ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

จะหาแผนที่เมืองลา เชียงรุ้ง คุนหมิง ต้าลี่ ลี่เจียง ได้จากที่ไหน

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 6
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 3
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

เมื่อ: 9 พ.ค. 2550 เวลา 10:37 น.

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

lara 13
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 9 พ.ค. 2550 เวลา 13:33 น.

http://www.travelchinaguide.com/map/ ที่นี่มีแต่ คุนหมิง ต้าลี่ ลี่เจียง

http://map.vbgood.com/China_city_map_collection/ อันนี้ในแผนที่จะเป็นภาษาจีนค่ะ แต่ละเอียดกว่า

Back to Top

Tashi
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 9 พ.ค. 2550 เวลา 15:04 น.

ขอบคุณมากครับ คุณ lara 13

Back to Top

Tashi
Rank:

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 10 พ.ค. 2550 เวลา 07:35 น.

ขอรบกวนอีกนิดนึงนะครับ

ไม่ทราบว่ามีหนังสือไกด์บุ๊คเล่มไหนที่พอจะแนะนำได้บ้างครับ นอกจาก Lonely Planet ผมไปดูมาแล้ว เป็นเล่ม China ซึ่งหนามาก ไม่อยากพกไปตอนเดินทาง

Back to Top

สันติ
จำนวนโพสต์: 633
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 10 พ.ค. 2550 เวลา 10:11 น.

มาเพิ่มเติมคุณ lara 13 ครับ ..... แผนที่จาก website ที่ว่า จะให้ภาพกว้างๆ ของเมืองต่างๆ ที่คุณถามถึง แต่อาจไม่ละเอียดเท่าแผนที่ ที่ออกโดยเมืองนั้นเอง .... เมื่อไปถึงแต่ละเมือง คุณสามารถซื้อแผนที่ของเมืองนั้นๆ ได้ ในราคา 4-6 หยวน ... ส่วนใหญ่เป็นภาษาจีนล้วน อาจมีภาษาอังกฤษกำกับให้นิดหน่อย แต่ก็เข้าใจได้ไม่ยากครับ

ที่เชียงรุ่ง .... แผนที่ซื้อได้ตามร้านขายหนังสือครับ ในแผนที่จะมีแผนที่ของเมิงล่า (ที่ใกล้ชายแดนลาวนะครับ ไม่ใช่เมืองลาที่ติดชายแดนพม่า) แถมมาให้ด้วย

แผนที่คุนหมิง ... ซื้อได้จากแผงลอยริมถนน แถวๆ สถานีรถไฟ และสถานีรถโดยสารครับ

แผนที่ต้าลี่ ลี่เจียง จะอยู่ด้วยกัน  ซื้อได้ตามแผงลอยริมถนน ในเขตเมืองเก่าต้าลี่ หรือร้านขายหนังสือที่ลี่เจียง

ส่วนเรื่อง guide book นี่ ... ไม่ทราบครับ

Back to Top

lara 13
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 10 พ.ค. 2550 เวลา 15:12 น.

ที่ทำก็คือไกด์บุ๊คของ LP ฉีกไปเฉพาะยูนนานค่ะ

Back to Top

rook
จำนวนโพสต์: 7,085
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 10 พ.ค. 2550 เวลา 18:06 น.

มีอีกยี่ห้อที่ใช้ก็คือ Let's go travel guide น่ะค่ะ
กระดาษบาง+เบากว่า LP นิดหน่อย ให้รายละเอียดแตกต่างกันด้วย ลองหาดูค่ะ  

Dont be so sure that the world is wide until you check it out by yourself

ปักกิ่ง-ต้าถง-ลั่วหยาง-ซีอาน     คัมอัมโด(ทิเบตนอกทิเบต)

ลาดักห์ปลายฤดูหนาว(สงกรานต์    มินิรีวิวอิตาลีใต้ 

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 6
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :