได้ทุกเวลาครับ

Back to Top

Peter
จำนวนโพสต์: 46
Rank:

ความคิดเห็นที่ 194 || โพสต์เมื่อ: 22 เม.ย. 2551 เวลา 18:36 น.

ขอแจมด้วยนะครับ

ที่มาของชื่อ มาจากชื่อที่แฟนบอกให้คนอียิปต์เรียก เพราะว่าตอนไปเที่ยวบอกชื่อเค้าอย่างไรก็ออกเสียงไม่ถูก แฟนเลยบอกว่าชื่อ Peter ก็เลยเอามาตั้งเป็นล็อกอิน คราวนี้เวลาได้ไปต่างประเทศก็จะบอกคนอื่นว่าชื่อ Peter เลยครับ

Back to Top

AM
จำนวนโพสต์: 1,482
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 195 || โพสต์เมื่อ: 22 เม.ย. 2551 เวลา 18:50 น.

โอ้โหกระทู้นี้นานหลายวันมาแล้ว โชคดีที่ยังปักหมุดอยู่ เลยเข้ามาแจมได้ทัน

สวัสดีวันสงกรานต์กับพี่จิตๆและเพื่อนๆผ่านกระทู้นี้ด้วยคนนะคะ

สำหรับชื่อ ช่วงที่สมัครสมาชิกบอร์ด กำลังบ้า M&M ค่ะ ตอนกำลังkey-in ก็นั่งเคี้ยวไปเรื่อยๆด้วย 555

แต่เหมือนสมัครไม่ได้  ก็เลยคิดเปลี่ยนใหม่เป็น A&M ชื่อโรงเรียนแล้วกัน คล้ายๆกัน แต่ไม่อยากใส่ "&" เพราะทำให้พิมพ์ช้า  ก็เลยเป็น AM พอ  ไปๆมาๆบางครั้งหากระทู้ตัวเองไม่เจอ  เลยสมัครอีกชื่อ AandM เอาไว้ด้วย เวลา search จะได้เจอง่ายๆหน่อย

ส่วน logo เพราะชอบสุนัข และเจ้าตัวนี้ทำให้นึกถึงการ์ตูน Charlie Brown ที่ชอบค่ะ

east usa    spain    britain    mongolia    usa   lisbon 

iceland 

Back to Top

piya
จำนวนโพสต์: 2,353
Rank:

ความคิดเห็นที่ 196 || โพสต์เมื่อ: 22 เม.ย. 2551 เวลา 19:15 น.

นามแฝง...........ก็คือชื่อจริง...........โลโก้.......ก็คือปีเกิด......มีใครตั้งได้เชยอย่างงี้บ้าง 

เสียมเรียบ  นครวัด  นครธม             เส้นทางสายข้าวเหนียว-แหนมเนือง      เนปาล 
หลวงพะบาง รถไต่เขา  ลาว-จีน    ที่นี่....ฮานอย
Back to Top

แอล
จำนวนโพสต์: 4,517
Rank:

ความคิดเห็นที่ 197 || โพสต์เมื่อ: 22 เม.ย. 2551 เวลา 19:21 น.

อิอิ แอลกลับไปอ่านมาโดยละเอียดแล้วค่ะ

มาแนะนำตัวเองดีกว่า ........ชื่อของแอล ก็เป็นชื่อเล่นจริง ๆ รูปก็เป็นรูปจริง ๆ ค่ะ

แต่การ์ตูนที่เป็นน้องแมว ก็เพราะ ชอบแมวค่ะ เคยเลี้ยงเค้าสมัยเด็ก ๆ แต่เค้าล้มหายตายจากไปหมดแล้ว สุนัขก็ชอบแต่ไม่เคยเลี้ยง 

ว้า ของแอลนี่ถ้าจะเดาได้ไม่ยากเลยใช่มั๊ยคะเนี่ย

http://ellepanta.multiply.com เป็นเพียงบันทึกการเดินทางเล็ก ๆ ของคนชอบเดินทาง

Back to Top

ละมุนละไม
จำนวนโพสต์: 1,591
Rank:

ความคิดเห็นที่ 198 || โพสต์เมื่อ: 22 เม.ย. 2551 เวลา 20:53 น.

สวัสดีค่ะ ไม่ได้เข้าบอร์ดนานมาก เพราะไม่ได้ไปไหน ฮ่าๆๆ

ละมุนละไม : ไม่ได้มีความหลังหรือเป็นญาติกับไอ่คนชื่่อนี้แต่อย่างใดค่ะ ชอบคำนี้เฉยๆ มันฟังดูนุ่มนวลและอ่อนโยน แค่นั้นเองค่ะ

น้องโซนิควิ่งๆๆ ไม่รู้จะเอารูปอะไรตอนนั้นหน้าเวบโหลดช้า เห็นตัวนี้ขึ้นมาก่อนเลยเลือก

ส่วนรูป Avatar เป็นหลานสาวคนสุดที่รักค่ะ เปลี่ยนไปเืรื่อยๆตามอารมณ์

อืมฟังแล้วอิฉันเป็นคนที่เอาแต่อารมณ์เป็นหลักจริงๆนะเนี่ย

We are able to fly to the moon precisely because of we know Newton’s law. There is nothing more cost effective than learning the general principles and remembering to apply them. Y.C. Fung 1984

Back to Top

tigger
จำนวนโพสต์: 814
Rank:

ความคิดเห็นที่ 199 || โพสต์เมื่อ: 22 เม.ย. 2551 เวลา 21:25 น.

ไม่ได้เข้าบอร์ดนานพอสมควร มีกระทู้น่ารัก ๆ นี้เกิดขึ้นตั้งแต่เมื่อไหร่กัน เกือบพลาดซะแล้วเรา 

แจมด้วยคนนะคะ
โลโก้ : ก็มาจากชื่อเล่นจริง ๆ งงมั้ยคะ
ภาพถ่าย : ก็เปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ตามสถานที่ ๆ เดินทางไป ล่าสุดก็บาหลี
นามแฝง : มาจากการ์ตูนย์จากเรื่อง " winnie the pooh "
            น่ารักทุกตัว เป็นเพื่อนที่รักกันมาก ที่เลือกตัวนี้ เป็นตัวโปรดก็เพราะ เป็นปีเกิดของตัวเอง  
            สีของตัวนี้ ก็เป็นสีวันเกิดเช่นกัน   

Back to Top

Guest_กุ้ง
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 200 || โพสต์เมื่อ: 23 เม.ย. 2551 เวลา 10:16 น.

-เพิ่งรู้ความลับก็คราวนี้ว่าคนโพสรูปกะคนตอบคำถามคนละคนกัน

-ที่มาชื่อพี่ AM นี่ซับซ้อนคิดไม่ถึงเลยจริงๆค่ะ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 570
กำลังแสดงหน้าที่ 4 / 12 หน้า
9 7 1 2 3 [ 4 ] 5 6 7 8 9 10 11 12 8 :